Cách up rom ICs 4.0.3 cho máy KNC MD710 và Link down File cần thiết! [MF]

n2t92
23/4/2012 10:27Phản hồi: 85
Cách up rom ICs 4.0.3 cho máy KNC MD710 và Link down File cần thiết! [MF]
Đợt khuyến mãi của vừa qua mình có mua 1 cái MD710 mình tìm tòi 2 ngày qua và tìm ra được cách up cái rom cho e nó! Nói chung là làm mệt nhưng vượt qua được thi lại thấy vui!

Vô chủ đề chình!

- Mọi người down file "a10_4.0.11_ctp7_KNC_gt801_0411.img" và "Livesuit" về!

( Đây là cái rom lấy từ trang chủ của MD710 nên có bị cái gì thì chửi nó đừng chửi chủ thớt nha )

- Unrar cái Livesuit. Trên PC lên LiveSuitPack_version_1.07_2011026.exe
-> Bấm Continue Anyway!

- Chạy Livesuit.exe

-> bấm vào ô vàng vàng chọn vào cái rom a10_4.0.11_ctp7_KNC_gt801_0411.img !
- Tìm 1 cây tăm nhỏ xíu! Hoặc cây kim may đồ mamy thường may cái quần rách cho mình!

- Tắt nguồn cái MD710 của bạn!

- Cấm 1 đầu của dây cáp vào PC ( đầu cấm vào e nó thì chưa cấm nha! ) IQ bt thì chắc hỉu! ^^!

Quảng cáo

- Lấy cây tăm chọt vào cái lổ UPDATE! Giữ yên cây tăm không buôn ra!

- Cắm đâu kia của cáp vào e nó bấm nút nguồn 2s!

- PC hiện lên cái gì thì bấm YES -> YES rôì thả tăm ra!

- Đợi nó làm 2m50s.
Xong!

Quảng cáo

Hình ở Lock screen nek:

Thks a e đã đọc!

Link Rom: http://dow.lookgreat.cn/kncrom/a10_4.0.11_ctp7_KNC_gt801_0411.img
Link Livesuit: http://www.mediafire.com/?ag5un4ff3z45fes
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người lưu ý một điều là PC chạy win 7 mới làm được nha! Win XP làm thì nó bị gì mình hok biết cách trả lời đâu!

Có gì mail cho mình!
n2t92@yahoo.com
Up clip di ban.chia se a e minh hoc hoi...
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người hình như ít quan tâm! ^^! Chắc ít người sử dụng KNC
Chào bạn,mình cũng đang dùng KNC MD710 đây.may quá lân la lại gặp được bạn.mình cũng đang muốn up em nó lên 4.0 nhưng chưa biết làm như thế nào cả?! Cho mình hỏi : khi up lên 4.0 máy chạy co ok không bạn?! Bạn có thể chỉ ro hơn cách làm được không.cám ơn bạn nhiều !
@n2t92 Vẫn đang ngồi chờ bạn đấy, bạn hướng dẫn cụ thể đi, có kinh nghiệm gì chia sẻ cho anh em. Mà bạn này sao mình dùng ÚSB 3g cho con này thấy chậm quá cơ, có phải thiết lập gì ko bạn?
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongmuaanhvancho

Bạn vào cài đặt chọn vào chữ A cột trái! Sau đó bên phải chọn dòng đầu tiên! Tìm cái nào để tiếng việt!
@n2t92 Bạn ơi dùng bản 4.0 có hay ko? Pin có tốt hơn không? Bạn gặp vấn đề gì chưa?
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongmuaanhvancho Pin nó ngon lành luôn! e sài lâu hơn gấp đôi so với 2.3.4
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up rom đơn giản lắm bạn! Mình đang cover mấy bức ảnh rồi sửa bài viết lại cho mọi người dể hiểu! Bạn theo dỏi bài nha!
cám ơn bạn nhiều nhé.nhìn máy cái ảnh cùng giao diện mới của em nó thật là ấn tượng.minh đã download 2files như bạn bảo về rùi.nhưng mình không thấy file cài USB Device(VID_1f3a_PID_efe8) đâu cả.bạn chỉ mình với hii...cám ơn bạn nhiều !!!
sao mình bấm vào LiveSuitPack_version_1.07_2011026.exe nó hiện ra cái bảng windown gì đó rui có 2 mục, isntall voi no install. chọn install xong, bấm lại k ra cái gì hết, nói chung là bấm vào nó k ra giống bạn. minH xài win 7 home pentium 64 bit.
@Hung 7 mới lấy về, định update lên 4.0.3 nhưng cái lỗ nhỏ quá 😃 cây kim không đút vô được 😔
bạn chỉ mình ro được không, mình chưa úp dc, mình lam y vậy mà đến lúc nhét cây tâm vào lỗ upload xong cắm cáp vào máy MD710 rồi bấm nút nguồn 2s thì trên PC k có hiện gì hết, còn Máy MD710 lại mở nguồn lên bt?
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hung 7 Bạn ơi! Mình vừa sửa bài viết lại đó! bạn làm lại đi! Mình chắc ăn là được đó! Bạn làm từ từ thôi nha! Có gì Cứ pm mjnh! ^^! Đây là bài viết đầu tiền nên mình có sai sót hơi nhiều! Bạn thông cảm!
ban oi , co rom mac dinh cua may k ban...
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zenkixx http://dow.lookgreat.cn/kncrom/2DDR_KNC_2.3.4_0322.img

