Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay GALAXY SIII tại Việt Nam, máy đẹp, nhẹ nhàng, chạy nhanh

TDNC
10/5/2012 9:6Phản hồi: 1.648
Trên tay GALAXY SIII tại Việt Nam, máy đẹp, nhẹ nhàng, chạy nhanh
Điểm ấn tượng đầu tiên khi bạn nhìn thấy chiếc GALAXY SIII này đó là một màn hình 4,8" rất lớn, với phần khung viền hai bên máy khá mỏng. Máy mình cầm trên tay có màu trắng nhìn rất đẹp, trọng lượng máy nhẹ và có cảm giác mọi thứ đều rất thanh thoát. Máy được bo tròn bốn góc nhìn giống như một hòn đá và các thành phần bên ngoài như nút bấm, cổng kết nối... đều được làm khá gọn gàng, không chiếm nhiều diện tích.

Màn hình của máy khá đẹp, có độ chi tiết cao, ít ám màu hơn sản phẩm dùng công nghệ tương tự là Galaxy Nexus. Font chữ khi duyệt web của Galaxy S3 cũng khá mịn nhưng vẫn nhận thấy độ rỗ do bản chất của công nghệ Super AMOLED PenTile. Máy được cài sẵn Android 4.0.4, CPU 4 nhân 1.4GHz và có tốc độ thực thi nhanh, gần như không có độ trễ trong từng thao tác. Cảm giác vuốt trượt trên màn hình của SIII rất tốt, từ hình ảnh cho đến độ mượt tất cả đều rất nhẹ nhàng.

Camera 8MP của máy chụp hình tốt, chất lượng hình ảnh khá cao ngay cả trong điều kiện thiếu sáng. Samsung đã trang bị cho SIII rất nhiều chức năng mới liên quan đến chụp hình, bạn có thể chụp liên tiếp 20 tấm, chụp hình HDR, chức năng nhận diện gương mặt và tự động tag bạn bè trên Facebook cũng như chụp hình bằng giọng nói. Camera của máy chụp hình rất nhanh, khoảng thời gian chụp giữa hai tấm liên tiếp chỉ có khoảng 0,5 giây. Ngoài ra Samsung cũng bổ sung kha khá các chức năng khác liên quan đến cảm biến của máy, ví dụ như khi đang xem danh bạ, bạn đưa máy lên tai là máy sẽ gọi người đó ngay lập tức hoặc lấy tay che màn hình để tắt tiếng chơi nhạc...

Cấu hình chi tiết:
  • HĐH: Android 4.0.4
  • CPU: 1.4GHz bốn nhân
  • Màn hình: 4.8" Super AMOLED 16 triệu màu, 720x1280 điểm ảnh (306 ppi), Gorilla Glass 2, giao diện TouchWiz 4.0
  • Camera: 8MP, LED Flash, quay phim Full HD
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 16/32/64GB
  • Thẻ nhớ: microSD tối đa 64GB
  • Kết nối: Wi-Fi n, DLNA, Wi-Fi Direct, Bluetooth 4.0, NFC, microUSB 2.0
  • Kích thước: 136,6 x 70,6 x 8,6 mm
  • Nặng: 133 g
  • Pin: 2.100 mAh

