Microsoft Office 2011 cho Mac cập nhật SP2, hỗ trợ Lion, nâng cấp Outlook

Duy Luân
13/4/2012 0:49Phản hồi: 65
Microsoft Office 2011 cho Mac cập nhật SP2, hỗ trợ Lion, nâng cấp Outlook

Microsoft vừa công bố bản nâng cấp Service Pack 2 dành cho bộ Office 2011 trên hệ điều hành Mac. Bản cập nhật này sửa nhiều lỗi, đồng thời đem lại các tính năng mới cho người dùng. Outlook 2011 là đối tượng chủ yếu của đợt cập nhật với việc cải thiện khả năng đồng bộ với máy chủ Exchange, tăng tốc khi xóa nhiều đối tượng, cải thiện tính năng đồng bộ với tài khoản IMAP, sắp xếp tài nguyên trong lịch,... Ngoài ra, Word, Excel, PowerPoint 2011 nay đã hỗ trợ chế độ xem toàn màn hình của Mac OS X 10.7 Lion. Việc tải tài liệu lên dịch vụ trực tuyến SkyDrive cũng có thể thực hiện dễ dàng hơn. Ngay bây giờ bạn có thể tải về bản cập nhật trên trang web của Microsoft hoặc sử dụng công cụ nâng cấp tích hợp trong bộ Office 2011.

Các tính năng mới của Outlook 2011
  • Tính năng đồng bộ với máy chủ Exchange được cải tiến
  • Tăng tốc khi xóa nhiều tập tin, hiển thị email và gửi email
  • Đồng bộ thư mục của tài khoản IMAP với Outlook
  • Cơ sở dữ liệu được tối ưu hóa
  • Sắp xếp tài nguyên trong lịch IMAP
  • Hiển thị ngày trong lịch IMAP
Các tính năng mới trong Word, Excel và PowerPoint 2011
  • Tương thích chế độ toàn màn hình của Mac OS X Lion
  • Sửa các lỗi nhỏ, tăng tốc độ xử lí và tính ổn định
  • PowerPoint 2011 đã có thể dán liên kết
  • Việc tải tài liệu lên ổ đĩa SkyDrive dễ dàng hơn

65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
hohoho! mọi người chuẩn bị down nhé. mình thấy 2010 sài quá sướng rồi ko biết cái này sao nhỉ heehehe... trải nghiệm.... trải nghiệm
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@biye1010 ý mình nói là 2010 trên mac đó mình cảm thấy sài rất sướng rồi ý! cái 2011 ko có có nâng cấp gì ko đấy mà
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@biye1010 trời bạn nói mình mới để ý!! thì ra là 2011!!! vậy mà từ trc h mình cứ tưởng mình sài 2010 ko ak!! đúng là nhầm lẫn tai hại ko biết mình úp lên có dc ko nữa
nhoigatay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt vời :oops: á
anh em ai có ...... share nhé hehe
nói office riêng cho mac chứ mỗi khi mở file nặng, hay làm thật lâu với word + ex thì mình hay boot qua win. Cảm giác bên win nó vẫn hỗ trợ nhanh, mượt hơn
Down bản cập nhật mới về thôi
cái này hình như là bản nâng cấp từ 2010, nhưng mà đợi có thuốc rùi down
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
ko có thuốc thì down làm gì mấy bác ^^ em chả có mac mà thử 😃
Cái này là bản SP cho OFfice 2011 trên Mac mà. Mấy bác dùng Windows sao cài được
Bản Update tầm 264 Mb. Đang up về để trải nghiệm xem thế nào rồi thông báo với anh em nhé!
Xài iWorks vẫn sướng hơn 😁
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
dù sao đây vẫn là sản phẩm của MS nên là bản cho Mac dùng ko tiện bằng Win được. một số thứ làm bên win nó kích phát là xong mà bên mac hơi lòng vòng.
@hieubf Một số ng quen sử dụng MS Office nhưng chỉ có máy MAC thì em nghĩ dùng cái này tiện nhất. Tuy hơi chậm so với WIN nhưng các tính năng thân thiện với ng dùng phổ thông.
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@vinhmv thế nên dân văn phòng vẫn thích cài win chạy song song với Mac để làm việc cho tiện mà 😃. Còn nếu chỉ muốn dùng mac thì cũng có rất nhiều cách khắc phục, tuy nhiên mỗi cái có hạn chế riêng
iwork vô đối.
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Office cho MAC lỗi tứ lung tung. Nó là phần mềm chậm nhất trên máy mình. Không biết update có được gì không.

Cái này là update cho Office 2011, chỉ chạy trên MAC, không dính dáng gì đến Office 2010 của WIN nha các bác.
Lúc đầu cũng định mua Macbook nhưng thấy việc Office trên Mac khật khừ hơn Win và một số cổng kết nối ko có trên Mac nên đành quyết định mua Sony Vaio S. Sau này đi làm rồi trải nghiệm sau vậy 😃
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
ủa kì zay ta em sài bản ..... nhưng hôm qua lại update dc 😆 tầm 245 MB và cả messenger 80MB
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
thích icon bản này hơn bản cho Win, tiếc là ko có tiền xài Mac
ra Mountain đến nơi rồi giờ còn sp2 cho Lion
banana_512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackwhite mới ra cho developer thôi bố, dùng lỗi tè le đấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019