Biến Android của bạn thành modem với PdaNet

fire_stork
6/5/2012 15:43Phản hồi: 36
Biến Android của bạn thành modem với PdaNet

Không phải lúc nào máy tính của chúng ta cũng có sẵn kết nối với internet hoặc trong vùng phủ sóng wifi. Tuy nhiên nếu bạn có 1 smartphone chạy android thì bài viết dưới đây sẽ chỉ cho bạn cách kết nối điện thoại với máy tính, giúp cho máy tính có thể kết nối internet.

Bài viết áp dụng cho những ai đang dùng PC không bắt được sóng wifi hoặc điện thoại của bạn chạy HĐH 2.2 trở xuống. Vì từ Android 2.3 trở đi đã có hỗ trợ phát sóng wifi bản portable! Từ phiên bản PdaNet-v 3.5 trở đi phần mềm hỗ trợ phát wifi hospot, các bạn dung Android 2.2 (có laptop) chỉ cần cài file apk (cuối bài) và thưởng thức!

Để biến smartphone của bạn thành modem, bạn cần phải chuẩn bị những điều kiện sau:
  • Smartphone sử dụng Android
  • Notebook, netbook hay destop mà bạn muốn sử dụng để kết nối internet (lưu ý máy tính phải chạy trên HĐH Windown)
  • Phần mềm PdaNet dành cho máy tính download ở cuối bài.
  • Cáp USB để kết nối điện thoại với máy tính.
Hướng dẫn cài đặt:
  • Kết nối điện thoại của bạn với máy tính ( vào Setting -> Development -> bật Usb debugging)
  • Cài đặt PdaNet cho mấy tính như bình thường.
  • Chon hãng điện thoại mà bạn đang sử dụng.

Sau khi cài đặt hoàn tất biểu tượng phần mềm sẽ xuất hiện trên khay hệ thống và khi đó điện thoại của bạn được cài PdaNet

Những lần sau muốn kết nối bạn chỉ cần kết nối điện thoại với máy tính sau đó bật phần mềm PadNet trên điện thoại của bạn rồi click vào biểu tượng PdaNet trên máy tính chọn connect
Như vậy vơi PdaNet máy tính của bạn có thể kết nối mọi nơi ngay cả những nơi không có internet và sóng wifi.

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xinhtrai97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehehe điện thoại của em chức năng này có săn rùi

Sen from my Nokia 1202 using Tinhte.vn
@xinhtrai97 kết mỗi quả chữ kí của bác=))
update v3.5 link down win 32-bit tại đây, 64-bit tại đây
Dùng một thời gian PdaNet sẽ chặn các địa chỉ an toàn https các bạn down key tại đây và tại đây và đăng nhập!
yeucongnghe.mobi
hunghaubs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fire_stork Có cách nào làm ngược lại không bạn. biến pc winxp thành điểm phát wifi cho mobile kết nối internet.
@hunghaubs nếu là lap thì có rất nhiều phần mềm ... conectify me chẳng hạn. còn desktop thì mua card nha :p
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
Android 2.3 trở lên đều có sẵn USB Tethering trong Settings
@cryshop Thế này nó trừ tiền 3G thì ốm đòn ah bác

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
@kumoyuki9x_1st Ủa, thì mục đích của topic này là vậy mà?
@cryshop thực sự cài đặt cũng ko phiền phức lắm. mấy bạn dùng pc thì đây là cách khá tốt. mình dùng trên galaxy y chạy ầm ầm nhanh hơn D-com 😃
@kumoyuki9x_1st dung lượng như dùng D-com hay fast conect thôi mình test rồi.
Nếu bạn dùng viettel thì đăng ký gói mimax cũng ko tốn lắm 😃
chủ top cho mình hỏi cái PDANet đó có dùng được cho Iphone không?
@hangochoa đc nhé bạn.bạn tham khảo tại đây http://junefabrics.com/android/mac.php
hungquyk
ĐẠI BÀNG
12 năm
phát wifi cho nhah😁
hungquyk
ĐẠI BÀNG
12 năm
dung pdanet chai bin ngay y mà. máy nóng lắm
mình đã fix lại cho rõ mục đích của PdaNet rồi. chủ yếu dùng cho các bạn dùng PC (không bắt được wifi)
nhờ nó mà em sống qua năm học vừa rồi đấy các bác ạ 😃
Các bác cho em hỏi cái. Em cài y như này cho Laptop được ko ạ? hay phát wifi nhanh hơn?
Tại em không muốn mua thêm cái D-com nữa,tốn kém lắm ạ.
@Kiian phát wifi cug đc bạn ah. đt đỡ bị trai pin, tốc độ giảm chút thôi
minh dang dung thay rat tot.thank
ukm...mỗi tội h em ko kiếm đc key nào nưa các bác ạ...h ko vào đc facebook, gmail zz
MÌNH XÀI EASY TETHER PRÔ THẤY NGON HƠN PDANET
@hungdaigia91 ngon. nó có chặn link bảo mật htpps ko bác 😃
xài bản pro thoải con gà mái luôn
Link cho bác nào muốn xài https://www.box.com/s/lrofvi1z5rxtb9aj4wjx
@hungdaigia91 Bác ơi link hư mất rồi. Bác còn file cài đặt của bản này không? Gửi lại cho em với 😔
các bác cho e hỏi up gapp lên gapp cũ được ko
@hoanghd8689 bác hỏi liên quan đến topic vãi ra 😁
dùng cái này kết nối được với máy tính bàn bằng dây USB được k bn
Được hết bạn à. Cái này để biến điện thoại của bạn thành modem cho máy tính mà!!!
k đc bác ạ
Các bác cho em hỏi em muốn dùng điện thoại thu wifi rồi kết nối với PC thì PC có vào dc mạng không ạ???
A huong dan e cach cai dat v pc k co mang cai bang dt nhu the nao,lam on huong dan e v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019