Ảnh chụp bằng SIII:
1.648 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kết em này quá trời. Gom lúa thôi 😁
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Qua tuyệt, không chê vào đâu đc.
I love it.
@PingMD avarta đẹp quá😁
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
ghét mỗi cái công nghệ màn hình thôi còn lại thì .... tuyệt quá 😁
mà xem lại thì thấy lúc chụp ảnh xog, khi kéo kéo mấy cái ảnh vừa chụp vẫn có cảm giác lag giật.... hjx. ko biết bao h android mới khắc phục đc đây T_T
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
@noname9x9x hajzzz. do video mà sao cái máy nó rung rung thì ko thấy giật j, ảnh trong máy lại giật. lạ ghê ha .....
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
@ktphoenix Mình cũng thấy nó lag do cái video 😁
@ktphoenix ICS mượt từ lâu rồi bác. Ai quan tâm vấn đề mượt miếc nữa đâu. Chẳng qua cách làm của Android ngược với Apple, họ lo cài đủ tính năng trước tinh chỉnh sau. Còn Apple lo cảm nhận người dùng trước, tính năng bổ sung dần dần. Hi!
@ktphoenix ở đây tui có thấy bị giật gì đâu bác :eek:
Cấu hình mạnh nhưng thiết kế xấu quá.Chưa ưng ý lắm
@anchoi_khongso_muaroi_t đúng là ngoại hình không đẹp thật
mailcuathi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Good!!!😕
Note tụt đi, em tậu Note chứ ko ước mơ tậu em này😔
@hoathuan1995 Yên tâm khi nào hàng xách tay về tời thì note tụt thôi. Sámung chơi "đụng nóc" rồi. Cấu hinh quá chuẩn chỉ chê cái ngoại hình thôi. Giá như nó vuông vuông tí thì ok rồi như SII hay Note thì sẽ PRO hơn. Đáng quan tâm nếu khoản 20 triệu trở xuống.
@hoathuan1995 tậu note cũng được, mình cũng đang dùng note, mình thấy note pin tốt, màn hình rộng (nhiều khi khá bất tiện) fw thì đã lên 4.0. Game cho note hơi ít vì màn hình của note là chuẩn khác so với mấy e S trước. Đồ chơi cho note cũng không rẻ. đơn giản như cái ốp zennus có chân chống cũng đã 7lít rồi. Nếu bạn thật sự thích màn hình rộng thì chọn note. ah Mặc dù note tự hào với bút spen và chức năng đi kèm nhưng mình thấy không đáp ứng được công việc lắm, mặc dù mình thường xuyên phải sử dụng chức năng này. Địa chỉ mua note tin cậy nè: didongthongminh.vn gặp trực tiếp tieukim mà đặt hàng nhé.
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn giao diện s3 là thấy ghét samsung, hình như camera nó vẫn bị hồng tâm sao ấy.
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoathuan1995 đây là quan điểm cá nhân, và là đánh gia chủ quan, bạn hok cần quan tâm quá lời nói đó của mình, nói như câu trên củ bạn sao nay muốn khen chê cái gì thi phải ra ngoài câm máy, mượn máy, mua máy thì vào đây mới dam để comment, những clip đánh già và mấy diễn đàn này dẹp luôn cho rụi
@trongsy89 Làm sao biết là đang đánh giá chủ quan? trong cmt có chữ à?
Có ai đi mua máy mà ko cầm máy,không test máy,không hỏi thông tin về máy chưa?
Những Clip đánh giá chỉ là 1 hình thức tham khảo trực tiếp.
Chắc bác đi mua máy toàn xem hình trên mạng rồi đánh giá > thích thì mua không thích thì thôi ( đâu cần biết thứ đó ra sao đâu). Vậy bác xài đồ điện tử chi nhỉ?
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoathuan1995 bạn có bệnh rùi, đây là 1 điễn đàn để bình luận , và cũng hok phải chỗ tư vấn mua điện thoại, những cái mà bạn nói là chuyện của một người mua điện thoại, mình chỉ nói cái giao diện nó mình hok thích, mà hok thích là minh ghi và là cảm nhân của mình, mình để comment chỉ để bày tỏ cảm nhân đó và nhắc lại là đây là diễn đàn, chỉ có cai việc đó mà bạn kéo vấn đề ra xa đến chuyện đi mua máy, còn vấn đề nó có chủ quan hay hok bạn là người biết rõ nhất, vì chính bạn là người nói mình hok có cầm máy mà đã phán hok thích, cái mày mình thích và từ khi nó ra nhiều người chê xấu những mình vẫn thấy nó cũng đẹp mình chỉ hok thích giao diện của nó còn vì sao hok thích mình có ghi, mình hok commet lại nữa, g9
@trongsy89 Đêm ngủ vác cái tay lên đầu mà suy nghĩ cùng những cái cmt của mình ghi ra ;)
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn giao diện s3 là thấy ghét samsung
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongsy89 Nhìn đẹp mà bạn, nếu làm giống sII thì lại bị ông táo chém, Cũng khổ thật.
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zombies oh, thì mình có chê xấu đâu mà dù samsung có nhái thì mình cũng chẳng bực, vì cái gì hay thì nhái và cải tiến nó tốt hơn là ok, mình ghét ở đây là vì sao s2 lên 4.0 giao diện vẫn giữ như cũ còn s3 thì làm giao diện khá giống nexus
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã về đến VN rồi @@
Quá to, không thuận tiện khi sử dụng và di chuyển :-ss
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangpk001 Kiểu máy này là hàng kẹp nách thôi bạn, Samsung dã bán ra đâu
@hoangpk001 cứ.như.s2 mf độ phân giải. như thế nè thì tốt ti quá z,đút túi.to ăng đùi roài.... cứ đà nè s4 chắc 5inh mất...
texudo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vợ vừa duyệt cho mua Smartphone mới, không biết rổ rá em này thế nào?
@Love[Water] Thế bác lấy vợ chưa 😁
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chickenhead nhìn avt là biết còn phải hỏi , nhưng ko giấu tiền kỹ lắm , mua gì khỏi phải xin ý kiến ahaha😆
@chickenhead sợ vợ sống lâu,
để vợ trên đầu trường sinh bất lão
@Bachlongtaynguyen em xin bác:eek:.
đẹp thật_sii chắc sắp chia tay mình mất
thiết kế trông không được đẹp,cấu hình con này mà nhét vào cái vỏ Xperia S hoặc P thì ngon ^^
qdatvn
TÍCH CỰC
12 năm
@kid_master Mình có cùng ý kiến với bạn ^^
@kid_master có voi lại đòi tiên, không có gì hoàn hảo đâu bạn ơi
dạo này để ý trên tinhte.các sản phẩm trên tay đều do anh Tài (TDNC) làm ko ta..hi.... 😃
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dihia giới thiệu như này mới ok ! chứ như " hắc tê sê. với hắt tê xê " thì nghe chán lắm ^ ^
@dihia để ý thêm tí nữa là chỉ khi nào có tin mới về BB thì bác hiệp mới ra mặt, còn không thì rút khỏi giang hồ tu luyện, đợi đến khi BB10 ra mắt thì bác chắc cũng thành chính quả luôn, lúc đó tha hồ xem bác ấy ra tay (BB10).. àh không "trên tay"(BB10) chứ... hehe
@mr.ttthanh lúc đầu tạo diễn đàn này là hình như chỉ chú trọng apple vs bb thì phải ...có đọc ở đâu đó
@cauamnho ừm chắc vậy.. bây giờ thì android làm loạn rồi...
@dihia bạn Tài có bán sản phẩm trên tay anh ko vậy?
hihi, 15 triệu mình ko cần suy nghỉ.
TinhTế thiệt nhanh tay, mình cũng đang chờ em này.
@uit.edu cho em HTC lên đường hả bác :p
@nhokrom9x Vâng, có hàng mới phải test chứ bác :"> ..
qus tuyệt , muốn chê mà tìm k ra .
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cái phím cứng thật là đáng ghét :-ss
@hypous thích rồi,quá đẹp

