Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG PRADA 3.0 - P940] •• Hội "Em j♥u Thời Trang & Công Nghệ" :: Giao lưu - Chia sẻ kinh nghiệm ••

HoliCf
11/5/2012 18:53Phản hồi: 8.760
[LG PRADA 3.0 - P940] •• Hội "Em j♥u Thời Trang & Công Nghệ" :: Giao lưu - Chia sẻ kinh nghiệm ••
Ngày Lễ Tình Nhân mới đầu năm - 14.2 - hãng LG đã chính thức ra mắt (cũng như chính thức phân phối) chiếc điện thoại thời trang LG PRADA 3.0 với sự kết hợp tinh tế giữa thời trang của hãng PRADA và sức mạnh của Android
LG cho biết sẽ có 200 máy được bán ra tại thị trường Việt Nam thông qua các cửa hàng điện thoại và siêu thị điện máy lớn, giá bán lẻ 14,2 triệu đồng.
Giờ đây..
Theo tin tức cập nhật ngày 10.05.2012 .
Thegioididong đã giảm giá PRADA còn 11tr989 VNĐ .. Với 1 mức giá như vậy ..
=] Bạn sẵn sàng là 1 hội viên của "LG PRADA Hội" (L.P.H) chưa ?
(Có thể nói là "đáng mừng" khi Nokia và LG luôn cho ra những sản phẩm cực kỳ chất lượng ..mà giá cả lại rất "bình dân" 😁 Hihi)​
Hiện (đầu tháng 6) PRADA đã không còn sản xuất - Hàng cty không còn hàng nữa đâu nhé a e :D Chỉ còn nước mua hàng xách tay thôi ..
-------------------------------------------------------------------------------
Vâng - Hội sẻ "chính thức" hoạt động hết công suất - Vui vẻ hết ga kể từ ngày hôm nay (11.05.2012) ;)
..Chậc .. xét ra thì với cái số lượng máy bán ra ở trên .. cộng với cái giá .."đắc đỏ đó đó" ..thỳ có thể LPH của chúng ta "khá là khó khăn đây" ..
Nhưng .. Với tinh thần "Giao lưu - Kết bạn - Học hỏi - Chia sẻ kinh nghiệm" là chính - LPH luôn "banh" rộng vòng tay chào đón các bạn gần xa (..mà cùng 1 nhà TinhTế ..)
>_^ Đừng ngại ngùng comments - góp ý và ý kiến khi bạn không sở hửu LG PRADA 3.0 , bởi chỉ cần "ĐAM MÊ" ..bạn đã có đủ điều kiện để trở thành 1 thành viên hoàn hảo của Hội rùi ..
----------------------------------------------​
:: TỔNG HỢP THÔNG TIN VỀ LG PRADA 3.0 ::

----------------------------------------------------------------​
------------------------------​
:: TỔNG HỢP VỀ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ::
(chỉ update những bài tiêu biểu - ngoài ra , mời mý bạn tham quan Topic tự do thoải mái roài "tuỳ hỷ đúc kết")​
Đầu tiên là trích dẫn bài của 1 thành viên TinhTế "lầm lũi" post bài :D

Ram của máy là 1gb và thực tế thì nó đạt tới 0.92gb cao nhất trong số tất cả các máy mà mình đã từng dùng (Vượt qua s2, htc raider, Evo 3D, sky A800s....).và Free vào khoảng ~600-680mb cũng cao nhất luôn (s2 được đánh giá rất cao thì Free max cũng chỉ đạt 530mb)
Giao diện của máy khá đẹp và độc đáo mình dùng 2 tuần rồi mà vẫn chưa thấy chán.màn hình rất sắc nét nhìn ngoài nắng rất rõ không bị chói.cảm ứng thì cực kỳ mượt ngoại trừ thi thoảng bị lag (tình trạng chung của android) thì mượt không thua gì ip4.
Máy mình đã cài thử Pes 12,Fifa 12,zenonia4, asphalt 6 chơi khá là mượt mà,máy chỉ hơi ấm chứ không nóng.tuy nhiên với Fifa 12 thì bị lỗi nhòe mặt sân mình vẫn chưa tìm được cách khắc phục.
Camera 8.0 chụp ảnh ở mức được chứ không xuất sắc.chụp buối tối thì iso hơi kém buộc phải bật flash được cái flash của máy cũng khá mạnh.chụp ban ngày thì khá nét mình sẽ up ảnh chụp bằng máy lên sau.
Và phần được phần lớn mọi người quan tâm là pin của máy.Viên pin đi theo máy có dung lượng 1540mAh.không ấn tượng lắm phải không ạ.nhưng mà khi sử dụng thực tế mình cảm thấy khá bất ngờ.pin rất khỏe ạ m đá khoảng 7,8 trận pes.hơn 1h xem video và lướt web.wifi bật 24/24.gọ khoảng 4p,nhắn tin khoảng hơn 10 tin nhắn vậy mà máy vẫn sống sót được hơn 1 ngày.
Trên đây là đánh giá và cảm nhận của mình về em Prada 3.0 sau 2 tuần sử dụng.hiện nay máy vẫn chưa có rom để up.tuy nhiên đây là 1 máy rất đáng để trải nghiệm.
• Tiếp là về kinh nghiệm sử dụng của "cá nhân" mình =]
Gói gém gọn gàng thôi :: Mặc dù hiện tại PRADA chưa được phát triển nhiều . Chính xác là chưa có 1 ROM COOK nào ngoài ROM gốc ..nhưng tổng quan mà thấy . PRADA đã đạt được 2 chữ "hoàn hảo" trong mắt mình ..​
HĐH khiêm tốn với con số 2.3.7 :D mượt mà - muốn nuột bao nhiu có bấy nhiêu . RAM Dual-Channel thì khỏi bàn =] Ẽm là chiếc đt có RAM 1GB mạnh nhất trong số các dòng đt RAM 1GB đồng trang lứa ..​
Quá trình xài : Máy ko nóng mặc dù thân máy khá mỏng - Pin 1540 nhưng dư xăng kéo máy xài ngang ngửa Galaxy S2 (do CHIP TIOMAP chuyên về tiết kiệm pin - lướt web)​
Nhìn chung là không có vấn đề gì gọi là ..chê bai đc ;) [Thật ra thì có 1 vấn đề ..về coi Video (Trình xem Video mặc định).. Máy phát trơn tru các Video clip - cũng như phim HD 1080p ..nhưng âm thanh của các Video đó khá nhỏ ..Trong khi các Video 720p trở xuống thì ngon lành từ âm thanh đến hình ảnh]​
Đính chính thêm về bài đánh giá của bác "TDNC" =] Bác ấy có 1 nhận xét hơi khách quan về chất lượng âm thanh của tai nghe PRADA , cho rằng tai nghe ko đc tốt ..nhưng.. Cá nhân mình nghe cảm thấy rất hài lòng và đánh giá cao hơn tai nghe BEATS =] . Âm Bass chắc và ấm (Nếu sử dụng Player Pro trên Play.google) , Treble tốt từ đầu chí đuôi ..Mix cũng rõ ràng . Ngoài ra ..kiểu dáng cũng rất là mỹ miều khỏi bàn :D
Chấm hết .. tạm thời nhận định sơ bộ vậy là đủ ..nhường chổ cho các ý kiến khác của anh em ..​
• Update kinh nghiệm sử dụng 12.05.2012
=] KU5400 cùng cấu hình - từ CHIP TIOMAP cho đến dung lượng RAM..v..v. (khác mỗi bộ nhớ trong) nên "có thể" là xài ROM chung và Root ngon lành bạn nhé :D
Vấn đề ở đây là người dùng KU5400 phải unlock để xài nghiêm chỉnh ở VN mà thôi

