Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Video tháo Iphone 4 và các bệnh thường gặp của các linh kiện

langhan87
6/4/2012 8:16Phản hồi: 131
Video tháo Iphone 4 và các bệnh thường gặp của các linh kiện
Chào anh em tinhte, hôm nay mình sẽ post 1 video về tháo iphone4, khi tháo đến linh kiện nào, và các bệnh liên quan mình sẽ chỉ ra để anh em tinh tế có thể hiểu thêm và giải đáp 1 số thắc mắc mà anh em đã đặt ra

Link:

và:

Lúc đầu mình quay gần 2gb nặng quá convert xuống còn > 500mb thì lại hơi mờ, anh em coi và cho ý kiến nhé.
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuducanhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho bạn 1 phiếu,theo minh lần sau ban nên để camera 1 chỗ tránh tình trạng rung tay .
cảm ơn bạn nhiều
bài viết xuất sắc hay quá
reservado
ĐẠI BÀNG
12 năm
good job quá bác ơi.
thienlyhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn thấy dễ nhưng mà chẳng phải dễ,....bái phục,.......có lẽ tôi sẽ về nhà tự tháo cái iphone 4 ra nghiên cứu vậy
A nhiệt tình lắm.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
hay lắm bác ơi...chắc phải mua cây vít về nghịch quá
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khocakeo Nếu bác ở hn qua chỗ em, em đưa đồ bác tự thay linh kiện hay khám phá, anh em giao lưu
Thật là PRO. Xem xong nhìn vào máy dt của mình tưởng nhiều linh kiện bên trong, hóa ra ít thế này và rất mỏng manh 😔 . Bài viết k phải hay, mà là cực hay :eek:
truclucky88
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho sự nhiệt tình của bạn & up cho ae xem nào😃
Các bác tháo lắp cận thận vì đây là máy tháo rồi lên việc tháo lắp khá đơn giản .
Còn nhưngz máy chưa tháo lần nào các lớp keo rất chắc lên đứt 1 vài cái cáp là vỡ mồm và việc lắp vào cũng sẽ rất khó vì có thể cong main hoặc bung các chân conec
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gabeti máy chưa tháo lần nào chỉ khó khăn ở bước tháo màn hình thôi bạn. còn lại cũng đơn giản, anh em nào cẩn thận thì sẽ làm ngon lành
thuchl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác làm thợ sửa chữa ở đâu vậy? Lúc nào máy e có hỏng e nhờ bác!
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuchl mình ở 457 bạch mai, mời bác ghé qua. rất nhiều anh em tinhte đã qua chỗ mình rồi mà
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên cho anh em nào chưa biết
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langhan87 Khám giúp mình bệnh này với,
đại khái bệnh chỉ xảy ra lúc restart máy thôi, khi gần vào đến màn hình chính là bị quay quay như respring rồi lại hiện lại táo hoặc quay xong vào màn hình lock luôn, sau đó có thể bị mất sóng và modemfimware, khởi động lại thì lại có lại.( lúc bị lúc không khởi động 10 lần thì bị khoảng 1 hoặc xx lần) CHI TIẾT NÓ ĐÂY BẠN:
tình hình là mình đang đau đầu với con iphone này, mình xin kể bệnh nó thế này, các pro coi giúp mình nha.
mình xin vào ngay đỡ mất time của các bạn.
A phát bệnh
iphone 4s, phiên bản quốc tế, đã jb, fw gốc 5.1.1, chỉ cài vài 3 món trên cydia, bình thường vẫn dùng không vấn đề gì, nhưng hôm rồi đang cắm sạc laptop chơi game được khoảng XX tiếng thì máy tự tắt nguồn và khởi động lại, không vấn đề gì cả, sau đó khoảng 2 tiếng mình lấy ra chơi game đc khoảng 5 phút thì máy respring rồi đơ luôn > (home + nguồn). sau khi khởi động lại thìmất hết các app đã cài chỉ còn lại app mặc định của máy và cydia( các app còn lại vẫn hoạt động bình thường), dùng itools kiểm tra thì vẫn còn app đã bị mất.
B: Giải quyết
tiến hành restore lại máy, đưa máy về chế độ DFU (shift +restore) ios 5.1.1 gốc. chạy xong ko jb và không lỗi lầm gì cả, tất cả mọi thứ bình thường, vô app nghịch tè le ko sao hết. thử khởi động lại máy xem sao vấn ko vấn đề gì cả, lần nữa vẫn ko sao, lần nữa thì phát bệnh khởi động không lên, đang khởi động thì mất quả táo hiện cái vòng xoay vài vòng rồi khởi động lại và đứng cứng ngắc buộc phải ( home+ nguồn), máy lại chạy bình thường, đợi 5 phút, khởi động lại vẫn ok nhưng khi vào màn hình chính vuốt qua vuốt lại 2 cái thì máy bị đứng và tự respring một lần có khi vài lần rồi đứng luôn buộc phải (home + nguồn) <<<<>>>>nó cứ vậy lúc bị lúc không. lúc không bị thì dùng bình thường như chưa hề có bệnh gì cả.
còn nữa nhiều khi khởi đọng xong đợi cả 30 phút vẫn thấy vạch sóng hiện chữ (tìm kiếm)
Tiếp tục. tải fw khác, cài lại win ....vv... nhưng kết quả vẫn y chang,
Tiếp tải fw 6.0 beta thì bị lỗi khởi động 15 phút mới xong.
(nặng nhất là vụ bị respring trong lúc đang khởi động)
