[Thủ thuật] HTC One S: Root, Unlock, Recovery & flash Custom ROM

hong_anh_gau
20/4/2012 13:25Phản hồi: 55
[Thủ thuật] HTC One S: Root, Unlock, Recovery & flash Custom ROM

Hiện tại, anh em dùng One S đã có thể root và cài rom cook mà mình thích, sau đây là hướng dẫn up rom One S. Các bạn chỉ cần làm theo thứ tự các bước là xong.

Bước 1: Unlock Booloader
Bước 2: Recovery
  • Cài đặt ADB Tools, xem hướng dẫn tại đây.
  • Download CWM Recovery cho One S:

• Đưa máy về chế độ fastboot bằng cách: Tắt nguồn, ấn volume down + power, sau đó chọn dòng fastboot. Kết nối USB vs máy tính và gõ lệnh
fastboot flash recovery <đường dẫn tới recovery-clockwork-5.8.2.3-ville.img>

Bước3: Root
Máy đang sử dụng rom gốc và kernel gốc
  • Download SuperSU
  • Copy vào bộ nhớ điện thoại, tắt nguồn giữ VOL DOWN + Power để vào bootloader, dùng phím Volume di chuyển tới Recovery ấn power để vào recovery. Flash file root bằng recovery:
  1. install zip from sdcard
  2. choose zip from sdcard
  3. select the CWN-SuperSU-v0.87.zip file and flash it
  4. Reboot now
Như vậy đã root máy và cài CWM recovery, từ bây giờ có thể cài rom cook tuỳ thích. Tải rom cook One S các bạn có thể tìm trên xda-developer 😃

hong_anh_gau
yeucongnghe.mobi
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cho mình hỏi Lúc unlock xong máy mình vào recovery bị hiện 1 loại chữ đỏ ở dưới logo HTC. Xong bây h phải làm sao để vào được recovery. MÁy mình CID là 622 có bản rom SHip nào ko hả bạn ??
ki3pc0d0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình cũng y thế... ko chạy đc nữa
mình cũng vậy luôn > vào recovery báo lỗi 1 dòng chữ đỏ .rồi đứng đó luôn .
mình đã cố khắc phục bằng cách flash lại recover stock rồi back lại recovery mà vẫn bị báo lỗi dòng chữ đỏ
bác nào vượt qua dc lỗi này giúp ACE như mình với
ki3pc0d0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
bóp dái rồi bác ơi 😔
bác nào làm đc chỉ với coi.. toàn hiện cái dòng chử đỏ rồi đứng im như thánh
mình đang tính up lại rom gốc cho e nó . đã làm như hướng dẫn của các cao thủ mà vẫn k up rom dc 😔
ki3pc0d0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này mới ra nên........................ bên xda còn kêu làm vài lần sẽ đc 😁
e vẫn đang voc em nó .chưa có biến gì hết các bác ạ
warchild243
ĐẠI BÀNG
12 năm
S3 chưa flash recover bằng CWM 5.8.3.1 (mới nhất) các bác nhé. Các bác thử cái này, em đã root đc. Vẫn đang là bản testing ạ: http://www.modaco.com/topic/355509-testing-villec-superboot/
cb3online
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là em vừa lấy 1 em One S bên style mobile. Nhưng room không có tiếng V, bác nào giúp em up room asian với ah. Em cảm ơn
@cb3online Lên market down morelocale 2 là có tiếng V thui, cậu thử xem
@tieudietgaidep thanks
cb3online
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hê, bác đồng hương cũng đã gia nhập hội one S rồi. Hôm nào anh em mình cafe giao lưu bác nhỉ?
Oke cậu nhé, a e hay cafe tụ tập t7, cn , riêng m thì cuối tuần phải trực suốt . Con của cậu mua chip s3 hay s4, của m là s4 . Chú em honganhgau đâu rùi, hướng dẫn a e tiếp đi. Nghe mấy bác nói mà nản wa chưa ai thành công trong việc root e này à
Con này mới ra ngay cả bên xda cũng nhiều ng lúng túng lắm , a e bình tĩnh sẽ có đầy đủ s-off thì hay
cb3online
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con của e chip S3. Chỉ chưa có nhiều room cock cho em nó thôi chứ root đc lâu rồi mà bác

Sent from my HTC One S using Tinhte.vn
Thế ư, thật ra dùng one s m ko hứng rom cook nhiều lắm, trc đây dùng sen x.e hay x.l nhiều rom cook , thích sense 4.0 hay nhiều tuỳ biến muốn up, giờ one s ở đỉnh cao rùi có tuỳ biến thêm nữa cg ko cần thiết, e nó vừa mới ra it rom cook nên chưa muốn root lắm ... Hj
cb3online
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy bác chip S3 hay S4. Sang đây chơi đi bác
http://www.tinhte.vn/threads/1392589
@cb3online Em của m chip s4 bạn ạ
hiz sao máy e cũng bị cái dòng chữ màu đỏ dưới logo HTC giống như mấy bác vậy, xem video cua XDA thì thay61 cái dòng màu đỏ hiện lên xong biến mất ngay, lập tức vào recovery, còn máy e cứ đứng yên thế hoài 😔
ngocduy317
ĐẠI BÀNG
12 năm
link die rồi
ngocduy317
ĐẠI BÀNG
12 năm
khó tìm đủ lick quá. bác nào biết root room giúp mình với nào. help me
Minh đã làm được, Máy chạy ổn mà. ko vần đề gì. Khi nó báo dòng đỏ 1 lúc nó chạy tiếp. kể cả minh up lên clockworldmode cao hơn vẫn áo dòng đỏ và vẫn chạy bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019