=] Lỗi của bạn là "Đt chưa được đăng ký sử dụng chính thức" . Bạn vui lòng đồng bộ hoá chiếc PRADA iu dấu của mình với Google và LG nhé..
Google thì chắc ai cũng biết roài .. xài Android thì buộc phải có 1 Gmail mà =]

Quảng cáo

Còn về việc "xác nhận" với LG thì ..chiếc PRADA mình có phần mềm LG SmartTool đó .. các bác vào LG SmartTool để đăng ký . (Đăng ký tài khoản LG SmartTool này xong các bác có thể check cập nhật mới nhất từ LG , Social+ để check mail , facebook trực tiếp thông qua DNS của LG - rất nhanh và tiện dụng)

• Update 20.5.2012
---------------------------------(Waiting for Update)------------------------------------​
----------------------------------------------------​
:: THỦ THUẬT - MẸO VẶT - TUỲ BIẾN - ROM ::
• THỦ THUẬT TEST LG PRADA - P940

:D khi mua đt LG nói chung , LG PRADA 3.0 nói riêng .. từ hàng mới fullbox cty khui seal cho đến hàng xách tay , hàng 2nd ..v...v... Đương nhiên là ko có gì chắc chắn rằng bạn đang sở hữu 1 chiếc đt ngon lành từ A - Z .. bởi mọi trường hợp - vấn đề - tình huống xấu hay tốt ..đều có thể xảy ra ..
... Cũng bởi 1 phần do người tiêu dùng bây giờ ko rành về cách test .. cứ cắm đầu ra tiệm , trung tâm , siêu thị mua rồi kẹp nách tờ giấy bảo hành về ;) ..nên có nhiều vụ dỡ khóc dỡ cười ..v.v...như .. Galaxy S2 lỗi hồng tâm , ám tím ám xanh .. XperiA S ám vàng ..là 1 ví dụ ..​
• Nay mình chia sẻ cho những ai quan tâm và cần hiểu sâu hơn về chiếc đt smartphone LG mình đang sở hữu (sắp mua) 1 cách test máy hiệu quả thông qua CODE PHONE (đương nhiên là cũng nên phối hợp với những cách test máy thủ công)​
LG - Android Secret Codes
3845#*940# :: Test từ A - Z (số 940 ở đây có thể là mã số máy ..vì mình đã test LG Optimus 2X (990) , Optimus 3D (920) , Optimus Black (970) , Optimus HD LTE (930)
Vì vậy nếu máy bạn là dòng SU540 hay K5400 thì cứ mạnh dạng bấm (540 or 5400)
-----------------------------------------------------------​
• MẸO VẶT : TĂNG ÂM LƯỢNG CHO LG PRADA - P940

:D Theo đánh giá sơ bộ thì a e có thể thấy rõ . PRADA có âm lượng loa ngoài chỉ ở mức khá (tức là ko quá nhỏ ..nhưng cũng ko đủ lớn) .. Có thể đối với 1 số bạn thì âm lượng như vậy đã OK .. nhưng cũng có 1 số người thì ..cảm thấy ko đc tiện cho lắm ..
Như khi đi đường - các khu vực công cộng sôi động - để trên lầu - làm việc trong 1 môi trường khá ồn ào ...chúng ta gần như hoàn toàn ko nghe nó báo dù để maximum volume .. (chỉ khi nào đt rung "nhột đùi" mới biết) ..​
• Nay mình hướng dẫn cho các bạn 1 vài mẹo nho nhỏ - nhằm tăng Volume cho ẽm .. (Tệ lắm thì cũng phải to mồm bằng anh bằng chị Galaxy S2 chứ lị ;))​

