RIM được cấp bằng sáng chế về kiểu bàn phím mới

Didu
9/5/2012 14:4Phản hồi: 137
RIM được cấp bằng sáng chế về kiểu bàn phím mới

RIM trước giờ vốn nổi tiếng về kiểu bàn phím QWERTY cho cảm giác bấm rất tốt trên các điện thoại BlackBerry nhưng hãng vẫn đang tiếp tục nghiên cứu và phát triển những loại bàn phím mới, một trong số đó đã được cấp bằng sáng chế. RIM đề nghị cấp phép cho bằng sáng chế này từ 2009 và họ đã đạt được điều đó với kiểu phím mới, to hơn, dễ bấm hơn. Những chiếc BlackBerry cao cấp như Bold 9900 hiện nay có phím được thiết kế riêng cho ngón tay trái và tay phải nhưng cách thiết kế, sắp xếp phím mới này được cho sẽ phù hợp hơn với những người có ngón tay to. Theo như hình ảnh, mỗi phím sẽ là một hình bình hành dạng đứng trong khi dãy phím ở chính giữa là hình thang cùng với phím cách (Space). Như vậy có thể thấy dù kích thước phím đã to lên nhưng nó cũng không làm tăng kích thước tổng thể của máy.

Nguồn: Engadget
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

snaptu
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn lạ mắt gớm nhưng với Rim thì chắc khoản này có thể tin tưởng được về độ thỏa dụng cho người dùng
ratakuxa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@snaptu ý bạn là khả dụng hả? tất nhiên rồi, nói về smartphong có bàn phím qwerty thì RIM không có đối thủ
quá hay rim luôn đỉnh trong thiết kế qwerty
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngón tay mình rất to, có lẽ sẽ phù hợp :-ss
@hoangpk001 tổng diện tích bàn phím như nhau, số lượng phím như nhau thì kích thước từng phím cũng như nhau thôi bác. Hơn nữa, nhìn thì phá cách và đẹp, nhưng em ngồi tưởng tượng gõ từng phím của cái bàn phím này thì chắc chắn khó hơn bàn phím truyền thống kiểu 9900
phím to lên đáng kể đấy, tay mình dùng chắc hợp ^^
ko bieets thực tế thế nào
cứ bình tĩnh đi các bạn, đừng vội tungg hô cái gì đó trước khi nó ra đời
hình thì tưởng con vertu phím qwerty @@ ....
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn tưởng BB giao hợp với Vertu chứ.
rim vẫn trung thành với QWERTY
@thangngocit Mỗi hãng đều có 1 nét đẹp riêng mà. yêu bb 😁
Đỉnh- vừa xem cảm nhận quả QWERTY trên cảm ứng thông minh thật.Giờ lại ra kiểu này
Cái này bán lại cho VERTY-QWERTY thì đỉnh của đỉnh.Bàn phím chữ V mà
Hii
hay đấy 😆
mình vẫn thích quay tay nhứt ^^
Quay tay thì RIm ổn mà ;))
soskhanh
TÍCH CỰC
12 năm
với bàn phím hiện tại thì bàn phím của máy nào ngon nhất hả mọi người ơi?
8700, 8800, 8520, 8900, 9700, 9360?
@AndrewLe Mình đang dùng con 8820 thấy bàn phím bấm đã sướng rồi! Chắc bữa nào tậu con 8900 về bấm cho bay nút luôn! 😁
datconvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goole159 Bạn thích 963 không mình để tronh hòm không dùng lắm thích mình bán 1m3 nhé :D 01626618861
@datconvn Mình bây h không có gạo bạn ạ! Ăn chơi dữ quá nên bây h túi rỗng mất rồi! :D
datconvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goole159 :D giống mình thế mới mang em này ra bán
thật ra vừa nhìn qua cái tít với cái hình.. mình nghĩ ngay tới Vertu..
cái qwerty vừa ra hôm trc' có giới thiệu trên này luôn đó.. :B
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Áp dụng luôn cho BB 10 nào
haivugv
TÍCH CỰC
12 năm
bàn phím phát chữ V đệp nhể 😃
pdzung86
ĐẠI BÀNG
12 năm
design mới lạ quá, tuy có đôi chút liên tưởng đến bàn phím Vertu 😁
BB có bàn phím Q, quá tuyệt, nhưng cần có thiết kế tinh tế hơn nữa, chuẩn vẫn là bàn phím Q, nhìn sang và lịch lãm
langthang2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ trước đến giờ vẫn yêu BB nhất. Nhìn kiểu này lạ mắt và đẹp, không biết cầm thực tế thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019