VimpelCom rút lui khỏi Việt Nam, thương hiệu Beeline cũng sớm biến mất

Didu
23/4/2012 14:42Phản hồi: 467
VimpelCom rút lui khỏi Việt Nam, thương hiệu Beeline cũng sớm biến mất
Tập đoàn viễn thông Nga VimpelCom mới đây tuyên bố đã bán lại hoàn toàn cổ phần của họ tại công ty cổ phần viễn thông di động toàn cầu (Gtel Mobile) cho đối tác Việt Nam, điều này đồng nghĩa thương hiệu Beeline sẽ sớm biến mất khỏi thị trường trong nước. Như vậy sau gần 3 năm kinh doanh tại Việt Nam, VimpelCom (công ty sở hữu thương hiệu Beeline) đã chính thức rút lui vì kinh doanh không như mong đợi, sau 6 tháng kể từ bây giờ, thương hiệu Beeline cũng sẽ theo chân VimpelCom rời khỏi Việt Nam.

Toàn bộ cổ phần của VimpelCom tại liên doanh là 49% sẽ được bán lại cho Gtel Mobile với giá 45 triệu USD, như vậy Gtel Corp sẽ sở hữu 100% số vốn tại Gtel Mobile. Vì Beeline là thương hiệu của riêng VimpelCom nên sau 6 tháng kể từ lần chuyển giao này, Gtel Mobile sẽ không được phép tiếp tục sử dụng Beeline tại Việt Nam nữa, thay vào đó họ phải tìm một cái tên mới. Năm ngoái, VimpelCom công bố đầu tư nửa tỉ USD vào Việt Nam nhưng họ mới chỉ rót số vốn 196 triệu vào Gtel Mobile và đến giờ thì họ chính thức rút lui.

Gtel Mobile được thành lập tháng 7 năm 2009 và Beeline đi vào hoạt động kể từ đó. Đây là nhà mạng nổi tiếng với các gói cước giá rẻ, gần đây nhất là gói "Tỷ phú" với khuyến mãi lớn. Ngoài ra, Beeline còn được chú ý bằng những quảng cáo rất ấn tượng hay những chiến dịch marketing lớn như việc đưa cúp vô địch của Manchester United tới Việt Nam vừa qua.

Nguồn: VnEconomy
Hình: VnEconomy có chỉnh sửa
467 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng nhờ chính sách khuyến khích doanh nghiệp ngoài nước của chúng ta rất tốt, cho nên doanh nghiệp nn qua vn làm ăn ai cũng hạnh phúc hết á

như cty chỗ em làm nè, gia hạn giấy phép thì 5 năm được làm 1 lần, 1 lần thì bao gồm gần 10 loại giấy tờ, và phải được đóng dấu của 3 nước, đã lắm, mất khoảng 2-3 tháng để làm

nhìn qua bên cam, bên lào thấy làm ăn gì mà chán quá, xin giấy phép công ty gì mà từ sáng tới chiều là cấp rồi, mà cấp 1 lần những 15 năm mới phải kiểm tra lại, làm vậy thì làm sao cty nước ngoài dám tới đầu tư chứ 😃
@ntson Chúc mừng bạn nha! Hy vọng bạn mau chóng thăng quan, tiến chức. Mình biết 1 người 01 năm tuổi Đảng đc lên chức Chủ tịch phuờng. Và mình biết 01 người 10 năm tuổi Đảng vẫn chỉ là 01 nhân viên bảo vệ.
@ntson
Mình thì nghĩ những điều tích cực của các nước xung quanh áp dụng tốt thì mình nên học hỏi, thủ tục hiện tại còn nhiều điều quá rờm rà khi nói về thủ tục hành chính thì mọi người đều nói hành là chính.
ntson
TÍCH CỰC
12 năm
@Tran Quyen Mình còn biết 1 bác bán hàng nước là Bí thư chi bộ Đảng nữa cơ
ntson
TÍCH CỰC
12 năm
@minhtam1436 Học thì Đảng và Nhà nước ta học nhiều rồi, sẽ áp dụng trong thời gian sớm nhất, khoảng 1 hoặc 2.... trăm năm nữa. Cứ giữ vứng niềm tin cho con cháu sau này hưởng bác ạ ;)