♦ Cách 1 : Download Volume+ (Volume Boost) ... Market bán 1.98$ ..
Ưu điểm : Volume có tăng rõ rệt .. :D Giao diện tuỳ biến ..cũng đc ..​
Khuyết điểm : Cái phần mềm này ..nó chạy ngầm để tăng volume ;) Nên ai vô tình vào Go Task Manager (hoặc Quản lý ứng dụng) vui tay xoá sạch ứng dụng trong đó thì .. Volume nó trở lại bình thường :D Ai wỡn bật đi bật lại để có volume ngon thì ..cứ xài ..​
♦ Cách 2 : (=) LIKE cho mỳnh 1 phát vì có công mò nhák)​
- Sử dụng LG Secret CODE (mình có trình bày ở trên) :​
3845#*940#
:D Code này có tác dụng kiểm tra máy 1 cách toàn diện .. có mặt lợi là ..1 số mục cho phép mình chỉnh chọt thông số bên trong máy (KO biết CODE này có cần ROOT hay ko ..bởi máy mình ROot rồi mới bắt đầu mò mẫm :: Máy bạn nào chưa ROOT mà xài đc cách này thì vui lòng báo 1 tiếng cho anh em biết luôn nghen :D) - Mặt khác ..cũng có mặt hại là ai chưa rành ...chỉnh chọt lung tung là ..phải Factory Reset :D hehe ..​
Trở lại vấn đề chính : Volume UP cho ẽm
(cách này giúp UP Volume vĩnh viễn :D ko cần dùng bất cứ phần mềm bên thứ 3 nào - trừ khi nào Factory Reset thì Volume mới trở về trạng thái ban đầu)​
- Bước 1 : Nhập CODE để vào Hidden Menu > Vào Device Test
- Bước 2 : Sau khi vào Device Test thì dò menu xuống - kiếm Sound Test > Audio CAL Tool
> SetGain (Mấy bước này nó ko cho chụp màn hình nên mình ko chụp đc .. chỉ biết đọc tên các chỉ mục cho mấy bạn tìm .. mãi đến lúc vào trong SetGain nó mới cho chụp lại :D)
- Bước 3 :
- Nhìn 2 hình trên các bạn cũng đã hiểu :D Cứ thay đổi thông số theo hình lần lượt (THÔNG SỐ TRÊN HÌNH LÀ "MÌNH ĐÃ THAY ĐỔI" RỒI NHA)
- Ko nhất thiết phải chỉnh thông số y chan mình , bạn có thể chỉnh theo ý bạn , mức độ hợp lý mà bạn muốn
- Những thông số trong ngoặc (...) là giới hạn của tụi nó .. Nếu số nhỏ hơn cái giới hạn đó Volume sẻ giảm ..tương ứng ..Nếu chỉnh số lớn hơn giới hạn trong ngoặc thì tiếng sẻ bị rè .. (Nếu lỡ tay chỉnh thông số quá lớn thì bạn cứ yên tâm , nó ko vỡ tiếng đâu .. mà nó sẽ ..câm luôn)
- Thay đổi như trên là đủ để nghe nhạc loa ngoài , nhạc chuông đt "to mồm" ngang ngửa(hơn) S2 1 tí roài .. Âm loa ngoài của LG PRADA theo hướng Treble nhiều hơn nên khá sắc , âm thanh trong như loa vi tính :D
.. Thế nên : bạn nào ko rành mà ham hố ..chỉnh chọt mấy cái khác ..(ngoài 2 cái trên) ..thì âm thanh của máy có vấn đề ráng chịu đó ..
Tối hôm qua mình đã "chuột bạch" mần dzụ này .. hậu quả là :
Lần 1 : Nghe gọi - loa trong ko nghe tiếng luôn ;) phải bật loa ngoài mới nghe đc (Gọi 900 để test)
Lần 2 : Loa trong lẫn ngoài câm tịt =))
Lần 3 : Loa trong và loa ngoài phải giảm volume 1 bậc mới nghe đc ..
Lần 4 : Quên thông số ban đầu nên bấn loạn .. Factory Reset luôn .. làm mất vài tấm hình , file nhạc iu quý ..
Lần 5 : Lấy giấy ra ghi lại thông số rồi test từ từ 😆 Sáng nay nó nhừ nhừ đc 1 tí đem post cho mấy bạn vọc cùng chơi ...
• MẸO VẶT : Đổi 2 đồng hồ ở lockscreen (màn hình hoá) của PRADA SU540/KU5400 thành 1 đồng hồ giống PRADA P940
(Đang trong quá trình test nghen :D)
http://www.tinhte.vn/threads/1463127/ <~~ Vào đây và thanks bạn quoctung1712 nhé :D
------------------------------------------------​
• CÀI ĐẶT DRIVER LG PRADA - P940
• 1 Cách thủ công nhất là tải B2CAppSetup LGMobile Applications .. kéo xuống cuối TOpic - có file đính kèm ở dưới - hoặc tải về ở đây
- Cài đặt B2CAppSetup xong - Install USB Driver (Chống chỉ định dành cho mấy người lười)​
• Cách còn lại là tải Driver về ở đây : http://www.mediafire.com/?qdy27g64xyc3he6
--------------------------------------------------------​
• ROOT LG PRADA - P940 (2.3.7)
Trước khi Root , nếu bạn chưa biết Root là gì và để làm gì thì đọc trang này nhé : http://gsm.vn/f436/root-la-gi-tai-sao-chung-ta-nen-root-247128/
• =] Ngoài các cách sử dụng Android Cơ Bản .. Hẳn ai cũng muốn chế biến , vọc vạch , chọt chẹt "cục kưng" của mình ..​
Vâng - Cứ ROOT em noá cái đã ..​
• Dụng cụ : "SuperOneClick v1.7 - ShortFuse" - Đừng thắc mắc vì sao phải dùng bản v1.7 - trong khi đó SuperOneClick đã cập nhật lên v2.3.3 từ lâu ..Trước hết ..cứ tải về đi cái đã..
• Cách sử dụng : (Trước khi ROOT thì vui lòng xác định xem mình đã cài Driver của pé PRADA hay chưa dùm mình nhá =])​
• Tới đây là hiểu phải làm gì tiếp theo ùi nghen : Download Titanium Backup về xoá bớt mấy ứng dụng không cần thiết - tuỳ biến tè le chơi :D (Nhớ Backup lại nhák - phòng hờ trục trặc hay vui tay xoá bậy) - Tiết kiệm đc cả khối RAM ;)
• Ai buồn chán cái giao diện PRADA này rùi thì bây giờ cũng có thể backup và xoá ngon lành - thay vào đó là các Launcher khác thay đổi không khí ..
-------------------------------------​
----------------------------------------------------​
• ROOT LG PRADA - P940 (4.0.4)
(vừa UPdate thêm cách 2 - 12.8)
(Update 28.8 - 2 Cách Root này chưa khả dụng với V20E nhá)
Trước khi Root , nếu bạn chưa biết Root là gì và để làm gì thì đọc trang này nhé : http://gsm.vn/f436/root-la-gi-tai-sao-chung-ta-nen-root-247128/
Cách 1 : (thanks sự đóng góp tích cực của bạn tuananpr)​
B1: Tải về LGP940_AP [1] bin (cho phiên bản châu Âu)http://www.mediafire.com/?wpxvnt15n21thc3 hoặc SU540_AP [5]. Bin (đối với phiên bản Hàn Quốc) http://www.mediafire.com/?u85576wvjvj1v47
B2: Tắt nguồn điện thoại và nhập vào chế độ S / W, kết nối LG Prada 3,0 đến PC​
B3: Tải về và chạy KDZ_FW_UPD: http://www.mediafire.com/?4f455h7d9hfcric
B4: Chọn các tập tin V20D kdz (phiên bản châu Âu) hoặc V20B (phiên bản Hàn Quốc). Tải ở trang 1 nhé!​
B5: Click "Start" để bắt đầu flash. (B4 và B5 giống lúc các bác up room ics vậy đó)​
B6: Lưu ý: Các bước sau đó là rất quan trọng!​
Nhanh chóng vào các thư mục sau trên máy tính​
Win7: C: \ ProgramData \ LGMOBILEAX \ Phone \
WinXP: C: \ Documents and Settings \ All Users \ Application Data \ LGMOBILEAX \ Phone \
B7: Tiếp tục làm mới cho đến khi LGP940_AP [1] bin (hoặc SU540_AP [5]. Bin) xuất hiện. Bây giờ, ghi đè lên tập tin bằng cách sử dụng trước đó các bác đã tải về trước khi kết thúc flash.​
B8: Chờ đợi! LG Prada 3.0 của bạn sẽ khởi động lại sau khi đèn flash đã hoàn thành.​
B9: Hãy chắc chắn rằng điện thoại đã được mở USB gỡ lỗi (bằng cách vào Menu, Settings, ứng dụng, phát triển và kiểm tra USB gỡ lỗi.)​
B10: Tải về PradaRoot.rar: http://www.mediafire.com/?09mofk2mclx5u73
B11: Giải nén các tập tin và chạy Rooting.bat​
Điện thoại sẽ khởi động lại một lần nữa.​
Xong rồi vào kiểm tra xem đã có super su chưa nhé!​
Chúc may mắn.​
-----------------------------​
----------------​
Cách 2 : (Cảm ơn sự đóng góp của bạn hoanghai2908)
😃D Bạn hoanghai2908 vừa UPdate phiên bản LGRoot mới cho chúng ta 31/8 :D Kéo xuống dưới tải về ngay nà)​
Cập nhật bản mới LGROOT ngày 31/08 hỗ trợ root các bản ROM mới KU5400, SU540, P940, F100L, F100S, không cần phải nhập tên phiên bản
Link download LGRoot 31/8 : http://www.mediafire.com/?d9mel6b0hbrzk21
------------------------------------------------------​
----------------​
• TÙY BIẾN ROM : MOD GIAO DIỆN CHO LG PRADA - P940 [ICS 4.0]
(ĐÂY LÀ GIAO DIỆN CỦA LG OPTIMUS 4X HD MOD CHO PRADA)
Các bạn có thể vào link nguồn này để xem thêm chi tiết : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1414775&page=17
Link File System gốc MOD cho LG PRADA V20 :​
(nguồn forum xda)​
- Yêu cầu: chỉ chạy trên ICS 4.04 20D, máy đã root, cài Explorer Root.
- Các bác download thư mục system, copy vào thẻ nhớ, dùng Explorer Root copy đè vào system trong máy (tinh chỉnh lại cho tương thích với nguồn máy) > khởi động lại > và xin mời thưởng thức
Mời các bạn chiêm ngưỡng thành quả sau khi MOD của a lovenedi ở đây : http://www.tinhte.vn/threads/1253753/page-97#post-23276254

Các bạn xem video mình làm nhé. chú ý chỉ bản V20G thôi

các máy ku, su muốn làm giao diện này thì up cho mình các file trong thư mục system/app và framewok nhé, mình mod dùm cho.

