(Update) Galaxy S2 - M250K/S - ICS - FriendShipROM ver1.0.1

Còm Quý
15/4/2012 14:48Phản hồi: 215
Theo mình biết thì hiện có rất nhiều anh em đang sử dụng máy Galaxy S2 Hàn Quốc (Có mã: M250K và M250S) tại Việt Nam. Theo cảm nhận của cá nhân thì mình thấy S2 Hàn Quốc có chất lượng phần cứng khá tốt. Tuy nhiên phiên bản Hàn Quốc khi chạy với các bản Rom quốc tế cùng với Kernel CF-Root hoặc Kernel stock thì bị lỗi phần rung - Phải nói là rất yếu...
Chính vì vậy, sau khi đã trải nghiệm, chọc ngoáy, và dùng thử. Mình giới thiệu cho mọi người bản Rom ICS dùng cho phiên bản M250K và M250S.
Bản Rom này được chính NguyenXuanHoa thức trắng 1 đêm để Mod cho mình, và sau đó mình cũng đã chỉnh sửa qua. Anh em dùng thử và cảm nhận nhé!
Nhận xét riêng của mình: Pin rất ổn định, để qua đêm chỉ mất 1%, Sóng wifi, 3G, GSM cực khỏe - Khỏe hơn so với các bản ICS quốc tế như: LPQ, LP7, LP2... (Mình đã test), Máy không bị nóng khi xem phim hoặc load web. Mới test qua Gameloft thấy chạy phà phà...😃😃😃

Chú ý:
* Trước khi up Rom:
- Nếu đang dùng ROM khác thì nên all wipeformat máy (bao gồm: wipe data, cache, davik cache - format cache, system, SD card - Nhằm loại bỏ hết những gì còn lưu lại của các bản Rom trước và khai thác hết các tính năng của bản Rom - Nên chép ra máy tính các file quan trọng trong SD Card rồi dùng phần mềm diệt virus quét sạch các file đó. Sau khi up Rom xong thì chép ngược từ máy tính trở lại SD Card)
- Nếu đang dùng Friendship ROM ver1.0.0 thì chỉ việc up trực tiếp (No wipe mà)

* Đây là bản Rom cook duy nhất tính đến thời điểm hiện tại cho Galaxy S2 có mã M250K và M250S. Nó hơi khác cấu trúc với 1 số bản Rom quốc tế đang có!

Cách up chắc mình kg phải nói nữa...😃

Link Ver 1.0.1 - FShare: http://www.fshare.vn/file/TR9S2QRD4T/
Password: 123456

Link Ver 1.0.0 - Mediafire (2 part)
part1 (120MB): tại đây
part2 (109MB): tại đây

Vì Kernel đi kèm là Kernel stock nên kg có CWM, nếu anh em thích thì có thể down CWM tại đây và SuperUser&Busybox tại đây. Sau khi down về chép vào trong thẻ nhớ (Không phải bộ nhớ trong của máy đâu nha). Khi cần up Rom hay up Kernel thì làm như sau:

1. Tắt máy, nhấn tổ hợp 3 phím cứng gồm: Volume up + Home + Power để đưa máy về recovery (3e).
2. Chọn Apply update from external storage - Dùng phím Power để chọn!
3. Chọn CWM.zip trong sdcard và chờ màn hình CWM recovery xuất hiện (CWM cảm ứng nha, chứ không cần phải dùng vol+/vol- để chọn nữa)

Quảng cáo

4. Chọn SU-Busybox-Installer.zip để Root máy!
5. Enjoy!!!

Chúc mừng anh em đã có 1 con M250K/M250S Hàn Quốc không khác i9100 rồi!

Mọi ý kiến phản hồi anh em có thể trao đổi tại đây! Hoặc qua YH: sam473312
Have fun!!!!😃😃

Vài hình ảnh trên máy của mình:

