LG E730 báo No service sau khi up Cm7

nqkhanh209mta
9/4/2012 16:6Phản hồi: 50
tình hình là tối ngồi nghịch up CM7 cho e Sol mọi chức năng khác hoạt động tốt và mượt mà nhưng có vấn đề lớn là nhưng e nó ko có sóng. Vậy cao nhân nào bắt mạch kê đơn hộ e với 😔
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko bro nào bít sao? 😔(((((((((((((
Mất baseband rồi. Bạn vào setting, about phone xem cái mục baseband ghi là gì. Nếu ghi là unknown thì...toi rồi. Cách duy nhất là dùng kdz vè bản rom gốc. Vấn đề là bạn có bản rom góc dang kdz chưa?
Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
@bshuy2003
tabin
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh vua cai rom cm7 cho e510 trong muc báeband cung ghi la unknown nhung ko bi mat song nghe goi nt binh thuong
CỦA MÌNH NÓ CÒN KO NHẬN IMEI NỮA CƠ 😔
tabin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cung ko ro lắm nhung dòng đt lg có 1file goi la NV backup trong đó co chua số ime bb khi flash rom nó tự backup và restore lại bạn thu ra cửa hàng nào chạy phần mem nó làm cho nhung chắc là số ime sẻ khac đó
Mình check trên LG service thì chỉ có Baseband V10 mà thôi , làm sao cyanogenmod lại build trên bb20 nhỉ :eek:
Stock ROM kdz:
http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGE730/AVNMBK/V10b_00/V10B_00.kdz
or
http://www.peejeshare.com/files/362061075/V10B_00.kdz.html
Dùng kdz_updater flash lại nha !
mình dùng KDZ để flash lại rùi, nhưng mà chỉ được 2,3 phút thì windon báo lỗi. và máy khởi động lại liên tục chỉ vào đến logo LG 😔
Bác lấy cái hộp hay dở dưới đít máy đưa imei cho mình tìm dùm file KDZ cho rùi flash thử 😃
Báo lỗi thế nào ? chọn chế Emergency ko ?
Mất NVBackup thì coi mất sạch sẽ đấy . ko biết có cách cứu nữa ko .
nếu mất thì chỉ có nước mang ra tiệm , nó có tool box , nó sẽ bơm 1 NV khác vào , bạn sẽ mất IMEI cũ . nhưng dù sao vẫn cứu dc , chắc mất 200-400 đấy. ;)) Dùng android , hay vọc đáng nhẽ nên để ý đến vấn đề này và phải có 1 bản NVBackup dự phòng , còn cái mà cứu.
@tamthangia Có KDZ 😃 or extract KDZ lấy baseband ra flash ^^ (cách này dùng trên P500)
@eeee616 nhưng cậu ấy nói bị windows báo lỗi nên cũng ko bít tn.
Trên mình có đưa link bản kdz của VN rồi . extract là dc.
kdz>dz>BB. nhưng LGE730 chỉ có v10.
@tamthangia LG 2.3 thường là V20 mà nhỉ chỉ có 2.2 là dùng V10 ~~
Mà bạn thử down FW P970 giải nén ra đc file DZ ko =]]
P970 ko phải là file DZ mà là WDB , giải nén nó ra dc mấy file AP.BIN và file Fls ;)
thui thế cứ thử giải nén fw thằng này ra xem nó có j .
http://www.box.com/s/8f3d7839a283e83627e6

có 1 cái file setup MSXML trong đó , cài rồi hẵng chạy kdz updater.
@tamthangia mình cài cái MSXML này rùi 😔
khi up Kdz mình đưa về chế độ Emergency rồi, nhưng lần nào cũng bị lỗi như trên.
Mình cũng làm theo
http://www.androidworld.it/forum/lg-optimus-sol-199/[guida]-ripristino-firmware-ufficiale-tramite-kdz-sbrandizzare-36281/
nhưng hiện h ko làm cách nào đưa đt về chế độ DIAG nữa.
imei: 358103043030535
s/n: 201VTKE303053
Ko bít LGVN nó có bảo hành cho vụ này ko các bác nhể?
Kì ta sao con Sol chỉ có V10 @@. Mà hình như là 2.3.4 luôn đúng ko
@eeee616 ờ check mấy nc mà cũng chỉ có v10 mà thôi :p
Trong KDZ_updater chọn Emergency .
Máy mới mua ak : 20120119

thích BH thì cứ mang , nhưng phải để ROM về stock . up ROM ngoài thì hem bít nó có nhận ko . 😁

hii.. thằng này là file DZ thật , mỗi tội thằng LG nó auth ghê quá , hem cho tải file BIN ;) đợt năm ngoái còn chơi trò này dc
@tamthangia Hehe nói như bác thì bó tay =]]
@eeee616 chắc bác ấy làm sai thao tác thôi , cố đừng làm cho nó hardbrick là dc.
chứ cứ lên dc chữ LG là dc òi , còn vụ NVBackup thì mềnh chưa dính bao h.
Disable moderm LG chưa 😃 chạy thử xem

Để mình down V10B về rùi làm rom qua recovery cho bác up lại xem đc ko (Nếu là file DZ còn nếu giống P970 file WBS thì hên xui flash thử qua smartflashtool xem sao ) 😃

Mới cài lại win nên đồ nghề giờ phải down lại =]]
hì, máy mới mua đc có 2 tháng. con sol này rom 2.3.4 từ đầu các bác ợ. dùng nhiều lúc lag lắm. hôm trc lên cm7.2 thấy mượt mà. mỗi tội mất bb. hôm qua ngồi up lại kdz thì nó tèo luôn 😔
Chưa chết dc đâu , chưa làm đúng mà thôi , xem cái video này nè : đó mới là cái chết thực sự

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019