Đây là bản MOD cho V20G ~ Anh em download về mần nhé : http://www.mediafire.com/?j3x247tu7mvh563
----------------------------------------------------------------------------------
---------------------------- Tạm thời Ngưng ở đây :: Update típ sau ------------------------
8.760 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
• ROM LG PRADA - P940 / KU5400 / SU540 - OTA
Có thể Update qua B2CAppSetup
hoặc vào thẳng Cài đặt > Giới thiệu về điện thoại > Cập nhật phần mềm > Cập nhật 😁 (Yêu cầu Wifi ngon lành ổn định)
---------------------------------------------------------------------------------​
---------------------------​
• RECOVERY BOOT Original LG PRADA - P940 / P940H / KU5400 / SU540
-------
Nhớ tắt máy trước khi làm :D (tháo pin ra gắn lại càng tốt)
Tất cả dữ liệu từ A-Z sẽ mất nên anh em cân nhắc , lưu giữ lại những gì cần thiết trc khi làm , tháo thẻ nhớ ngoài ra cho an tâm cũng đc ..
LG-P940 : Bấm giữ tổ hợp 4 phím cứng :
Volume Down + Volume Up + Camera trước + Nguồn
LG-KU5400 / LG-SU540 : Bấm giữ tổ hợp 3 phím cứng :
Volume Down + Volume Up + Nguồn
Bấm giữ tổ hợp phím đó cho đến khi nào máy hiển thị hình chú Android ôm cái hộp .. lúc này mới buôn tay ra ..chờ cho máy Recovery xong sẽ tự khởi động lại ..
Xong ...
😃 Một số anh em chưa biết cách để Recovery Boot - dựa trên ROM boot nền - có sẵn , tích hợp trong ROM gốc (Giống như GHOST trên Windows) - Hay còn gọi là Final Reset :: Phục hồi ROM , đưa máy về trạng thái ban đầu mới xuất xưởng :D
Nếu anh em cài đặt , vọc vạch , làm hỏng ROM ..v.v.. anh em có thể Recovery Boot để máy phục hồi lại mà không cần phải Up ROM KDZ chi cho phức tạp - mất công ..
Trừ trường hợp máy bị xoá hay thay đổi - ăn sâu vào các file gốc của máy , khiến máy bị mất Boot , không thể phục hồi thông qua Recovery Boot :D Ta buộc phải Up ROM thông qua KDZ ..
Cách Recovery Boot này cũng dùng để cứu anh em nào vừa UP ROM KDZ xong .. bị treo logo mãi không chịu vào trong :D (nó định hình lại ROM ngon lành)
-------------------------------​
---------------------------------------------------------------​
--------------------​
• UP ROM ST0cK - LGP940 KDZ
:: Rom gốc phiên bản Global P940 ::
( :D UPDATE thường xuyên :D )
Giới thiệu sơ lược : ROM Stock - Hay còn gọi là "ROM gốc" mà LG cài đặt , nâng cấp chính thức thông qua OTA , Internet ..v..v..​
ROM LG phân phối chính thức lấy định dạng file KDZ làm chuẩn .
LG cũng khuyến nghị người dùng UP ROM thông qua Software Update (KDZ)
Up rom bằng phương pháp này ta có thể tránh được nhiều lỗi liên quan đến sóng và FC một số phần mền , nó cũng tiết kiệm được khá nhiều thời gian , ngoài ra còn có thể quay về stock rom từ bất cứ lúc nào mình thích (A e có thể tự do vọc vạch bấy nhầy cái PRADA mà không lo hỏng phần mềm)
:: Đương nhiên là với điều kiện "quá trình Up" không sai trật , không đứt gánh nữa đường , không Up bậy bạ các ROm không phải là ROm của LG PRADA ::​
ROM Stock P940 có thể dùng để UP cho KU5400 và SU540 . Nhưng tình hình là do thiết kế của KU5400 và SU540 có hơi khác biệt so với P940 nên dãy cảm ứng menu chính bị trật khớp . Ngoài ra , tương tác cảm ứng cũng bị liệt ở một số ROM phiên bản cũ . Anh em cân nhắc trước khi UP và trãi nghiệm .. (Hiện tại cũng đã có cách UP rOM P940 quốc tế cho SU - các bạn xem bên dưới)
Lưu ý : Cách UP này được tối ưu hoá cho Windows XP ..nên ai xài Win7 thì .. có thể có vài sự cố xảy ra ..do Win7 nó hơi kén các phần mềm Flash dữ liệu .. (gợi ý nếu bạn nào bất bí quá thì chạy ra tiệm Net mần - nhiều tiệm Net bây h vẫn còn xài WinXP ) :D
Ngoài ra - các bạn nên tắt các phần mềm diệt virus , vô hiệu hóa các chương trình đóng băng ..v..v.. để việc UP ROM đc trơn tru hơn 😃
• Nguyên Liệu :
1 . LG PRADA và cái cáp microUSB :D (Cáp của hãng nào cũng được , miễn đảm bảo xịn , truyền dữ liệu ngon lành)​
2 . Máy tính có cài đủ Driver chính và Driver phụ của LG PRADA
- Driver chính mình có hướng dẫn ở trên - cuối bài #1 - thông qua B2CAPPSetup
- Driver phụ anh em cài đặt như sau :​
○ Tắt máy - Bấm giữ nút Volume UP (+) (Tăng âm lượng) - Đồng thời cắm cáp kết nối LG PRADA với máy tính (Vẫn bấm giữ yên nút Volume+) ..
Lúc bấy giờ màn hình LG PRADA sẽ hiện lên "S/W Upgrade ..." *như hình dưới . Máy tính sẽ tự động nhận Driver và cài Driver máy
3 . Bộ công cụ UP Fimware KDZ :
Download ở đây : http://www.mediafire.com/?bl17o4umxd6ybkn (Link download mà bị die anh em nhớ PM báo mình nhé)​
Download về - giải nén đâu đó - lát nữa mần​
4 . Stock ROM P940 - KDZ :
- Link download :
LG-P940 :
• Android 2.3.7 (v10) : Update thường xuyên (Mới nhất hiện tại là V10O)
• Android 4.0.4 (v20) - Update thường xuyên (Mới nhất hiện tại là V20G)
- V20D (Đức) :
- V20D (Hy Lạp) :
- V20D (Ba Lan) :
- V20D (Bồ Đào Nha) :
- V20D (Thuỵ Sỹ) :
- V20D (Hà Lan) :
- V20D (Hungary) :
- V20D (Anh) :
- V20D (UK - T.mobile) - ( The Best ROM V20D - Bao xài ổn định - max đường truyền 3G VietNam)
----------​
- V20E (Pháp) :
Link 1 : FRA/FRA(FRANCE) [V20E]​
----------
Android 4.0.4 ICS - V20G !! Ye ye !! (Update 1.9.2012)
Khu vực được nâng cấp là 2 nước :
1. ITALY
2. SPAIN
--------------​
----------------​
(SU540 và KU5400 dùng chung ROM đc :D)
LG-SU540 :
• Android 4.0.4 (v20)
- V20B (Thuỵ Sỹ) : (Link này Forbidden - Đang chờ Fix)
