Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SkyDrive ra mắt ứng dụng dùng thử cho Windows và OS X Lion, chỉ còn miễn phí 7GB

Duy Luân
23/4/2012 22:6Phản hồi: 170
SkyDrive ra mắt ứng dụng dùng thử cho Windows và OS X Lion, chỉ còn miễn phí 7GB

Microsoft vừa ra mắt bản dùng thử của ứng dụng SkyDrive dành cho Windows 8/7/Vista với hơn 106 ngôn ngữ được hỗ trợ. Một phiên bản dành cho OS X Lion cũng được hãng phát hành nhằm giúp người dùng truy cập và quản lí tài khoản SkyDrive của mình ngay từ Finder. Ứng dụng SkyDrive cho Windows và Mac sẽ dùng một thư mục chính để đồng bộ với SkyDrive, tương tự như cách mà dich vụ Dropbox hoạt động. Người dùng có thể kéo thả tập tin để tiến hành đồng bộ và dung lượng tối đa một tập tin có thể tải lên là 2GB. Đặc biệt, phiên bản SkyDrive trên Windows cung cấp tính năng "Fetch File" giúp truy cập tập tin chứa trong máy tính của bạn từ bất kì nơi đâu thông qua trang web SkyDrive.

Ứng dụng SkyDrive cho hệ điều hành Windows Phone, iOS cũng đã được cập nhật phiên bản mới. Người dùng các hệ điều hành này đã có thể xóa, đổi tên và di chuyển tập tin trong tài khoản của mình. Phần mềm mới đã được trang khả năng xoay màn hình tùy theo phương cầm máy, hiệu suất chung được cải thiện và nhiều lỗi cũng đã được khắc phục. SkyDrive giờ đây đã cũng đã tương thích với iPad (hỗ trợ màn hình Retina của iPad 2012), cung cấp cho người dùng những tính năng tương tự như bản trên iPhone.

Cũng trong dịp này, Microsoft đã giảm dung lượng lưu trữ cho tài khoản miễn phí từ 25GB xuống còn 7GB. Theo Microsoft, 99,94% người dùng SkyDrive dùng ít hơn 7GB và rằng mức dung lượng này "đủ để chứa 20.000 tập tin văn phòng và 7.000 bức ảnh". Công ty tin rằng việc giảm dung lượng sẽ không ảnh hưởng đến nhiều khách hàng của mình. Người dùng SkyDrive đã tải bất kì thứ gì đó lên tài khoản (tính đến ngày 22/4) vẫn có thể dùng 25GB lưu trữ như từ trước đến nay nhưng phải kích hoạt bằng cách truy cập vào đây và nhấn nút "Free upgrade". Microsoft nói những ai dùng trên 4GB sẽ tự động chuyển sang 25GB nhưng mình đã dùng 5,4GB mà không được tự chuyển đổi, phải nhấn Free Upgrade như trên.

Tải về SkyDrive cho Windows 8/7/Vista
Tải về SkyDrive cho Mac OS X Lion
Tải về SkyDrive cho Windows Phone
Tải về SkyDrive cho iOS (đã hỗ trợ iPad)

Ảnh chụp màn hình giao diện SkyDrive trên Mac, Windows, Windows Phone và iOS

Video giới thiệu về SkyDrive mới
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caillou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá tuyệt iu Microsoft quá ^^
Không nhớ mình dùng hết bao nhiêu nữa, hình như chưa tới 4GB thì phải
anh_knight
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nightfox23 không cần dùng đến 4gb đâu bạn.cứ vào upgrade bình thuờng thôi.tui lên 25 rồi
Không biết tốc độ thế nào??? Nếu như Dropbox thì cũng đáng để thử đấy...
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới dùng có 3.1 GB mà vẫn được nâng cấp lên 25GB như trước nè! 😃
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@SilverA acc cũ trước khi chính sách này ban ra là được quay trở lại 25 GB miễn phí mà 😃, còn cái mới đk thì nằm im ở đấy.
mình cũng lên 25gb rồi quá đã
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
ặc, ko ưu tiên cho người dùng winphone luôn 8-x. Mặc dù 7GB cũng dư, nhưng mình vẫn thích dung lượng cao cơ
p.s: update lại thông tin là bất cứ ai cũng có thể up lên 25GB lại như cũ, khà khà (mình có acc lâu rồi, mới xài chưa được 1MB mà up lên vẫn được 😁)
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
cái soft cho windows với Mac ko ổn lắm. cài vào cái là nó Sync toàn bộ từ server vè nên lại gỡ ra vì mình úp lên đấy tới 20gb rồi, nhét cả đống vào máy chắc die 😆

