Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG PRADA 3.0 - P940] •• Hội "Em j♥u Thời Trang & Công Nghệ" :: Giao lưu - Chia sẻ kinh nghiệm ••

HoliCf
11/5/2012 18:53Phản hồi: 8.760
8.760 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cả nhà giúp em với ạ! 😔
em dùng ku5400 dùng bản 2.3.7 gốc hay cm10 đều tự update thời gian đc!
nhưng dùng bản 4.0 v20d fix của bác thaihanhnguyen thì lại ko tự update nữa hic hic giúp em với!!!!
@badboy_hippy Do máy thôi mình sài bản 4.0 của thaihanhnguyen có bị đâu ngon lành cành đào.

Sent from my K5400xxx using Tinhte.vn
bạn nào có link recovery cho 2.3.7 post qua đây cho mình với , cái cài bằng file bat nhe
SBVIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@4eae.vn Mình cũng ko recovery ku5400 chạy rom 2.3.7 P940 được, bạn nào biết chỉ dùm mình với, xin cám ơn !
@SBVIP Mình su540 cũng tình trạng tương tự, rom p940 2.3.7 không thể cài recovery được. Có bác nào giúp với!

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
Trên facebook của hội có link đầy đủ các bản 10f, 20d, cm10, ở topic ko thấy update nữa nên mọi ng add fb hội vào sẽ tiện hơn 😃

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
Cũng vì tội không tìm hiểu trước làm mất mất công cả đêm qua. Lúc up lại rom k recovery boot làm máy cứ treo logo. Up đi up lại up tái up hồi mới cứu đc thì giờ lại không thể nào root đc ở bất kì 1 bản rom nào. Toàn hiện lỗi daemon not ..... port 5037 j j ấy. Và nhất quyết là k cho e root. Giờ dùng máy k root cảm thấy TÙ v~ ra.
kid9591
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là e có con LG prada su540 đang chạy android 2.3 chưa root recovery gì cả. E muốn fix lỗi tin nhắn 80kt định up lên ICS theo link sau và nhiều link khác tương tự nhưng link down ROM stock đều bị die: http://hitech24h.com/index.php?thre...om-jb-tiếng-việt-root-cwm-cho-prada-3-0.1638/

Vậy bác nào có link ROM stock ICS hoặc có cách nào fix lỗi tn 80kt thì giúp e với ạ. E xin chân thành cảm ơn.
Bạn lên gg search recovery p940 xda có 1 bản 10mb mới dùng đc. Mình đợt trk cũng k dùng đc cái bản ở trang 1
SBVIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuoihahaad12 Mình cài bản đó mà ko vào đc ? mình dùng ku5400 chạy rom 2.3.7 P940, để vào recovery có phải bấm nút volum (-) + power đúng ko bạn ?
SBVIP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SBVIP Help... mình cài recover 2int rồi nhưng vẫn ko vào recovery để up rom dc ??!?

Gửi từ LG-P940 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
kid9591
ĐẠI BÀNG
11 năm
b
bác nào đã từng làm đc rồi chia sẻ cho e chút kinh nghiệm với ạ
chulsmile
TÍCH CỰC
11 năm
các bác tắt màn hình = gì thế . nút nguồn hay app gì . dùng screen off and lock bt nhưng thỉnh thoảng ấn tắt rồi màn hình nó vẫn sáng bé bé . 1 lúc thì nó tắt .
@chulsmile lỗi chung của 4.0 mà 😁 trong screen off nó có cái phần nói về việc này trên 4.0+, nó bị vậy thỳ bật lại r tắt là hết :D
@chulsmile Bạn thử button savior nhé, yêu cầu root
thaihanhnguyen
cho mình hỏi sao cái nút nguồn chỉ có lúc vào recovery là nó sáng còn zô rom thỳ ko 😔
thanhhanhlove bạn dùng bản 4.0 v20c thấy thế nào so với bản 2.3.7. có mượt hơn ko. Mình cũng dùng su540 và đang định lên 4.0 mà chưa bít lê n bả n nà o cho ổn định và mượt mà . hì hì
gamigia1
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào quay video trên prada bị giật khi xem lại clip sau khi quay không,em dùng cả ban v20 và cm10 đều bị
@gamigia1 wipe davilk/cache thử đi
ko được thỳ up lại rom 4wipe vs format system
timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
@ti01216660503 bác nào cho em xin lại link cm10 với die rồi còn đâu 😔
Bác nào có bản v20d kdz cho su540 up lên cho em với ạ. Em tìm cả ngày google mà không down được. Cũng không sao cài rec cho em nó được(em đang dùng bản 2.3.7 tiếng việt của p940) . Có bác nào giúp em với.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
bạn nào úp cho mình cai rom cua ku5400 quốc tế với mình muốn lên 4.0 😔(
lcefrog
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chip_k0j Ku5400 là bản HQ làm gì có rom quốc tế hả bạn ơi. Còn lên 4.0 thì ở Page 1 đã có link + hg dẫn oài mà.
bực thật,không thể nào root máy đc, có ai biết lỗi này là lỗi j k?
" daemon not running. startung it now on port 5037 "
thử qua bao nhiêu cái máy tính rồi mà vẫn k root k , k hiểu là làm sao
mà sao mình không down được bản v20d vậy ai cho mình link cái link kia lỗi rồi
lỗi của nó thế này ạ 😔
các bác cho em hỏi v20d có dùng được cho ku5400 k ạ
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi có khi nào up nhầm bản rom mà Prada bị tụt bộ nhớ trong thành 190mb không?
máy này mình mới mua của 1 bác trên tinhte, không hiểu sao bộ nhớ trong lại là 190mb .
@tuan0saker Có đấy bạn. Con bạn chắc chắn là SU540 rồi. Bạn up lại KDZ phiên bản V20C ở #1 là nó nhận hết. Sau đó nếu muốn up ROM cook thì up tiếp kdz V10L rồi root cài recovery và up lại
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen chuẩn rồi bạn ạ, mình vừa tháo nắp pin ra thì nó ghi là su540.
bạn hướng dẫn mình với nhé, dùng DKZ nhứ thế nào vậy ban?
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan0saker bạn ơi link down rom gốc DKZ die hết rồi, làm thế nào bây h bạn? có cách nào khắch phục mà không cần dùng rom DKZ không?
timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
@tuan0saker Die đâu mà die xoá file host pc đi down dc hết
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@timcuaquy die mà bạn nó báo
Not Found

The requested object does not exist on this server. The link you followed is either outdated, inaccurate, or the server has been instructed not to let you have it. Please inform the site administrator of the referring page.
timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
die thật he he thôi để mai mình up lên cho. đêm cáưm. N khuyên bạn up rom cook đi chứ bản 20D nó đơ lắm ấy k p đơ vừa 😔
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@timcuaquy mình chỉ muốn fix lỗi bộ nhớ trong 190mb thôi , làm gì cũng được , miễn là có lại bộ nhớ trong 16gb. thế up rom cook có sửa dc lỗi này k bạn.
Bác nào cần fix lỗi thì down tạm V10L về up. Link của LG die hết rồi. Mình đang up lên GG đây nhưng mà chậm như bà rùa
Đành chờ vậy
Có cái Acc Vip của vn-z... nhưng không giám dùng vì lỡ bị xóa file thì tốn công! Sao Tinhte nhà mình không share cho anh em một acc vip để up file nhỉ! Như bên kia ấy!
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen link đấy là rom cho máy gì vậy bạn?
@tuan0saker 2.3.7 cho KU/SU bạn à! Chính xác là của KU nhưng hình như vẫn up cho SU được.
Nếu bác nào dùng SU thì test thử. Nếu bị lỗi không nhận hết bộ nhớ thì up lại V20D.
Mình đang đưa lên GG đây. Tội con T410i của tui quá, chắc chạy đến sáng mai mới xong
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihanhnguyen tks bạn, bạn nhiệt tình quá, mà link down bản kia chậm quá, toàn 15kb/s, chắc cũng phải đến sáng =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019