Samsung giới thiệu chip Exynos 4 bốn nhân 1.4Ghz cho Galaxy mới

Didu
26/4/2012 3:22Phản hồi: 329
Samsung giới thiệu chip Exynos 4 bốn nhân 1.4Ghz cho Galaxy mới

Samsung hôm nay đã chính thức giới thiệu con chip xử lý thế hệ mới với bốn nhân xử lý mang tên Exynos 4 Quad. Đây là phiên bản nâng cấp từ Exynos 4 hai nhân với những công nghệ chế tạo mới, đem lại hiệu năng xử lý ấn tượng trong khi giảm công suất tiêu thụ điện. Exynos 4 Quad được chế tạo trên nền công nghệ 32nm với bốn nhân xử lý hoạt động ở tốc độ 1.4Ghz. Và Samsung cũng đã xác nhận với chúng ta rằng chiếc smartphone Galaxy sắp được họ trình làng tại London vào ngày 3/5 tới sẽ sử dụng chip xử lý thế hệ mới này.

Exynos 4 Quad sử dụng nhân xử lý ARM Cortex A9 và được chế tạo với công nghệ High-k Metal Gate. Khi so sánh với Exynos 4 hai nhân 45nm, chip mới mang lại tốc độ xử lý nhanh hơn hai lần nhưng công suất tiêu thụ điện lại giảm 20%. Samsung Exynos 4 Quad hỗ trợ khả năng tắt/bật từng nhân xử lý cũng như tự điều chỉnh điện áp và xung nhịp mỗi nhân tuỳ từng tác vụ mà nó xử lý để tối ưu khả năng tiết kiệm điện năng. Ngoài ra, chip xử lý còn có khả năng xử lý video Full-HD ở tốc độ 30 khung hình/giây. Bên cạnh sử dụng cho những smartphone do chính mình sản xuất, Samsung cũng sẽ cấp phép sử dụng cho những nhà sản xuất phần cứng khác.

Nguồn: Engadget
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn bị hàng nóng nào.
Chính xác là 4 nhân và tốc độ là 1.4Ghz...
@cuhiep oh dế ,S3 =)))
S III vs one X 😃
@wimax16vnn One X bị vùi lấp rồi
hiệu năng xử lí đồ hoạ của gpu theo cấp bậc nè ông
Tẹcga 3 one x < ip4s < gs3 < new iPad
@wimax16vnn one x làm gì có cửa bác.😁
@duykhanh279 Chắc à. One X có gì để chê chứ? Pin ư? Chờ xem pin của S3 thế nào nhé.
S3 càng tới giờ G càng hot.
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung number 1 , càng ngày càng đỉnh cao
ĐÚNG LÀ CÔNG NGHỆ ĐI NHANH THẬT
bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung vs nvidia
Nóng quá lại nắp quạt Tản nhiệt
@anchoi_khongso_muaroi_t ok nếu nậy thì ko có gì , cứ tưởng bác ko đọc gì thấy 4 nhân vào phán như thánh :p
@lilude56214 Chả biết gì thì đừng phát biểu, có biết 45nm và 32nm nó khác nhau cái gì ko? Ko biết thì miễn bàn nhé. Mệt ghê.