@lamnhatphu87 cái này k ổn...chổ trống đó sao nhét vừa cam + led + loa bác?
@cauamnho Cái nắp lưng đó làm bằng kim loại cho s2 mà đâu phải s3 đâu

Sent from my GT-I9100
về Vn rùi hã bà con :rolleyes: nhìn cũng thích nhưng lỡ mua Xperia S rùi 😕.....giờ bán lại sợ lỗ :oops:....ôi SIII...chán thật...o_O
@MrMouse97 Bác này hoài cổ nhỉ 😃 nhìn lại doanh số SMP và TV của 2 hãng đi nhé. Mình đùa chơi thôi đừng ném gạch tội nghiệp 😃
@thanhlamnguyen04 Cái này.đúng thôi bác hiện nay XS mua dễ dàng với giá 11.5. S3 mong giá 13.5 mà chắc gì đã có giá đó.
@trandaocs bạn dùng S3 chưa mà biết XS hơn nhiều mặt
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trandaocs mặt j nhỉ?
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi thứ đều ok, trừ ngoại hình.
sang ko deu.png
cảm giác màn hình sáng không đều , nhất là mấy tấm xem phong cảnh
@dmt4ukhw4 Giống như vác máy ảnh chụp màn hình tivi thôi mà bạn.
Hình như do tần số quét trên màn hình S3 và tần số camera của người quay không tương đồng nên xảy ra hiện tượng như vậy.
@bestboy2142 hix thắc mắc thế thui chứ có bị thế thì vẫn muốn dùng heeee
@dmt4ukhw4 tùy theo cảnh vật và ánh sáng xung quanh, coi chừng máy tự động cảm biến thôi
N.D.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dmt4ukhw4 ko dám khẳng định nhưng hình như bác cố tình dìm hàng SIII ,em hoài nghi hình ảnh có thể bị chỉnh sửa. Chủ quan mà nói cái lỗi hiển thị màn hình như thế quá có vấn đề, nhưng em chưa thấy có tin bài gì về cái vđ này @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019