[Laucher] Apex Launcher Pro 1.4 Final (laucher ICS, JB hoàn hảo nhất)

tuan0saker
1/5/2012 5:9Phản hồi: 344
[Laucher] Apex Launcher Pro 1.4 Final (laucher ICS, JB hoàn hảo nhất)
Apex Laucher Pro
For Android 4 ICS trở lên nhé!
Update bản mới 1.4 Final 4/1/2013

INTRODUCTION:Ai đã từng dùng apex launcher rồi thì chắc sẽ đồng ý với mình, ai chưa dùng bao h thì hãy tin mình đi, Apex Laucher là cái Launcher ICS đẹp nhất, ổn định nhất, nhiều tùy biến nhất :X:X​

Mình cũng thích Apex laucher ở 1 điểm nữa , đó là nó có hẳn 1 website để cho người dùng report bug, suggest và vote những tính năng mới mà họ muốn sẽ xuất hiện ở lần update tới, idea nào nhiều vote sẽ được đưa vào bản cập nhật. Các bạn có thể vào vote/suggest ý tưởng tại đây: http://apexlauncher.uservoice.com/forums/146396-apex-general-feedback ( mình cũng đóng góp 1 cái ý tưởng, đó là thêm chức năng giữ phím menu để tìm kiếm app cho những máy k có phím search, ví dụ như s2 của mình, nhưng được có vài chục vote à 😔 ) *update*: tính năng này đã có trên bản 1.1.1😁

Những tính năng khiến Apex Laucher đáng dùng :
- Multiple configurable drawer tabs - có thể add thêm các tab phụ, thay vì chỉ có 2 tab là apps và widget, ví dụ như Games, tool, favorite..

*Note*Muốn có 3 tab như mình thì vào apex setting, enable secondary tab, ta có 2 tap, enable tiếp widget tab, rồi thoát ra bấm vào tab widget>bấm vào switch to apps , ta có thêm 1 tab nữa, vậy là có 3 tab tha hồ mà tùy biến :D

- Unread count notifications - hiển thị số sms mới, missed call, email trên icon ngoài homescreen.
- Dock swipe gestures- cái này mình chưa vọc đến, chắc là kéo icon trên dock để laucher 1 app khác giống go laucher.
- Two finger gestures- cái này hot nè, kéo 2 ngón tay lên hoặc xuống để làm gì đó tuỳ bạn, mình để kéo 2 ngón tay lên là vào task manager :-bd
- More transition effects - thêm nhiều hiệu ứng mới so với bản thường, k nhiều bằng go nhưng mình thấy mượt+ tinh tế hơn effect go laucher:D
- Batch add option for folders - thêm apps vào fouderr theo số lượng lớn, k cần phải kéo thả từng cái 1 nữa.
- Option to merge folder contents- kéo thả folder này đè lên folder kia> 2 cái hoà làm 1 :D
- Widgets in dock (1x1 only) - cho được widget 1x1 vào dock :eek:, ví dụ như widget đật tắt wifi, 3g, widget báo ram free.. khá cool :D
- Overlapping widgets - cho các widget đè lên nhau.
- More features on the way! - no comment :p

Đấy là tất cả những gì bạn nhận được khi mua bản Pro của Apex , hoặc download file apk bản pro dưới đây về;):p Nhưng mình hoàn toàn k khuyến khích việc này, ai có lòng+ có lực nên mua apps để ủng hộ các dev, rất đáng cho 1 laucher tuyệt vời thế này. :D Thực sự khi mình đọc changelog bản pro khi nó vừa ra, mình đã rất muốn mua, nhưng khổ nỗi k có thẻ ,, cũng chả có tk ngân hàng... =))

*Download*
-bản 1.2 final có thêm 1 tính năng rất hay là cho phép dùng gesture/apex action để vào recent app. :D
-Update 1.2.5: http://www.mediafire.com/?419ox0s4zvt4n4s
-bản 1.3 beta 5 có thêm chức năng add nhiều tab, muốn bao nhiêu cũng được :Dhttp://uploadmirrors.com/download/3DGM6ECQ/abt5_0.apk

