cấp cứu iphone AT&T chưa Actived được

Kenlove86
14/4/2012 4:16Phản hồi: 384
EM thấy 1 số bác cũng gặp tình trạng tương tự ..Nhận email rùi nhưng.....Chưa Actived được ! Cứ làm theo cách ở dưới 100% active được ... chúc anh em thoát khỏi kiếp nạn này =))

UPDATE: Em đã thành công ! chia sẻ với anh em nào bị tình trạng tương tự thì vào cydia add source "http://repo.bingner.com" sau đó tải SAM về !
Vào SAM ấn nút Deactive-Iphone(clear púsh) - Sau đó bấm thêm vào 2 nút ở dưới cùng . Thoát ra xóa SAM đi - respring sau đó cắm vào Itunes sẽ Active được máy nhé! bác nào làm được thành công thì hãy quay lại Like em nhé! không thì ngại lắm!

384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhưng mà bạn restore fw custom 5.1 xong thì iTunes nó hiện lên cái gì?
@chiviyeu nó vẫn hiện nhận iphone như bình thường bác ạ! chẳng thấy chữ được active đâu! khi điền các thông tin vào máy xong vào luôn màn hình chính không thấy bắt active gì cả....
@Kenlove86 Khi mình reset lại xong cắm vào itool ko cần bấm cái gì tự nó lên sóng thôi à. (lúc đầu reset 1 lần xong ko thấy sóng, lần 2 vừa cắm vào itool vừa reset tự nó lên sóng luôn. ko cần thao tác gì thêm)
@Kenlove86 bạn tháo sim ra khỏi máy đi, tắt máy chạy redsn0w jailbreak chọn Deactive sau đó bỏ sim VN vào rồi kết nối với iTunes xem nó báo gì, nếu nó báo là not support thì bạn cho sim ATT vào nhé!
Big Chicker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử như này:
Bỏ sim AT&T vào cho nó active
rút sim AT&T ra, bỏ sim VN vào lại xem sao
Bê nguyên đoạn mail mà apple gửi cho bạn lên tham khảo đi.
Lên cho cao thủ ngâm cứu này
@sonickhang đùng nói như ông này,k post làm sao biết đường nào mò
Deactive nó chạy 1 lúc đứng hình rồi làm sao các bác?
xukxikx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này bác restor custom nhưng dùng custom private bb thôi,không hacktivate xem sao
bạn restore với fw gốc luôn đi cho nó đẹp 😃
trước mình unlock con O2 chỉ cần Deactive rồi cắm vào iTunes là xong 😃
vvhaikt
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn tìm cách cài SAM và Actived nhé! 100% được
@ all
Anh em cài Sam rồi vào Utiiities > De-Activate iPhone > Attempt Activation > OK Sóng gío vù vù
Lưu ý là Phải có Kết nối WIFI nhé
buitran55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanvu11 Thanks,
con 3gs bb6.15 đã thành world sau 1 đêm no 5
@buitran55 Bác lên World rồi vậy BB bây giờ là bao nhiêu? Hay vẫn BB Ipad?
buitran55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@azsmash Vẫn BB Ipad 6.15
sao h cài SAM trên Cydia cũng ko dc là sao ta
@[JH]14 làm theo hướng dẫn ở trên sẽ được nhé bác! chúc bác tung chăn
@Kenlove86 Nhưng ko cài SAM dc nè 😔
Cuối cùng cũng unlock xong, nhẹ cả người, thành W rồi haha
@[JH]14 haha đổi sắc nhanh ghê nha
@sonickhang Từ 12h đêm qua đến h, vật vã quá mà biểu =))
@[JH]14 Thế thì bác phải cảm ơn em đi =))
tanhoa16
ĐẠI BÀNG
12 năm
tui từ 6h hum qua chưa thấy phản hồi các bác à
Chuẩn rồi iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii! Em loay hoay từ 4h sáng đến h đấy các bác ah. làm theo cách này phát ăn luôn. hehe
@Hết Tên Đẹp Rồi chúc mừng bác đã tìm ra chân lý! hehe em cũng suốt từ 6h đến 11 rưỡi đây
Các Pác của mình nó vẫn đòi Active bằng sin AT&T
@bobocat Bác cắm sim vào máy rùi cắm máy vào itunes đi ! nó sẽ check và active cho bác ^^
Không active được, em restore lên luôn 5.1 nhưng bây giờ vào máy nó đòi phải active bằng sim gốc nè, có Pác nào ở Thủ Đức có sim AT&T cho em mượn
@bobocat bác lên 5.1 là FW gốc hay là custom thế? bác tháo sim ra! tắt máy reboot lại sau khi nó lên thì cắm vào itunes sau đó cắm sim vào chờ chút cho itunes nó chạy xem có được không.!
Cắm vào Itunes nó vẫn đòi là phải no valid sim, có khi nào sim đưa vào không nhận hay bị lỗi gì không
Hôm qua lúc reset all, Carier biến mất AT&T với 11 gì đó, chỗ đó thay vao la not availeble vậy là đúng đã unlock rồi nhưng tới giờ khọng cách nào nhận sim hết
Cac bac gui mail va dk unlock ha. Chi e lam voi
@kellhsboy9x Vào đây tham khảo đi bác http://www.tinhte.vn/threads/1198701/
@kellhsboy9x Nếu máy bạn AT&T thì vào đây làm theo nhé!
http://www.tinhte.vn/threads/1198701/page-43#post-16528080
zun_optimus
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình trước 5.1 bb 1.59 bị lỗi vạch sóng rõ ngứa mắt @@ cả đêm qua ngồi up lên up xuống mà mãi k nâng đc BB , cuối cùng phải up lên 5.1 xong hạ về 5.0.1 custom , BB 4.12 , mà bây h World r , BB bao nhiêu chiến tuốt =))) hehe
zeronine
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi! em làm đúng như bác nói nhưng mà sao nó vẫn báo là cần phải có sim của AT&T thi mới đc active😔 có bác nào bị như em không.
em cũng đang dùng gevey đời cũ, cái loại mà phải mài mỏng đi mới lắp vừa ý:( không biết là có phải tại nó mỏng nên lắp vào cái khay cũ nó không chấp nhận không nhờ:(
zun_optimus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeronine sim mình cũng là sim dùng gevey cũ , nhưng vẫn được mà bạn , để chắc ăn bạn thử lấy sim khác vào xem , nếu máy bạn đã lên W thì sim nhà mạng nào chả active được @@
zeronine
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zun_optimus mình cũng nhận đc thông báo là đã có thể unlock từ 3h đêm qua
sáng nay dậy check mới biết đc, ngồi loay hoay làm cả sáng, thử từ dùng redsnow đến reset all, rồi cách này, nhưng mà chưa thấy khả quan, chắc phải chạy ra ngoài mua thử cái sim khác thử xem đã
thank bạn😔
zun_optimus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeronine mail của nó gửi bạn có nội dung ntn ? tối qua mình cũng hí hoáy mãi , cuối cùng restore custom FW r set new iphone khi nó hỏi cài đặt là được luôn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019