Hướng dẫn Jailbreak tethered FW 5.1.1 cho iphone/ipad 1 /ipod Touch

thanhtung6868
7/5/2012 18:13Phản hồi: 123
Hướng dẫn Jailbreak tethered FW 5.1.1 cho iphone/ipad 1 /ipod Touch
FW 5.1.1 vừa phát hành cho người dùng cập nhật thì các trang tin tức đáng tin cậy và hacker iphone đã thông báo rằng vẫn có thể sử dụng bản redsn0w 0.9.10b8b đã từng Jailbreak FW 5.1 trước đây để jailbreak FW 5.1.1 này. Điều đó cho thấy bản cập nhật này chỉ sửa 1 số lỗi về phần mềm mà chưa chặn lỗ hổng khai thác jailbreak.

UPDATE: đã có tool Jb untethered, các bạn đừng làm theo bài này nhé.
- Links hướng dẫn untethered: http://www.tinhte.vn/threads/1281093/

Redsn0w 0.9.15b1 JB Tether 6.0 - Downgrade chip A4 về 5.1.1 có SHSH JB Untether (16-10-2012) | Viết bởi cydiatoday

Do Dev-Team vừa mới ra Redsn0w 0.9.15b2 vá lỗi và tốt hơn bản 0.9.15b1 nên cydiatoday đang viết bài cho công cụ mới này. Các bạn tạm ngưng thực hiện theo topic này chờ hươngs dẫn hoàn hảo hơn tại REDSN0W 0.9.15b2 Restore-Downgrade-Jailbreak từ 6.
tinhte.vn

Đây là 1 jailbreak tethered, JB chưa hoàn thiện, tất cả các bước thực hiện giống như cũ nên mình sẽ tạm lấy lại hình ảnh của redsn0w 0.9.10b6 của mình đã đăng trước đây cho FW 5.1. Chú ý quan trọng nữa là bước Select phải chọn tới FW 5.1 nhé.

-Chưa hỗ trợ Jb cho ipad 2/ iphone 4S/ipad 3
- Các máy iphone lock và các máy muốn giữ JB untethered không nên cập nhật.
- Các máy chưa đồng bộ sao lưu dữ liệu thì chưa nên nâng cấp FW 5.1.1

- Links Down Redsn0w 0.9.10b8b cho win
- Links Down Redsn0w 0.9.10b8b cho MAC

Hướng dẫn JB tethered FW 5.1.1 cho iphone / ipad 1/ipod Touch trên máy tính window (MAC os làm tương tự).
Bước 1: Sau khi down redsn0w về các bạn kết nối iphone và mở thư mục redsn0w, click chuột phải vào mục redsn0w.exe và chọn Run as administrator
Bước 2: Trên giao diện của redsn0w các bạn chọn thanh Extras/chọn tiếp thanh Select IPSWvà chọn tới FW 5.1 (mặc dù là Jailbreak 5.1.1 nhưng phải chọn tới FW 5.1 mới được) đã down về/ Khi xuất hiện bảng thông báo Succesfully identified là FW đã được chấp nhận, nhấn ok để tiếp tục, ở giao diện redsn0w nhấn back để quay lại bảng lựa chọn, và chọn jailbreak.​
Bước 3: Ở cửa sổ tiếp theo các bạn tích chọn dòng Install cydia và nhấn next.​
Bước 4: Ở bước này chữ Next bị mờ đi, và đây cũng là 1 chút khác biệt của phiên bản redsn0w lần này so với các phiên bản trước. Ở bước này redsn0w yêu cầu các bạn phải tắt nguồn thiết bị thì mới có thể tiếp tục. Sau khi tắt nguồn bấm Next.​
- Lưu ý 1 chút ở đoạn này, trước khi bấm Next các bạn dùng tay trái cầm iphone và đặt sẵn ngón tay ở nút power để chuẩn bị đưa máy về DFU sau khi bấm Next.​
- Thực hiện 3 bước đưa máy về DFU là hoàn tất. Ở đoạn thứ 3 khi giữ nút home trong 15s, redsn0w chỉ đếm giật lùi tới giây thứ 8 hoặc 10, nhưng các bạn phải tự nhẩm đếm cho đến khi số giây về 0.​
- Quá trình hoàn tất sẽ có bảng thông báo này:​
Đây là 1 JB tethered, vì vậy quá trình chưa dừng lai ở đây, sau khi install cydia và vào được men của máy thì các bạn phải tiếp tục chạy redsn0w 1 lần nữa để just boot mới có thể sử dụng bình thường được (nếu ko thì lỗi cydia, safari.....)​
HƯỚNG DẪN JUST BOOT SAU KHI INSTALL CYDIA HAY SAU MỖI LẦN KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY KHI SỬ DỤNG
Thực tế bước này 90% quá trình giống như bước thực hiện JB máy phía trên, vậy nên mình cũng hướng dẫn và nói ngắn gọn các bước thay đổi, còn đâu các bạn tham khảo hình ảnh và hướng dẫn ở phía trên.​
Bước 1: khởi chạy redsn0w với quyền administrator.​
Bước 2: chọn thanh Extras/chọn tiếp thanh Select IPSW và chọn tới FW 5.1 đã down về/ Khi xuất hiện bảng thông báo Succesfully identified là FW đã được chấp nhận, nhấn ok để tiếp tục.( xem thêm hình ở bước 2 khi jailbreal)​
Bước 3: Chọn thanh just boot ở ngay phía trên.​
Bước 4: Tắt nguồn iphone, chuẩn bị tư thế đưa máy về DFU và quá trình hoàn tất sau khi iphone khởi động lại.​
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bọn redsnow thật là khủng khiếp
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết đang chạy iOS 5.1 và jailbreak = redsn0w rồi thì lên 5.1.1 có phải jailbreak lại ko nhỉ. chưa kịp test 😃
@asterix Khi bạn nâng cấp hay là hạ cấp FW thì cũng sẽ bị mất jailbreak đó bạn ah. Nếu muốn có cydia thì phải JB lại thiết bị.
@asterix
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyencuong4582 ý mình là update thì nó có giữ cái jailbreak cũ hay ko thôi, chứ tất nhiên là mình biết jailbreak để làm gì 😆
ipad 2 5.1 đã jailbreak được rồi á?????????
@kiencuong001 Chưa bạn ơi, ipad 1 thôi, để mình sửa thêm chút cho các bạn khác đỡ nhầm.
@hiphhh đã jailbreak luôn cả ipad 3
@thangbom203 Ipad3 nâng lên 5.1.1 JB đc luôn hả bác nếu đc để mình thử phát
@doannamcuong Bạn ra trang 1 xem chi tiết về tin tức jb, hacker đã jb được nhưng chưa phát hành tool.
@hiphhh 4s softbank 6.0 minh up lai 5.1 dc hok bac
iphone 4 có jb dc anh ơi.co bản custom hem k nâng bb.bb của em là 3.10 😁
hvt2.0
TÍCH CỰC
12 năm
hix. ipad 3 vẫn chưa JB được ipad 3
bác ơi !!! tui làm theo bác nhưng hok hỉu sao khi tới cái đoạn cuối thay vì nó hiện ra cái bảng như bác nói mả lại hiện ra cái bảng gì ak giống như bị lỗi .... tới đó hok típ tục đc nữa ... fix giúp e 😔
Các bác cho mình hỏi với , mình dùng ip4 đang dùng 5.1 giờ mình lên 5.1.1 thì có về lại 5.1 đc ko , máy mình chưa jb và lưu shsh
Nếu chưa lưu shsh 5.0.1 thì bạn dùng TinyUmbrella lưu ngay bây giờ có khi còn kịp. Còn việc có shsh rồi thì có về được hay ko thì bạn chờ ít hôm để mọi ng test thêm đã. Bạn chưa rành thì tạm khoan cạp nhật đã.