Quảng cáo

Bản này có thêm tính năng giữ phím menu để vào chức năng tìm kiếm như mình đã nói ở trên, đúng là cầu được ước thấy:D. Cải thiện hiệu ứng chuyển trang giữa các home screen, mình thấy mượt hơn hẳn bản cũ :-bd
- UPDATE 1.4 Final http://appstore.vn/android/home/app/5362
** INSTALLATION NOTE** :
KHI cài chỉ có một lưu ý là Uninstall bản cũ trước khi cài bản mới, nếu có vấn đề gì thì hãng đọc tiếp vì đoạn dưới mình viết khá lằng nhằng :p

Nếu gặp lỗi Application not installed thì reboot, cài lại, vẫn không được thì cop file cài vào system/app như hướng dẫn dưới.
Nếu bạn nào dùng rom có sẵn Apex laucher rồi thì dùng titanium backup uninstall đi, sau đó dùng root explorer( ai k biết dùng root ex sẻarch diễn đàn, google) cóp file cài vừa down về vào system/app , sau đó cài bình thường, ẸNJOY!! :D:D Lưu ý trước khi uninstall nên vào root explorer trước để có đường lui, ko sẽ bị giống bạn ở dưới thì lại khổ :D:D
Note 2: thấy có bạn report thế này:
nguyên nhân là do trong rom bạn ý chỉ cài duy nhất một laucher là apex laucher , giải pháp thì trước khi uninstall, vào root exprorer ( hay trình quản lý file nào có chức năng tương tự) rồi thoát ra, mục đích là để root exproer lọt vào danh sách recent apps, sau đó uninstall apex đi, tiếp theo giữ phím home để vào recent apps, vào root exproer cóp file cài vừa down về vào system/app , sau đó cài bình thường.

Quảng cáo

Bonus cho anh em vài tấm hình máy mình :D

[

Lần đầu tiên viết bài mang tính cống hiến ( trc đây toàn hưởng thụ suông+ ngụp lặn ở box mua bán :p) , ai thấy có ích bấm thank hộ cái nhé, cũng chả để làm gì đâu, cho vui thôi :D
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zippi
TÍCH CỰC
12 năm
có cái hình cho dễ tưởng tượng bro ơi

toàn chữ ngại đoc =.=
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zippi Có lẽ khoản ảnh ọt minh hoạ là k cần thiết, bởi cái giao diện giống hệt android 4.0 trên galaxy nexus mà, hay là hay ở cái độ mượt+ độ tuỳ biến thôi =))
duyvua
TÍCH CỰC
12 năm
@tuan0saker Sao mình lên add new idea ko dc nhỉ 😔 ? nó cứ báo sẽ search nếu ko có thì mới cho post mà mình chả thấy nó search j cả, bấm enter cũng ko ăn, chỉ vote dc các idea có sẵn thôi à :(
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyvua Mình vừa thử 1 cái idea, có sao đâu bạn?
Link idea của mình nè, vote đi vote đi 😁

http://apexlauncher.uservoice.com/forums/146396-apex-general-feedback/suggestions/2878070-add-an-apex-action-and-gesture-for-turn-off-and-lo
enter xong , thấy chữ no idea found,nhưng kéo lên trên có chữ post new idea mà, add mail vào là dc mà.
duyvua
TÍCH CỰC
12 năm
@tuan0saker Cái idea của bạn hao hao giống cái idea của mình :d, mình post dc rồi, mình lên xin gesture cho nó giống như toggle widgets vậy, có thể vuốt để bật tắt wifi, 3g hay off screen giống bạn :D
hwithv
ĐẠI BÀNG
12 năm
M
Một vài hình ảnh cho bạn:
unnamed.jpg 1.jpg 2.jpg
@hwithv trong mấy hình trên có 3 cái nút back, home, option là của máy hay là của cái launcher zậy, níu của launcher pro nào chỉ e cách hiện ra vs, tks các pro
@hwithv trong mấy hình trên có 3 cái nút back, home, option là của máy hay là của cái launcher zậy, níu của launcher pro nào chỉ e cách hiện ra vs, tks các pro. Ai pro chỉ em với
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@chettui Phím ảo của ICS dành cho những máy không có phím cứng hoặc cảm ứng (có 1 số bản rom mod có thể bật các phím này lên kể cả máy có phím cứng)
YamandaTony
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hwithv Mình xài S2, up rom 4.0.3 của Ss, muốn làm cho các icon trên notifications bar thành màu xanh da trời giốg như dzầy thì làm sao nhỉ? apex có thay đc ko?
Lotu$
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em xin cai link mf
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lotu$ đã up media fire cho anh em 😁
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cài đè đc bản free ko nhỉ, bản free đc add sẵn trong rom, nếu cài bản này mà ko đè thì lại mất công nhét vào system =.=
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungpr0z không cài đè dc, phải nhét váo system, mà có lâu gì đâu, vài s thôi mà/
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản pro, multi link mè http://apkvn.com/a/503-apex-launcher-pro.html

