Rò rỉ LG LS970: CPU 4 nhân 1.5Ghz, RAM 2GB, pin 2100mAh, 13MP

Didu
11/5/2012 10:28Phản hồi: 326
Rò rỉ LG LS970: CPU 4 nhân 1.5Ghz, RAM 2GB, pin 2100mAh, 13MP

Chúng ta vừa có được thông tin về smartphone có lẽ là cao cấp nhất của LG trong thời gian sắp tới với tên gọi LS970. Thiết bị này được gọi với cái tên 'G' trong nội bộ LG nhưng có thể khi đi vào sản xuất, tên gọi chính thức sẽ là Eclipse 4G LTE. Tuy nhiên điều đó không quan trọng bằng những thông tin về cấu hình mà chúng ta có được.

LS970 được cho sẽ có CPU APQ8064 với GPU Adreno 320. Con chip S4 của Qualcomm này có bốn nhân xử lý với xung nhịp 1.5Ghz, được sản xuất trên nền công nghệ 28nm. Ngoài ra, chúng ta còn biết được rằng thiết bị sẽ có màn hình 4,67", bộ nhớ trong 16GB, RAM dung lượng 2GB (giống Optimus LTE2 mới giới thiệu), máy ảnh độ phân giải 13MP và mỏng chỉ 8,6mm. Thiết bị mà bạn nhìn thấy bên dưới có thể chỉ là thiết bị thử nghiệm, hy vọng chiếc máy chính thức sẽ đẹp hơn chứ không thô kệch như thế.

Cấu hình của LS970:
  • Màn hình 4,67" WXGA (1280 x 768 điểm ảnh)
  • CPU Snapdragon S4 1.5Ghz lõi tứ
  • RAM 2GB
  • Bộ nhớ trong 16GB
  • Camera 13MP, camear trước 1.3MP
  • Kết nối 4G LTE
  • Pin 2100mAh
  • Mỏng 8,6mm
  • Trọng lượng 142gram
Nguồn: Brief Mobile
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gớm.LG giờ chơi mạnh tay ra trò.xem hình dáng nữa Chứ cấu hình ngon quá
mặt sau không đẹp lắm nhỉ, cấu hình cao, giờ em nào mới ra màn cũng >4,6 inch nhỉ, tha hồ vọc và trải nghiệm
@dainguyenhai mặt sau thế mà ko đẹp 😁,
đẹp hơn con s3 nhiều :X.
soskhanh
TÍCH CỰC
12 năm
Độ phân giải ngang với màn hình máy tính của mình.
Chíp mạnh hơn chíp máy tính của mình.
Ram mạnh hơn ram máy tính của mình. 😔(
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
@soskhanh Ôi hóa ra là cũng có bạn còn máy cùi giống máy của mình nhỉ. Giờ chạy đua cấu hình ghê qúa nhưnh mà chả có phần mềm nào (ít nhất là cho đến hiện giờ) sử dụng được hết cái cấu hình khủng này nên mình vẫn giữ quan điểm trước đây là các hãng hãy tối ưu phần mềm và pin còn hơn là chạy đua kiểu này.
@anhminh1208 muốn pin khủng thì phải nâng độ dày của máy lên khoảng 3mm. GIống kiểu phiên bản mới của motorola Razr Maxx 😃
@soskhanh Chip vs ram của đt dù có mạnh đến đâu cũng không so với máy tính laptop được bạn à? Kiến trúc giữa đt vs pc, laptop khác nhau hoàn toàn nhé. Thân.😃
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
@min min hero Ý mình không phải là cho pin khủng hơn mà là tối ưu phần mềm để ứng dụng chạy mượt hơn đỡ tốn năng lượng hơn, chứ như cái hồi HTC One X ra đấy sau bị kêu là đốt pin do đặt nhầm file mới thấy là có vẻ các nhà phát triển ít quan tâm đến pin thì phải.
@soskhanh Thế thì máy tính của bạn là hàng lởm lắm rồi... 😁
Thật là khủng long 😁 thích cái ram 2gb
kh0aphu0ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
ram 2gb để làm quái gì nhỉ =))
quá thừa thãi
@beanladen12 khổ dùng đi rồi biết chạy ngầm ở đâu ra android 4.0 quản lý rất tốt vụ này, muốn tắt ứng dụng đang chạy thì ấn phím recent
minhbm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kh0aphu0ng Chạy android ram 2gb thì mới ngon chứ 1gb thì hơi thiếu
dongocvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhbm Ram hẳn 4Gb đi hay 8Gb đi cũng được, có ảnh hưởng j đến ai đâu mà lúc nào cũng ... đơn nhân đủ rồi ... ram 512 là mượt rồi .... Nghe chán ghê 😆
minhbm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongocvu một khách hành quá dễ tính ! hãy thử sẽ thấy sự khác biệt
cấu hình khủng thật,ram 2g:eek:
Twa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuankhom Chuẩn Android thì có mấy game vs app khủng 😃
Vẫn chưa có ấn tượng nhiều với LG.
-------------
chơi game mỏi tay http://game24h.in
ai cha, bây giờ nhiều hãng chạy đua cấu hình dzử ta, con này nhìn cpu, ram với pin khủng nhỷ, không biết thiết kế thiệt ra sao ta chứ nhìn cái hình này thấy chả có nào là đẹp và sang hết
tyml0ve
ĐẠI BÀNG
12 năm
LG cấu hình mạnh thật nhưng k được ưa chuộng thì phải?
vừa rồi eo-zi cho ra quả máy gì gì đó RAM 2 gb là vẫn khủng đấy,cái này thì chạy ngầm xả láng 😁
Pin đã bắt đầu lên > 2000. cho thời gian dùng lâu thêm chút.
xì mát fon mỗi ngày mỗi sạc chán pà ko
thật tuyệt vời với cái cấu hình. nhưng không thích LG. nó là htc có tốt hơn không
@dduuoonngg88 Bác yên tâm phần cứng LG ổn hơn. Chỉ là cách nghĩ nhất thời vào thời điểm hiện nay. Sp có công nghệ cao HTC bắt đầu bộc lộ lỗi chế tạo nhiều. ONE X hiện nay là một ví dụ.
cam lồi 1 cục như N8 😁
singfeng
TÍCH CỰC
12 năm
ram 2gb chạy đang nghiệm thích lắm đâu. LG bắt đầu chạy đua vũ trang rồi ;))
Cái laptop đầu tiên của mình chạy chip 1 nhân và RAM 256M thế mà giờ con smart phone gấp cả chục lần cái laptop của mình.(Laptop mình mới năm 2006 nhé) .
@gauto988 Chém gió vừa thôi bố.....năm 2006 mà ram 256 mới ghê.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@WoodHouse chắc bác ấy nhầm ^^~ mình mua năm 2003 ibm r30 ram 256mb hdd 10G nè 😆
@WoodHouse Bạn google xem máy Laptop sharp PC-CL1 xem ngày xuất xưởng là ngày bao nhiêu nhé, mình nói năm 2006 là còn nhẹ vì năm 2006 là năm mình tốt nghiệp cấp 3, còn mình có nó từ năm lớp 11. Chị mình mang nó từ Nhật về cho mình. Bạn đừng tỏ ra vẻ nguy hiểm như thế nữa nhé.
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
@gauto988 Mới mua năm 2006 😆
@hameln không! ý mình là 6 năm trước là 1 quãng thời gian chưa phải là dài mà công nghệ phát triển nhanh đến như thế.
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
PC nhà mình còn đàng xài Ram 1GB. :eek:
khủng gần bằng con máy tính của mình rồi 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119