Trên tay TECLAST A10T, kinh nghiệm và chia sẻ

hoangminh155
21/4/2012 14:48Phản hồi: 2.355
2.355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lavenbut
TÍCH CỰC
11 năm
Thì down rom về, dùng wendal tool unpack file img ra, lấy kernel của rom a10 gắn vô rom của p85 hd
Cám ơn bác chủ thớt ! Đang cần cái này
shizenvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em có máy tính bảng Teclast A11 thông số là nhận thẻ 32Gb nên vừa làm luôn cái Sandisk Untra class 10 32Gb cho máu. Mà về gắn vào thì nhận thẻ rất chập chờn, lúc đọc lúc ko, đọc đc 1 lúc rồi lại không nhận (thẻ e đã test kỹ, ok)
Điều lạ là cũng cái thẻ 32 Gb này em gắn vào đầu đọc thẻ rồi cắm vào lỗ micro USB trên máy tính bảng thì xài bình thường ngon lành.
Em lại test gắn thử cái thẻ 2Gb vào khe thẻ thì cũng xài bình thường luôn.
Cho em hỏi có phải thông số ghi 32Gb tối đã nhưng mình chỉ nên xài thẻ 16Gb trở xuống phải ko ạ? hay máy em có vấn đề gì về phần cứng, phần mềm?
butchithan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shizenvn Theo mình đừng dùng thẻ máy sẽ chạy nhanh hơn nhiều, cảm giác thấy rõ. Trước mình cũng dùng thẻ nhưng vứt rồi, đã hiểu vì sao hàng apple không có thẻ 😃
balol
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn ai dùng con này ko hay hỏng hết rồi hả
giaman
TÍCH CỰC
10 năm
vẫn xài tốt bạn nhe
@giaman Giờ bản rom nào là chuẩn nhất bạn nhỉ?
giaman
TÍCH CỰC
10 năm
@thietkenha đang chạy bản cm9 4.0.4 đó,may giờ vẫn xài ngon,chưa bị lỗi gì về phần cứng hết
balol
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình kinh qua nhiều rom nhưng rom gốc 1.0.4 vẫn là ngon nhất, ổn định và pin trâu

- Phiên bản v1.04 (phiên bản ổn định nhất): www.4shared.com/rar/5xKrDSZZ/A10t_5DM3_-android-403-V104-DC.html
balol
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy chạy giờ giât quá các thým ạ, ko biết do gì nữa, chip tàu khựa nên chạy 1 năm giật à
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@balol Chip A10 thôi mà,dùng lâu chậm là đúng rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019