Redsn0w có thể Jailbreak iOS 5.1.1 Trên iPhone, iPad, iPod touch (A4 )

quykhanh
7/5/2012 20:3Phản hồi: 17
Redsn0w có thể Jailbreak iOS 5.1.1 Trên iPhone, iPad, iPod touch (A4 )
Hướng dẫn

Chúng tôi đã thử nghiệm và có thể xác nhận rằng phiên bản mới nhất hiện nay của Redsn0w có thể sử dụng để jailbreak iPhone của Apple mới nhất iOS trên các thiết bị A4 chạy như iPhone 4, iPad 1, 4G và iPod.Điều này đã được xác nhận bởi MuscleNerd của iPhone Dev-Team. Chúng tôi hướng dẫn jailbreak cho bạn từng bước cho iPhone, iPad và iPod touch của bạn trên IOS 5.1.1 sử dụng Redsn0w.

Làm thế nào để jailbreak iOS 5.1.1 Redsn0w

Bước 1: Tải về phiên bản mới nhất của công cụ Redsn0w iPhone Dev Team cho hệ thống điều hành của bạn (Windows / Mac).

Bước 2: Không phải là một yêu cầu, nhưng nó luôn luôn quan trọng khi kết nối thiết bị với iTunes cần sao lưu nội dung của thiết bị sau này dùng để restore. Ngoài ra, người dùng có thể lựa chọn sao lưu các thiết bị tư5 iCloud nếu được kích hoạt.

Bước 3: Sau khi sao lưu hoàn tất, nâng cấp firmware của thiết bị iOS 5.1.1. Người dùng có thể chọn điều này thông qua một bản cập nhật OTA trên thiết bị, hoặc bằng cách cắm thiết bị vào PC hoặc Mac , dùng iTunes để cập nhật, hoặc bằng cách tải tập tin firmware iOS 5.1.1 từ PC và Mac làm theo hướng dẫn cài đặt thông qua iTunes.

Bước 4: Tải 5.1 iOS (iOS 5.1.1) IPSW tập tin tương ứng với các thiết bị cụ thể mà bạn đang sử dụng.

Bước 5: Xác định vị trí các Redsn0w tải về thư mục từ Bước 1, giải nén các nội dung và chạy tập tin thực thi để khởi động Redsn0w.
Bước 6: Chọn 'Extras' trên giao diện Redsn0w và chọn 'Chọn IPSW tùy chọn.

Bước 7: Khi được nhắc, chọn tập tin IPSW từ Bước 4 (iOS 5,1) .

Bước 8: Trên màn hình chính của Redsn0w, chọn 'Jailbreak' và sau đó hãy chắc chắn chọn 'Cài đặt Cydia trước khi tiếp tục cài đặt.

Bước 9: Trên màn hình nhắc nhở sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình đặt các thiết bị vào chế độ DFU. Đây là một yêu cầu cho quá trình jailbreak thành công. Hãy chắc chắn để theo tất cả các bước chỉ dẫn một cách cẩn thận.

Bước 10: Khi chế độ DFU được thực hiện, Redsn0w sẽ tự động thực hiện phần còn lại của quá trình trên màn hình trước khi kết thúc trên thiết bị. Trong quá trình này, nó là hoàn toàn bình thường khi bạn nhìn thấy màu trắng của các dòng văn bản chạy xuống màn hình của thiết bị. Khi khởi động lại thiết bị, quá trình jailbreak được hoàn thành và của biểu tượng Cydia đá có trên màn hình .

Quảng cáo

Đường dẫn xem video clip jailbreak

Vì đây là một Jailbreak tethered,nên mỗi khi tắt hoặc khởi động thiết bị. Bạn phải vào chế độ khởi động tethered để khởi động lại. Bạn có thể làm điều này bằng cách dùng Redsn0w, chọn "Extras", s để khởi động thiết bị của bạn .

Trích dẫn từ Redmond Pie
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan_ake
ĐẠI BÀNG
12 năm
:rolleyes: chạy thử thôi.
k bit thế nào bác nào thử ip4 chưa có sao hem?
bedam07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haiz! Mềnh sài 4s cổ vẫn dài 😔
iPad 1, 4G nghĩa là sao ???
MrFuc1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
có con ipad1 cùi cùi mà mình jb mãi ko dc là sao ta 😔
hehe, đã up và jailbreak 😁.. ip4 chạy ổn định. chờ semi-te hoặc unte càng tốt 😆
Van Trung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pigsieunhan Fix được lỗi ibooks chưa pác?
@Van Trung Ibook vấn chưa fix được bạn nhưng bạn có thể vào cydia tại source http://iphone.gsm.vn làm theo lời chỉ dẫn install app ibooks for iOS 5 hiện nay mình đang sử dụng iPhone 3GS iOS 5.1 app ibook chạy tốt.
@quykhanh có cách nào reboot 5.1 k bị treo táo k bác dạo này mất mạng mù tịt thông tin quá :-ss
đã test IP 4 chạy ngon lành ! Chờ Unte !!!!!!!!!!
ngolebaoyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là có JB đc trên ipad 2 ko nhỉ?
luvangton
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua New ipad với ios 5.1.1 thì cách này có jailbreak được ko bạn, tại mình thấy cần up date gì nữa. Mình là newbie với Ios. :p
@luvangton iPad 2 và New iPad vẫn chưa JB được đâu bạn ah, tiếp tục chờ đợi với những tin tốt lành.
New Ipad vẫn chưa JB được sao anh em!!!!
Cảm ơn bạn
mR.S@mmy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản redsn0w 0.9.10b8b đã có thể jb 5.1.1 Tethered r mà cần gì tới bản redsn0w 0.9.11b4 đâu bạn 😁 :D
Tại sao em cũng dung bản này jb xài ngon lành nhưng tắt máy thì bị van de như jb chưa hoàn chỉnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019