[Mini review] Máy tính bảng Onda Vi40 !

duongduchieu
16/4/2012 14:40Phản hồi: 18
[Mini review] Máy tính bảng Onda Vi40 !
1/Giới thiệu về sản phẩm:

Xuất xứ : TQ
Web nó đây : http://www.onda-tablet.com/
Giá HCM : 5tr2~5tr5 (16G)
Sản phẩm review : Onda Vi40 (8G) có giá là 4tr550 hàng oder

2/Thông tin :

CPU : All Winner A10 1.5 GHz (test thì thấy 600~1006Mhz)
GPU : Mali 400
Ram : 1G DDR3
Memôry : 8G (3G chạy HĐH nên còn 5G hà L)
Display : 9.7inch , có IPS , cảm ứng đa điểm (5điểm) , độ phân giải là 1024x768 = Ipad 2 ^^
Pin : 6500 mAh (theo NSX)
Nặng : 600gr
Dày : 10mm nhưng do nó bự nên cầm ko có cảm giác dày (ko phải là 5.4 như thiên hạ đồn nhóe =)) )
Camera : trước 1.3Mp , sau 5Mp cho chất lượng ảnh rất tồi (có thể do chưa gỡ keo)
Wifi : có (nhưng ko rõ thông tin chuẩn b n hay g)
3G : ko có để test L
Mặt lưng : bằng aluminum , phần tiếp giáp giữa mặt lưng và màn hình cầm vào thấy nó ọp ẹp

Quảng cáo

Trong hộp gồm có : 1 máy Onda vi40 , 1 cáp Mini USB , 1 cái OTG , 1 Changer , 1 mớ giấy , và 3 cọng dây kẽm .
Về thân máy : 3 nút bấm mặt trước hơi dư rất ít khi bấm ,máy đc dán màn hình sẵn (loại 3 lớp từ tính) đỡ mắc công tìm mua rồi hì hục cắt rọc ,
Về phụ kiện : dây sạc nhìn khá cùi , cáp USB , và dây chuyển mini USB to USB

3/Hiệu năng :

Xem phim : xem mượt mHD HD FullHD tua nhanh ko giật , load đc phụ đề ngoài hiển thị rõ và nằm phần cạnh đen dưới (là ko bị chồng lên phim ^^), hình ảnh sắc nét , youtube thì khỏi chê (nhanh chậm tùy mạng) , máy đc cài sẵn chương trình xem phim nghe nhạc khá ổn , chơi đc các định dạng khũng như ts m2ts… và avi flv mkv…, về youtube thì tìm trên play store ko có app hỗ trợ nên phải xem bằng trình duyệt (m.youtube.com).
Chơi game : game mượt khi cài game vào lần đầu chơi cảm giác giật giật khựng nhưng khi chơi lại các lần sau thì mượt cảm giác giật và đứng ko còn nữa , màn hình 1024x765 khó tìm game trên Play Store , cách khắc phục là down game bằng máy tính file apk cài offline rồi sau đó đưa vào máy install (như Angry Bird Space HD phải cài cách này) .
Web : màn hình 4:3 cho chất lượng duyệt web full size khá tốt , ko giật , hiển thị rõ nét , đọc sách thoải con gà mái .

Quảng cáo

4/Hình ảnh em nó :

Hộp có nét tương tự như đàn em Vi10

góc hộp : các tính năng nổi trội của Vi40

Cạnh bên : số seri , mã vạch và phiên bản 8G

[​IMG]Bên trong khi mở ra khá hụt hẫn 😔 chỉ có sạc , cáp USB và dây mini USB to USB với vài tờ hướng dẫn