Cụ thể là lỗi gì vậy bạn? Ở đoạn cuối là tắt nguồn/nhấn next/thao tác đưa máy về DFU là chờ thành quả rồi.
@hiphhh Em đang ở 5.1 thì có lưu shsh 5.0.1 ko a
@tungbach11 Oái, xin lỗi bạn, nãy mình nhầm, giờ chỉ cố gắng lưu được 5.1 may ra thì kịp, chứ 5.0.1 thì không được, nãy mình nhầm.
@hiphhh sau khi DFU xog thì nó ko có hiện lên cái bảng giốg bác nói là 1 cái bảng khác do mih hok rah tiếg anh nên hok bit
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taminhly Chụp cái ảnh post lên mọi người chỉ cho bác
3077
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi 1 chút, lúc trước mình đọc ở topic này: http://www.tinhte.vn/threads/663225/ thì việc jb phải trải qua mấy lần bấm/giữ power lẫn home. Cách này không cần làm vậy à bạn?
@3077 giống nhau hết bạn ơi, cứ đụng dùng redsn0w là phải đưa máy về dfu. Ở đây hiphhh không nói thêm phần này mà thôi. Redsn0w này có chút khác là tới phần đưa vào dfu thì nó bắt tắt máy trước thì mới chịu cho Next để vào phần hướng dẫn đưa máy vào dfu.
Sao mình làm xong bước 2 rồi mà không hiện ra cái bảng để chọn Install Cydia nhỉ? Nó có ở lại hình 2 ở bước 2. >>
các anh có bài nào nói về nâng cấp version 4.1 lên version 5.0.1 cho máy 3GS bb 6.15.00 không các anh giúp mình với
@thanhphat260107
Bạn Tham khảo bài này nè
http://www.tinhte.vn/threads/641647/
neu ok nho thanks nhe :p
Ban oi đã có JB untethered cho iphone 4 fw 5.1 bb 4.12.01 chưa bạn ơi 😔(
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình IP4 World, đang ở 5.1 JB Teth, h up lên 5.1.1 thì nó có mất hết các phần mềm của cydia như Acivator, SBsetting, lockinfo... ko?
pinoke
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình JB IPad 1 iOs 5.1.1, nó báo thành công rồi, đã có Cydia nhưng sao ấn vào Cydia nó cứ thoát ra😔
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pinoke JB xong phải justboot lại nha bạn, xong mới xài cydia dc
oker !!! mih thah cog roi !!! tks mấy bác
thời điểm bây giờ e muốn về 5.0.1 đc không mấy bác
@salonthuytien custom shsh vẫn đc
@vvvvvv có cái dẫn chi tiết ko pro giúp e với
mất
mất hết
phải cài lại
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vvvvvv Dồi dào, mệt nhỉ, thôi ko khác mấy, chả lên làm j, chờ tool Untethered :p
Máy mình ip4 lock fw4.1 bb 2.10. Vậy mình lên 5.1 được không các Bác. Hướng dẫn mình với
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguoimy77 Lên được nhưng phải làm cái custom FW để ko bị nâng Baseband, tránh bị lock.
Chi tiết xem đây nhé bạn http://www.tinhte.vn/threads/663225/
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
12 năm
BB của 5.1.1 là bn vậy ? Mình 3Gs Oldbôt nên jb hoàn toàn r 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119