Lộ diện hình ảnh Facebook Messenger cho iPad, sắp có tính năng gọi video cho iPhone

Duy Luân
1/5/2012 22:32Phản hồi: 32
Lộ diện hình ảnh Facebook Messenger cho iPad, sắp có tính năng gọi video cho iPhone

Năm ngoái, Facebook ra mắt một ứng dụng độc lập để dùng cho việc chat và đặt tên nó là Facebook Messenger nhưng nó chỉ mới tương thích với iPhone và Android. Mới đây, một nguồn tin của trang 9to5mac đã tiết lộ các ảnh chụp màn hình của phiên bản Facebook Messenger dành cho iPad. Tính năng của phiên bản này rất giống với Messnger trên iPhone, bao gồm khả năgn chat hai người, chat theo nhóm, cảnh báo thông qua Notificaton Center, xem vị trí của bạn bè trên bản đồ,... Nguồn tin chưa rõ về thời gian ra mắt chính thức của ứng dụng này hay Facebook có kế hoạch phát hành nó hay không nhưng cho biết "phần mềm đang được tích cực phát triển với các bản build mới được ra mắt nhiều lần".

Nguồn tin cũng cho hay Facebook đang làm việc để nâng cấp Messenger trên iPhone nhằm hỗ trợ tính năng gọi video thông qua Skype, đồng thời cải thiện hiệu năng của ứng dụng. Một vài tính năng mới cũng sẽ xuất hiện trên phiên bản dành cho iPhone. Dự kiến ứng dụng này sẽ ra mắt vào mùa hè năm nay.

Theo 9to5mac, người dùng cần nhấn vào mũi tên màu xanh để có thể bắt đầu gọi video trên phiên bản dùng thử của Facebook Messenger dành cho iPhone

Việc thử nghiệm Messenger mới cho iPhone hiện đang được tiến hành trong các server nội bộ của Facebook. Trang 9to5mac đã có dịp dùng thử tính năng gọi video và họ nhận xét nó chạy khá mượt mà. Facebook được cho là sẽ hợp nhất bản Messenger cho iPhone và iPad thành một tập tin cài duy nhất tương thích cả hai nền tảng, mặc dù chưa có thông tin về việc phiên bản dành cho iPad sẽ hỗ trợ hội thoại hình ảnh.

Ảnh chụp màn hình của ứng dụng Messenger trên iPad

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gọi với PC đc ko nhỉ,....... mới quá, thế này thì skype lấy gì ăn
Chắc chắn sẽ có trên iPad, vấn đề chỉ là thời gian. Có cạnh tranh thì người tiêu dùng sẽ hưởng lợi.
Hoan nghênh. FB dạo này phát triển ứng dụng cho Smartphone nhiều nhỉ :p
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipad..... thế ipod có được không các bác
@atro027 Hình như ipod dùng đc cùng với iphone rồi chứ?
@atro027
@nguyenkhanh6666 Ipod thừa sức mà bạn.
Mình xài Facebook-phone mà chẳng bao giờ dùng ứng dụng FB. Toàn vào bằng trình duyệt. :p
thegioipin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích nhờ. Nhưng xài Nook thì chỉ nhìn và đọc theo thôi :d
ra đê , đỡ phải nhwos lại cái nick skype , thi thoảng vẫn dùng yahoo gọi video
FB ra ứng dụng này . chắc mấy nhà mạng chặn như chặn ruồi chặn muỗi cho coi :rolleyes:
Ơ Ngon. 😃
Ai cũng chứng tỏ mình có rất nhiều tiền và sài những thứ thuộc về nền văn hoá hiện đại thế mà cách nói chuyện vẫn chưa chứng tỏ mình thuộc về nền văn hoá ấy!
Lời nói chẳng mất tiền mua , lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau ... Mình mới đọc hết tất cả các cmt rồi , chuyện cũng ko có gì to tát cả chỉ là thảo luận 1 topic , ko có gì phải cãi nhau , nhưng theo minh thi bạn honghai12a1 nên xem lại cách nói chuyện của bạn , đừng có 1 tý lại văng tục thế này thế nọ như thế ko hay , từ từ giải quyết , đừng có quá bức xúc mà nói những lời lẽ không hay như vây..... topic này còn nhiều người vô đọc , mà ai cũng cmt như bạn thì liệu cái diễn đàn này thành diễn đàn gì đây .... Ở đây mình chỉ mún nói bạn nên nhận thức và suy nghĩ kỹ trước khi post bài ở đây .... Mong các bạn hiểu ..... Peace All
gọi video thì trên skype vẫn tốt hơn
Tuy mình không phải Mod .. mình cũng ko có quyền hành gì , ở đây mình cũng như các bạn chỉ là 1 thành viên của 1 diễn đàn , mình xin các bạn đừng có cãi nhau nữa được ko ... chuyện ko có gì cả.... ở đây chúng ta chỉ có thảo luận về topic thôi , đừng vì cái này mà làm mất lòng nhau thế chứ ...... mình thấy chả đáng , nên mấy bạn đừng có khích nhau nữa .. các bạn khích nhau thi được gì ,, các bạn cảm giác ra sao ,, có vui ko ,, có hạnh phúc ko , các bạn làm thế các bạn cảm thấy trong lòng như thế nào , riêng mình thì mình cũng đã từng dính 1 Trường hợp nhu thế này rồi , nên mình ko mún trong diễn đàn này thêm bất cứ 1 TH nào như vậy nữa nhé ... đừng làm vậy nữa nhé bạn .... hãy Tôn Trọng nhau , cùng nhau phát triễn cùng ANH EM TINHTE.VN nhé
TinhTe.Vn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019