Google Play Music giới thiệu ba tính năng thử nghiệm

Duy Luân
10/4/2012 3:58Phản hồi: 37
Google Play Music giới thiệu ba tính năng thử nghiệm

Google Play Music, dịch vụ lưu trữ và phát nhạc trực tuyến, vừa bổ sung thêm ba tính năng mới nằm trong mục thử nghiệm (Labs). Trước hết là Desktop Notification, một tính năng cho phép hiển thị một thông báo nhỏ trên màn hình Desktop của bạn để biết Play đang chơi bài nào. Tính năng thứ hai, HTML5 Audio, sẽ giúp chúng ta chơi nhạc mà không cần dùng đến flash, mà thay vào đó là dùng hệ thống HTML5 của trình duyệt. Cuối cùng là tính năng đánh giá 5 sao cho từng bài hát một, xuất hiện ở thanh công cụ nằm ở cạnh dưới màn hình. Các bạn lưu ý rằng Desktop Notification chỉ có thể dùng được với trình duyệt Chrome, hai tính năng còn lại hỗ trợ hầu hết các trình duyệt phổ biến hiện nay.

Để kích hoạt, bạn truy cập vào Google Play Music ở địa chỉ https://play.google.com/. Nhìn vào góc bên phải phía trên, có biểu tượng bánh răng, nhấn vào đó và chọn Music Labs. Một hộp thoại sẽ hiện ra, thích bật tính năng nào thì bạn chọn vào nút "Enable", không thích nữa thì tắt nó đi bằng nút "Disable". Sau đó nhấn "Save changes" để lưu lại các thay đổi của bạn. Đối với Desktop Notification, Chrome sẽ hỏi bạn có cho phép hiển thị hộp thoại lên Desktop hay không. Chọn Allow để tiếp tục.

Bạn nào chưa dùng được Google Play Music ở Việt Nam mời tham khảo bài viết Hướng dẫn truy cập và sử dụng Google Music.

Chọn vào bánh răng, chọn tiếp Music Labs​
Nhấp vào ô Enable để kích hoạt, sau đó nhớ nhấn Save Changes nhé​
Hộp thoại thể hiện thông tin bài hát xuất hiện trên Desktop​
Đánh giá bằng hệ thống 5 dấu sao​
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá, phải thử ngay mới được. 😁
tijek132
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dealsoc.vn thử chưa
thế nào
phê ko?
like :x việt nam dùng được k ấy nhỉ ? trên TFP cả music lẫn movie đều k được 😔
bắt đầu trải nghiệm thôi
Nếu hỗ trợ việt nam thì cũng chưa thấy cái hay của nó vì nhạc nhẽo thi zing có hết rồi cần chi đâu xa cho mệt
@hoangdacviet nhạc trên zing mp3 toàn à 128kbs,nghe ko hay.google music bán nhạc sẽ phải 320kbs trở lên ấy chứ
kitarodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như ko sử dụng dc với mạng VN
tôi vào làm mà không được ? Có lẽ chưa có ở VN
rất buồn là đã chia tay android vì lý do bất khả kháng
Không thấy Tab Music đâu cả
TDTU
TÍCH CỰC
12 năm
VN chưa được hỗ trợ ... cũng như không ... buồn thật ...
Tai230
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết Việt Nam xài được không.
aaabbb112
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc ko dùng đc ở Việt Nam đâu. Nhạc nhẽo ở VN có down free ở nhiều trang mà😁
tijek132
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aaabbb112 VN chắc là 1 trong những nước dùng cuối cùng quá
nản ghê😔:(:(:(
s0ct0j0c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới chỉ hỗ trợ ở Mỹ thôi mấy bạn ^^~
@s0ct0j0c Cái này dùng ở VN được lâu rồi các bạn nhé, đã có mấy topic cũ hướng dẫn cách dùng đấy, các bạn search đi nhé
bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác tinh tế hương dẫn thật tận tình. xin cảm ơn các bác nhiều, mong rằng xẽ có nhiều hơn sự giúp đỡ của các bác sau này. hehe
Chờ ngày em nó về VN rồi trải nghiệm thôi!
Khi nào VN mới có dùng nhỉ, mà nếu VN có thì chưa chắc đã có nhiều người dùng.. đồ người ta là dùng trả phí mà, còn VN thì thói quen "xài chùa" quen rồi 😁
chờ xem
Cám ơn vì bài viết ^^
5-star ratings dù sao cũng vui hơn là Thumb up thumb down.
Mình thấy tốc độ nhanh hơn rất nhiều.
mình vẫn dùng bình thường
thấy ko cần thiết lắm ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019