Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ [ Talking Clock ] Phần mềm báo giờ cho BB bằng giọng nói cực kì dễ thương

camquyt2208
9/5/2012 14:26Phản hồi: 36
Chia sẻ [ Talking Clock ] Phần mềm báo giờ cho BB bằng giọng nói cực kì dễ thương
Mời các bạn thử phần mềm báo giờ bằng tiếng nói TalkingClock rất dễ thương. Dùng một thời gian đảm bảo các bạn sẽ bị nghiện 😁... Phần mềm này được mình chỉnh lại từ phần mềm pvoiceClock, sửa một số lỗi và hoàn thiện tiếng việt cho dễ nhìn. Thật đáng tiếc là phần mềm PvoiceClock hiện không còn được tác giả phát triển nữa.
Không sao, với phiên bản do mình mod lại và chia sẻ lên đây để các bạn cùng trải nghiệm...

Tính năng báo thức không hoạt động tốt và cũng không cần thiết

Các bạn có thể thiết lập chu kì báo giờ, để chương trình chạy nền (không thoát) , cách 1 khoảng thời gian do các bạn xác định nó sẽ tự động báo.
Sau 23h thì phải nói là phê:p
Nếu các bạn không thích để chương trình chạy nền thì có thể dùng kèm phần mềm Shortcutme, tạo macro như sau:

delay100;enterkey;NavMoveDown5;delay7000;enterkey;

rồi vào Common Config; thiết lập thời gian chương trình tự bật lên để báo giờ rồi tự tắt đi, như vậy chương trình sẽ không chạy ẩn nữa, chỉ khi cần báo giờ thì nó tự bật lên, rồi tự động tắt.

Để biết thêm các bạn có thể vào diễn đàn BBvietnam.com LINK ĐÂY Có bài biết khá đầy đủ.
Cảm ơn các bạn
Thanks nếu các bạn cảm thấy thích 😃

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để mình thử xem. Thankz cho tinh thần của bạn.
hamster2102
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa thử nhưng thank trước ;)
singfeng
TÍCH CỰC
12 năm
có lâu trên dau den rồi mà thôi uppp cho bác 😁
@singfeng Vâng cái này thì có lâu rồi, nhưng cái này là e sửa lại và nếu kết hợp với Shortcutme thì tuyệt vời 😃
4.5 có chiến được không bác
@DhAn Java nên chiến hết 😁
....................
lên cho ai cần này !!!!!!!!!!!!:p
cám ơn bác!?!! để test thử xem sao!!!! không biết 87 có chơi được không ạ?
@o0godfather0o Chạy trên mọi nền tảng bạn à, nên os nào cũng chiến hết
nhattephi
ĐẠI BÀNG
12 năm
up cho chú. A thấy cũng hay, nhưng trong phòng có một thằng báo rồi a không cần nữa
@nhattephi thằng cu tí ấy ạ?????
nhattephi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0godfather0o Bác này chỉ được cái nghĩ...đúng
nhưng ý em là em cùng phòng vs ông chủ topic cơ
@nhattephi =]]
@o0godfather0o
Nó là cu tí, bác ợ 😁
=))
saxmau
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ thanks cái đã, test sau hehe
@saxmau Thanks là thích rồi 🆒
mình đã thử và chưa thấy khác pVoiceClock mấy, bro chịu khó phát triển cho a e nhờ ạ 😁 thank bro trc :D
@phuvuong Kết hợp với SHORTCUTME thì sẽ cho ra sự khác biệt :D
saxmau
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix đọc giờ tào lao quá, ko xài được. Giọng thì không hay, không đọc phút lẻ (VD: 9h54 đọc là chín giờ năm mươi ---lạy). pó cước
@saxmau Chỉ cần báo giờ lúc giờ đúng, hoặc cách 30 phút tự báo chuẩn là ok rồi 😁
saxmau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@camquyt2208 má ơi... có iem nào giọng ngọt ngọt tí thay cho bà bác già cả kia ko huhuhu
@saxmau
Bác ghi âm giọng đọc của ai rồi đưa e sửa lại cho :p...
saxmau
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe pac dzui tính ghê. pa'c có tự tin ko, thu âm đi. iem ủng hộ tứa chi luôn hehe
@saxmau Em sợ sẽ sẽ có người vứt luôn đt ngay ấy chứ!!!😁
em mới dùng bb. nghe topic thấy rất hay.bác up các bước cài đặt bằng hình ảnh cài đặt dc ko.kèm theo Shortcutme cho ae mới dùng biết
@oxs2bx Shortcutme là phần mềm tạo phím tắt cho ứng dụng, chạy Macro. Có 1 topic bên diễn đàn BBvietnam.com bên ấy đã hướng dẫn quá chi tiết rồi. Bạn ghé qua xem Link đây
noi nhu bac la phan mem nay chay ngam.......nhung neu minh thoat luong pm nay khi nao thik thi vao voc choi ti nghe bao gio cho vui thi no co chay ngam ko bac.......cao loi vi hoi cau hoi ngok ti, hjhj
@sangsang_bb Nó chạy ngầm hay không là do mình mà bạn, nếu chọn THU NHỎ thì nó sẽ chạy ngầm phía dưới, còn nếu ấn thoát thì nó sẽ thoát, không chạy ngầm nữa.
ok, thanks ban
up cho ai cần
cái này có chạy nền không bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019