=>{ Tổng Hợp Mọi Thứ Cho Galaxy W-i8150 }<=

khaicholau
17/4/2012 23:53Phản hồi: 1.989
1.989 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa test cái nova 3 , chạy được nhưng hơi lag , ko bik xài chainfire ntn nữa , ai test ko , mình up data lên , 2g :|
Ae nào biết ứng dụng giúp hiện phần trăm pin và tiết kiệm pin trên play store thì bảo mình vs . Thanks nhiều 😃
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc GO Power Master ở trang 1 😃

Còn ICS thì trong mục tùy chỉnh có sẵn
Có bác nào xài e này mà hay bị giật trong lúc out ứng dụng k vậy ?
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc Tùy ứng dụng chứ , ứng dụng nặng đôi khi thoát cũng giật giật 😃
@banhmi2900 Lúc nào cũng giật ý hic
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc Chắc do rom rồi . up rom khác thử xem
@banhmi2900 Rom mình cài đúng mà hic thôi chịu khó xóa bộ nhớ ram vậy 😔 hjc
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc Không phải bác cài đúng hay không , nhưng mỗi bản rom nó có cách quản lí cpu , ram riêng nên có bản mượt bản ko
Cũng có thể là do rom gốc bạn dùng có nhiều apps không cần thiết của google hay samsung chạy ngầm nên tốn tài nguyên máy , up rom cook là xong ngay 😃
cho mình hỏi..khi mình bật mạng 3g nên....nó hay nhảy từ 3g-->H và ngược lại......em muốn nó luôn là "H" thì chỉnh thế nào ạ..có phải nó nhayt như vậy sẽ tốn pin ko ạ
thetrung07
ĐẠI BÀNG
12 năm
ae nào mà vào market không hiện ảnh cách khắc phục :
ae ta lại vào marke : gõ Set DNS down về , chọn level 3 , rùi apply , reset lại máy => ok 😁 ae like mạnh na
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào làm với máy chưa root ko bạn
thetrung07
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 chắc không có đâu bạn , bạn có thể tìm pm set DNS maf không cần root máy trên market ( khó lắm đó )....chúc bạn thành công !
mọi người ơi sao e w này sài một tý là nóng rực ý nhỉ ? Có khj lên đến 42 độ rát hết tay. Hic có ai bị giống mình k nhất là lúc vào mạng ý hic
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc mua ốp lưng đi bạn sài đảm bảo không thấy nóng nữa
@khaicholau Mình có ốp lưng rồi nhưng cứ nóng như thế liệu có ảnh hưởng j k bạn 😔
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc Theo khuyến cáo thì không nên để máy nóng quá lâu , ảnh hướng đến máy và pin . Nhưng mình xài thấy cũng đâu nóng lắm đâu , tốt nhất đừng chơi mấy game nặng , galaxy w không đủ gánh đâu , chơi game mini giải trí ít phút được rồi , và cả 3G nữa , chỉ nên bật lúc cần , bình thường thì để EDGE là được .
@ZzThoSanzZLc Mấy bác có biết ốp lưng con này ở Đà Nẵng bán ở đâu k, e tìm mua hoài mà chẳng ra. Chỉ giúp e với, thanks mấy bác
@minhav Bác lên mạng xem ý ở hn nhiều lắm có gì đặt qua mạng nó chuyển cho 😁
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
windows surface tablet đỉnh cao là đây ! Em này mạnh như laptop ấy (core i7)
http://www.microsoft.com/surface/en/us/default.aspx
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
TK vip : banhmi290​
pass : banhmi123​
Tks nào , còn cái acc Fshare nữa , ai xài ko :p
Ai chỉ hộ e cái. Úp room ngoài cần làm nhữg gì. Back úp room cũ v.v... rồi sao... chỉ toàn bộ hộ e cái. 😃 tks nh 😃

Sent from my GT-I8150 using Tinhte.vn
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fakestyle_11o2 Backup apps , backup rom cũ ( không cần lắm ) .
File *.zip của rom mới , ( gapps.zip nếu là rom ICS ) .

Chỉ nhiêu đó là đủ , nhớ là phải để pin trên 40% , chuẩn bị 1 dây cáp sẵn , nếu có vấn đề gì odin thẳng tiến ;)
@banhmi2900 Back úp room cũ cần dùg phần mềm gì. Bác ns khó hiểu qa @@😔

@banhmi2900 Bác phân tích kĩ hộ e cái. Muốn dùg lại room cũ 2.3.6 úp qua ota. Mà có mấy gói packge giốg ics như kiểu mở khóa màn hìh bằg mặt mũi v.v... ý... phải back úp hay lại làm ntn... úp room khác e còn kb làm ntn....
bác vanphuc92 bh định cài ics CM9 đấy @@... thì cài bản nào là ít lỗi nhất và tối ưu nhất + flash room cook room clock work gì gì nữa nó có vai trò gì. backup room cũ cần những gì khi k thích CM9 nữa v.v...tks nh 😁
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fakestyle_11o2 Do chưa hoàn thiện nên bản nào cũng có lỗi bạn à. nếu muốn up thì bạn cứ up bản Alpha4 vì nó mới ra mà. về phần flash CWM5 chính là phương tiện thay thế cho ODIN để up rom cook đó. để backup 1 bản rom gốc 2.3.6 thì bạn cũng phải dùng qua CWM5. cài CWM thì cũng tương tự như cài rom 2.3.6 qua ODIN .Có hướng dẫn chi tiết ở trag 1 mà bạn.
@vanphuc92 Thế tức là dùg clockwork để back úp room gốc còn room cook ics asphalt 4 thì ta down về r làm ntn nữa?. Hiện tại bác đag dùg room nào. Nhanh mượt k đơ đơ là ok. Room 2.3.6 đơ quá...

