Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn WP] Đăng kí tài khoản Windows Live, Activation Market không cần code

Giang Mango
5/5/2012 3:58Phản hồi: 147
[Hướng dẫn WP] Đăng kí tài khoản Windows Live, Activation Market không cần code
Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn đăng kí tài khoản Windows Live một cách dễ dàng ngay trên Market chỉ trong vài bước.

Với một số máy gặp trường hợp máy bạn đòi Activate Market trước đây phải chat với Microsoft để xin code thì giờ mình sẽ cung cấp sẵn, không phải chat nữa 😁
[prebreak] [/prebreak]
Vào việc luôn.
Trước tiên bạn phải đảm bảo máy đã kết nối GPRS, 3G hoặc wifi. Vào Marketplace trên điện thoại và tìm một phần mềm bất kì:

Chọn vào phần mềm đó và bấm "Install":

Sẽ có một thông báo là bạn cần đăng nhập tài khoản Windows Live mới có thể cài đặt được. Chọn "Sign in":

Ở cửa sổ tiếp theo bạn chọn "Create one":

Đánh vào tài khoản bạn muốn lập:

Mật khẩu(nhớ nhập 2 lần nhé):

Nhập một tài khoản mail phụ để lấy lại mật khẩu nếu chẳng may quên:

Quảng cáo

Nhập Country/Region và ngày sinh(bạn có thể nhập ngày sinh bất kì, không cần chính xác nhưng phải đảm bảo là trên 18 tuổi nhé), sau đó chọn accept:

Chờ một lát và thế là bạn đã có tài khoản Windows Live để sử dụng Market rồi.

Với một số máy chưa có Code Activation thì sau bước nhập tài khoản mail phụ để lấy lại mật khẩu sẽ có thông báo này:

Bạn TAP vào Close nó sẽ ra cửa sổ này:

Quảng cáo

Đến đây bạn cần có một code, không cần code chuẩn. Bạn chỉ cần một code đã bị khóa do giới hạn số máy đăng kí cũng được. Ở đây mình xin cung cấp cho các bạn một mã: C9DDW-VRBPD-MV9Q7-JTVDH-HPPC3

Bổ sung thêm key khác nếu key trên không được nhé: 7YR2G-H8QGP-VG6V6-DQ43H-P3Q9W
Các bạn nhập lần lượt mã này vào máy, sau đó chọn activate:

Nó sẽ có một thông báo Code đã quá giới hạn số máy cho phép. Cứ kệ nó và Close:

Bây giờ, để có thể sử dụng được Market mà không cần code chuẩn các bạn cần thao tác trên zune. Kết nối điện thoại với zune. Chọn "Sign in" ở gốc trên bên phải cửa sổ Zune:

Nhập đúng tài khoản và mật khẩu tài khoản Windows Live mà bạn vừa lập trên điện thoại và "Sign in":

Ở cửa sổ mới, chọn "Next":

Chờ một chút sẽ ra cửa sổ như thế này:

Nhập các thông tin như trên hình nhé:

Ok. Chọn một mục bất kì và "Next":

Bây giờ sẽ có một cửa sổ mới yêu cầu bạn nhập tên user trên zune(mình quên không chụp). Bạn chọn một tên bất kì và "Next". Đây là cửa số cuối cùng. Thông báo đã xong tất cả các bước:

Bây giờ các bạn rút điện thoại ra, khởi động lại máy là có thể dùng được Market rồi.
Hi vọng bài viết sẽ có ích với các bạn. Nhất là các bạn mới bắt đầu sử dụng Winphone 😃

UPDATE: COPY ĐOẠN CHAT NẾU BẠN NÀO KHÓ KHĂN TRONG TIẾNG ANH :D

Tham khảo thêm các bài viết khác
Hướng dẫn chuyển đổi định dạng video để đưa vào Windows phone
Hướng dẫn sử dụng Zune để đồng bộ nhạc, phim, ảnh cho Windowsphone
Hướng dẫn chọn mua Windowsphone gen 1 trên từng tiêu chí
Hướng dẫn nâng cấp bộ nhớ cho Windowsphone
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vt7886
TÍCH CỰC
12 năm
quá bổ ích với những bạn mới dùng wp khi đăng nhập mà nó cứ đòi code .
@HoangGiang731989 bạn ơi
mình nhập 2 code đó vào đều k được
@buihai29892 Bạn thử code này xem sao nhé: HX7X3-6RRCV-CRCHD-CXG2Q-68QC4
doantancanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangGiang731989 bác chủ ơi.e nhập mã code nhưng nó báo là active failed chứ ko phải là cant set up yo accourt.bác cho e xin code khác nhé
@HoangGiang731989 minh dung lumia 900 sao lam giong nhu huong dan tren ma ko dc ha ban ban co the giup minh dc khong
day la dia chi email cua minh. tranviet.krongpak@gmail.com neu giup duoc thi
cam on nhiu
Mua đc app ở VN k bạn?
@noobvn2105 Hiện tại đã có thông báo mua được app, game tại Việt Nam nhưng vẫn chưa mua được bạn ạ. Bạn có thể đọc kĩ bài tại trang chủ tinhte: http://www.tinhte.vn/threads/1235776/
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có tài khoản hotmail lâu rồi nên khi cài máy lấy ra đăng nhập luôn mà ko lằng nhằng gì cả. Còn cái vụ active này sử dụng trong trường hợp nào nhỉ?

Phải 18+ nhé
A giang bên mango nè😁
bài viết chi tiết lắm, thank bác
lotme
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay hay, nhưng mình lại không có máy wp 😁
cái này giúp ích nhiều cho các bạn dùng HD2 sài WP7
Bác chủ thớt cho em úp link qua bên PDAViet box HD2 cho anh em biết nha. thks bác
Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả! vì làm cái là đc luôn!
hì hì, mình đã chat với MS để xin code rồi, mặc dù chưa có máy WP. để dành vậy 😃
@Larrabee bác đùa như thật, lúc chat yêu cầu key active, nhân viên MS đều hỏi serial của máy WP7 mà, chưa có máy cũng xin key được =))
@_viking_ MS nó k hỏi key đâu.nó chỉ hỏi bác mua ở đâu mang ra đó xin key.em chỉ cần văn vở tí là được.em bảo được một người bạn mua bên Anh tặng và giờ k liên lạc được để gửi qua acctive. vậy mà MS viẹt nam lại k hỗ trợ được.thế là nó cho luôn.
ngưới ta thật thà quá 😔
@bugartiveron mình cũng từng bị mất, phải chát vs support của MS để xin key mà 😁
phải cung cấp serial, vs vài thông tin cá nhân(chém bừa vào thôi), ko nhất thiết phải đúng thông tin chủ mua hàng. Nó xin thông tin để kiểm soát thông kê thông tin người dùng thôi
@Larrabee bạn cho mình cái emai mà có mã code đi.
Bài hướng dẫn khá chi tiết cho Newbie, thks chủ thớt!
Quá hay cho ai mới sử dụng w7.Hi vọng có nhiều bài hay khác như thế này nữa
hoacuclon
TÍCH CỰC
12 năm
ở diễn đàn có bài hướng dẫn xin code trực tiếp mà, tí là xong ;)
ljonh3art
TÍCH CỰC
12 năm
ủa mình tạo acc trên máy tính thấy đơn giản lắm mà.
đk trên đt mệt thế này thì bâth máy lên làm chớt
@ljonh3art bác chưa hiểu rồi, đăng kí đấy là account live(@msn,@live,@hotmail), vẫn cần code active mới truy cập được market
bocua
CAO CẤP
12 năm
Dùng wp cũng hay nhưng ghét mỗi cứ thoát ra là ôi thôi 😔 chả hiểu ms như nào nữa !!
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu làm cách này có thể vào market để down những app free thì ok, nên làm.

Còn nếu mục đích làm cả đống bước này chỉ để tạo các acc để Login vào Zune thì cứ mở máy tính lên mà tạo thông qua windows live cho nó khỏe.
mori90
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 Chat với MS để xin code mới vui chứ...có sẵn thì còn j hay nữa
vnm1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
code bắt buộc khi log trên đt hay là trên cả pc nữa... mình dùng pc log vào zune dl app bt có đòi j đâu ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019