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
nếu bạn nào dùng rom có sẵn Apex laucher rồi thì dùng titanium backup uninstall đi, sau đó cóp file cài vừa down về vào system/app , sau đó cài bình thường, ẸNJOY!! 😁:D

---tháo apex xong máy ko vô màn hính chính luôn, phải up lại rom hix
folder system/app o đâu sao máy mình ko thấy ta
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hatuan2007 Cần quái j. Android 4.0 thì install bt thôi. Nếu có bản free r thì xài ics xóa (nếu là app có sẵn trong rom)

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hatuan2007 lý do là vì bạn dùng duy nhất 1 laucher là apexx. bạn đọc lại #1 nhé
@tuan0saker đã làm như bác,rom chỉ có apex laucher...zô titanium xóa rùi copy wa system rùi cài,nó cho cài và xài rất ok,nhưg khởi độg lại thì k vào được màn hình chính....
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pretty.boy70 Her, sao lạ vậy, cái này có lẽ là tại rom bạn lỗi gì đó.. ca này mình chịu. Giải pháp tạm thời thì bạn cài thêm 1 cái launcher khác ví dụ go laucher, đề phòng khi khởi động lại mà apex k lên thì vẫn dùng dc máy =]]
hd2 xài ics 4.0.4 xài đc k bác.thank bác
Chỉ cần unistall bản free đi, sau đó reboot máy rồi install bản pro, khỏi cần phải cop nó vào system nhé.
Like cho bài viết chất lượng 😁, có thêm Hd cụ tỉ nữa thì quá tuyệt :rolleyes:

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk 2
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Miễn là đang chạy rom ics là dùng được bạn à.
Cách đó chỉ dùng dc với những rom không đặt apex là system app thôi, nếu apex là system app thì phai?them buoc cop vào system/app. Mà có khi cũng tuỳ rom, mình thì phải làm vậy nếu k bị lỗi app not installed 😁
hướng dẫn đến như vậy rồi còn chưa cụ tỉ chỗ nào bạn?
@tuan0saker máy mình apex k là system app nhưng khi uninstall rồi vẫn báo lỗi app not installed mà bạn.
liệu có ảnh hưởng tớ độ mượt k bạn. trước dùng go laucher ex lag giật ... nản
@vitrungson cực kì mượt mà bác àh, từ hồi sài e này là e chung thủy tới giờ 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk 2
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khó hiểu vậy, mọi ng đều cài dc mà, down lại đi bạn.
Thử cóp file vào system/app rồi cài đi bạn, mà bạn có đang ở android 4 ko đấy. ICS rom mớ dùng dc nhé
@tuan0saker ý mình nói đâu phải cứ là system app mới bị lỗi khi cài đâu.
cái này bằng nova k nhỉ, trước dùng nova thấy cũng good
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ờ há, mình tưởng bạn chưa cài được. Có thể bạn nói đúng, chỉ cần reboot , k cần cop vào system.
Hơn hẳn nova đấy bạn ,trên market nova 4,5 sao, apex 5 sao tròn chịa 😁
Mình từng dùng nova rồi, không mượt lắm.
@tuan0saker dùng nova chỉ muốn gỡ ngay ra thôi, k nhiều option bằng cái apex, nói chung apex dùng khá ổn, mượt đấy.
vẫn k thấy mượt đâu các bạn ơi. nó ngốn ram quá
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitrungson Vừa check, nó tốn có 20mb ram thôi mà, thế là quá nhẹ ý.
Máy mình lúc nào cũng free tầm 400-500mb ram, chả bao h phải qtam app nào tốn app nào không ;)
@tuan0saker bạn dùng máy j. máy m ram 512 thôi.bạn s2 ak
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitrungson Uh , ava kìa 😁
tớ và danh bạ phải 10s sau mới hiện
s2 k mượt vứt cmn đi hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM