CEO của Apple và Samsung sẽ gặp mặt đối thoại trực tiếp để giải quyết mẫu thuẫn

vuhai6
18/4/2012 4:49Phản hồi: 134
CEO của Apple và Samsung sẽ gặp mặt đối thoại trực tiếp để giải quyết mẫu thuẫn
Tin từ Reuters cho biết AppleSamsung đã đồng ý chấp nhận để hai giám đốc điều hành gặp gỡ nói chuyện trực tiếp với nhau về quan điểm của hai bên. Yêu cầu gặp mặt này được đưa ra bởi Toà án Hoa Kỳ vào thứ 2 vừa qua, theo đó hai công ty có 90 ngày để giải quyết ổn thỏa những tranh chấp và kiện tụng. Giám đốc điều hành của Samsung Choi-Gee-sung và Giám đốc điều hành Apple Tim Cook sẽ gặp mặt và đàm phán dưới sự giám sát và điều phối của thẩm phán Joseph C. Spero tại San Francisco. Hi vọng Apple và Samsung sẽ sớm kết thúc chuối ngày kiện tụng làm hao tổn công sức và tiền bạc của cả hai trong suốt thời gian qua.

Nguồn: Reuters
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hai anh này bạn của nhau mà kiện gì
tinhtuong01
ĐẠI BÀNG
12 năm
so hot!! 2 giám đốc điều hành gặp nhau!! kinh thật!! cơ mà ceo samsung giờ mới biết là gì.
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bên nên hợp tác cùng phát triển, như vậy sẽ có nhiều sp công nghệ mới và chất lượng cũng cao. Đừng kiện cáo nhiều làm chậm sự phát triển chung.
1 ông đi cầm kiếm 1 ông đi cầm theo súng.sẽ có ng ra đi....
Dimita
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Tim phải học bác Jobs, kiện hăng lên chứ.😁
@Dimita bác ko phải ước, chuẩn bị sắp tới sẽ thấy ngay :D
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng hy vọng 2 hãng ngừng chiến vì dù gì cũng là bạn hàng lớn với nhau 😃
hủy diệt android đê =]]
@blackmoon123abc lol, chính kiến cái gì vậy =]] mình hủy dc android thì mình hủy lâu rồi. haha
mình k quan tâm SJ đã hủy dc android hay chưa mình chỉ biết là ổng có nói như thế và thực hiện qua mấy vụ kiện tụng đó ;) nếu SJ còn sống thì ai dám khẳng định lời nói đo k thành hiện thực :eek: mà mình không có nói đến tương lai của ông lớn nào cả =] bạn hiểu mình nói gì không vậy :rolleyes:
mà android thị phần mạnh là đương nhiên vì có tới 53 nxh áp dụng adnroid vào sp của minh cơ mà, tính luôn mấy chú Q-mobie, F-mobile ấy :rolleyes:
@Nevile Sinclair Thôi đc rồi, chấm dứt ^😃^ . Coi như mỗi ng 1 ý đi. Nhưng có cmnt thì bạn cũng k nên bộp chộp mà ném ra một câu Hủy diệt android đi :-j , chẳng hay ho gì cả đâu
@Nevile Sinclair một ifan nữa chăng?? Các bác iFan đừng cho em ăn gạnh nhá! em vừa xài galay vừa xài iphone nên thấy cái nào củng coa điểm mạnh riêng thuj!!
@letruong127646 oh tạp fan đó ah, mình xài 1100i với vertu nên thấy cái nào cũng có điểm mạnh riêng hết á.
chưa nhìn thấy CEO Samsung bao giờ
@hunglypt google bạn ơi 😁
thì ra CEO của samsung tên choi-gee sung. nghe cứ như chơi gãy súng haha
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
Hai ông lớn này hợp tác với nhau thống lĩnh công nghệ thế giới đêee 🆒
terran
TÍCH CỰC
12 năm
2 bạn này gặp nhau sẽ nói tiếng nước nào nhỉ. Choi sẽ không chịu nói tiếng Mỹ, Tim thì không biết tiếng Hàn. Chắc phải nhờ phần mềm phiên dịch trực tiếp của Google rồi 😁
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@bwman "Chơi gãy súng" sẽ ko nói tiếng Anh, vì như thế sẽ bị Ap kiện là ăn theo hình thức!
terran
TÍCH CỰC
12 năm
@Từ Tôn Chắc chắn rồi, nhưng sẽ không chịu nói ngôn ngữ của kể bên kia chiến tuyến trong trường hợp này 😃
@Từ Tôn Từng dự buổi nói chuyện của CEO Samsung ở CES.
Bác này nói tiếng Anh không ngon, nói vài câu rồi sau đó mời đại diện Mỹ ra nói. Còn CEO Sony, ASUS, HTC nói tiếng anh rất hay, tự nói từ đầu đến cuối luôn.
Steve Jobs từng lôi vụ nói lộn của CEO Samsung làm trò hề trong bài nói chuyện của mình về doanh số của iPad.

Hy vọng lần say Samsung và Apple đạt được thoả thuận nào đó ngon lành. Samsung giờ khá mạnh rồi nên dùng tiền đầu tư cho Ngâm cứu phát triển để mang lại nhũng giá trị mới cho người dùng, không nên chạy theo Apple nữa.

Làm những cái điển hình như Galaxy Note, tự mình làm ra một phân khúc và thống lĩnh nó.
@cuhiep Phong cách của Steve là e hâm mộ quá! hehe
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồi đó nghe Jobs nói là sẽ dùng toàn bộ số tiền của cty tích lũy trong ngân hàng để tiêu diệt android. Tim Cook này phải làm vậy chứ 😁
dùng tiền giải quyết là hết. trả 1 ít bản quyền cho apple là xong
@collision Có mà Apple trả tiền cho Samsung thì có chứ Samsung có đến tết công gô. Cuộc gặp giữa 2 CEO này lại sẽ chẳng đi đến đâu lại chiến tranh tiếp thôi.
"Canh tranh là nguyên lý của sự phát triển" - "Đá" nhau mãi cũng chỉ vì 2 chữ canh tranh. => Cuộc chiến chắc chắn sẽ chưa có hồi kết.
"Đối mặt" đây..............2 ông lớn cùng ngồi với nhau bàn kế hoạch nâng giá sản phẩm và hưởng lợi !!!
manht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng google search Geesung Choi thì đc có 34nghìn kết quả, tương tự với Tim Cook là 147 triệu.
@manht Chắc Sung mới lên nên ít người biết 😃

Sam rút khỏi thị trường Mỹ ! xem dân Mỹ xài cái j, sợ hết kiện tụng !
prin77
CAO CẤP
12 năm
không có cạnh tranh thì khó mà có phát triển =)) khong có cạnh tranh thì lấy đâu ra S3 và ip5 cho mà xài...S2 và 4s bán tà tà là xong rồi
pjtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc là hợp tác ra công nghệ mới thôi................
dark_prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 ông này ko biết có khi nào bị...ám sát bởi 1 bên thứ 3 muốn loại 2 cao thủ ra khỏi giang hồ để thực hiện 1 âm mưu to lớn ko nhỉ???
@dark_prince Mình là mình thick cái suy nghĩ này của bác lắm😁
@dark_prince bạn đi ám sát đi,bạn sẽ nổi tiếng hơn 2 ông này đó :d
@dark_prince Nếu vậy thì chỉ có sát thủ của Lumia muốn loại Iphone và Galaxy thôi !
@CTphong1982 chuẩn đấy bác,nhưng không phải bây giờ.Phải đợi bản apllo đã.Cấu hình phải cao nên 1 chút mới theo đúng xu hướng.😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019