@vanphuc92 Và sau này muốn cài lại bản gốc thì dùg cwm5 hay odin? Mà flash chíh xác thì nó là gì thế @@

vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fakestyle_11o2 Để cài rom cook thì bạn chỉ cần chép nó vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ sau đó vào CWM chọn nó để flash tương tự như root máy. Sau này muốn trở lại thì bạn cũng dùng CWM5 để restore.
Hiện tại mình đag dùng rom stock, công nhận là có hơi giật 1 chút. nhưng mình titanium backup pro để đóng băng hết các ứng dụng hệ thống lại, và chỉ chạy 1 số các apps quan trọng nên máy cũng bớt giật và bộ nhớ Ram được cải thiện đáng kể, gần như 1 bản rom cook.
@vanphuc92 đọc ở phần trên cứ thấy ghê sợ máy làm sao.... bác thử cho em vào đây 1 bộ link đầy đủ các loại phần mềm liên quản CWM5 là cài vào đt đúng k ạ... em vừa down bản dùng thử CWM5 trên market ấn vào backup current rom thì nó cho về trạng thái recovery luôn... em chịu @@... Bác thử coi như máy bác đang chưa có cái gì cần thiết để cài CM9 alpha 4 build 1 xong bác cho em 1 câu trả lời đầy đủ. bác nhé... cảm ơn bác trước 😁
Mọi người ơi màn hình e này có chống xước k nhỉ e xài mà k dám test 😃
@ZzThoSanzZLc Ng ta bảo có. Cơ m e k tin bố con thg nào hết xước 1 phát thì uốg cả bát nước suýt tự tử =]]

banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc Chắc là không có , mình bị xước 1 tí ở gần camera trước , chả biết bị xước khi nào nữa , may mà ko bị xước ở màn hình :p
bao h bác vanphuc92 ol thì để lại cho em cái yh của bác nhé 😁
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fakestyle_11o2
Có 2 cách up rom , 1 mình tạm gọi là dùng phần mềm do dùng CWM , 2 mình tạm gọi là dùng phần cứng do dùng PC để up.
1.Dùng CWM , CWM là 1 phần mềm có thể flash rom ( gốc hay cook đều được )
2.Dùng Odin up thẳng vào máy , cách này lâu, phiền phức .... Chỉ dùng khi máy không vào được CWM.

Rom được chia làm 2 loại tương ứng bới 2 cách up
Theo cách 1 Rom có dạng *.zip
Theo cách 2 Rom có dạng *.tar.md5 và file Ancora.ops

Backup chia làm 2 loại là backup apps ( phần mềm , game , dạnh bạ , sms ... ) và backup rom ( cả hệ điều hành , game , phần mềm .. )
1. Backup apss thì dùng titanium
2. Backup rom thì dùng CWM
@banhmi2900 dạ vâng bác có thể bắn cho e cái linh cwm5 đc k =)) em nghi ngờ bản thử trên market =)) wipe data and cache là làm ở cwm hay ở chế độ recovery thế @@... còn nữa khi back up rom gốc thì cwm nó cho về chế độ recovery nhưng em chả biết nó như nào nên em lại ấn vào reboot system now =)) 😁 bác trả lời ntn dễ hiểu bao nhiêu =))
còn nữa ở trang đầu tiên... nó hướng dẫn khi cài cm9
b1 vào cwm
b2 flash update.zip
cái gì gì chấm zip thì flash ở đâu thế bác
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fakestyle_11o2 Đó là file rom , down rom về thì có
@banhmi2900 bây giờ e còn vướng là CWM cài như thế nào... sau đó là Backup rom. đó đó là các vướng mắc tạm thời. nhưng chắc sẽ có phát sinh khi xử lý đc 2 vấn đề trên
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực chất CWM cũng như recovery nhưng có thêm chức năng , nên wipe ở CMW là được.

CWM cho Galaxy W thì cài bằng odin ở trang 1 , bản trên market ko dùng được

Cách up rom thì ở page 1 có , nói đơn giản thì
Vào CWM --> Install from zip --> tìm đường dẫn đến file rom ---> chọn yes , đợi ít phút , xong thì reboot

tìm đường dẫn đến file rom : nếu để rom ở bộ nhớ mày thì " install from sd card " , thẻ nhớ thì " install from extender card "
@banhmi2900 CWM cài bằng odin là n.nào ối chán quá =))
Backup rom cũ hiện tại của máy đó. stock đó @@.... mất là hơi phiền @@...
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc lại trang 1 đi bác 😕
@banhmi2900 nốt này. vậy back up room cũ bằng cwm như tn. kĩ kĩ vào chút bác nhé
banhmi2900
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vào CWM , mục restore and backup , chọn backup thì nó tự động backup , file backup nằm trong thư mục Clockworkmod trên sd card

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019