Xem ra mấy lời chém gió của Stephen Elop cũng có tác dụng với một số người ở tinhte này. hihi
@lilude56214 Haha cái này có cả cái đồ thị nó hiện ra trên màn hình so sánh còn gì. Còn chắc cũng là 1 chiêu marketing. Tiết kiệmhay k nó còn tuỳ bạn dùng làm gì. Ví dụ nếu bạn làm tác vụ nặng chơi game chẳng hạn nó phải đẩy cả 4 core lên xung cao thì chắc chắn tốn hơn 2 nhân. Còn bạn lam cac tác vụ bình thuơng có the no tiet kiem hon nhieu.
@sunspider ko biết nhưng vẫn cứ thích phát biểu 😆
Chờ xem s3 có đẹp ko đã
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsum tổ chức sự kiện riêng cho SIII giống như Apple làm cho Iphone vậy.Chờ hàng nóng và đỉnh thôi
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
haizz!!! ước jì mình là e của a Cường đôla. muốn mua jì cũng đc. chứ bây jờ hàng công nghệ ngày càng nhiều. làm say lòng của mình ùi đó nha
@kutj' Cường đôla đâu có em ,mà chỉ có con trai vừa đẻ với Hồ Ngọc Hà đó ,ông ước làm con anh cường đi hihihi 😁
hoang278
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kutj' Với cái ước mơ này thì muôn đời không mua nổi 1 cái Nokia 1110 chứ đừng nói smartphone +_+.
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alexxlee101 hihi. thui mình 19+ ùi nên ko dám ước như zậy
cuộc đua 4 nhân......
alienware12
ĐẠI BÀNG
12 năm
ba bốn nhân làm gì đâu chỉ tổn hao pin, điện thoại chạy 1 nhân còn không hết
@hackertheking bạn nhầm thì phải chỉ nghe NOKIA nói chứ apple đời nào bảo thủ chip 1 nhân, nếu bảo thủ thì đâu ra 4s, new ipad
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alienware12 thời buổi này chơi những game đồ họa cao và nội dung hay phải dùng hai nhân rồi , nhiều lúc chơi Modern Combatt 2 trên galaxy S II còn bị giật hoặc chậm huống chi 1 nhân chơi xếp kim cương ah ?
@alienware12 ay da dung noi the ban..ban thu chay da nhiem su dung nhieu chuc nang cung luc xem chip 1 nhan co lam cho cai vong tron loading quay tit va cho dai co ra ko ban ..dung smartphone ma phai ngoi doi load ve da buc mjnh roi huong chi dung cai may dat tien thi muon dap di luon do'
@alienware12 ay da dung noi the ban..ban thu chay da nhiem su dung nhieu chuc nang cung luc xem chip 1 nhan co lam cho cai vong tron loading quay tit va cho dai co ra ko ban ..dung smartphone ma phai ngoi doi load ve da buc mjnh roi huong chi dung cai may dat tien thi muon dap di luon do'
Bao giờ mới đc cầm em sIII trên tay đây.chẹppp
chơi game đã đây, nhưng các cụ sao ko cách mạng pin nhỉ >"<1
Chắc lẽ Pin se dùng được lâu đây
săp sửa có vài bác Ifan vào chém như chém fruit ninja này 😁
@aaaakien Ifan thì sao nhỉ , sao phải xoắn này nọ vậy bác :eek: ( em ko thuộc fan nào hết )
@HoangDucLinh hô hô , em xoắn gì đâu , em cũng chẳng phải fan nao hết, em dùng WP , cơ bản dạo này thấy trên tinh te các bác chém nhau nhiều quá lên em dự đoán vậy thôi :p
ngon đấy nhanh nào hehe
Chip của samsung thi ko phải bàn, chờ mỗi thiết kế của SIII thôi
hoang278
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hutbin Bác k quan tâm đến giá ah? Vớ vẩn 18-20tr +_+.
wao~ không biết điểm số thế nào nhỉ.
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
@hiepthong Antutu đã có điểm rồi đấy bác. S3 đc tầm 14k 15k ( thấy hơn transformer 1 ít ), đoán thế vì nó k cho điểm chi tiết. Cấu hình : quad 1.4, màn 4.6 hd 720, cam sau 12, cam trc 2, ram 1gb...

Sent from my LG-P936 using Tinhte.vn
@ktphoenix Biết là nó chắc chắn là cao hơn nhưng mà không ngờ ghê vậy, dòng exynos này của samsung vượt trội quá.
chatnever
TÍCH CỰC
12 năm
@hiepthong Thông thường những sản phẩm ra sau luôn cố gắng để xuất sắc hơn các sản phẩm trước, nhưng mà hơn những 20% thì ghê gớm quá.
@chatnever Mình nghĩ là hơn, chip của Samsung lun cho hiệu năng cao hơn, như năm ngoái là Optimus 2X xài Tegra 2 và Sensation xài Snapdragon M8260 ak, cùng là dual core hết mà tới khi S2 ra mắt xài Exynos thì 2X và Sensation đều hít khói...
Lịch sử có lẽ sẽ tiếp tục lặp lại với sự góp mặt của S3, One X và Optimus 4X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019