Draw Something: Game "nóng" hơn cả Angry Birds

TDNC
6/4/2012 3:35Phản hồi: 186
Draw Something: Game "nóng" hơn cả Angry Birds
Trò chơi vẽ hình với hơn 50 triệu lượt tải về chỉ trong 50 ngày (iOSAndroid), hơn 6 tỷ bức hình được vẽ ra với tốc độ 3000 tấm mỗi giây cho thấy Draw Something là một game mới xuất sắc mà bạn không nên bỏ qua. Thậm chí có thời điểm Draw Something còn vượt mặt trò Angry Birds để giành vị trí hạng 1 trong bảng xếp hạng game miễn phí hay nhất, game có phí hay nhất và game từ vựng hay nhất ở 80 quốc gia khác nhau.

Draw Something là một game kết hợp giữa trò vẽ hình và nhìn hình đoán từ (tương tự như trò Hangman). Trò chơi sẽ đưa ra 3 danh từ và bạn có thể chọn vẽ 1 trong 3 từ đó (ví dụ "face" là vẽ gương mặt, "cat" là vẽ con mèo...) với 3 cấp độ từ dễ đến khó. Sau khi vẽ xong, bức hình sẽ được gửi sang một người nào đó cũng đang chơi trò này và người đó có nhiệm vụ phải đoán hình bạn vừa vẽ là gì (ví dụ thấy hình con mèo thì phải điền vào chữ "cat", giống như trò Hangman). Nếu đoán đúng thì cả hai sẽ được thưởng một số tiền trong game. Sau đó hai người chơi sẽ hoán đổi vị trí cho nhau, một người vẽ và một người đoán và trò chơi cứ thế diễn ra.

Tuy có cách chơi đơn giản nhưng theo trang Venture Beat cho biết thì chỉ trong một thời gian ngắn, Draw Something đã được tải về hơn 50 triệu lần trên cả hai nền tảng phổ biến nhất hiện nay là iOS và Android. Được biết trong ngày ra mắt, tốc độ vẽ trên Draw Something chỉ có 3 bức/giây, còn bây giờ tốc độ vẽ hình trên đó đã tăng lên 1.000 lần, tức khoảng 3.000 tấm hình được người chơi vẽ ra mỗi giây.

OMGPOP, hãng sản xuất trò chơi này có trụ sở tại thành phố New York (Mỹ) và vừa được hãng game Zynga mua lại hồi tháng trước với giá được cho là 180 triệu USD. Tuy nhiên, chắc chắn họ sẽ khá phấn khởi vì giá trị thực của nó rất có thể còn cao hơn rất nhiều. Hiện trò Draw Something đang được bán trên App Store và Google Play Store với khá khuyến mãi là 0,99$ (giá gốc là 1,99$). Draw Something cũng có phiên bản miễn phí nhưng kèm quảng cáo. Chưa hết, người ta còn cho rằng game Draw Something kiếm được 250.000$ mỗi ngày cho hãng OMGPOP/Zynga.

Tải về Draw Something:
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Down thử luôn này!!
Nghĩa là chơi trò này cần có ít nhất là 2 người ?
@matrix8145 Trò này là 1 dạng chơi như mạng xã hội vậy! bạn sẽ lên mạng invite nhiều người vào, rồi bạn sẽ chơi cặp với từng người, cứ thay phiên nhau theo turn, bạn vẽ rồi người ta đoán, người ta vẽ rồi bạn đoán! cứ tiếp như vậy với người khác cũng như thế! đây hiện là trò rất nổi tiếng trên thế giới! bên Úc và Mỹ không ai mà không chơi! vì rất bổ ích! có thể giúp co thêm từ vận tiếng anh! nên try!
Cảm ơn bác.down luôn cho nóng
Thanks,Thử xem nào!
Thích vẽ gì cũng được hả😁
Nghe hay hay, ai nghiền game này chắc sớm trở thành họa sỹ quá?
trò này hay, chơi hoài ko chán 😁, mỗi tội mình chơi = 3g nên hết pin nhanh lắm @@
o070o
TÍCH CỰC
12 năm
cái này ở trang OMGPOP bản trên máy vi tính là Draw My Thing chơi cười đau bụng lun!
Nghe hay quá nhỉ, anh em đừng vẽ bậy bạ nhé!
vẽ con c.... thì có lẽ là chữ C ;) trò này vui
ane90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chép về cho đứa e chơi hehe
Ai muốn bản có phí....để mail lại tui send cho ^^
@hattori_z bác cho e xin 1 bản cho android lun nha eeius.ee09040@gmail.com
anhducvt08
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hattori_z em nè bác, bản android nhé leanhducvt@live.com
@hattori_z Cho mình xin 1 bản iOS . Mail: dancaobang@gmail.com
Thanks
@hattori_z Hattori send cho mình bản draw something android có phí nha.Cảm ơn bạn rất nhiều
rongquangchau@yahoo.com
linh0510
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống trò charadium
phongphit
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang dơn trong appstorevn thử nghiệm tài vẽ hưou vẽ vượn của mềnh tý
babyficop
TÍCH CỰC
12 năm
Down rồi mà k biết chơi

Sent from my SAMSUNG-SGH-I997 using Tapatalk
Nghe HOT là hóng thôi ;))
nhưng mà sao rating trên android nó thấp vậy nhỉ, có 3.8, 3.7 à :-s
brother7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vaanres Người dùng Android xu hướng công nghệ hơn, còn người dùng IOS xu hướng giải trí hơn.
Thử tải về xem nào 😁
trò này chơi hay và dễ thương dã man :x

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019