Asia Custom FW S8500DDLC2 (India) hack Wave 3, có ngôn ngữ và bàn phím TV and more

kutomo
14/4/2012 17:50Phản hồi: 11
Nguyên Văn của bác Atdauthinh bên samsung 4r đây, test nào anh em ^_^

Bản custom này dành cho các user S8500 và dựa vào bản FW gốc S8500DDLC2_S8500ODDLC2 (Ấn Độ). Đặc biệt có thể tải về các game, apps của Wave 3 dùng trên máy S8500 (Tin Tin, fruit Ninja,..) trực tiếp từ phone không cần phải qua Kies

Chi tiết của bản Custom này như sau : (vui lòng đọc kỹ)

1. PDA : S8500DDLC2
CSC : S8500ODDLC2

2. Có ghi âm cuộc gọi và có Polaris Office (không lỗi nên không cần fix lỗi như các bản trước)

3. Thêm Ứng dụng Java : Navigate (giống google maps của Android); Opera mini 6.5; Skype. đặc biệt đặt Navigate, Opera và Skype ngoài menu cho dễ dàng sử dụng.

4. Tăng số lượng lưu tin nhắn SMS đến của một số điện thoại lên 1.000 (mặc định chỉ có 10) và MMS là 100

5. Bấm phím bất kỳ để mở màn hình.

6. Về theme: chỉ có theme mặc định

Quảng cáo

7. Ngôn ngữ và bàn phím: chỉ có Tiếng Anh và Tiếng Việt

8. Đặt mặc định độ sáng ở mức 3, thời gian sáng màn hình là 10 phút, và bàn phím Tiếng Việt, và hiển thị % pin

9. CSC : chỉ có duy nhất XEV không lỗi +84, cài đặt sẵn 3g (các nhà mạng tại VN) cho máy không phải mất thời gian set up

10. Đã có ngôn ngữ Tiếng Việt cho máy, font chữ chuẫn, đẹp, không có font chữ Choco Cookie.

11. Camera : có self shot

12. Bật âm thanh Power on/off (mở/tắt máy).

Quảng cáo

13. Bỏ MediaHub (vì không dùng được ở Việt Nam), ChatOn (tải miễn phí trên SS apps)

14. Social Hub bản này là basicplus, bấm nút renew để nâng cấp lên premium

15. Thay đổi mặc định màn hình chính (bỏ chọn Stock và news).

16. Đổi tên Internet thành Trình duyệt trong ngôn ngữ TV.

Và một số thay đổi nhỏ khác

Lưu ý :

+ Option khi up FW :

- Nếu muốn dùng game, apps của Wave 3 thì dùng file : apps_compressed_Wave 3.bin

- Nếu dùng bình thường cho S8500 thì dùng file : apps_compressed.bin

Link :

http://www.mediafire.com/?c4366fl7xlyb4qe
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh da up rui . tai game khac thi duoc rieng asphalt6 va tintin bao bo nho day . minh da de mac dinh la the nho .
@herculesx Cậu xem dung lượng thẻ nhớ cậu nhé.
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phithuyhoahoa dung luong ung dung. the minh trong hon 1gb co ma .cai asphalt co may tram mb thoi . mjnh van tai duoc the sims va earth and legend ma . ma sao may game spoor ko thay co o?store nhi
@herculesx - Cái Alphalt 6 HD đó dung lượng 374MB nhưng lúc cài nó bung nén ra nữa cậu nhé.
- 2.0 chưa Spoof được
- 1 số Game thì tùy cửa hàng ở mỗi nước có hay ko có cậu à
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh.thank cau . fw 1.2 asian goc co may ngon ngu va bo go nhj?
bản này có sẵn skype hả mấy bác..? sao mình tìm trên samsung app ko có skype mà ?
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
trong samsung apps không có skype vì Bada chưa thực sự hỗ trợ skype, còn cái skype ở trong bản này là do bác Atdauthinh bên 4rum samsung tự thêm vào thôi bạn ơi ^_^
yahoo tren app dỡ ẹt ah. máy bác có thêm dc yahoo giống như bên ios hay anroid dc ko ? minh thích yahoo có thể gọi dc video chat
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
@thongnguyen5587 Cái này thì mình hem có rõ. nhưng chắc là add được. còn phần bạn " thích" thì coi bộ không đơn giản, vì nếu "ngon ăn" vậy thì mọi người đã làm.Bada là một hệ điều hành mới nên có những điều chúng ta ko nên so sánh với những hệ điều hành đã có " hàng nghìn năm tuổi" khác bạn nhé. ^_^
herculesx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban nay cai tin tin hay asphalt ko dc. toan bao bo nho ko du thoi . ngon ngu it qua
Có bạn nào hảo tâm có FW này ko, link bác atdauthinh die cả rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019