Trên tay Logitech M600 Touch Mouse: Chuột đẹp

cuhiep
6/5/2012 9:19Phản hồi: 204
Trên tay Logitech M600 Touch Mouse: Chuột đẹp

Việc loại bỏ hoàn toàn nút trên thân chuột giúp cho nó trông đẹp hơn và hiện đại hơn, Logitech còn trang bị cho nó hoa văn nhìn rất là sang trọng. Chú Logitech M600 Touch Mouse này có thiết kế giống cấu trúc của chuột Apple nói chung, đó là chỉ có một nút to, nút đó là toàn bộ con chuột. Tức là ta có thể nhấn ở bất cứ chỗ nào. Việc xác định vị trí bấm bằng hệ thống cảm ứng trên bề mặt chuột giúp cho nó xác định xem ta bấm chuột phải hay chuột trái. Cả khi trượt cũng thế, chúng ta không cần quan tâm trượt ở ngay bi lăn hay bánh xe ngay giữa chuột nữa mà có thể trược 4 chiều ở bất cứ vị trí nào.

Điểm mạnh của chú chuột này là thiết kế đẹp, hiện đại, có thể dùng 1 hoặc 2 pin đều được, USB nhận sóng nhỏ gọn. Điểm yếu của nó là chuột hơi dẹp, usb nhận sóng phải tháo nắp in ra mới lấy ra được và dễ trày. Một điểm nữa là nếu bạn vẽ Corel hay làm việc gì đó đòi hỏi sự kết hợp 2 nút chuột cùng lúc thì coi như không dùng được.

Chuột dùng trên Win rất nhẹ nhàng và mượt. Tuy nhiên dùng trên MAC thì xỉn hơn là Magic Mouse hay chuột Bluetrack của Microsoft.

Logitech đang bán chú M600 Touch Mouse này với giá 69,9usd, tức bằng với Magic Mouse của Apple.

Cám ơn bạn le_quang_buu đã cho mình mượn Logitech M600 Touch Mouse để thực hiện bài viết này.

204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cũng bắt mắt nhưng không tiện lắm.
bidoll
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá đẹp .
mình thấy cái logo của logitech trước mắt đã là xấu rồi. vậy nên có gắn lô gô vào con nào cũng xấu. Cá nhân mình thấy con này màu mè, bình thường... ko có gì là đẹp. Thậm chí không buồn nói là giống hàng Tung Cẩu
@cascadabadboy Sao Bác cực đoan thế, chị Hằng đẹp thế mà còn có khi tròn khi khuyết, bác đề cao gu thẩm mỹ của mình quá làm em thấy buồn cười
@cascadabadboy Kết câu này.
đẹp!!!
@anhpt192 Thật không ?
Cái này để chận giấy là đẹp nhất !
@iphonespirit đúng rùi mình xài chuột của lap đủ rùi ----- sao mà tinhte bị gì mà lag kinh
Gọn,đẹp và tinh tế...Nhưng em thì vẫn trung thành với Mitsumi huyền thoại 😁
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@HoangPigg Đúng , chưa có con chuột nào qua được Mitsumi huyền thoại:rolleyes:
kakalik
TÍCH CỰC
12 năm
bác Hiệp lại ghi sai 9 tả...
câu đầu tiên "Việc" chứ ko phải "Việt" 😃
@kakalik Thôi mà, lâu lâu bị thế thôi, đừng "vạch cuhiep ra tìm sâu" nữa không khéo lại tìm thấy "họ nhà sâu lông".
@kakalik bác này bắt bẻ ghê thế! em đọc báo thỉnh thoảng vẫn thấy lỗi sai chính tả!
mãi mãi 1 tình yêu IE 3.0 :X
Con của Microsoft nhìn xinh nhỉ.
ateens51
ĐẠI BÀNG
12 năm
bằng giá thì magic mouse cho nó lành
@ateens51 K lành đâu bác. Của e nó hư ròi. Logitech thì chưa biết thế lào
Thiết kế lấy cảm hứng từ con rắn hay sao ấy, nhìn ghê ghê 😆
mkool9x
TÍCH CỰC
12 năm
@nhuyhoatronggio chuẩn mem bác ah 😃) logitech có dòng chuột chơi game dc mệnh danh là linh xà mà 😃)
chuột cống vs chuột bạch apple
@hotboy115 chuột cống và chuột hamster
nhìn ko đc đẹp , thô quá , magic mouse vẫn đẹp hơn
mrdat_k1
TÍCH CỰC
12 năm
"Chuột" đẹp ^_^
nhìn hay đấy chứ, tui thấy công nghệ mới bây giờ là laptop hay máy bàn tự chiếu tia sáng ra bề mặt phẳng có hình dạng bàn phím hay chuột, ta cứ "rê" " "click" lên cái mặt phẳng đó là được
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ sợ pin dùng được 1 tuần là hết ý 😁
Bác Hiệp lăng xê con chuột Microsoft thường làm gì vậy. Phải thay bằng con Microsoft Touch mới đủ bộ.
@secretvn Đơn giản vì mình thích chú logitech đó và làm gì có con MS touch kia😁
😁 nhìn cũng đẹp, hiện đại nhưng ở đây mình và nhiều bạn (chắc) vẫn thích chuột phím cứng hơn:
Một là: Giá thành tốt.
Hai là: Đã chót yêu tiếng tanh tách khi Click mất rồi :D
@Hoang_S Chính xác, "click" có lẽ là từ tượng thanh của động tác nhấn chuột, không có âm thanh này có lẽ mất hay, giống như xe phân khối lớn mà không có tiếng pô nẹt
@Hoang_S chuột magic mouse của apple cũng có tách khi click mà bạn chứ đâu phải cảm ứng không đâu
Giống đầu con rắng qúa....

Gửi từ MT15i của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019