Khoác cái áo Đỏ đi đêm đỡ sợ
prin77
CAO CẤP
12 năm
Hic..đang xài con beeline tỉ phú số đẹp..cả nhà ai cũng có 1 cái để gọi cho nhau..kiểu này thì chán quá nhỉ không biết có giữ số vs km không đây
@prin77 CHỉ là mất cái tên beeline thôi, đổi sang tên khác thôi mà. like cái gói tỉ phú 1 của nó nhất 😁
@prin77 vẫn hoạt động bình thường . bên kia nhượng lại 49% cổ phần . nên không cần lo lắng .
theo mình tìm hiểu gói cước tỷ phú là 1 tỷ tiền cước cho hoạt động gọi nội mạng . phải đóng phí duy trì 20.000/tháng . hiểu vậy có đúng và đủ chưa ?
prin77
CAO CẤP
12 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ 20k đó là để duy trì gọi free.còn sms free là 1k/ngày..nạp 20k duy trì vào vẫn thành 40k và gọi ngoại mạng được luôn.nhớ hồi đó chạy seller tỉ phú 1 sướng vãi.1 tháng bán sim+đt hơn 11tr.tiếc là chỉ được 1 tháng..=((
đoán tên mới sẽ là gì đây 😁
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangDucLinh chắc là bòline
sim đẹp Beeline h ra sao 😁
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu85 Luật bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng có hieeuk lực rồi bác ạ
Với lại, theo nguyên tắc chung & quy định của luật Dân sự, Luật Thương mại thì bên tiếp nhận doanh nghiệp bán vãn có nghĩa vụ hoàn thành những nghĩa vụ của bên bán. Nó là trách nhiệm được pháp luật quy định cụ tỉ nhằm bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng nên các bác không phải lo. 😃
Hoặc nhà mạng mới sẽ có chính sách khác (tất nhiên phải có thỏa thuận, thông báo với người tiêu dùng) :D
Qh01vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu85 cứ giữ lại không mất đâu :D
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rồi thằng Gtel này lại như thằng EVNtelecom hay Vinashin thôi, chỉ tổ đốt tiền đóng thuế è cổ của chúng ta.
@abg ông nói thế thì cứ gắn bó mà yêu nước việt nam vào, sợ khủng bố mà đâu đâu cũng cố sống cố chết phấn đấu sang mấy nước phát triển , sống sao? đẹp, tốt mà khách nó sang du lịch, sang làm ăn cũng 1 lần rồi chẳng bao giờ nữa sao???
@maruko8888 bó tay với bác
đang nói về vấn đề làm gì và được gì ? các bác cứ tìm kẽ hở để so sánh , so sánh giữa 1 nước nghèo và 1 nước giàu như thế khập khiễng không bác ? bác cứ trả lời hết những câu hỏi em đặt ra đi đã
mà k thèm cái nhau nữa, mệt, công an mạng đầy ra đấy, xem chừng mai mình lên phường cũng nên =))
@abg Nhìn thì thấy vậy thôi! Mình cũng đi nghĩa vụ quân sự rồi. Ko phải là rùa rụt cổ trốn trong góc. Mình đc giữ lại làm ở quận nhưng mình lại quyết định ra trực chiến.
Còn việc làm từ thiện thì mình ko làm đc rồi. Bản thân lo còn chưa xong, chỉ là giúp đỡ bạn bè người thân thôi! Quan điểm của mình là có giúp thì phải giúp tất cả mọi người. Mình vẫn luôn kêu gọi tẩy chay hàng TQ và tình thần người Việt.
ichuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@abg Suy nghĩ nông cạn thật. Bạn làm cái quái gì cũng là đóng thuế hết cả. Bạn mua cái gì thì trong đó cũng có thuế của bạn hết cả. Bạn làm ra sản phẩm gì mang đi bán thì bạn cũng đã đóng thuế cho nhà nước rồi đó.