hjhj! Cho tui cái thks coi! Tui tìm cực lắm mới có đó!
up đc ùi. cám ơn bạn nha, mà bạn ơi sao k down đc ứng dụng từ market về cũng như là google play, nó kêu bị lỗi k tải đc, với lại hình như android 4.0.3 kén game hơn phải k? bạn chỉ mình nút thank sao mình k thấy để mình thank b?
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@layhung 4.0.3 hok có kén game bạn ơi! Mình chưa text nhìu nhưng thấy chơi được!.
.
.
.
.
Còn phần market chắc có lổi gì đó ở phần đồng bộ hóa hoặc tài khoảng gg của bạn! MD710 của mình bình thường ah! Bạn làm hoài hok dc thì bạn thử up lại rom lần nửa xem! Ha! Có gì mình biết mình nói típ!
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn Usb 3g thì mình hok co sử dụng! ^^!
Mình cũng đặt hàng em này nhưng chưa lấy vì còn muốn xem ý kiến ae thế nào. Anh em nào up lên 4.0 rùi thì cho mình xin mấy cái nhận xét về tính ổn định của máy nào (vì nghe nói là 4.0 chưa ổn định lắm, hay bị restart, lỗi google play, ko tương thích USB 3G).
Có ai xài kèm với bao da + bàn phím usb mini chưa nhỉ? Mình thắc mắc ko bít cổng usb mini của máy có nhận được cái bàn phím đó ko?
Cái nữa là ko bít em KNC này bắt wifi có tốt ko, ae nào bắt được wifi trong bán kính khoảng 0,6km thì cho mình biết với nhé (trước mình có xài con Bipad9 bắt được wifi ở khoảng cách này) - cái trạm phát wifi free của công ty gần chỗ trọ nó xa thế đấy *_^
TKS mọi người, tìm mãi h mới thấy topic về KNC
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nas_nguyen Hj! Bac oi! e nghe nói chip của Bipad chậm hơn cái này nhìu lắm!
@n2t92 Bạn có thể coi tại link dưới, phần ưu điểm thứ 2, theo đó thì tốc độ chip xử lý của Bipad9 tốc độ 1.2gh thua Knc là 1.5gh nhưng vi xử lý đồ họa thì nhanh gấp đôi knc (điều này sẽ thấy rất rỏ khi sử dụng 2 máy cùng lúc, vì mình đã xài con Bipad được gần tháng nên khi test knc thấy thua hẳn khoản cảm ứng, còn tốc độ chơi game, lướt web thấy như nhau):
http://vnreview.vn/tin-tuc-chu-de-nong/-/view_content/content/149793/co-nen-mua-may-tinh-bang-bipad-9
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nas_nguyen Hôm trước bạn e nó đi text lúc giảm giá bpad còn 1.9tr! Nó nói chim điên cài vô chơi bị lag! ^^! E cũng tin bác vì bác đang sài bipad!
@n2t92 kỳ vậy! Mình ngày nào cũng chơi trò này (bản space) có sao đâu ta, chỉ tốn pin thui (cái khoản pin thì bipad9 chắc thua knc vì pin Bipad có 3400mAh - top tèo nhất rùi).
Cái nữa là dung lượng bộ nhớ Bipad có 4gb nên nếu cài quá nhiều app mà không move qua sdcard hoặc thẻ nhớ ngoài thì cũng có thể lag.
Cám ơn n2t92. Mình đã up rom được rồi. Vào cài đặt chỉnh về tiếng Việt được rồi. Tuy nhiên bản rom này bị lỗi hay sao đó nên khi cài đặt xong, chạm hay miết tay trên màn hình để điều khiển thì nó cứ để lại vết như là mình vẽ lên màn hình vậy. Ai biết cách khắc phục xin làm ơn chỉ vẽ giùm. Phần mềm skype mặc định không sử dụng được (nó sẽ chuyển địa chỉ về skype.tom.com của Tàu).
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@treviet Bác ơi! Lổi của bác là lổi cái phần cứng rồi! Bác đem ra tiệm nó chỉnh lại nha! Máy của e không có bị!
Đã tự khắc phục: up rom 4.0 lại => chạy ok.
Giao diện mượt hơn 2.3. Dùng root explorer loại bỏ skype mặc định trong \system\app\ , thay bootanimation.zip trong \system\media\ để khởi động trông đẹp hơn (tìm cái nào hợp ý mình, trên net rất nhiều).
Lỗi: cài lại skype, nhưng khi dùng video call thì người nhận call của mình sẽ thấy hình nhòe, đầy sọc, mờ.
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@treviet E hok bit nói gì luôn! Bác pro hơn e quá trời! Nhờ bác chia sẻ em mới biết cái vụ thay bootanumation.zip
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái skype của e củng thế! ^^!
Bạn nào có bản skype 2.7.0.907 (file apk) thì cho xin với.
Nếu bạn nào đang chạy android 2.3 thì nó nằm ở /system/app/ đó.
Xin cám ơn trước.
n2t92
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc bửa nó đi text máy cái máy text bị tràn bộ nhớ! =))
Chỉ vì sơ xuất nên không lưu lại các file trong sdcard khi up rom. Bạn nào có còn các file apk có sẵn trong sdcard khi mua máy thì cho xin. Xin cám ơn nhiều (nếu không thì chỉ cần file appinstallers của máy cũng tốt)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019