Hơn một nửa số tablet Android bán ra là Kindle Fire

Didu
27/4/2012 6:45Phản hồi: 152
Hơn một nửa số tablet Android bán ra là Kindle Fire

Công ty nghiên cứu thị trường comScore mới đây đưa ra số liệu do họ thống kê cho thấy thị phần của tablet Kindle Fire chiếm hơn 50% so với những tablet chạy Android khác. Được bán ra từ cuối năm ngoái với mức giá rất hợp lý là 199USD, Kindle Fire đã thống lĩnh thị trường tablet giá rẻ và danh hiệu tablet chạy Android bán chạy nhất không thể nào tuột khỏi tay của nó. Theo comScore, Amazon Kindle Fire hiện chiếm 54,4% thị phần tablet Android, bỏ xa dòng Galaxy Tab của Samsung đứng thứ hai với 15,4%. Những cái tên tiếp theo trong danh sách lần lượt là Motorola Xoom, ASUS Transformer, Toshiba AT100... Đây có thể coi là một thành công lớn cho Amazon trên thị trường tablet chạy Android.

Amazon mới đây cũng đã công bố kết quả kinh doanh quý 1 trong năm 2012. Theo đó, Amazon ghi nhận doanh thu 13,18 tỉ USD trong ba tháng đầu năm, tăng từ 9,86 tỉ USD so với cùng kỳ năm ngoái. Tuy nhiên, lợi nhuận đã giảm 35% so với một năm trước chỉ còn 130 triệu USD (so với 201 triệu USD).

Nguồn: 9to5 Mac
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Google sẽ làm gì đây? chiếc máy tính bảng Android thành công nhất lại không có sự đóng góp của họ ngoại trừ cái hệ hiều hành được phát miễn phí. Không Google Play, không có bất cứ app hay dịch vụ nào khác của Google.
@keirlord Google trước cũng ko có kinh nghiệm trong os cho smartphone và giờ android mạnh mẽ ntn ? 😃 Và cũng có tin tháng 6 tới Google & Asus chuẩn bị ra MTB,mình hi vọng nó sẽ là đối thủ của KF 😁
@sssii Giả sử Amazon chấp nhận bán mình và Apple đồng ý mua thì tại thời điểm hiện tại theo thị giá Apple mua được 5,5 Amazon
nova_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuhai6 ko là ko thế lào dek chịu cập nhật thông tin gj hết ngu mà tỏ vẻ nguy hiểm là anh ấy :p
@vuhai6 Google đang ngỏm 😁
Rẻ mà. Ng ít tiền lúc nsof cũng chiếm số đông
ko hiểu trong năm nay có Fire 2 ko nhỉ ? sắp đi làm rùi cũng cần 1 con nhỏ gọn đỡ phải vác lap đi :rolleyes:
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
giá cả hợp lý + chất lượng máy ổn định -> chiếm lĩnh thị trường ???
sao k có nook ...??
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
@dioxit15 nook bên Mỹ có thương hiệu ko nổi như kindle bạn ơi 😃
@dioxit15 PR không tôt nên ít người biết tới quá chứ sao . Ngay như mình muốn mua 1 con nook cũng chẳng bít đi đâu kiếm . Còn kindle thì tùy ý chạy đại ra cửa hàng nào cũng đc
Giá rẻ nên bá đạo về thị phần là phải rồi!:p
elroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@joinylangtu Báo đạo nghĩa là gì thế bạn ? giải thích hộ mình với
@elroy Bạn cứ chọc mình hoài!Chém gió 1 tí chơi đấy mà!
@joinylangtu rẻ chưa hẳn là tất đâu bác, nhưng đồ Tàu mà làm gương, hehe. KF thực sự là tốt :p
vãi hàng, toàn là KF và GT
duylinh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
honey comb 3.2 dùng hơi chán.Chả biết 4.0 có theo vết xe đổ đó ko
đơn giản chỉ vì nó quá rẻ 😃
Kindle Fire quá xứng đáng.
Một chiếc máy có màn hình đẹp, chất lượng sản phẩm tốt với giá rất cạnh tranh.
con này ko cho chạy google play chán nhỉ.
tarikrkik
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu Giờ chạy android ICS ngon lành
Nook còn good hơn kindle nhiu , chỉ tại nook ở Vn ko dc ưa chuộng bằng , chổ bán nook còn hạn chế so với kindle, chắc chênh nhau 50 $ nên đo cũng là trở ngại của nook so với kindle
khi nào còn kindle fire thì tablet tàu khựa hết đất sống , vote ủng hộ amazon mạnh nào các bạn
đúng là những cái đầu kiệt xuất toàn ở Mỹ
@sonhaxatac Mình làm nghề....chống và đề phòng Mỹ ! ( tuỳ các bạn suy nghĩ nhé ) 😃

Nhưng phải thừa nhận Mỹ rất KHÔN và TINH RANH ! Họ nắm đằng cán, Sam,Htc,Nokia.....toàn phải nương thân bởi....Google !

Mình hiện đang xài 4S và cũng vừa mua 1 chú KF cũ giá 3tr8 ! Và với 3.8 thì thật sự mình muốn trào nước mắt vì năm ngoái móc 3tr650 mua cái Nokia C5-00 !

Giá trị của KF mang lại quả thật là khoa lòng có MTB nào có thể đáp ứng đc, ( dĩ nhiên ở tầm giá đó, và so với iPad thì....ko thể nào ! )
hoho! Em cũng có 1 em Kindle, đang tính bán mà đọc tin này chắc thôi quá!
Ngon bổ rẻ chẳng dại gì mà ko mua
lại nhỉ .cái vụ này hình như google chả chấm mút dc gì a .hình như amazon có kho ứng dụng riêng thi phải .
Ngon bổ rẽ thì được nhiều người lựa chọn là đúng rồi
Kindle duyệt web wifi có nhanh bằng ipad 1 ko các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019