=>{ Tổng Hợp Mọi Thứ Cho Galaxy W-i8150 }<=

khaicholau
17/4/2012 23:53Phản hồi: 1.989
1.989 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom cook mới tại trang 1 rất mượt và đẹp đã test anh em cứ up thoải mái nhá😃 (điểm số đánh giá của mình là 90/100)
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn up nhanh quá mình vừa up bản rom cook đó rồi. công nhận là đẹp thật. Nhưng mình lại ấn tượng với bản rom ROW kia vì cái launcher của nó rất hay. hjhj. Mình đang dùng bản rom mới này, công nhận là mượt thật 😃
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanphuc92 híc nó ghi là làm việc full vậy mà ko thấy radio đâu hết 😔 . Còn mọi cái đều ok hết
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng xịn
One Tuoch Optimize (bản pro) v1.7.1 : giúp tối ưu CPU , Ram và dọn rác
Link Down : http://www.mediafire.com/?fogydur943iaz0v
cho mình hỏi cho up rom: lúc bật máy kết nối với máy tính ngon lành. sau khi đưa máy về chế độ downloading mode sau đó bật odin nhưng khi máy ở chế độ downloading mode thì máy tính lại ko nhận kết nối điện thoại nữa nên bấm nút start ở odin thì máy báo not connect drive. mong mọi người giúp
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ThichKhachNo99 ban đầu bạn phải bật KIES lên rồi connect với usb điện thoại chờ nhận cổng usb đó (phải có network nhé). Sau đó nếu nhận thành công rút ra usb điện thoại ra và khởi động vi tính lại . Khi khởi động lại thì không được bật cái Kies nữa mà chỉ cần cần bật odin và làm theo hướng dẫn ở trang 1 (cắm đúng cổng USB đã kết nối hồi nãy)
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
khuyên các bạn nên dùng Samsung driver khi up rom stock, pm này rất nhẹ và ổn định, các bạn có thể up rom offline được. Còn kies lại nặng hơn rất nhiều và 1 số pc cấu hình yếu không thể kéo nổi, mà cài kies nó bắt kết nối mạng vì thế máy không có mạng là không thể up đc rom
@vanphuc92 cho xin cái link samsung driver đi bro
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
hot phần mềm edit pro cho mấy bác đây
PicsPlayPro full : phần mềm chỉnh sửa ảnh ..............
Video :

Link Down : dropbox
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
o trang 1 co link do ban..................
samsung driver nó là driver chứ đâu phải phần mêm up ROM.cái bro muốn nói là ODIN.lưu ý là thằng này flash ROM.xong se mất hết dữ liệu.và cẩn thận khi đang up mà mất điện thì.....(nếu sài LAPTOP hay bộ lưu điện thì ko nói làm ji
kies bắt nối mạng vì nó up online mà..mà nó chỉ update ROM chứ ko flash ROM như ODIN.kiểu như update ROM qua wifi hay 3G ý..sau khi up xong mọi thứ vẫn còn nguyên
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
haha.ban hieu sai y minh roi. cai do minh biet ban oi . cai minh noi o day la cac ban hay dung kies de PC nhan cap chu khong phai la update rom qua kies. 😃 tai sao khi da up rom offline bang odin ma con dung kies lam gi cho nang may.,tai sao khong thay bang SamsungUSB driver cho nhe
hỏi cách flash kernel cho galaxy W ? 😃 Mong các pro chỉ giáo !!!!!
thetrung07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản ROM RebelROM 3.0.6 không viết được tin nhắn bạn ơi :mad: .... công nhận mượt thiệt
@thetrung07 galaxy W len dc ICS 4. hok ban ?
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thetrung07 mình sài bình thường mà . Bạn vào setting tắt cái kiểm tra lỗi tiếng anh của từ đi nha danh tieng việt có vài chỗ nó tưởng sai tự động sửa lại (điều chỉnh tại Ice SandWich keyboard tắt Auto Correction đi nhá )
galaxy W choi dc game asphalt 6 hok za ban ?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KaiSilver Chơi được bạn ah. tuy nhiên đôi lúc có hơi giật một chút.
hỏi cách flash kernel cho galaxy W ? 😃 Mong các pro chỉ giáo !!!!!
thetrung07
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vào viết tin nhắn nó không hiện lên được giao diện viết tin với màn hình chính thiếu 4 icon cơ bản ( danh bạ , diện thoại , tin nhắn..)...ae chỉ giáo với mới root và nghịch máy chiều nay .....chưa kinh nghiệm nhiều 🆒
cho mình hỏi phần mêm nào dung để hack tiền trong game vậy..mình sài game cih toàn báo lỗi please wailt ......rồi treo máy.thử mọi cách mà ko đc
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nguyên văn bởi arco68
1st April 2012, 11:55 PM

---------------------
[ROM][ICS][IMM76I] CyanogenMod 9 ALPHA (Build 3)......còn update....