215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
Up cái nào!!!!!!!!!!!!!!!!!
Chuẩn bị lên ver1.0.1
ồ la lá.... 😁 thì ra bác đây hả o_O
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenxuanhoa Hikk! Tinh thần là chia sẻ với anh em mà....😃😃😃
mình test tối wa mà cho nó té ngay >"< game chơi eo' đc, FF2012 vào đá ra còn catle warrios thì vào đc chút cũng văng ra
@Còm Quý m250k, mình cho về 2.3.6 rùi bác ạ
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Còm Quý Tinh hình là mong các bác giúp em với! em đang dùng s2 M250K sau bao nhiêu lần up, root các bản của I9100 thì bây giờ em lại quay về ROOM gốc,may chạy mát lắm,pin thì trâu ạh.chỉ tội
1.Khoá màn hình lúc được lúc không ạ
2.Tin nhắn có 90 ký tự dù em đã thay đủ thứ
3.Không có chế độ vừa nhạc vừa chuông, nó chỉ có hoặc nhạc,hoăc chuông, hoặc không hết ạ
4.Phím tắt nguồn thì bấm vào 1 cái là tắt luôn ah
Cho em hỏi thêm nếu e dùng bản BVLPB của Pháp thì có sửa đc các lỗi này và lỗi rung không ah?
Các bác giúp em với nhé.em dọc các Topic cũng làm theo mà không có được
Chân thành cám ơn các bác
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@dr.tan Bạn up Rom gốc là Rom gì? Nêu tên cụ thể tên của nó, để có điều kiện mà tư vấn hướng dẫn chứ!
Ah! Hình như là bản UC08 thì phải ha?
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
@sakurases173 bác ơi cho em bản rom này đc ko ạ ? em cũng đang có con m250k mà ko sao cho nó chạy rom quốc tế vs có tiếng việt đc 😔 pm giúp em mới ạ. thanks bác nhiều :(
k chơi game thì em té thui...hê hê..... trải nghiệm kiếm em s1 cũng đc roài
định up mà thấy ko game đc nên thôi..😁 thank pác share
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@sakurases173 Phải format nữa mới sạch sẽ. Vì bản Rom này khác so với các bản QT nha bạn.
@Còm Quý format ??? vậy xóa sạch bộ nhớ 12g lun à ??? chứ em wipe dâta,factory reset,wipe pin,davik cache....đại khái là all rồi cả ấy, bản này build trên stock của m250k mà, kernel và modem tất nhiên phải khác rùi.

vậy bác dùng rom này với kernel nào vậy ? rom này k tích hợp sẵn cwm, khi up xong boot vào recovery 3e của máy thui
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@sakurases173 Bạn đọc lại hướng dẫn của mình nha!
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sakurases173 làm thế nào để quay về 2.3.6 vậy bác ?
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
Up cái nào!!!!!!!!!!!
Hơn 20 bác đơm về mà chưa thấy phản hồi gì......😔
hề...cá nhân mình thấy rom này cũng chưa ổn, nếu ics thì xài stock m250k + tẻgrak kernel, k thì 2.3.6 i9100 + siyah thêm cái nfcenable nữa thì vô đố...hê hê...hơn mấy bác i9100 roài
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@sakurases173 Chưa đc là chưa đc chỗ nào vậy bạn?
Bạn đã làm theo đúng như mình hướng dẫn chưa?
Bạn nêu cụ thể để mình còn sửa chữa lại chứ.
@Còm Quý thưa bác mình đã trình bày rất rõ, các bước up rom thì mình thuộc như cháo, cwm tiếng anh hay hàn,trung gì xài cũng đc, mình rp đây là pin nó k đc tốt lắm, hoặc có thể pin máy mình k tốt như chủ pic, chơi fifa2012 bị văng ra, chơi catlewarrios cũng k vô dc mà màn hình nhiễu sọc như vga nvidia lỗi trên laptop ấy. ngoài ra nfc k có ( mình hay nghịch cái này, 1 số bác có thể k wan tâm.)
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@sakurases173 Xác nhận: FIFA12 V1.3.87 chơi ngon lành khi up lên V1.0.1
Hình chụp trên máy mình:

Và đây là Castle Warriors

Các bạn có thể vào: http://www.tinhte.vn/threads/914986/ để lấy games!

Have fun!!!
Bác Còm Quý bỏ bê Topic Gameloft về bên này, hix.
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@paradise1409 Có bỏ đâu!!!;););)
Mà bên đó có paradise1409 và Raboharu giúp mình rồi còn gì! Thật sự là cũng hơi ái ngại!!!!
cont12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix tiếc quá nó ko đc bác hòa chăm chút thường xuyên đc. Dù j cũng là anh e song sinh vs vk room mà hĩ
cont12
ĐẠI BÀNG
12 năm
😔 sao bác Hoà không để giống Vk room nhỉ. em thấy vk room đẹp hơn mà :(
cont12
ĐẠI BÀNG
12 năm
:p mà bác Hoà ơi hay bác cho cái kanel stock giống room này vào cái vk đi. em thấy bản vk 4.6 của bác ổn lắm pin trâu kinh
@cont12
Mình xài M250k, trước giờ chưa thấy bản nào kết hợp với kernel nào là ok cả.
- Bản thì mọi thứ ok nhưng rung hầu như không
- Chắp vá Kernel để rung mạnh thì một số ứng dụng không hoạt động (như camera, video...)

