Nokia City Lens - ứng dụng tìm kiếm thời gian thực cho Lumia

bk9sw
14/5/2012 13:44Phản hồi: 48
Nokia City Lens - ứng dụng tìm kiếm thời gian thực cho Lumia
Các ứng dụng tìm kiếm thời gian thực (Augmented Reality) đã xuất hiện từ khá sớm trên nền tảng Windows Phone. Mở đầu phải kể đến ứng dụng ScanSearch - một công cụ tìm kiếm địa điểm bằng camera dựa trên dữ liệu của Google, được LG trang bị riêng cho các dòng máy WP của hãng. Tiếp đó là Wikitude, ứng dụng này xuất hiện trên nhiều nền tảng có cả Windows Phone và hôm nay là Nokia City Lens, ứng dụng tìm kiếm tương tự do Nokia Beta Labs phát triển.

Các tính năng của Nokia City Lens bao gồm:
  • Tìm kiếm các địa điểm gần vị trí của bạn bằng cách quét camera xung quanh. Địa điểm sẽ bao gồm các tòa nhà cụ thể, khách sạn, cửa hàng bán lẻ, nhà hàng, v.v..
  • Địa điểm được hiển thị theo nhiều kiểu: trực tiếp trên camera, trên bản đồ hoặc theo dạng danh sa
  • Tìm hiểu thêm thông tin về địa điểm, bạn chỉ với việc nhấn vào điểm cần xem; địa chỉ, số điện thoại, các đánh giá và mô tả chi tiết về địa điểm sẽ hiển thị ngay trên màn hình.
  • Bạn cũng có thể chia sẻ địa điểm chỉ với 1 cú nhấn qua các dịch vụ mạng xã hội, SMS hoặc email.
  • Bạn có thể lưu lại những địa điểm đã tìm hoặc xem qua, qua đó tiết kiệm thời gian và dễ dàng ghi nhớ mình đã đến những đâu.
Phần mềm hiện tại chỉ vừa được phát hành phiên bản Beta và chưa được đăng tải trên Nokia Collection. Tuy nhiên, bạn vẫn có thể cài đặt bằng mã QR dưới đây và lưu ý ứng dụng chỉ hoạt động được trên dòng máy Lumia gồm 900, 800, 710. (Nhấn nút Search dưới màn hình - Nhấn Bing Vision (hình con mắt) trên thanh menu và hướng camera lên mã QR).

Theo: Nokia
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
có GPS chuẩn thì xài cái này rất sướng 😁
Mong là dùng tốt ở VN
@levu136 Dùng tốt ở VN nhé.
Tinh tế dạo này đăng tin chậm ghê nhỉ, tin này mình đọc gần cả tuần rồi h mới thấy lên 😁
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@zeus8410 Ừ , tinh tế dạo này xuất tin chậm :D
hy vọng hỗ trợ ổn định tại VN
Cái này chỉ tốt cho những ai thích đi du lịch thui!
giơ camera đi quanh khu vực hồ Gươm thì chả mấy chốc cái đt die vì hoạt động quá công suất, cửa hang đông như kiến. 😁
@nhq1485 không phải là do hoạt động quá công suất mà là do đạo tặc hoành hành bác ạ
kiemcun
ĐẠI BÀNG
12 năm
scan xong ko vào đc, báo this content can't be displayed in frame. =,=
tuanath
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang cài trên em htc fullunlock dùng khá tốt 😃. nhưng toàn đưa vào nhà hàng đắt tiền 😁.
cái này trực quang hơn Wikitute nhiều! nói chung là hay! 😃
Dzuman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Huhu hem dùng đc trên các máy khác, chỉ dùng đc trên Lumia huhu
mãi một ước mơ lumia 900
Link phần mềm Nokia City Lens cho các máy WP không phải của Nokia:
http://www.mediafire.com/?xc2v3iqpe772930
(Yêu cầu máy đã jb hoặc cài rom cook)
kiemcun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sáng h chả hiểu mạng, site, hay account có vấn đề nữa, login vào http://www.windowsphone.com/ trên máy hay pc đều bị lỗi

@kiemcun Chắc do đường truyền của bản. Mình bình thường.
dường Sài Gòn mà cầm quơ quơ vậy thì chắc khó giữ được cái máy lám nhỉ.
@maitrung cả hà nội nữa, vừa giơ ra chắc là máy đi người ở lại
kiemcun
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc vậy thử bằng trình duyệt khác vẫn bị, account khác vẫn dính >_<
Hay nhỉ, gần gần như phim hành động, viễn tưởng Mỹ rồi đấy
hic, dùng trong SG thì sợ bon ác lắm. ở VN ứng dụng này phải liệt vào dạng có thể gây nguy hiểm cho người dùng ngoài công cộng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019