RIM ra mắt BlackBerry Curve 9220 giá chỉ 212 USD

Duy Luân
18/4/2012 14:16Phản hồi: 539
RIM ra mắt BlackBerry Curve 9220 giá chỉ 212 USD

RIM vừa chính thức giới thiệu BlackBerry Curve 9220, mẫu máy kế nhiệm cho chiếc Curve 8520 bán ra cách đây đã lâu. Sản phẩm này nhắm đến thị trường giá rẻ nên chỉ có cấu hình cơ bản với màn hình 2,44" độ phân giải QVGA, bộ nhớ trong 512MB, máy ảnh 2MP, không có kết nối 3G nhưng có một có một phím nhấn riêng biệt cho ứng dụng BlackBerry Messenger. Đây cũng là máy BlackBerry đầu tiên có khả năng bắt sóng FM. RIM cho biết 9220 có thời gian dùng pin lâu nhất trong tất cả các dòng máy Curve. Thiết bị sẽ được bán ra đầu tiên tại Ấn Độ trong ngày 18/4 (giờ địa phương) với giá 10.990 rupi, tương đương 212 USD. Người dùng tại quốc gia này sẽ được tặng 48 USD để mua ứng dụng trên kho App World cho đến hết ngày 30/6. Curve 9220 sẽ đến các quốc gia Châu Á khác "trong một vài tuần tới".

Curve 9220 là sản phẩm mà RIM dành cho các thị trường mới nổi như Ấn Độ, các nước Đông Nam Á và Trung Đông. Với mức giá rẻ, nhiều người dùng trẻ tuổi có thể dễ dàng mua và dùng 9220. Các dịch vụ như BlackBerry Messenger, email, ứng dụng mạng xã hội Facebook, Twitter,... sẽ là tâm điểm khi hãng tung ra dòng 9220. Patrick Spence, trưởng bộ phận kinh doanh toàn cầu của RIM đã từng nói với Reuters rằng công ty ông đang cố gắng giúp người dùng chuyển từ điện thoại phổ thông sang điện thoại thông minh và hãng tin rằng sẽ thành công trong chuyện này. Có thể thấy Curve 9220 chính là một nỗ lực của RIM để tiếp cận với người dùng bình dân hơn là các doanh nhân hay người tiêu dùng cao cấp.

Cấu hình của BlackBerry Curve 9220:
  • Màn hình: 2,44" độ phân giải QVGA 320 x 240, 65.000 màu
  • Máy ảnh: 2 megapixel, zoom số 5x, không có tự động lấy nét
  • Kích thước: 60 x 109 x 12.7 mm
  • Pin: Li-ion, thời gian đàm thoại liên tục 7 giờ, thời gian chơi nhạc liên tục 28 giờ
  • Bộ nhớ trong: 512MB
  • RAM: 512MB
  • Thẻ nhớ mở rộng tối đa 32GB
  • Kết nối: GPRS, EDGE, Wifi b/g/n, microUSB 2.0, Bluetooth 2.1, jack tai nghe 3,5mm, FM
  • Không có 3G và GPS
  • Cảm biến: cảm biến gia tốc, cảm biến tiệm cận, la bàn kĩ thuật số

539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giảm giá cạnh tranh là đúng rồi RIM, ủng hộ
aaabbb112
TÍCH CỰC
12 năm
Thich kiểu bàn phím của Bold hơn là Curve😁
@aaabbb112 Mình cũng thích bàn phím của Bold hơn. Nhưng kiểu bàn phím này có vẻ dễ sử dụng hơn :D
ratakuxa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aaabbb112 sao vậy bạn? Curve vốn nổi tiếng với bàn phím nhạy, dễ bấm đó bạn.
Rẻ so với các dòng BB khác thôi 😔
nếu là thương hiệu BB thì nên là những sản phẩm cao cấp thì hay hơn, sản phẩm phổ thông chưa chắc mọi người chọn BB
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
@vicenzow800i đúng nè . giống như leica vậy đó . thị trường riêng
sonhvck9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vicenzow800i sản phẩm phông thông có rất nhiêuf người lựa chọn. riêng em lúc nào cung có 2 con bb87 bên người
@sonhvck9 bb87 ko phải là dòng phổ thông đâu bạn, chẳng qua nó đã ra đời quá lâu nên giá của nó bây giờ thấp, lúc mới ra thì ko hề phổ thông chút nào
think pad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với giá này người tiêu dùng cũng có nhiều lựa chọn từ các brands khác. Giá này chắc chỉ dành cho tín đồ của RIM thôi.
ủa đánh thiếu số 0 kìa . Time chờ sao lại có 18 tiếng @@
Ôi cái camera,sao không nâng lên 5 đi..mà xài bb chỉ thích bàn phím giống Bold không thích cái bàn phím Curve,nhìn cứ sao sao
@levu136 Mình thì lại nghĩ nên giữ mức 2mp là được rồi, nếu nâng cấp thì nên có thêm cái 3G sẽ thiết thực hơn.
@levu136 Rời mới dễ bấm chứ bạn, liền như Bold thì dễ ấn nhầm lắm. Mình thích bàn phím Cuver và 87, nhắn tin rất sướng
@levu136 Bạn gái mình bảo máy Curve nhìn cứ như một đống ve chó vậy đó, nhìn ghê ghê. Thế là mình chuyển sang bold =))
ulquiorra
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đã quá, bao giờ bán ở Việt Nam vậy. mình đang muốn trải nghiệm BB
Công nghệ 3G bây giờ phát triển như vậy sao Rim lại cho ra mắt 1 thiết bị không hỗ trợ 3G nhỉ
Dù là phổ thông nhưng rất nhiều chọn lựa điện thoại sẽ xem máy có 3G không
Nếu là mình mình cũng sẽ không chọn dù có thích bb...
@nguyễn anh là ai 3G thật ra ko hot như như lúc mới có đâu bạn à !!! lý do là Wifi giờ nó phủ sóng rộng như đèn đường rồi . xài 3G nó hao pin quá, bạn mình vai người dùng dt có 3G mà co 1khi nào dùng đâu, wifi là chính mà
@conheo83 Lại câu wifi phủ sóng rộng ? Xin hỏi bác rộng là rộng bao nhiêu ? 24/24 và anywhere ko ? Hay cũng phải Cafe, cty ? Mà đâu phải tất cả đều có ! Trong khi các gói 3G thông dụng bây g chỉ 40k/1 tháng ! Kết nối đến tận....nhà xí 😃