Sau hơn 3 tháng làm việc 2 lần hard-brick (và 1 vài lần soft-bricks) với nhiều coffe, đó là thời gian ra mắt bản alpha CM9 đầu tiên cho Samsung Galaxy W (GT- I8150). Bản CM9 này vẫn đang trong tiến trình hoàn thiện. Tuy nhiên bạn cũng có thể sử dụng ngay bây giờ vì nó khá đầy đủ nếu bạn không cần dùng đến những thứ nó chưa hoạt động VD như camera.
Thảo luận chung và báo cáo lỗi ở đây
Đã hoạt động
Âm thanh
Nhận và thực hiện cuộc gọi
GPS
Compass
Cảm biến tiệm cận
Wifi
Bluetooth
USB lưu trữ
HW tăng tốc gui
HW tăng tốc Video
Chưa hoạt động
Camera
FM radio
USB internet
Ảnh chụp màn hình

Hướng dẫn cài đặt CM9
Lưu ý: CM9 cung cấp cho Galaxy W không có bảo hành. Bạn cài đặt phần mềm này sẽ gặp rủi ro của riêng bạn. Bạn có thể bị vi phạm bảo hành và không được bảo hành.
. • Tải về CM9 và GAPPS-ics zips đặt trong /sdcard
. • 2012-05-24: CM9 alpha3 [1] [2]
Md5sum:
E2E19134AB9CAF6463B4BC419C10B388
Thay đổi trình điều khiển wifi.
Hy vọng rằng nó sửa chữa hầu hết các vấn đề đã báo cáo.
CIFS cho phép hỗ trợ trong kernel.
. • 2012-05-12: CM9 alpha2 [1] [2]
. MD5SUM: 38D44499305FB05DE82345AE2DDE8612
. • Cải thiện vấn đề gọi điện bluetooth
. • Cải thiện vấn đề APN
. • Cải thiện thông tin phản hồi haptic
. • Một số cập nhật cho kernel
. • Đồng bộ với 1 số CM mới nhất trong đó có các chủ đề (themes) và các phím tắt của lockscreen.
. • Một số thứ khác mà tôi không nhớ để đề cập ở đây. Tham khảo githup của tôi để biết thêm chi tiết 😃
. • 2012-04-01: CM9 alpha1 [1]
. MD5SUM: C564647586B394E16621283FA4A46788
. • Phiên bản đầu tiên
•gapps UPGRADE REQUIRED
. • gapps version 20120429
. MD5SUM: 7c524e1e078164f681e0aa6753180b2c
Vui lòng xác minh các MD5SUM để đảm bảo bạn có quyền. (p/s: là bước so sánh mã md5 từ file download và file gốc do người upload cung cấp , để tránh file down về bị lỗi . Dùng soft kiểm tra mã md5 của rom down về , nếu mã giống như mã arco68 cung cấp thì có thể up thoải mái , nếu không giống dù chỉ 1 số , thì file vừa down đã bị lỗi , nên down lại từ đầu và kiểm tra để tránh lỗi . Bước này khá quan trọng , có thể làm đt brick 😃)
Các bước nên làm trước khi cài CM9:
(3 bước đầu tiên bạn có thể bỏ qua nhưng bước 4 là bắt buộc khi bạn muốn quay trở về rom gốc) (p/s: cái này chú ý nha vì khi up bản rom này có thể Odin không nhận cổng COM)
. 1. Cài đặt AppBak từ Market chạy và sao lưu tất cả ứng dụng bạn cài trước đó.
. 2. Cài đặt SMS Backup and Restore từ Market chạy và sao lưu tất cả tin nhắn lại.
. 3. Cài đặt Call Logs Backup and Restore từ Market chạy và sao lưu nhật kí các cuộc gọi.
. 4. Vào CWM5 thực hiện 1 bản sao lưu đầy đủ. Bạn cần phải thực hiện bản sao lưu này nếu muốn quay trở lại stock rom. (chú ý: Quan trọng đấy nha các bạn, chớ quên bước này 😃)
CẢNH BÁO: Nhiều ứng dụng sẽ bị Force Close nếu bạn khôi phục từ bản ROM trước đó.
Cài Đặt
. 1. Vào CWM5
. Cảnh báo: Chỉ sử dụng CWM5 để cài đặt bản rom này nếu bạn không muốn chiếc đt của bạn thành

. 2. Wipe data and cache.
. 3. Flash update*.zip.
. 4. Flash gapps*.zip. Chú ý bạn phải flash gapps sau khi cài đặt xong các bản CM9. Wipe data/cache 1 lần nữa.

. 5. Reboot phone.
. 6. Sau khi thiết lập tài khoản google, vào market cài đặt ứng dụng để khôi phục lại tất cả dữ liệu cuộc gọi và tin nhắn, danh bạ.
. 7. Cảnh báo: Không được backup bất kì ứng dụng hệ thống nào!
. • Nếu bạn tạo phục hồi 1 bản sao lưu xấu với các thiết lập lưu trữ trong telephony.db ở data/data/com.*.*.telephony nó có thể làm hỏng MMS của bạn.
. • Và dường như sao lưu cài đặt cũng có thể làm hỏng Calendar sync.
Nâng cấp
Nâng cấp từ bản CM9 cũ xang bản mới là quá trình cài đặt tương tự, ngoại trừ bạn không cần phải wipe bất cứ thứ gì. Bạn chỉ cần wipe tất cả khi cài đặt xang 1 bản CM khác hoàn toàn, hoặc để sửa lỗi cho những lỗi mà bản CM9 trước mà bạn gặp phải khi phục hồi sao lưu xấu và ứng dụng bị hỏng.
Credits
CyanogenMod Team
Epic Touch CM Team for the install instructions
Private testers
Videos
Kezra
Planes

__________Thanks to arco68__
12 năm
@satthudragon Đó là gói ứng dụng ICS của google như google play chẳng hạn
@vanphuc92 zậy lả GT-I8150 chạy đc ICS hả bạn ?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KaiSilver Đúng rùi đó bạn, . Cài xong bản rom này bạn có thể cài Những ứng dụng dành cho ICS như google chorme
@vanphuc92 tks bạn ! hoàn thiện đc camera với USB nữa ngon !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019