Hướng dẫn sử dụng các hiệu ứng trong Instagram

sonlazio
12/4/2012 9:11Phản hồi: 129
Hướng dẫn sử dụng các hiệu ứng trong Instagram
Instagram hiện có khoảng 50 triệu người dùng di động và chắc chắn sẽ còn tăng thêm rất nhiều nữa khi Facebook chính thức tích hợp dịch vụ này vào nền tảng của họ. Bài viết này sẽ hướng dẫn các bản sử dụng những hiệu ứng trên Instagram một cách hiệu quả nhất. Hiện tại chương trình đang có khoảng 17 hiệu ứng, tính một cách vui thì Facebook phải bỏ ra gần 60 triệu đô la Mỹ cho mỗi hiệu ứng này hoặc gần 80 triệu đô cho mỗi nhân viên Instagram.

Các bạn bấm vào từng hình để xem chú thích nhé.

Nguồn: The Atlantic
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tommy4493
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks bác nhé ....
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này cũng dễ sử dụng mà.
@mr_cristal Uh. Đún vậy. Hầu như các app khác cũng tương tự vây.
mình thấy na ná như nhau, chả có gì mới mẻ cả, chắc tại đang mode nên FB mới trả giá cao như vậy.
one23
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jindo Android Các hiệu ứng này phải áp dụng cho các bức ảnh cụ thể khi chụp ở các hoàn cảnh khác nhau, thời gian khác nhau mới thấy được cái đẹp của nó.
Chụp một bức ảnh hôm nay mà người xem cứ tưởng 10 năm về trước cũng có cái thú vị của nó. :eek:
@one23 Ko phải dân ảnh chuyên nhưng thật sự quá chán ngán ảnh giả cổ rồi. Cái gây khó chịu ở nhg ứng dụng này là người ta cứ tỏ ra mình là nghệ sĩ mà không ý thức được chỉ có tay chụp kém mới phải dùng nhiều hiệu ứng.
@jabbie_noizee Ơ, em ko đồng ý với bác.

Muốn là nghệ sĩ, cũng phải có gen, có thời gian, có đam mê, bỏ công bỏ sức. Dân đen như em, thiếu tiền thiếu thời gian, đam mê cũng chỉ dừng ở mức sở thích, muốn có bức ảnh đẹp với phong cách nghệ sĩ, chụp cho vui, cho thích, thì sao mà phải lo tới chuyện tay chụp kém hay không hả bác? 😁 Bác nghiêm trọng hóa vđ rồi
@Jindo Android Facebook đi theo con đường của Microsft, Tiêu diệt không được thì mua luôn !
SeaCrown
ĐẠI BÀNG
12 năm
FB mua lại instagram hot hơn hẳn . Tinh Tế dạo này nói về nó nhiều hơn
thank bạn, giờ mới để ý, hjhj😃
one23
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiệu ứng thật tuyệt vời, chỉ mỗi tội chủ thớt dùng ảnh minh hoạ xấu không tả được.
skyline2
TÍCH CỰC
12 năm
@one23 cái này là hình do íntagram nó làm mà,chụp ngay cái bàn thằng test hiệu ứng
ngoduhero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@one23 hị hị câu này vote cho bro 😃
@one23 chả xài cái này, chẳng có gì để xem cả
đến timeline còn chả thấy đâu hi vọng gì cái này ;(
Hay quá , đang không biết save ảnh đã chỉnh sửa như thế nào đây
dieucancel
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng khủng hàng khủng😁, kết mấy em ở trên bàn, khakhakha hình nhứ có cả sennheiser Mx kà khakhakha nghe hơi bị phê kết em này thoi khakha
ứng dụng tỉ đô có khác.nhà nhà instagram người người Instagram.mấy ngày nay thông tin về Instagram tràn ngậm trên các mặt báo công nghệ.hot thật
thinghe
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có android hay IOS để test, thank pác nhá
hehe bose v2 à bác, e có 1 em bose v3
Bài viết rất hay cảm ơn tác giả đã post
bộ 3 Hipstamatic, Instagram, Camera+ là ko bao h mình thiếu :">
@june_liht chuẩn không cần chỉnh ,mình thích cái camera+ về tốc độ chụp và nhiều hiệu ứng lạ mắt ,có điều chỉ chỉnh sửa đc ảnh do nó chụp ,hơi bất tiện tí
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
Thực ra cái này hót ở cái là tính năng chia sẻ thôi chứ còn hiệu ứng thì còn kém nhiều app khác lắm, ví dụ Camera360 chẳng hạn.
trongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang xài cái này, công nhận là thích thật
deep
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất cụ thể và hữu dụng 😁
Thanks
Các bác cho em hỏi em dùng Instagram trên iOS 5.
Muốn chụp xong, chỉ chỉnh sửa hiẹu ứng rồi lưu luôn ảnh vào Photo chứ ko có nhu cầu up lên Profile thì phải làm như nào ?
Mỗi lần em chụp xong nó toàn tự up ảnh lên bực ghê 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019