Gần 5tr ko có GPS cũng đc, cam2Mp cũng đc, nhưng KẾT NỐI KÉM, thiếu 3G là RẤT GÒ BÓ 😃
@noobnhat ở noi khác tui hok biết chứ Xì Gòn này Wifi nhan nhản, mà người ta cũng chả dat pass nữa bác ah ,việc găn wifi ở nhà cũng rẻ nữa
ở Hội AN thì đã có wiri công cộng cho khách du lịch xài phà phà rùi đó !! nên viễn cảnh WIFI như đèn đường cũng ko phải ko có nguy xảy ra đâu bác à
thân chào
@nguyễn anh là ai ban hay tim mua 9320
Khoảng 4.5m cho 1 máy BB mới, tuyệt quá 😁 Hy vọng VN nằm trong danh sách
nicky86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Communism Gía thương gia mình nhập về chắc rẻ hơn 30% là ít. Hy vọng Rim sẽ bán em nó ở VN giá mềm hơn chút nữa thì càng tuyệt vời............
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn lướt qua tưởng nokia 200 😃
nhocradio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhquangqn phải nói là " nhìn lướt qua thấy thèn nokia nó nhái chứ ^^
giá tốt cho ai trải nghiệm os7 rồi, hì, chờ thương gia nhập về xem giá thế nào nào,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
@ht47 Giá cái này về VN tầm 5 triệu trở lên, mà tầm này thì có lẽ người mới sẽ không chọn BB; những ai cần mua thì sẽ mua cái khác cơ 😁

Cái này không có 3G nữa chứ :D
trông kém nam tính thế nhể :p
ko nổi bật lắm, nhưng được cái nghe FM 😁
giá 4tr5. Không 3g , không gps , camera 2Mpx thì khả năng cạnh tranh là không cao.
nếu mua sớm dc tặng 48 USD ứng dụng thì tính ra giá wa tốt 😁
nói chung là trông cũng tạm ổn.
mamtrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ha ha, dòng RIM phổ thông.
Nhưng khó đây, brandnew thì về VN ta giá đắt, lúc đó chắc ai có chọn thì tìm thương gia chuẩn ăn con 9700 hoặc 9780... chứ khó mà lấy con này.
Chắc đợi khoảng 1 năm nữa khi có hàng 2nd về mới nhộn ^^
@mamtrung Lại phải lăn tăn với 97xx cũ + 1 cơ số phone android đấy, nếu có 3G thì quá ổn
@mamtrung Ăn thì ăn con 9360 cho nhanh ăn làm gì 2 con bold kia, cấu hình con 9360 ngon hơn lại dùng OS7 hàng mới cũng chỉ khoảng 6,7T tội gì ăn hàng cũ cấu hình kém hơn thế
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
ko có 3g, tiếc quá
@silut7 còn không có cả GPS nữa. Mình mong chờ em này đã lâu mà giờ thấy hơi thất vọng
Sontn.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko thấy ghi nó chạy Os mấy các bác nhỉ, chắc chỉ là OS 6, ko dám hy vọng đc OS 7. Tiếc 1 điểm duy nhất là ko có GPS
@Sontn. nguyên số 7 to chà bá kìa bác!
@Sontn. nó chạy os7 đó.
khacdat112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Sontn. chạy os 7 đấy bạn à 😃
omega911
TÍCH CỰC
12 năm
@Sontn. Số 7 to đùng trên hình mà nhìn cũng không ra -.-

Xu hướng

Bài mới