Thêm 1 cách Unlock iPhone dễ dàng nhất(Sử dụng sim ghép,Ko cần SAM)

VICKEY333
24/4/2012 7:22Phản hồi: 201
Mình đã test kĩ và mỗi phát mỗi dính.Nay mình hướng dẫn lại chính xác 100%(đã test trên 4s 5.0 Lock Verizon)

Thông báo : Hôm nay 27/4,Apple fix lỗi rồi nên ko thể làm cách này dc nữa

Đầu tiên xin nói về ưu nhược của cách này so với cách phổ biến hiện nay là SAM

+ Không cần Jb(4s 5.1)
+ Không liên quan đến thông số cho SAM(với SAM phải chính xác mới thành công)
+ Chỉ vài bước đơn giản không dài dòng

- Chỉ dùng dc cho máy sử dụng sim ghép

Thông tin bên lề để các bạn chưa biết khỏi thắc mắc:
*Sau khi unlock xong thì tắt,mở máy,làm gì thì làm miễn ko thay sim khác thì có sóng rất nhanh,mình test từ lúc hiện Lockscreen đến khi có sóng là 7s

*Bạn hay thay đổi sim?vậy thì bạn làm mỗi sim 1 lần như thế này.Và mỗi lần xong bạn lưu các file,floder trong thư mục Var/root/Library/Lockdown/ >>> trước khi gắn sim nào vào thì bạn lấy Lockdown của sim đó chép vào theo đường dẫn trên(nên xóa lockdown của sim trước đó trước khi chép lockdown sim sắp đưa vào)

*Khi restore hay update FW thì có sóng ko?Bây giờ thì chắc chắn có còn sau này thì chưa biết nhưng khả năng có vẫn rất cao.Vì cái chính yếu nó nằm trong Lockdown hết rồi,mình thiết nghĩ trừ phi Aplle thay đổi cấu trúc hoạt động iOS,mà điều này ko phải 1 sớm 1 chiều

Các bước thực hiện,hình ảnh cụ thể

1/Reset để active lại(với máy Jb dc thì rất đơn giản,chỉ cần lấy sim ra rồi xóa hết
trong Lockdown.(mình nhận thấy nếu xóa hết file trong Lockdown này thì tỉ lệ active 100%)

Quảng cáo

2/Gắn sim ghép kèm thẻ sim vào,lúc này iphone đòi active như lúc máy mới.

Để im cho nó chạy,chút xíu sẽ hiện thông báo như hình là xong active lần 1

Quảng cáo

3/Vừa active xong thì rút sim ghép ra(có thể chia tay từ đây) và gắn khay sim iphone + thẻ sim vào, và nhấn OK với thông báo trước đó

Sau khi gắn sim và click Ok thì khởi động máy lại ngay lập tức để cho chắc bước sau nó đòi active lại.Sau khi khởi động lại đừng đụng chạm gì hết,đợi xíu nó sẽ đòi active lại như hình

Trong hình do máy mình dùng Quickdo và ẩn thanh Slide to uclock nên đến đây các bạn cứ trượt ngang để active lần 2

"Lại là bước cho nước sôi,sau ba phút chắt nước ra"

4/Và sau ba phút đợi đó đã active xong và sóng hiện 5 vạch.

Xong là sẽ có sóng 100%

Toàn bộ quá trình không dùng cáp và itunes

Đến đây quá trình hoàn tất,nếu máy Jb thì bạn vào đường dẫn đầu bài để lưu lockdown lại
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bonybi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm đến B4, vẫn ko active đc bạn ui, có thể giúp mình ko? máy mình Verizon 5.1
nhocjojo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cái máy đơn giản là GSM thì dễ làm, chứ gặp phải mấy thằng như Verizon or Sprint thì đến nản wifi or cáp gì cũng fail hoài
@nhocjojo Máy mình ko biết là mạng nào nhưng 95% là Verizon, 5% còn lại là sprint hoặc Vodafone
máy mình là iphone4 lock BB02.10 đang dùng sim ghép,cho mình hỏi active bằng wifi là làm sao vậy bạn?bạn có thể nói rõ giúp mình được không?mình gà lắm 😃 !THANK
@aliboy Máy bạn đang dùng Sim ghép thì làm theo bài này để tạm biệt nó , dùng luôn khay sim gốc như máy world
http://www.tinhte.vn/threads/1216959/

(Phần II) Hướng dẫn sao lưu khôi phục unlock bằng phần mềm | Viết bởi ngocha2006

Tạm thời chia buồn với các bác chậm chân,Apple đã fix lỗi từ 27-4.Không còn khả năng unlock với Sam được nữa.Anh em đã sao lưu Lockdown vẫn sử dụng bình thường với sim đó. Phần II: Mình sẽ hướng dẫn các bạn sao lưu khôi phục lại việc Unlock.
tinhte.vn

Còn iphone nào khi mới restore mà ko jailbreak ( hackactive) thì phải cắm vào itunes để nó tự active thì mới vào đc màn hình home , lên ios 5 thì có thêm tính năng active qua wifi ko cần cắm vào máy tính kết nối itunes 😁
muidao
TÍCH CỰC
12 năm
có nghĩa là reset all data hả bác ,
@muidao Đơn giản là bác làm sao cho nó phải bắt mình active lại,cũng có thể gắn sim khác với khay gốc vào là gốc bắt active liền.