Đọ dáng với ipad 2 (8.8mm) có thể thấy Vi40 rơi vào khoảng 10~12mm

Một góc nhìn khác về độ mỏng Vi40

Mặt trên : đều là 9.7" nhưng Vi40 có diện tích lớn hơn do viền màn hình dày hơn

So lỗ hậu ^^

Hình dung về độ mỏng của Vi40

Toàn bộ mặt lưng khi nằm sấp

Camera trước 1.3Mp

Cụm 3 phím thường thấy ở những máy ănroi HOME , MENU , BACK

Camera sau 5.0Mp

2 loa nằm ở mặt sau thiết kế chán wá Y_Y

Cặp mông với miếng băng và 2 nốt ruồi =.=

[​IMG]Ảnh chụp từ camera sau (máy mượn nên ko dám lột keo ra chụp mờ căm)

Ảnh chụp từ Camera trước dùng để skype (khuyến cáo ko nên tự sướng dễ bị nôn khi chụp bằng cam trước=)) )

Đọc sách với Kindle cỡ chủ nhỏ nhất

[​IMG]Web full size với flash

Menu trong

Điểm benmark by Antutu Benmark

Bảng xếp hạng.. :((

Ưu điểm : giá tạm chấp nhận đc , màn hình đẹp , đọc sách và xem phim khá tốt và mượt , có ngôn ngữ tiếng việt, web chính hãng có tiếng anh và tốc độ cập nhật firmware nhanh
Khuyết điểm : phần vỏ nhựa trên bóp tay vào có cảm giác như nó bị hở nếu ko khó tính wá thì củng đc , loa nằm sau (nếu có bao da để đựng thì phải khoét lỗ gây mất thẩm mỹ) , jack 3.5 và nút power nằm cạnh dưới nên khi để đứng dễ bị cấn làm tắt màn hình

Mình ko biết review đâu nhé , viết theo cảm nghĩ thôi :( đừng gạch đá gì
Chốt : khá hài lòng về máy này 😁
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe nó con này ổn lắm, nhưng giá hơi cao, với lại sao thấy mặt trước của máy có mấy phím.... thấy không thích lắm,
mình không khoái dòng màn hình lớn, chỉ thích loại 7 inches, nhưng cấu hình con này đc, nếu có tiền mình cũng múc con này, bỏ qua ipad 😆
bạn có thể tham khảo thêm về so sánh giữa ONDA VI 10 & 40 thông qua bài viết này nhé :http://www.tinhte.vn/threads/1172508/
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
@hoaithanh1218 có mua bán gì đâu bác ,up làm gì 😁
@duongduchieu up cho ai cân thui, thành viên nhiệt tình mà hjhjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj, đang tim con mtb rẽ thì mua, sinh viên nghèo quá, huhu
@hoaithanh1218 rẻ thì tìm những cái 7" thôi, mà chơi game 7" là vừa, 10" to quá
ảnh hỏng rồi kìa bác chủ ơi
Cầm tay ọp ẹp quá không như mấy em Teclast A10T và Acho C906 mà lại trên giá các em khác có cùng cấu hình tương đương
em này dùng hya mà cá bác
e xin phep ngoai le ti:neu chon e nay thi e thay co may su lua chon khac hop ly va hay hon vd nhu:
http://choonline24h.com/goods-683-ipad-new-trung-quoc.html
http://choonline24h.com/goods-585-may-tinh-bang-momo11.html
http://choonline24h.com/goods-549-may-tinh-bang-jxd-s9000.html con nay cam ung 10diem
10 hay 5 điểm không quan trọng đâu bạn ..... mình đang xài ONda 40 này ngon không thể nào chê được ......Chỉ có chơi trò Frut ninja thì mới nhận nhiều điểm thôi .. còn những game bình thường khác nó chỉ nhận có 2 điểm à .....Wifi bắt rất tốt nên toàn xài ké WIfi nhà thằng bạn .....
Bác bên Choonline24h.com bán hàng có vẻ quá cao so với mặt bằng MTB chung nhỉ,
Con JXD mà chênh nhau những 1 tr cơ à; chắc là bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm và bảo hành 3 năm quá
@assassin_of_love con nào hả bác, hàng bên em đã qua công ty kiểm duyệt và chứng nhận mà bác
hi, anh San đây. dạo này bên anh bán hàng vẫn tốt em ah. em có khoẻ không ?
rockboys
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao điểm benmark của nó nhìn chán thế ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019