bệnh này bị trong lúc đang sạc, hình như mình cắm sạc chơi game từ sáng tới đêm hix hix>>>>mình đoán nó bị phần cứng> cũng chịu không biết nó bị bệnh gì, bình thường nó không sao nhưng có khi đang bấm nó bị treo ( quay vài vòng rồi hết, hoặc treo cứng hoặc tự khởi động lại), có khi khởi động xong ko lỗi gì hết nhưng bấm vào app bất kỳ (app bị app không bị) thì bên trong trống trơn không có gì, rồi tự mình bấm home để thoát hoặc máy tự thoát, bấm một vài lần như vậy máy có thể sẽ bị treo và khởi động lại hoặc tự mình sẽ phải khởi động>>>>>>chưa xác định đc bệnh nên cũng không dám mang ra tiệm với lại cũng không biết chỗ nào làm tốt cả.
ngoài lỗi trên thì còn một vấn đề là khi máy còn đang searching sóng thì modem firmware & ICCID không có, khi check xong nó mơi hiện lên, ko biết có phải lỗi hay không.
bạn xem giúp mình nha thanks !
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kyse Bệnh của bạn rất lạ vừa có dấu hiệu của lỗi phần mềm vừa có dấu hiệu hỏng Flash, vừa có dấu hiệu hỏng cpu😔 nếu bạn ở hn mang qua mình kẹp dòng xem sao?
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langhan87 bạn giúp mình vụ khởi động lại khi gần vào tới màn hình lock thì bị quay Respring, là bị bệnh gì đc không, bạn gặp trường hợp này lần nào chưa. thankssss
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kyse bệnh này đa số là do phần mềm thôi, 4s thì mình chưa gặp trường hợp nào như vậy cả, nếu bạn ở hn mang máy trực tiếp qua mình xem giúp cho
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langhan87 Thật ko may mình lại ở sài gòn. Nhưng mình đã rs bằng DFU về bản gốc, ko cài j hết và ko jb. Nhưng vẫn bị.
vietboy1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah Tóm được bác Langhan87 rồi. Bác đã bao giờ gặp trường hợp thế này chưa vậy? Qua thread này trả lời em nhé! thanks bác trước 😃 http://www.tinhte.vn/threads/1188326/#post-16253638
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietboy1 bi liệt cảm ứng như vậy có 3 trường hợp: 1 là do bạn chưa gắn socket thật tốt ( bạn gắn thử lại xem, để ý bụi bẩn) 2: đã die cảm ứng, 3: die ic cảm ứng.
vietboy1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langhan87 Cảm ơn bác cho ý kiến. Tình hình em vừa kiểm tra lại thì có thể cái cáp cảm ứng đã bị đứt. Liệu có thay riêng được cáp này không hay phải thay cả màn hình. Bác cho em cái giá cả nhé. THanks!
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietboy1 cáp ko thay dc rồi bạn ạ😔 hjx ko tự làm dc nên mang ra thợ bạn ạ, ở hn rất nhiều nơi làm uy tín và trước mặt khách hàng mà.
vietboy1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@langhan87 Bác cho em cái giá nhé để em chuẩn bị tiền.
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietboy1 màn ip4 zin mình đang thay là 1.6tr, anh em tinhte fix 10% bạn nhé
Mà sao đoạn đầu bác cầm cái máy xoay mãi thế ^^ 😃
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@htm_ht Haha đang đoạn chào anh em mà bác
@langhan87 Đang đoạn úp chảo. Chóng hết cả mặt
Chauph94
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay
Rất chi tiết!!! Không biết là tháo con 4s có giống 4 không ạ? tks Bác...😃
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@benanhtt hehe để hôm nào em thay khung vàng cho 4s em quay luôn cho các bác coi. 4s hơi khác 1 chút xíu
@langhan87 góp ý chút bác chủ, là bác quay từ trên xuống và sát ip tí chứ bác quay vậy cũng khó thấy lắm, với lại 4s nó khác 4 khi nào bác quay tỉ mỉ chút, dù sao cũng ủng hộ bác, nhưng mà mình ở SG mất rồi, chứ ko cũng qua bác mua con vít về vọc 😁
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@virusday_123 thanks bác đã góp y nhé^^
vietboy1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ở Hà nội ạ? em ở Da Nang. Nếu bác ở Hà nội thì xa quá. Híc!
Em đánh giá cao sự tư vấn của bác.
Thanks!
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietboy1 ok bạn. chúc thành công
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Video của bạn rất chi tiết khi nói về các chức năng và lỗi thường gặp của từng linh kiện bên trong, nhưng video lại ko quay để có thế nhìn rõ các linh kiện đó. Kết hợp video của bạn và trang ifixit thì chẳng còn gì phải xoắn mà ko tư mở con iPhone 4 của mình cả 😁
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@asterix ok bạn mình sẽ rut kinh nghiệm
con của mình nút home nó kém lắm rồi. thay có đắt ko vậy. hôm nào qua xem giúp mình nhé. tks
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dunglo Thay phím home ip4 hết 250k bạn ạ, bh 2 tháng
plok
TÍCH CỰC
12 năm
Like

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế