Trên Tay Novo7 Aurora - Ai Bảo Rẻ Là Không Tốt?

Lộc
20/4/2012 19:46Phản hồi: 85
Trên Tay Novo7 Aurora - Ai Bảo Rẻ Là Không Tốt?
Hãng Ainol từng có mặt tại triển lãm công nghệ CES đã tung ra sản phẩm Novo7 Aurora chạy chip Allwinner A10 sử dụng cấu trúc ARM cortex A8 xung nhịp 1GHz ở chế độ mặc định và khi chạy các ứng dụng nặng có thể tự đẩy xung lên 1.5GHz. Con chip này còn được gọi là chip manycore vì tích hợp sẵn GPU Mali 400mp (được sử dụng trong Samsung Galaxy SII và Galaxy Note) chứ không phải vì nó là chip 2 nhân như nhiều người lầm tưởng. Ngoài ra chiếc máy tính bảng này còn được trang bị bộ nhớ RAM lên đến 1GB.

Bên cạnh cấu hình "khủng", chiếc máy này còn được trang bị những tính năng cao cấp khác như: độ phân giải cao 1024x600, camera trước 2.0, hỗ trợ cổng OTG, HDMI, độ mỏng chỉ 9.9mm và đặc biệt là công nghệ màn hình IPS giúp tạo góc nhìn rộng, màn hình hiển thị sắc nét, sáng và màu sắc đẹp hơn. Máy còn có khả năng chơi phim full HD 1080p mượt mà, không giật lag và chơi được định dạng mkv kèm sub từ trong nhân mà không cần hỗ trợ của các phần mềm bên ngoài.

Novo7 Aurora đang được bán với mức giá khá rẻ: 3 triệu 3 và được tặng kèm một thẻ nhớ 8GB - một mức giá quá tốt so với những thông số kỹ thuật trên.

Tuy nhiên, liệu sử dụng thực tế có tốt không? Bài viết này sẽ đưa ra những đánh giá chân thực nhất về: khả năng hiển thị của màn hình, khả năng xem phim full HD, chơi game 3D, benmark, chất lượng phần cứng, âm thanh và thời lượng sử dụng pin.

PHẦN I: MỞ HỘP

PHẦN II: KHẢ NĂNG HIỂN THỊ

Nhờ có công nghệ IPS nên góc nhìn Aurora rất rộng, độ sáng cao và sẽ gây ấn tượng cho những ai lần đầu tiên nhìn thấy. Do máy ảnh dùng để chụp là máy ảnh du lịch nên không thể hiện được hết độ đẹp của màn hình này.

Quảng cáo

So sánh màn hình với Lenovo A1 và Novo7 ELF, lần lượt từ trên xuống: Lenovo A1, Novo7 Aurora, Novo7 ELF

Click vào đây để xem nhiều hình so sánh hơn.
PHẦN III: KHẢ NĂNG XEM PHIM HD

PHẦN IV: KHẢ NĂNG CHƠI GAME 3D

PHẦN V: CHI TIẾT CẤU HÌNH VÀ BENMARK

PHẦN VI: ĐÁNH GIÁ PHẦN CỨNG

PHẦN VII: CHẤT LƯỢNG ÂM THANH

PHẦN VIII: SỬ DỤNG PIN

PHẦN IX: LỜI KẾT

Nguồn - Vnpad.com

*p/s: mọi người vui lòng comment lịch sự. Các bạn có thể hỏi đáp, thảo luận trực tiếp tại đây nhưng vui lòng giữ hoà khí.

Cám ơn mọi người đã theo dõi!
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá quá tốt @__@ bên mình giá tầm $200 AUD ~ $220 USD mà bọn nó còn sốt hết cả lên vì không có hàng để đặt mua
hè này về chắc phải qua bác này tìm 1 cái nghịch 😆
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
sao có nơi mình thấy nó đề gpu là Vivante GC860 2D/3D?
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
@nghtri Trong bài mình có chụp cấu hình chi tiết đó bạn. Bạn để ý phần GPU có ghi: Mali 400mp đó.

Nhokpro206
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích nhất e này ở cái màn hình IPS. còn mấy cái kia cũng giống mấy hàng trung quốc khác thui 😆
Nhokpro206
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điểm Benmark e này thấp nhỉ. lần trước mình check e Benss B7 của mình nó lên tới 3068 mà vẫn đứng dưới từ T2 lên so với mấy dòng máy tính bảng khác. bác này thì đi so với điện thoại . ;)
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nhokpro206 @__@ làm sao lên hơn 3k được vậy bác :| TF prime cũng chỉ vào khoảng 4k
Nhokpro206
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xxxfbsxxx thế chắc bản đo của mình là bản khác, vì Tf prime nó lên tới tận 10k bạn à, 😃
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nhokpro206 ặc vậy không phải cùng bản của bác chủ thread đưa điểm lên rồi,điểm 1k690 là đẹp rồi,galaxy tab p1000(cũng cpu A8) rom original chỉ đạt xấp xỉ 1k1+ thôi à,rom cook 2.3 cũng chỉ đạt ngưỡng 2k à
con này chỉ có pin là thấp nhược điểm chung của dòng giá rẽ.
không có nhược điểm thì giá đã chả rẻ như thế
sau bài này bác cho thêm bài review về con Taclast P85 nhé ;)
p/p tốt nhất trong tầm giá rồi.
Sr bác Lộc,không chờ được g2 của bác nên em đã múc g3 ở chỗ khác 😔
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
Chiếc Novo7 Aurora này ở tại chính Trung Quốc còn cháy hàng các bác nhé. Ở Châu Âu thì chiếc này đang cực HOT mà đang không có hàng nè, sắp tới giá sẽ bị tăng lên chút đỉnh do nhà sx tăng giá linh kiện nhập vào để nâng cấp chất lượng SP.
thiếu tiền chứ không mình cũng bem con này
Khg 3g+pin yếu ,chỉ đc cái giá rẻ,mình nghĩ thà thêm ít tiên mà làm mầy thứ kia có phải ngon hơn khg?

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
bibobibo244
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanessa 2012 muốn ngon hơn thì phải thêm rất nhiều tiền bác ạ
Thích những dòng mtb của ainol. Mình không có tiền nhiều nên định tậu con paladin về vọc vạch cho dzui thôi
nghe giang hồ đồn đại em này đã lâu mà chưa có kịp cầm thử em nó
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
muốn ngủ với e nó cả tháng nay rồi, mà chưa đủ $ để múc..........
gakek3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng con này. Phải nói là rất hài lòng vs những j nó mang lại

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
nt2boy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngoài việc xài máy 1 tí máy nóng ra thì mọi thứ tạm chấm nhận đc
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ ấn tượng với cặp tai nghe, bass rất hay, còn máy thì ôi thôi sạc nóng vãi chưởng @@
nt2boy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lộc tiếc là em ở hcm lận bác ợ, nếu ở hà nội thì đã mua của bác rùi ^^~
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
@nt2boy88 vậy bác cứ up đi xong nếu mất cảm ứng e chỉ cách up lại bản ngon cho.
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lộc room đấy có chơi dc mấy game trên ics ko bác? Tiện thể cho em hỏi cứ pin dưới 20% là loạn cảm ứng (bấm 3 4 lần mới chịu thực hiện) giờ khắc phục làm sao bác 😔
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
@trumsatgai bác thử up bản rom của Vnpad xem sao bác nhé.
Cũng tò mò với sản phẩm này, cũng phải thử 1 cái mới được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019