Máy tính bảng Pi N003

stevenlai_120291
17/4/2012 3:17Phản hồi: 39
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tìm hiểu thì sẽ rành thôi, chỉ cần bỏ ra 3 ngày là bạn sẽ có lượng kiến thức đáng kể về tablet đó
thi đi đã, thi xong rồi nghiên cứu sau, h mua về ko học đc đâu rồi suốt ngày ngồi tìm hiểu
mình chưa xài thằng Pi N003 này nhưng mình đang xài MTB Trung Của -Đài Loan gì đó con Teclast 76Ti thấy rất ổn. Xài 3 tháng rồi chưa có hư hỏng gì, cảm nhận là very good so với hơn 2 triệu bỏ ra. Thằng này mà hơn 3 triệu, nếu mà nó ko có lỗi gì hết thì nên mua mà trải nghiệm. Các bạn nhớ rằng Máy tính bảng 7 inch trải nghiệm game, net và Video cực đỉnh hơn điện thoại màn hình có hơn 3 inch. Đó là kinh nghiệm của mình. Tôi cũng thèm em này lắm nhưng mà lỡ cưới em Teclast 76ti rồi, sắm cho em nó đủ đồ nghề chơi rồi ( Bao da + bàn phím, thẻ 16G, USB 3G), nên giờ ko thể thay đổi được. Tiếc lắm lắm
Các bạn từ bỏ quan niệm hàng TQ dỏm hết. Tui xài 2 đt Trung của rồi, bền phết 3 năm rồi chưa hư cái gì cả, thậm chí cục pin vẫn còn good. Gần đây mua Máy tính bảng TQ-Đài Loan xài 3 tháng mà vẫn ok. Miễn là khi mua các bạn bỏ thời gian ra test cho thật kĩ các chức năng, cảm nhận chúng: cảm ứng mượt ko, wifi chạy ko? 3G chạy không, chạy thử Web, cài game thử, chụp hình, quay phim thử xem lại có được tốt ko?...... Test xong rồi - thỏa mái rồi thì mua, giao kèo với cửa hàng nếu hư phần cứng trong vòng 1 tuần thì phải đổi máy khác.....và hỏi thật kĩ những thắc mắc của bạn về sản phẩm. Đừng quá lo sợ. Vài kinh nghiệm chia sẻ cùng các bạn. Bạn nào muốn chia sẻ thêm kinh nghiệm vui lòng Email: khongcanpass1@gmail.com
@lutienphong2012 vấn đề ko phải là chê hàng trung quốc
mình cũng là người dùng tablet giá rẻ trung quốc và thật sự hài lòng về số tiền đã bỏ ra
nhưng cái nói tới ở đây là cái cấu hình của hàng PI không tương xứng với cái số tiền người dùng bỏ ra để mua nó, hay nói chính xác hơn là giá trị sử dụng ko tương ứng với số tiền bỏ ra
hơn 3tr bạn có nhiều lựa chọn với cấu hình mạnh hơn và thiết kế cũng như màn hình đẹp hơn con PI 003 này nhiều bạn ạh
chứ ở đây chả ai chê tablet trung quốc hết
Các ấy ơi, mìk tìm mãi mà hem thấy con mtb nào đc hết. Ví tiền tầm 3-4t thui. Mìk lúc đầu thấy mấy con nàz :
1. Teclast P76T Dual-core 7.0inch
2. ONN M2 Dual-core IPS 7.0inch
3. ONN M3 Dual-core IPS 9.7inch
4. Onda V10 Elite
Nếu các ấy tìm đc con nào cấu hình ngon, có cả 3G, Wifi tầm tiền ấy tkì báo mìk nhaz. Thanks!
@mÈo mÚp thật sự nếu mua thì theo mình ko nên mua những loại mtb TQ này nữa..lúc đầu thì ổn định càng về sau thì càng...nếu có thêm tí có thể lua chọn Nexus 7..hàng mua hàng xài rồi mà còn bh cũng tầm trên 4tr thôi..vừa mạnh vừa ổn dinh hơn..và nexus có bh VN còn mtb TQ mình bị dính chưởng rồi..mua xài 6 tháng thì có chhuyen...gưi về nhà máy bên TQ sửa về vẫn bị lại gửi đi khoảng 3 tháng nay rồi..bạn nên cân nhắc kỹ
@stevenlai_120291 Hì hì thê bác thấy con Ainol Novo10 Hero có đc hông?
@mÈo mÚp Bác có thể test cho em thông tin nexus k?@
Hix, vậy con ainol novo10 hero đc k ạk?
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
con đấy mình thấy cũng được, nhìn ruột máy trông khá ổn. Tuy nhiên mua máy tính bảng trung quốc lúc cầm máy phải test cẩn thận vào, thật là ổn mới xách khỏi cửa hàng, không sau này là phiền lắm đấy.
@sky_hp Hè hè cái nèy bác khỏi nói em cũg bík mà
topic này lâu còn đào mồ lên. Pi nó sắp chuồn rùi kìa.
😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019