Nhưng theo mình đoán các bạn gặp khó khăn có lẽ vì ko xóa hết các file trong thư mục var/root/Library/Lockdown/

Theo mình các file này khi xóa hêt sẽ dễ active nhận sóng hơn là để vì hình như mỗi sim gắn vào nó đều lưu lại trong này
nhocjojo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VICKEY333 4S FW 5.1 có Jailbreak đc đâu mà can thiệp vào hệ thống xóa để xóa file
Bạn nói rõ đi. VIết thế này chung chung lắm
@hoang_langtudj Chi tiết lắm rồi đó bạn.Đọc từ từ thôi,rất dễ.Mình thấy cái này là dễ nhất
mấy cái máy đơn giản là GSM thì dễ làm, chứ gặp phải mấy thằng như Verizon or Sprint thì đến nản wifi or cáp gì cũng fail hoài
BAC NOI SAO DAY CHU MAY MINH VERZON LAM 1 PHAT LEN NGAY
THU RESTORE ,RESET ALL SETTING,ẺASE ALL.... LAM DU THU SONG VAN LEN PHA PHA
DAC BIET CHIKICH 1 LAN O CAN TOI LAN THU 2
TU HWA TOI GIO RESTORE LAI 4 LAN DE THU TAT CA DEU OK
nhocjojo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoi0509 nếu máy bác là Verizon FW 5.1 mà active đc thì xem như bạn gặp may mắn. chứ unlock kiểu này rất đơn giản ai cũng có thể làm thì ko thể nào làm sai or thiếu bước nào đc
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoi0509 e cùng liều rs lại mà chỉ tầm 10s là lại có sóng ngon rồi 😁
Đã test cách này rồi
Đại khái là dùng sim ghép + sim nhà mạng active qua wifi
Sau đó khởi động lại
Nhét sim nhà mạng vào vứt sim ghép đi nó bắt active 1 lần nữa rồi vào luôn bên trong
Nhanh gọn lẹ, k dùng tới sam sò
bác nào chỉ em cách active bằng wifi với?
Giờ mình có công chuyện.Tối nay mình thức đợi C1 mình sẽ chụp ảnh chi tiết từng bước cho các bạn rõ.Mình khẳng định đây là cách rất rất dễ so với cách dùng SAM
@VICKEY333 rất tốt,bạn cố gắng hướng dẫn cụ thể và chi tiết nhé,thank bạn nhiều nhiều
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi. Máy em IP4 em check là T2.
Nó đang ở 4.3.5 BB 4.10.01 thì em có active được không ạ?
Máy mình baseband 01.59 không xài sim ghép, vậy có làm được không ha bạn.
@vovantuan20042000 bác 0 xài sim ghép thì cứ ulatra mà tiến đừng bon chen bác à
truongvina
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xác nhận cách làm này rất hay và nhanh
nkphuongxp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ làm tới bước bỏ sim VN vào để active thì bị... Có cao nhân nào có ý kiến gì không ạ... đều thử bằng itunes lẫn wifi hết rồi >"<

4s 5.1 AT&T
Sim VN : Viettel

@nkphuongxp phải bước đầu khi gắn sim ghép và sim nhà mạng vào nó kêu đăng kí roaming gì không bạn. nên đổi sim ghép xem sao
kaka3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chelseafc.vn mình cũng bị y như bác này..........dùng R-sim 4.1 bác nào biết giúp với....😔(
@nkphuongxp Ccáh mình ko đụng gì tời itunes bạn ah
zongsheng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nkphuongxp đâu cần active bằng itunes 😔 mình active bằng wifi ok mà ....
máy 4s Sprint ios 5.1 dùng r-sim 3.2 chạy vina - vietnammobile ok 😁
muidao
TÍCH CỰC
12 năm
tối này đợi hướng dẫn hình ảnh của bác hihih
Cho thong tin cua Chu thot vao toi nay.
rontre
ĐẠI BÀNG
12 năm
Test ok. iphone 4s 5.0.1 At&t sim ghép r sim đời đầu
Thanks bác chủ
nhanh gọn, khỏi phải SAM siết gì hết. Test ok.
ndhler
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã thành công 2 con 4s 5.01 và 5.1
5.1 thì restore lại
5.01 thì xóa file trong folder Lockdown
thatthi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Unlock bang cach nay thi sau nay tat hoac mo may thi co can phai dung sim ghep nua khong Bac?hay la tu len song luon?
ndhler
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thatthi tự lên sóng lun pác, lên rất nhanh ;)
thatthi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndhler Vậy nếu mình up lên firmware mới thì thế nào hả Bác ? có phải unlock lại không?
@thatthi chắc chắn là có. mà không chắc là còn có thể dùng được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019