Android 4.0 chính thức cho Xperia Arc S, Xperia Neo V và Ray( Nhận nâng cấp miễn phí cho anh em)

cellphone_uk
14/4/2012 20:37Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihihi133
TÍCH CỰC
12 năm
Có a nào biết neo v lên ics thì chụp màn hình bằng cách nào k ạ
hihihi133
TÍCH CỰC
12 năm
@hihihi133 Trả lời giùm e đi ạ
cellphone cho em hỏi.trước em có mua 1 em arc s ở cell là hàng xách.nếu muốn lên ICS thì chỉ cần làm theo hướng dẫn thôi là đc đúng ko ạ.khi mua máy về em ko nghịch ngợm root hay jj cả.bác cho em lời khuyên vs a.thank a😃
Em cũng mới mua con Ray đc 3 ngày, thấy máy hiện lên thông báo kêu update android 4, em lỡ tay click vào, nó chạy 1 hồi rồi tắt ngúm, em đã cố flash lại bằng flash tool mà vẫn không được.
Giờ mỗi khi bấm nút power thì chỉ có đèn ở nút home nhấp nháy, màn hình vẫn tối thui, huhu. Không lẽ chết nó luôn rồi? 😔
anhmat122
ĐẠI BÀNG
12 năm
@roriron vay ha?pro nao giup di kia
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
@roriron Mới mua 3 ngày thì bạn nên mang ra chỗ mua nhờ up lại rom dùm là ok ngay mà
Bản dành cho arc s có tiếng việt không vậy mấy bác
anhmat122
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trantrung2602 có mà bạn.:p
heonline49
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng X-Ray, hôm qua vừa up lên 4.0 nên có chút cảm nhận như sau:
+ Máy giật hơn, nhất là lúc move ứng dụng, k mượt mà như đang ở 2.3.4
+ Tốn pin hơn
+ Hay bị đóng app giữa chừng
+ Khi quay video hay bị giật
Đây là một số ý kiến cá nhân của mình, k biết có ai giống mình k??
@heonline49 con neo v mình bị y chang có bác nào chỉ mình dơn xuống 2.3 k nản quá
heonline49
ĐẠI BÀNG
12 năm
@beanladen12 http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=76997
tham khảo nhé
@heonline49 thanks bác nhiều lắm
bạn dùng 1 tgian đi là ổn,khoảng 4 ngày gì đó,arc s của mình lúc đầu cũng bị giống bạn ấy,nhưng 4 ngày sau thì ổn lắm,rất mượt
heonline49
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meohocxuong92 mình mới up lại bằng seus thì thấy mượt hơn chút, nhưng mà ram free vẫn ít lắm, tầm <150mb, vs lại quay film HD jật tung xác, như là 15fps ý. K pít bao h ms mượt đc như của bạn 😔(
Tôi là newbe muốn hỏi ĐT Arc S chính hãng số SI 1254-0655 đã được cập nhật từ 23/4/2012 vậy tôi có thể update tự động qua PC Companion của máy tính được không ( Báo có bản new update ) ? Phải tiến hành như thế nào ? Các Bác chỉ bảo giùm. Xin cảm ơn trước.
@xuantan3 bạn vào cài đặt => giới thiệu về đt => cập nhật phần mềm ( nhớ bật wifi) là nó tự cập nhật lên android 4 mà khuyên bạn đừng lên từ từ rồi lên đợi vá lỗi bây giờ còn nhiều lỗi lắm
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
bạn cứ update bình thường, nếu không thì update bằng tool cũng được.
chú ý sạc pin trên 50%, cắm cáp trực tiếp vào cổng USB của PC hay laptop, không cắm thông qua USB HUB nhé, backup dữ liệu như danh bạ, tin nhắn, notes ... sau đó bật PC Companion và làm theo hướng dẫn.
cá nhân mình dùng bản 4.0 này cho Arc S cảm thấy ko dc mượt như 2.3.4 , có vẻ bị khựng đôi chút và chơi game cũng ko mượt bặng 2.3.4 . Quyết định down xuống lại 2.3.4 ko cần phải suy nghĩ 😔
@kutri1601 bác về 2.3 như thế nào ạ bác chỉ em về 2.3 cho con xperia neo v với :( em tìm mãi k ra cách về thanks bác trước
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
ROM nào cũng có điểm trừ cả, chờ 1 thời gian nữa có rom ics phiên bản cao hơn như là 4.5 chẳng hạn cho arc s xem có cải thiện gì không.
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
bạn download bản rom cho xperia neo v về rồi dùng tool flash lại là okie
@cugieo bạn có link down k bạn cho mình link down luôn đi mình tìm trên google toàn của xperia neo k . k có neo v
@cugieo Bạn ơi nhờ bạn hướng dẫn chí tiết để mình quay về bản 2.3.4 cho Neo V với, mình làm theo hướng dẫn trên mạng mà không được came ơn nhiều.
mình cũng cài flashtool, cài device cho may roi nhưng các bước tiếp theo không được nó cứ báo Device disconnected khi vào flashtool
@beanladen12 Bạn ơi nhờ bạn hướng dẫn chí tiết để mình quay về bản 2.3.4 cho Neo V với, mình làm theo hướng dẫn trên mạng mà không được came ơn nhiều.
mình cũng cài flashtool, cài device cho may roi nhưng các bước tiếp theo không được nó cứ báo Device disconnected khi vào flashtool
@hoangthinhkl bạn down bản rom 2.3 ở đây http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=76997
rồi bạn làm theo hướng dẫn sử dụng flashtool ở đây
http://forum.cellphones.com.vn/threads/2485-Huong-dan-Flash-Firmware-Ice-Cream-Sandwich-va-Root-danh-cho-Neo-V-HOT.html
Minh muon quay ve phien ban 2.3.4 thi lam sao bay gio
@hoangthinhkl bạn muốn về máy nào vậy
sao no cu không được anh em nhỉ, minh dùng Neo V giờ muốn quay về 2.3.4 mà không được. Chuyển lên 4.0 chay máy cứ treo hoài
anhmat122
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix khôi phục về cài dat may ban dau thi lai bi dinh noi ko bat dc witi the mog uc 4.0 dung that la.. :mad:
sao minh vao flashtool may cư bao
Device disconnected vào flatmode không nhận được Device là sao nhi, muốn quay lại phiên bản 2.3.4 cho Neo V mà khó quá. Ai giúp minh chi tiết với. Minh làm đủ cách rồi không được
mình nên 4.0 ban chính thức dc 1 tuần nay rồi
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
Làm theo hướng dẫn,giờ ngon lành rồi ạ :x

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119