Ms chưa có kinh nghiệm làm cái này như Dropbox. phải có chọn sync thư mục nào mới đúng. Ngoài ra làm thêm cửa sổ để quản lý file online (chức năng giống web với app trên mobile) và khả năng upload tốc độ cao mới ổn
@hieubf àh, tớ hiểu rồi, đúng là Sky ko làm đc cái này !
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@dualshock mới ra thì thiếu, hy vọng sau là đủ 😃
@hieubf mới gì nữa? cũng phải 5,6 năm rồi, chỉ là mới ra app cài trên pc, mac. trên website vẫn ko bắt được link trực tiếp thì còn khướt mới nâng cấp
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@nhimret app mới ra hiểu chưa, còn sky này mình dùng cũng 5 năm rồi =)), missunderstanding
caillou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã cài đặt và sử dụng như Dropbox. Quá tuyệt với dung lượng của em nó. Hehe, đang dọn nhà từ Dropbox sang Skydrive.
Sao mình ko thể vào được live.com nhỉ? Ai giúp đỡ với
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenlinh712 hồi nãy mình cũng ko vào được nền phải xài tới proxy
@nguyenlinh712 live.vn đi 😁
em dùng skydrive từ rất lâu rồi, nhưng có lẽ chưa đc ms chăm chút, hi vọng ngày càng tiện dụng
Hỗ trợ XP dùm em
@dualshock Windows XP hình như không được hỗ trợ bạn ạ. Sao bạn ko up lên Windows 7 đi
live.com đang tạm thời "ngủ đông" ^^
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang down về thử, thấy hay hay.....
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ có người cũ mới đc lên 25 GB :x
danlv
TÍCH CỰC
12 năm
@foolguy đúng là người dùng cũ mới lên đc 25 gb 😃 ,acc của mình up lên có 2mb mà cũng nâng được 25gb rồi 😁
Mình đang dùng SkyDrive để lưu trữ hơn 8G tài liệu và phần mềm, Tổng số vẫn là 25 Gb lưu chữ.
@Hoang_S lưu trữ chứ ko phải lưu chữ nhé bác yêu công nghệ nhưng đừng ghét chính tả chứ
Hix. Mình bị xuống còn có 7GB rồi. Dùng Skydrive từ 2007. khổ thân tôi thế. Buồn
noruler
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenlinh712 bạn vẫn có thể up lên 25Gb đc mà 😃
Metallicy
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenlinh712 Em vào kiểm tra lại cũng thấy chỉ còn free có 7gb nhưng vào link trong bài thì cũng được nâng cấp free lên 25gb như cũ rồi, bác thử xem nhé.
@nguyenlinh712 Chắc ai dùng nhiều thì phải trả tiền đây.
em ít khi dùng skydrive nên chắc nó cho thoải mái 25Gh dù gì cũng chả động chạm đến tài nguyên của nó.
@nguyenlinh712 ban có thể năng lên 25 g ma .mình làm dc rồi .ko cần phai luu tru hon 4 g đâu
seven2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenlinh712 bạn vào link của chủ thớt và update free nhé, của m trc up lên chưa đầy 1MB mà bây h 25G^^. tất nhiên là trước đó bạn có up file gì đó lên rồi. Mà mình thấy những tài liệu thực sự cần thiết để back up cũng không đến 7GB đâu trong khi đó còn rất nhiều kho lưu trữ khác như FB, Dropbox, Box.net,... Mỗi loại lưu trữ một tài khoản cũng đc khoảng 20G rồi^^
thêm cái hay nữa
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn khong giống beta lắm, hình như chính thức á, chỉ là thiếu tính năng thôi chứ sync ổn định 😁
Bạn nào người dùng cũ thì clink vào QUẢN LÝ LƯU TRỮ ở bên trái. Khi click sẽ sang trang quản lý dung lượng của mình. Có nút Free 25GB. Click vào đấy sẽ lại có 25GB bình thường ^^. May quá, vẫn còn kịp. Anh em làm nhanh ko áp luật mới
@nguyenlinh712 nút ở đâu hả bác, bác nào chụp cái ảnh share lên đây với, tìm mãi ko thấy nút đấy đâu, chỉ thấy nó bắt nộp 210k/năm để thêm 20gb thôi
@Cherub10 kích chuột file vao skydrive đang chay trên máy tính ( ở thanh công cu máy tính , chọn managa storage ,rồi nó vào web ,rồi lapf tiếp .rất đơn gian
Sài cái này rồi
Ko ổn tí nào
Cái Skydrive trên PC nó download nguyên cả kho dữ liệu 15GB của em về máy tính
Như thế vừa chật ổ cứng vừa mất tính cơ động linh hoạt @@

Đã uninstall rồi @@
@yudhoyono Hình như dropbox cũng thế mà bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019