Hôm bữa cài bản VK4.5.2 của Bác Hòa thấy thật sự ok mọi thứ Nhưng lại Rung như Không

- Hôm nay cài thử bản này mọi thứ thấy cũng tạm ổn, Ưng ý nhất cái rung mạnh nhưng thất vọng là ko sử dụng được 3G

#####
Bác Còm Quý có xử lý được vấn đề này ko? để mấy anh em xài hàng xách tay Korea (M250k, M250S) được nhờ, hay phiền Bác cho xin dùm link của Kernel Korea trong bản này của bác đc ko?
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
Mình hiện tại kg ở VN nên kg rõ lắm về 3G, nhưng máy mình hiện tại vẫn chạy 3G phà phà mà! Sao lại thế nhỉ? Chẳng lẽ sóng 3G mỗi nước 1 khác!
Kernel cho bạn tại đây

Kg biết bạn đã format toàn bộ máy như mình nói chưa? Mình nhắc lại là all wipe mới là điều kiện cần, nhưng như vậy vẫn chưa đủ! Mình thấy bạn kêu format là xoá sạch ổ 12GB của máy mà thấy...😃😃
Nếu bạn thích NFC thì bấm vào đây, chỉ việc down về up qua CWM!
Mình chưa chơi game mà bạn nói, nhưng mình có test sơ qua vài game của Gameloft thấy vẫn chạy tít mù... Để mai rảnh thử cài FF12 xem sao... Có gì sẽ thông báo lại cho bạn!
@Còm Quý
úi giời ạ...bác đọc lại hết những cm của em nhé, wipe data,wipe cache,davik cache,wipe battery và cả format luôn internal sd card, theo bác còn wipe đc cái gì nữa ??? wipe all của bác k phải là những thứ đó à. còn vụ nfcenable thì e biết lâu roài
mừng quá tìm đc nhà cho mấy em s2 kor roài 😁
đang test vk rom + Tegrak kernel , lỗi camera là chán rồi
chắc mai tử luôn rom của bác
à bác còm quý cho em hỏi kernel theo rom của bác có hỗ trợ UV ko
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@changkho1988 Kernel theo Rom là kernel gốc, mình dùng thấy ổn định. Bạn muốn OC thì up kernel Tegrak là đc!
Nhớ là khi up Rom thì làm theo đúng như hướng dẫn của mình nha!
Chúc vui!
cont12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái 3g bác phải bật chuyển vùng quốc tế mơiư dùng đx. Em lên room này thấy cái bàn phím korea em nản lun. H về room vk rồi. ^_^ vụ rung ko đáng kể lắm. Ít nhất cũng pin trâu sóng khỏe máy mát là ok rồi

gửi từ i9100 hàn xẻng 4.0 01678419036
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@cont12 Bạn lên Play Store đơm cái Gõ tiếng Việt hoặc Multiling key xài tiếng Việt ổn lắm mà.... ver1.0.1 sẽ add vào luôn...
cont12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại e đang dùng quen room của bác hòa rồi nên sang rook đó nó cứ thế nào ấy. ^=^ kể ra 2 bác mà kết hợp vs nhau thì tuyệt

gửi từ i9100 hàn xẻng 4.0 01678419036
đã test rom đc nửa ngày 😃
cái đầu tiên là rung tê tái rồi 😁 lúc đang đi xe có sms tới mà vẫn biết là sướng rồi
pin không đc trâu nhưng cũng không p là ngốn, chơi game 1 tiếng tụt khoảng 20%, có khả năng nếu dùng với mức bt sẽ trụ đc 2 ngày :D
nhưng em gặp 1 sô vấn đề, khi vào CWM thì ko apply update from external storage, bấm vào thì báo lỗi hình như ko moutn đc sd card trong khi vào rom thì em vẫn vào thẻ sd bình thường
không hiểu sao ko load đc danh bạ nữa, import từ sim, sd card, đồng bộ với gg rồi mà vẫn ko đc cái contact nào,đã chọn display là all contact rồi
phần giao diện bác có thể mod giống với bản mới của hòa ko bác, hoặc có thể nhờ bác hòa dc thì tốt :D
p/s: à cái 3g hình như ko bật đc bác ơi, đã bật data roaming rồi 😔
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@changkho1988 CWM bạn phải để vào thẻ nhớ, kg để vào bộ nhớ trong 12GB của máy nha.
Khi sync contact phải chọn sync contact trong phần sync...
@Còm Quý file CWM em để cả ở thẻ nhớ và bộ nhớ trong luôn, chắc cũng có thể do cái thẻ nhớ 1gb lởm của em 😁
contact bình thường em toàn import từ sim sang chứ ít khi sync nhưng giờ cả import cả sync auto hay thủ công đều ko đc 😔
chờ bản 1.01 của bác 😃
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@changkho1988 Bạn kiếm cái thẻ nào cắm vào thử xem (Nhân tiện test Rom và thẻ luôn)! Máy mình thẻ 32GB chạy ngon lành cành đào😃😃
làm thế nào để chỉnh sửa rom hàn quốc theo ý mình? xin cho hướng dẫn cụ thể
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
@khanhlady12b3 Đơn giản nhất là bạn dùng Root Explorer... thích cái gì thì giữ lại, còn không thì xóa bỏ...
@khanhlady12b3 lấy 1 bản rom *.zip chỉnh sửa là dễ nhất 😃 trên tt có chỉ đấy
Còm Quý
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như. MEDIAFIRE bị lỗi hay sao ý...
Up lên thấy báo thiếu...
Ver1.0.1 sẽ up lên Fshare nha... tối nay sẽ có hàng cho anh em!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019