[ HTC ONE X ] Unlock + Root + Up rom + Kinh nghiệm.

justbenice
18/4/2012 11:9Phản hồi: 6.825
6.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wormym
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật tình nói khá nhiều về vấn đề này rồi, bạn up lại rom đi, đừng có check vô restore recent app là xong thôi, dòng cuối cùng thì phải nếu nhớ ko lầm, các bạn up rom mà ko đọc người ta ghi remove/restore cái gì ah? gần 20 cái optional trong quá trình cài leedroid 6.2... Mà nếu bạn thích restore lại nút recent app như nguyên mẫu thì khó dùng thôi, đa số ai cũng thích như vậy, thêm 1 nút để lựa chọn tính năng ngay màn hình mà ko cần đi tìm trong app thấy quả khỏe và sướng. Hiện tại leedroid 6.2 đang bị lỗi nếu restore nút recent về nguyên mẫu, nếu bạn thấy ko hợp thì chuyển qua room khác, trong topic này cơ bản là có hết các rom nổi bật rồi.
Là lỗi của bricked kernel, bạn up lại kernel của faux123 or franco v4 là hết thôi, vài trang trước cũng có nói vấn đề này kèm cả link!
các bạn cho mình hỏi,là camera của one x chụp,khi zoom ra sao no bị bể hạt nhiều lắm,phải chăng là do bị hư camera,mình chụp hình thì nhìn bt,mà zoom ra toàn bể,k thấy dc chữ từ xa,hồi đó mình xài desire hd zoom ra vẫn thấy,k cần zoom to,zoom vừa vừa thôi,yahoo mình là handsome_handsomeboy,ai có lòng tốt giúp mình với,mình sợ bị lỗi camera quá
@zreturnlovez Bạn chọn thời điểm ánh sáng tốt nhất, nhát là ngoài trời. Lau sạch mặt kiếng bảo vệ của camera, chọn độ phân giải cao nhất, chọn chất lượng ảnh cao nhất. Chụp 1 cái gì đó ở cự ly vừa phải . Khi chụp nhớ giữ vững tay và nhấn vào điểm mình chụp để lấy nét tốt nhất. Sau đó copy cái hình của bạn chụp ra máy tính và coi bằng máy tinh. Phóng to thu nhỏ nếu bị bể hình thì camera lỗi. bạn nên đổi máy.
@justbenice máy của mấy bác chụp hình phóng ra k bể hả
ypmv2
TÍCH CỰC
12 năm
Bước HTC gửi về mail file Unlock_code.bin có 1 kb mà không thể download về được. báo lỗi sau:
@ypmv2 bạn vô hiệu hóa IDM đi nhé.down bằng cái cùi bắp của firefox là ok
ai giúp với hix
CÓ AI CÓ THÔNG TIN CHÍNH THỨC CỦA OTA 1.29 CHÂU Á CHƯA Ạ. CHÁN XÀI ROM COCK LẮM RẦU..UUUUU!!! MUỐN VỀ NGUYÊN BẢN QUÁ, HIC HIC
các bạn cho mình hỏi,là camera của one x chụp,khi zoom ra sao no bị bể hạt nhiều lắm,phải chăng là do bị hư camera,mình chụp hình thì nhìn bt,mà zoom ra toàn bể,k thấy dc chữ từ xa,hồi đó mình xài desire hd zoom ra vẫn thấy,k cần zoom to,zoom vừa vừa thôi,yahoo mình là handsome_handsomeboy,ai có lòng tốt giúp mình với,mình sợ bị lỗi camera quá
@zreturnlovez 😃 bị bể là bị gì,bạn chụp lại màn hih lên cho mọi người xem thử
@huuhiepbui thì khi bạn zoom tấm hình ra,thì nó sẽ bể hình và k rõ ấy,k cần zoom full
@zreturnlovez ah hĩu rùi,thế thì bạn phải xem coi luc bạn zoom la trong diều kiện ánh sag như thế nào nữa,nếu zoom trong ánh sáng bih thường mà ko thấy ji là nó bị lỗi,còn bạn zoom trog tối thì bó tay 😁
@huuhiepbui zoom trong tối hay sáng là sao bạn,thì mấy tấm hình mình chụp post lên đó,h ngồi ánh sang bt trong phòng đầy đủ sáng,zoom ra xem hình bị bể
htqonline
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình repacked kernel Franco R4 cho 2 bản ROM Lee6.2.0 và ROMeOS1.4 cho bà con đây 😃
Boot Lee620 : http://www.mediafire.com/?y7g4752ebn1yean
Boot ROMeOS1.4: http://www.mediafire.com/?4wn6l2yyc3p89af