Chịu khó suy nghĩ tí nếu vẫn chưa hiểu. Đóng thuế không phải chỉ duy nhất việc là mang tiền lên kho bạc nộp thì mới gọi là đóng thuế.
Tạm biệt Beeline 😁
BÁN SIM LẸ ĐI BÀ CON =))
@daurang bán ai mua? giờ không biết số đẹp beeline sẽ ra sao nhỉ?
không biết có die không nhỉ.chứ mình vẫn dung VT là chính,nhưng lần lượt sfone-HT-sập, chuyển sang VNM cũng ko ăn thua,giờ đến BL cũng không ổn rồi.Có duy nhất mạng điện lực chưa dùng
@ngoc324 Mà điện lực cũng nhập vào Viettel rồi bạn ơi
@LeST Cái này thì ai cũng biết àm bạn, báo chí đầy mà.Ý m là : từ lúc EVN té lé com sinh ra mà mất đi( bán cho VT) m cũng ko dùng tí nào
UntiEVN
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
@ngoc324 avatar của bạn chắc đang hâm mộ chelsea dzữ lắm đây, ghét barca?
@carotmen thánks bác quan tâm, nhưng thực sự em ko thích chel 1 tí nào bác ah.Xem xong trận vừa rồi em với nguôi ngoai được phần nào nỗi ức chế em xem trận bar-chel năm 2009.Em xem trận đó mà không ngửi được, 1 thằng không phải trọng tài cũng nhìn thấy MC balack ( ko biết có nhớ rõ ko), sút bóng trúng tay pique trong vóng cầm dù trọng tài đứng ngay đằng sau.
Bó tay
tiep456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù sao thì người ta cũng đã cho dân chúng hàng nghìn cơ hội làm tý phú, đâu đâu cũng có tỷ phú. hahahaha
bye beeline nhe
sim đang dùng thì giờ sao nhỉ? tháng 20k gọi chết bỏ? giờ không còn nữa sao
kang_jin
ĐẠI BÀNG
12 năm
goodbye beeline 😁

nhưng các bạn an tâm, chỉ là thương hiệu beeline mất đi thôi, sẽ có một nhà mạng mới của Gtel thay thương hiệu beeline, Gtel là một công ty TNHH viễn thông 1 thành viên trực thuộc bộ công an, nó cũng tương tự như vietel của bên bộ quốc phòng,hi vọng nó cũng phát triển và cho anh em chúng ta nhiều cơ hội lựa chọn mua sim rac, thay thương hiệu sắp tới sẽ có nhiều chương trình khuyến mãi lắm đó, hi
@kang_jin Bạn ơi 1 thành viên trực là sao , tui hk hĩu hihi
jnq1234
TÍCH CỰC
12 năm
@kang_jin Ha ha, ông Điện lực thì còn có kinh doanh điện để bù lỗ, Ông Công An có như Viettel là Quân đội đâu mà có trợ giá..biết đâu chừng lại sát nhập với VT không chừng...riết đầu 096,097,098,099 và có khi cả 095 cũng rơi vào VT mất thôi
zolahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kang_jin vì nó trực thuộc BCA nên đương nhiên nó phải làm thế nào để đuổi bọn nc ngoài đi là đúng rồi, bọn kia đầu tư gần 200 triệu USD vào đây, trong khi bán lại có 45 triệu, giá quá hời cho Gtel còn j nữa
thế là be nai cháy số hết á 😔
đang sài sim tỉ phú 1 với con em, bây giờ nghe thế này thì chán quá...., mỗi ngày tốn 1k, mà nt free gọi free, em chỉ thích mỗi nhà mạng beeline 😆
Việt Nam sắp có mạng di động mới với tên là "Ongline" hihi
theaminh81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cdduy Chuẩn không cần chỉnh đó nha bác ơi
Mình thấy Beeline này vừa qua Lào nè....😁:DQua Lào là nó bỏ Vn lìn
tên tiếp theo sẽ là "bi ai" :rolleyes:😁
duytrinh0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heokhocnhe cám ơn bác.. ý tưởng hay quá ..
nxquangdn
ĐẠI BÀNG
12 năm
K biết sim đẹp, sim tứ quý, 099 sẽ thế nào đây!!!
Đầu số đẹp nhất VN !!!
Mình dùng 1 cái Vietnamobile và ! cái Viettel, không thích Beeline.
@Từ Tôn Mình thêm cái vina nữa. Beeline sóng kém quá

Sent from my LT18i using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019