- V20C (Thuỵ Sỹ) : NEW
LG-KU5400 :
• Android 4.0.4 (v20)
- V20F (Thuỵ Sỹ) :
http://csmgdl.lgmobile.com/swdata/WDLSW/LGKU5400/AKTFBK/V20F_00/V20F_00.kdz
(Ai download bằng IDM thì nhớ vào Options > File Types > Thêm đuôi KDZ vào để IDM nhận dạng và download :D)​
• Up ROM Stock KDZ :
1 . Sau khi chuẩn bị hết các "Nguyên Liệu" trên .. Ta vào Device Manager (My Computer > Properties > Hardware > Device Manager) Sau đó tìm dò xuống mục modem và Disable cái LGE Virtual Modem đi ... Nếu thấy ở góc dưới bên phải màn hình - thanh taskbar có logo LG thì tắt luôn (Đa phần các bác Up ROM mà không để ý thực hiện thì sẽ bị Brick - Treo Logo PRADA - Cách khắc phục là bấm Recovery Boot thử - mình có hướng dẫn cách Recovery Boot ở trên)
2. Nhìn lại cái KDZ_FW_UPD​
- Chạy File msxml.msi trong KDZ_FW_UPD (vừa download - giải nén ở trên)​
- Chạy File KDZ_FW_UPD.exe
3 . Tắt máy , Giữ nút volume Up (+) Đồng thời cắm cáp kết nối PRADA với máy tính để đưa LG PRADA về chế độ "S/W Upgrade .." (Ai còn lơ mơ thì kéo lên trên đọc lại , nó chính là cách cài Driver phụ chứ đâu)​
- Không thì cứ để máy mở - nhưng trước khi cắm cáp kết nối - nhớ bật USB Debugging - Gỡ rối USB (Settings > Applications > Development)​
4. Thực hiện 4 bước theo trình tự (có hình minh hoạ bên dưới)​
Bước 1 - Trong phần Type chọn 3GQCT (Mình không nhớ rõ lắm ..nhưng hình như nếu Windows 7 thì chọn INFINEON)
Bước 2 - PhoneMode chọn DIAG (Có thể đối với KU5400 thì chọn EMERGENCY - nếu trường hợp KU5400 chọn DIAG mà Flash không được)
Bước 3 - KDZ file chọn đường dẫn tới file P940 V10A.KDZ (hình dưới mình bấm nhầm thành V10C)
Bước 4 - Bấm Launch software update
:D Chờ 1 khoản thời gian để phần mềm chạy . Nếu xuất hiện lỗi gì thì anh em chụp hình lại post lên đây nha ! (Thông thường thì nó không chạy là do máy tính thiếu Driver của PRADA - và PRADA không ở chế độ S/W Upgrade , và nếu như ai làm cách này trên Win 7 mà không chạy thì cũng không có gì lạ :D Win 7 rất kén phần mềm , Nếu ai xài Win 7 thì thực hiện cách UP ROM ở dưới)
- Cái nó hiện "File not found" gì gì đó không phải là lỗi đâu à nha , các bạn cứ chờ nó chạy - đến số 95 96 97 là máy tự khởi động lại .. 99 100 là hoàn tất
- Sau khi chạy xong (100%) . Ta tháo cáp :D Có thể thời gian đầu khởi động chờ hơi lâu .. Có những trường hợp chờ lâu đến mức tưởng treo máy .. (thậm chí có thể bức xúc đến mức tháo pin ra xong bật lại) ..​
- Và nếu thấy thật sự "tèo" ngay khúc này thì Recovery Boot (có hướng dẫn ở trên)
- Nếu máy vào roài thì khoan cài đặt gì hết .. Vào Settings - Privacy Settings - Factory data reset để máy ổn định hơn ..
- Chừng nào Reset xong ta hãy xài :D "Tận hưởng" đi nào ..
Mình chờ "tin vui" từ các bạn :D
-------------------------------------​
--------------------------------------------------------------------​
• UP KDZ cho Win 7
(cá nhân mình thấy - Up qua cách ở trên với Win Xp vẫn tốt hơn . Bởi Win 7 ta phải làm rườm rà hơn 1 chút)
• Nguyên Liệu chuẩn bị cũng gần như y chan cách UP ở trên (cài đặt driver đầy đủ - tải V10A KDZ ..v..v..) . Chỉ khác ở cái thứ 3 là thay vì xài
KDZ_FW_UPD - Các bạn Download cái tool này : R&D Test Tool
Link download dự phòng : http://www.mediafire.com/?s5gqi2dsmjb3wc2
Download về roài thì giải nén - lấy cái folder "Flashtool" ra :D Chuẩn bị mần ..​
• Up ROM Stock KDZ :
1 . Trong folder Flashtool vừa giải nén - Bật cái Windows Enabler lên . Sau khi bật lên nhìn góc dưới bên phải màn hình ta sẽ thấy 1 biểu tượng ô vuông nho nhỏ :D (Nhìn hình dưới để thấy)
- Bấm vào cái biểu tượng đó để nó "ON" luôn :D
2 . Xong Bật "UPTestEX" trong folder Flashtool luôn =] Khuyến nghị nên mở theo cách Run as Admin.. để App chạy trơn tru :D
Có thể mới bật lên các lựa chọn "mình đóng khung" dưới đây sẽ ẩn - :D Cứ an tâm mà click vào đó để lựa chọn .​
3 . Đến bước này thì các bạn chắc cũng phần nào biết được cách UP .​
- Tắt máy , Giữ nút volume Up (+) Đồng thời cắm cáp kết nối PRADA với máy tính để đưa LG PRADA về chế độ "S/W Upgrade .." (Ai còn lơ mơ thì kéo lên trên đọc lại , nó chính là cách cài Driver phụ chứ đâu)​
- Không thì cứ để máy mở - nhưng trước khi cắm cáp kết nối - nhớ bật USB Debugging - Gỡ rối USB (Settings > Applications > Development)​
Sau đó bắt đầu lựa chọn các thông số cho hợp lý (gần giống cách UP của Windows XP bên trên)​
Các bạn tham khảo 2 hình dưới đây nhé (hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ - mình lấy bên diễn đàn UP Rom cho LG Optimus One)​
• Update cách UP KDZ OFFline (Win Xp/Win7)
- Các bạn Download cái tool này : https://www.box.com/s/ead00e26abb408e4e5a0
Tool này thật ra là R&D Test Tool nhưng được tùy biến thêm 1 tí - đưa cách UP ROM sang 1 hướng khác - kết hợp với phần mềm UP ROM mặc định của LG > LG Mobile Support Tool.
• Nguyên Liệu chuẩn bị cũng gần như y chan cách UP ở trên (cài đặt driver đầy đủ - tải v10 , v20.KDZ ..v..v..)
1 . Đầu tiên là các bạn xác định (xác định chứ không phải kêu bật đâu à nha - đừng có bật lên à) dùm mình là đã cài đặt B2CAppSetup
2 . Tắt máy , Giữ nút volume Up (+) Đồng thời cắm cáp kết nối PRADA với máy tính để đưa LG PRADA về chế độ "S/W Upgrade .."
3 . Giải nén tới thư mục LG_KDZ_FW-Update_OfflineFix, sau đó vào thư mục KDZ_FW_UPD_EN rồi cài tập tin msxml.msi (Giống cách UP KDZ của Win XP)

4 . Mở thư mục LG_KDZ_FW-Update_OfflineFix ở trên, chạy tập tin Automatic Offline Procedure.vbs, hiện ra thông báo gì cứ tiếp tục bấm OK đến khi hiện ta chương trình R&D Test tool
5 . Đến đây là các brồ biết làm gì rùi hen - Ở mục Select Type chọn 3GQCT, Phonemode chọn DIAG, mục Select kdz file, bấm vào và chọn file ROM.kdz bạn đã tải về ở trên.
Sau đó bấm vào Normal web upgrade test
Chương trình hiện ra 1 bảng nữa Read Phone Information, bấm vào Upgrade Start
Tiếp tục hiện ra bảng Select Country & Language, bấm chọn Clear phone Software update Registry
Mục Country chọn Different Country
Mục Language chọn ngôn ngữ của bạn dùng
(Có 1 bảng nhỏ báo Please, check your internet line and excute program again, bấm chọn Cancel)
Cuối cùng bấm OK
Chương trình Update của LG sẽ hiện ra và tự động thực hiện, bạn chỉ cần chờ đợi cho nó chạy xong đến khi báo hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại.
:D Đến đây là xong nhé !!
Ngoài 3 cách trên mình hướng dẫn thật ra còn 2 3 cách khác nữa . Nhưng thực chất chỉ là phương thức đi vào nguồn khác nhau , chứ về cơ bản UP KDZ là chính yếu ..
Anh em có thể Google hoặc Cellphone để tìm hiểu và mày mò vọc vạch .. chúc a e thành công + dzui dzẻ với LG PRADA
Hướng dẫn Down ROM (từ 4.0 xuống 2.3) - Cách này UP ROM cũng đc luôn
(cảm ơn bạn tuananpr đã đóng góp)
Up và Down rom cho bác nào muốn từ ICS <> Gingerbread và ngược lại nhé!​
Lưu ý cách này chỉ dùng được với file có đuôi .bin thay vì .kdz các bác nhé!
B1: Giải nén "LGFlashTool 1,2" và cài đặt "Setup_LGFlashTool_1.2.45.921.exe"​
B2: Copy LGFlashTool.exe vào C: \ LG \ LGFlashTool​
B3: Giải nén và cài đặt "OMAPFlashInstaller 4,10 (2). Zip"​
B4: Giải nén "LGUnitedModemDriver_WHQL_ML_Ver_4.9.7_All_Wi n7_LG EAll.zip" .Cài đặt "LGUnitedMobileDriver_S497CA20_WHQL_ML_Ver_1. 0. Exe "và" LGUnitedMobileDriver_S497MA20_WHQL_ML_Ver_1. 0. Exe "​
B5: Tắt điện thoại, loại bỏ SIM điện thoại của bạn và thẻ SD.​
B6: Bấm và giữ nút Vollume (+) trong LG Prada 3.0.​
B7: Vẫn giữ nút Vollume (+) và cấm cáp kết nối USB.​
B8: Khi máy tính phát hiện phần cứng mới (Omap4430)​
B9: Click phải chuột lên My Computer > Chọn Manage > Chọn Device Manager > Bung chọn Ports (COM & LPT) > Click phải lên LGE CDMA USB Serial Port chọn properties > qua tab Port Settings > Advanced > COM Port Number, đổi COM5 > COM41> OK​
B10: Chạy LGFlashTool.​
B11: Trong DLL, chọn tập tin "LGP940_20120217.dll"​
B12: Trong S/W chọn file *. "LGP940AT-00-V ***-EUR-XXX-*** - ** - *** 0 _AP" Đây là nơi các bác muốn Up or Down rom nhé! Ai muốn up hay down thì em có đưa link ở phía dưới nhé! Lưu ý chỉ chạy với file định dạng .bin thôi nhé! Còn bác nào muốn chuyển từ file .kdz sang .bin thì phải làm thêm 9 bước nữa! (Có thể nhờ cậy anh Google)​
B13: Chọn (Check) "USB" và nhấp OK.​
B14: Click vào cài đặt cổng COM (COM cắm biểu tượng) và chọn "1"​
B15: Click vào bắt đầu (Port 1 cửa sổ sẽ xuất hiện READY).​
B16: Ngắt kết nối cáp USB và chờ đợi 5 giây.​
B17: Bấm và giữ Vollume (+) trong LG P940 và cấm kết nối cáp USB.​
Quá trình cập nhật sẽ bắt đầu tự động sau đó .​
Khi thanh tiến trình đạt 100%, Power ON P940 LG. Nếu nhận được lỗi 80% (lỗi = chương trình không đọc điện thoại bởi vì nó khởi động lại) không có vấn đề đi đến bước tiếp theo​
Factory data resetđiện thoại sau khi khởi động đầu tiên nhé!​
Các công cụ gồm có:​
OMAPFlashInstaller 4,10 : http://www.mediafire.com/?d9l1i06pust8dwb
Good luck!​
(Thật ra Down ROM còn có 1 mẹo khác =) Là bạn (P940) Up ROM 4.0 của SU/KU - xong UP ROM 2.3.7 lại là chuẩn ROM không lỗi)
-----------------------------------------
----------------------
-------------------------------​
-----------------------------------------------------------------​
UPdate :: Recovery PRADA (P940/P940H/KU5400/SU540)
Máy yêu cầu đã root !!
B1 : Cài file recovery: http://www.mediafire.com/?wz3d527qs97vn0t
B2 : Chạy 2nd init , bật wifi , chọn install 2nd init recovery -- đợi chút cho nó chạy xong rồi chọn reboot recovery
- Xong bác tiến hành sử dụng như các Recovery khác thôi
(wipe data/factory reset, wipe cache/ dalvik cache...rồi install zip from sd card)
------------------------------------------------------------------------------------​
ROM COOK (CM10 - Android 4.1) cho LG P940 - PRADA Global
(Update 15/1/2013)
Các bạn chú ý dùm mình . ROM CM10 này dành cho LG PRADA P940 ...chứ không phải KU hay SU nhá :D
---------------------
Lưu ý : ROM CM10 vẫn đang trong quá trình phát triển và chưa thật sự hoàn thiện - ROM chỉ dành cho Dev hoặc các bạn thích mò mẫm vọc vạch nhá :D
Nguồn chính thức từ : milaq (xda forum)
Link Download : http://goo.im/devs/milaq/p940/cm10 <~~ chọn bản mới nhất mà down nhé mấy bạn . xét theo ngày tháng năm (ví dụ 20130114 - tức ngày 14/01/2013)
- Tải Google apps kèm theo ROM CM10 (chuẩn theo JB 4.1) ở đây <~~ giải thích chổ này 1 chút . Vì CM10 là ROM nguyên bản từ bộ mã nguồn Google cung cấp - và Cyanogend không tích hợp các Apps Google cũng như các App của các nhà sản xuất đt khác - do đó ROM rất là nhẹ (tiện lợi việc UP ROM nhanh chóng - dễ tùy biến) . về cơ bản Rom ban đầu sẽ không có Market - CH Play của Google . Do đó , ROM này thường đi kèm các GAPPs.zip . Flash ROM (UP) theo sau ROM CM10 .

Lưu ý : CM10.1 = Android 4.2 (PRADA chưa có)
CM10 = Android 4.1 (Đã có)
CM9 = Android 4.0 (=]] không phát triển làm gì)
CM7 = Android 2.3.7
Và mỗi bản CM thường đi kèm GAPPs khác nhau . các bạn chú ý đừng UP lung tung nghen . Cái links download Gapps trên mình cung cấp là dành cho CM10 (4.1) của PRADA rùi đó ..

----------------------------------------------

Tùy biến thêm cho CM10 đây : (by HoliCf)

Bạn muốn có bộ icon ngon của LG (UI 3.0 của LG) thì cài thêm cái này 😃
DOwnload về cài đặt bình thường . xong vào cài đặt theme của Cm10 mà add :D
http://www.mediafire.com/?bt0hnp19ox2oevt

Theme của Galaxy S3 luôn đây : Cài Apps bình thường như UI 3.0 của LG : http://www.mediafire.com/?vnhozannruv12m9

Còn bạn muốn có Camera và Galerry chuẩn hơn thì cài cái này (Lưu ý là cài thông qua Recovery y như UP ROM)
chú thích luôn : Đây là Camera và Gallery của Android 4.2 của LG Nexus 4 (hàng độc đấy nhák =))))
http://www.mediafire.com/?3a3010r3dpdhjdk <~~ Cài xong nhớ vào Titanium Backup xóa bớt 1 Camera và Gallery cũ đi nhé 😃

Lưu ý là cái này dành cho CM10 nhá 😃) ai xài ROM gốc thì không đảm bảo là cài đc ...

-------------------------------------------
- Hiện tại ROM CM10 của KU và SU bị hỏng link download 😃 nên mình tạm xóa các link download CM10 liên quan đến KU - SU PRADA
các bạn chờ mình Update sau vậy nhá ... thông cảm ..
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
😃 Khu vực này dành riêng cho "DANH SÁCH Thành viên LPH"
Các hoạt động OFFline v..v...
----------------------------------------------------------​
OFFline PRADA (đợt 1) ngày 1.9.2012
:p Có thể coi là đây là 1 buổi Mini Off "ra mắt" mà thôi .. Do địa điểm cũng như thời gian diễn ra chưa thật sự "chuẩn" với lịch của một số anh em.. vì thế 1 số thành viên "tâm huyết" nhà mình phải ngậm ngùi "khất" ..đợi dịp Offline sau..
😁 Và rồi buổi Off cũng cứ tình hình thế mà diễn ra ..
• Anh em bắt đầu "vào cuộc" :D Giao lưu cũng như học hỏi , chia sẻ , bình luận mọi thứ liên quan đến em PRADA ;)
• Xét về mặt "thông thoáng" của buổi Off o_O . Tuy có ít thành viên , nhưng bù lại - mọi người có điều kiện trao đổi kinh nghiệm đối với từng cá nhân , đưa mọi người xích lại gần nhau hơn..:rolleyes:
• Nhìn là biết dzui roài :D (Nhân dzật này tí tỡn nhất buổi Off nhà ta đó nha)​
• Mỗi người 1 phong cách 🆒​
• So sánh giữa LG PRADA 4.0 nguyên bản và PRADA 4.0 MOD Launcher 4X HD​
• Một diện mạo hơi bị mới :D Mà sắp tới sẽ được "chia sẻ rộng rãi"​
Tuấn An (@tuananpr)
• Thành "Kyo" (@kyo8300)
• Thái Hoàng (@chivalrous)
• Duy Văn (@lovenedi)
------------​
--------------------------------​
:D Em "HoliCf" xin gửi lời cảm ơn "thật sâu sắc" đến mấy bác đã nhiệt tình đến tham dự Offline 1.9 hôm nay .. Buổi Off mở đầu của LPH tuy còn nhiều sai sót , trật duột .. nhưng e cũng xin phép "đóng dấu" 2 chữ tạm gọi là "thành công" được không ạ ?! :D
Hứa hẹn 1 dịp không xa chúng ta lại Offline lần 2 thật đông thật vui và thật "chất lượng" :D
---------------------------------------------------------------​
@HoliCf
Mình tham gia nè 😃 Đang mân mê em PRADA này lắm . Đang chờ ngày 15 này có lương ứng nữa tháng , đi rước ẽm về.
Em dùng bản HQ mã số KU5400 thì có root hay up room được không bác ơi?
Hôm qua vừa khuân về, mở máy lên thấy nó bắt update fir lên 2.3.7 thế là ok tự update rất nhanh.
Cảm nhận đầu: Kiểu dáng sang trọng, tốc độ nhanh... thích cái hộp và cái tai nghe nữa ^^
@lengkenglinkin Bạn cho mình hỏi tắt 1 cái đồng hồ ở màn hình khoá thế nào vậy
daochoi_123
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh dùng cách cập nhật này: vào thẳng Cài đặt > Giới thiệu về điện thoại > Cập nhật phần mềm > Cập nhật
nhưng chỉ nhận được thông báo: Your device is not registered yet
Nên toàn phải cắm vào PC để cập nhật. Có bác nào biết nguyên nhân và biện pháp khắc phục không?
Thk
minhd vừa múc em này bản Hàn Quốc xong có nên root ko các bác.
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton 😁 "Thử ngay luôn cho nóng" đi brồ .. roài cho a e cùng biết kết quả cái koi nào ..
Đề nghị chủ top post link game cho anh em đê:X
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton =] Games thì bác nên qua mục Games của Androids =] LBH chúng mình ko post games hay PR để tránh loãng Topic hội .
Nếu bác cần phần mềm hay games gì đó "cụ thể" .. thì bác có thể yêu cầu "cụ thể" trong này .. mỳnh sẻ tìm giúp và hướng dẫn ..v..v.