Modules Franco R4 : http://www.mediafire.com/?dplak1nl2iuieia
wormym
ĐẠI BÀNG
12 năm
@htqonline Bạn dùng [CWM] zImage Injector v0.1 ah?
phusam
TÍCH CỰC
12 năm
@htqonline híc sao mình dùng bản kernel repack này cho rom Lee nóng máy quá bác, dùng bản brick ko thấy nóng, vào Market tý là 48 độ luôn 😔
wormym
ĐẠI BÀNG
12 năm
ổn định hơn brick, ít hao pin hơn.
@wormym Đang test đây. vừa bật wifi vào app IMDb được 1 phút lại tụt mẹ 2% tiếp. Đang hãi đây. còn 93% để nghịch hết ngày hôm nay xem nó thế nào rồi show display cho anh em xem.!
wormym
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hzkhicon flash boot.img với module luôn nhé! Full wipe cache,davil,battery rồi reboot lại, cho nó hết pin 1 lần rồi sạt đầy pin 100% luôn, rồi kiểm chứng thử lại xem thế nào😁 tui xem phim/video music HD 1h 17-20%, dùng liên tục thì trâu hơn con ip4s trắng rồi :D
@wormym ông bạn có yahoo ko cho xin để có gì bàn luận 😆
@wormym đã làm hết như ông. trước lúc đấy tôi còn 92% vừa làm xong cái của ông còn 88%. Xong xuôi vào setting xem kennel và tắt ứng dụng và tôi nhìn pin của mình trung bình 1p nó lấy của tôi 1% pin. Ghê rồi đấy
các bác bít phần mềm nào có 3 cái nut bên dưới :all +frequent + dơnload cho mih xin link với 😃
@huuhiepbui Cái đó ở setting Menu - Tabs mà
dctt1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuhiepbui Mặc định Launcher của Sense 4 có mà
@dctt1984 😁 mih gỡ bỏ cái sense 4 rùi,jo chỉ còn nova setting 😔
😃 sao nghe nhac = room zin hay wa,mà chuyển wa leedroi 6.2 nghe nhạc dở hơn 😔,có ai bị giống mih ko vậy
OTA 1.29 cho CID 044 chưa có phải ko các bác
dobuoito
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào cho em xin lại cái lệnh flash file boot.img ở cmd với.bác chủ thớt sửa lại trang 1 rồi,em cám ơn ạ
ninhlaw
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dobuoito Lee thì có file ...window.bat chạy file đấy là ok. Một số rom khác mới cần gõ lệnh:
Cd c:\fastboot
Fastboot flash boot boot.img
Fastboot erase cache
Fastboot reboot.
Mà bác tải adb tool về đỡ phải gõ lệnh.

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
ninhlaw
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhlaw Mà em hiểu thế này ko rõ có đúng ko, nhờ các bác chỉ giúp: Ko cần gõ lệnh reboot làm j. Chạy xong 2 lệnh trên, ấn pow để vào recovery cài rom luôn. Để tránh trường hợp file boot.img của rom mới (nó hỗ trợ cho rom mới) nó xung đột với rom cũ.
Mong các bác chỉ giáo! Thank!

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@ninhlaw chính xác, đó là cách hiệu quả nhất.
à, cho em hỏi làm cách nào hiển thị % pin vậy các bác ?
mấy bro cho hỏi:đến giờ a e thấy room romeos va leedroi thằng nào trâu bò mà chạy tốt hơn zị 😃
ninhlaw
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caotientrunghp Chú Minh có share link ở trang 129. Bạn dow về xem có được không. Nếu không được cho mình địa chỉ mail. Mình share lên dropbox cho bạn.
Bạn vẫn boot img và full wipe (theo bác Justbenice - thì làm thế chạy cho ổn định).
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhlaw ROMeOS-X-v1.4.0-02-PATCH.zip
Filesize: 2.21 MB
cái file này có cần dow không bác? sao nó bé tý vậy có 2.21MB ???
VÀ 2 cái dưới đây là gì thế bác? nên chọn cái nào? 😁 thank bác
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caotientrunghp của bác đây 😁
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DXPERIA thấy ai đó nói cái patch để chạy cùng với cái beats more , thích thì cài không thì thôi.
dctt1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới dùng MIUI được gần 1 ngày, sử dụng thêm 1 ngày nữa rồi report cho anh em
Pin thì standby 4h mất 4%. Nghe nhạc + mở 3G suốt từ 7h30 đến 12h pin từ 96% còn 40%
Bonus screenshot
@dctt1984 Chờ ông này nhớ viết chi tiết tí về MIUI và show cho cái display nhé.!
wormym
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em chụp hình thế này có lỗi ko các bro, cảm giác thấy vẫn ko đẹp, zoom lên 100% trên máy tính nhìn xấu ko khác gì mấy cái đt khác 😁 ko bít khi nào đt có thể chụp dc mà zoom lên 100% ko bị bể hình đây 😔
@wormym :D may bac nay zui tih nhi,mún đẹp thì mua máy chup hih,hien thời one x chụp đẹp nhất so với nokia,ip.chắc thua s3 :D
ypmv2
TÍCH CỰC
12 năm
Ban cai titanium backup phiên bản nào vậy? Mình làm hết hướng dẫn trang 1 mà vẫn lỗi no root.
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy tui lên tới 50 độ này, bỏ lun...sợ nổ máy 😁
Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình muốn đưa cái mày về rom ship theo máy, làm theo hướng dẫn thì máy mình là cid_622, nhưng khi dơn cái rom đính kèm của bác justbenice thì không rétore lại được, nó báo lỗi rom không phù hợp. Bác nào giúp thử. (đã gõ lệnh fastboot oem lock)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019