Thanks ..
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
=] KU5400 cùng cấu hình - từ CHIP TIOMAP cho đến dung lượng RAM..v..v. (khác mỗi bộ nhớ trong) nên "có thể" là xài ROM chung và Root ngon lành bạn nhé 😁
Vấn đề ở đây là người dùng KU5400 phải unlock để xài nghiêm chỉnh ở VN mà thôi
=] Lỗi của bạn là "Đt chưa được đăng ký sử dụng chính thức" . Bạn vui lòng đồng bộ hoá chiếc PRADA iu dấu của mình với Google và LG nhé..
Google thì chắc ai cũng biết roài .. xài Android thì buộc phải có 1 Gmail mà =]
Còn về việc "xác nhận" với LG thì chiếc PRADA mình có phần mềm "LG SmartWorld" đó .. các bác vào LG SmartWorld để đăng ký . (Đăng ký tài khoản LG SmartWorld này xong các bác có thể check cập nhật mới nhất từ LG , Social+ để check mail , facebook trực tiếp thông qua DNS của LG - rất nhanh và tiện dụng)
daochoi_123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoliCf Làm gì có SmartTool ạ. Chỉ thấy SmartWorld thôi, tôi đăng ký rồi, đã tải phần mềm trong đó rồi vẫn k đc
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@daochoi_123 =]] hehe .. mỳnh nhầm .. Đúng là "LG SmartWorld" . Sr nhìu .. Để Edit lại .
Không hiểu sao máy bạn lại ko thể cập nhật qua máy chủ LG ..Chứ mình đang xài em nó . Bạn mình cũng xài 1 chú xách tay mã KU5400 . Nó vẫn UPdate ầm ầm 😁
Trường hợp của bạn ..bất bí quá thì chắc phải Update theo cách thủ công . Tải B2CApp mình đính kèm ở trên và Update thui
@HoliCf em cũng dăng ki trong smartworld rồi mà sao vào vẫn ko cập nhập đc ????😔
E đã root ngon lành rồi. có 1 điều là lock screen cua e nó cứ hiện 2 cái đồng hồ 1 cái báo giờ location ,1 cái báo giờ seoul nhìn khó chịu quá😔(
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton =] lạ nhỉe .. bạn chụp cái lockscreen mình xem phát .. làm sao mà lockscreen có đến 2 đồng hồ đc ?? (Ko tính đồng hồ trên thanh notications)
@sekeleton Máy mình cũng như bạn, nhưng táy máy mãi chưa tắt được đi vì k không thấy máy cho đổi hình nền lock screen?
@lengkenglinkin Ko tắt được đâu bạn ạ.bạn dùng go locker ý😔
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang băn khoăn em này với raider 4g,ko biết em nào ngon hơn
mà bản Hàn ko biết co ăng ten với lỗi nt 80 ký tự ko nhỉ
@sekeleton e đang quan tâm e này nên mạo muội hỏi bác tí. Con lg này phiên bản hq nếu unlook thì như bản world và bác chắc là ko bị lỗi tin nhắn chứ ạ? À và con này có lỗi vặt zì ko ạ? Mog bác tl giúp e! Tks ạ!
@vicboy94 Sóng ổn định mình dùng dc gần 3 tháng roouf.chưa xảy ra vấn đề gì về sóng.vấn đề về sms thì dùng go sms là xử lí dc.

Sent from my LG-SU540 using Tinhte.vn
@sekeleton Anh ơi sao em dùng cái go sms pro mà nhắn tin được full 160 kí tự nhưng khi gửi cho người khác thì người ta chỉ nhận được 80 kí tự thôi ạ 😔
@boysoma Bạn up lên ics rồi cài gosms là nt ngon(nên up lên ics vì dùng mượt mà hơn 2.3.7 nhiều.nếu đang ở 2.3.7 thì dùng go sms ko giải quyết dc ko nt dc quá 160kis tự và nt tiếng việt.3g thì bạn add thêm vpn của nhà mạng bạn đang sử dụng là ok
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
(LCD IPS - NOVA Plus 800 nit - 317 PPI)
bác sửa lại đi ak nó chỉ có 217 ppi thôi
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdanny =] Thực ra 217 PPi cũng sai bét đó chứ .. Ai để ý cái hộp mới biết "sự thật" thôi .. Ở đây mình giấu . Ai mún bik thì tự tìm hiểu 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
=] Update 15.5 (Ilauncher) - Xem ở trang 1 - #2
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe em vừa làm 1 cháu hàng hàn rồi >.< nhưng thông báo là em nó có ăng ten,đc cái giấu rất khéo khó phát hiện
ak kon em bị lỗi rồi,bật max volume khi gọi điện thoại bị rè rè,xẹt xẹt,để nhỏ thì ít bị hơn,mai em đi đổi
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdanny Kiểm tra kỹ 1 tí rùi hẳn mua chứ bạn . Nếu chọn LG thì chịu khó lùn sục hàng P930 cho ngon 😁 ..để mất công chọn SU thì bạn lại lăng tăng
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoliCf đã đổi máy khác :D lại ngon lành cành đào rùi bác :D hyhy
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdanny kòn hok biết vọc nữa ;)) quậy banh nó luôn ..
LG phân phối tại VN có 200 máy PRADA thui đó (mặc dù đa phần còn nằm trong kho các siêu thị) . NHưng hãy tự hào lên 😆

TỰ HÀO VÌ MỲNH XÀI HÀNG ĐỘC - ĐẸP - ĐỈNH (mà giá rẻ hơn mua chính hãng) hehe

Đợi đông đảo 1 chút kiếm cớ OFFline HCM
ừ hôm qua
cũng mới phát hiện ra quả anten.máy mình bật max ko bị rè.nc mình thấy hàng Hàn cs cái hay là có thêm cục pin vs cái sạc ngoài.chỉ có 1 cái mình ko thích là cái lockscreen của rom này nó cứ bị hiện 2 cái đồng hồ.bạn có cách chỉnh ko
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@sekeleton =] Bạn Root - Cài Titanium Backup - Vào tìm cái "đồng hồ thế giới" (hoặc đại loại là lockscreen gì đó - SR mình xài P930 nên ko dính vụ đó) - Backup xong xoá thử xem .. ko chừng sẻ "xử lý" đc cái lockscreen 2 lock 😁
- Nhớ là backup lại - để phòng hờ xoá mà ko có tác dụng - lại mất tiu cái đồng hồ - giờ thế giới ..v...v.. :D
Bạn ơi mình thử xóa cáo world clock rùi vẫn kp được 😔

Sent from my LG-SU540 using Tinhte.vn
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 đồng hồ cho máu các bác 😁 chỉ có thay lock screen thui >.<
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
^^! Nếu vậy thì chỉ có cách thay thế lockscreen bằng Go Lock (Hoặc các app lockscreen khác) thui .. :D
Bực mình nhất là mỗi khi ấn phím nguồn để mở màn hình lên hay sau khi nghe xong cuộc gọi thì LP3 phải... "nghĩ" mất khoảng 3s thì mới sáng màn hình lên...

Sent from my LG-P940 using Dial-up
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Schim quá chuẩn bác ak 😁 lúc đấy em thấy nó ngu kinh đi đc
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdanny :D Đúng là thế .. nhưng ..hình như có 1s~ mà .. làm gì tới 3s ghê vậy ..
Mình toàn xài nút Volume Down để bật lên (chỉ khi nghe nhạc mới bấm nút nguồn trên đỉnh) ... chứ cứ nhè nút nguồn mà bấm hoài thì sợ mốt ẽm lún hoặc lờn luôn quá ;) .. mún khoá mình cũng xài Lockscreen Widget

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019