Tôi và BlackBerry...

memento
15/5/2012 19:16Phản hồi: 10
Tôi và BlackBerry...
...1h tối, không gian khá tĩnh lặng, giờ này chỉ còn mình tôi và chiếc laptop trên bàn làm việc, một ngày làm việc trôi qua trong vỗi vã, tôi lại có chút thời gian để nhìn lại và hồi tưởng về chặng đường đến với niềm đam mê công nghệ và vượt lên hơn hẳn là niềm đam mêm cháy bóng với chiếc điện thoại BlackBerry. Thật sự vui mừng khi sáng nay được biết sẽ có cuộc thi viết về những dịch vụ cho BlackBerry của Mobifone vì trùng hợp rằng tôi đang sử dụng chiếc BlackBerry chính hãng do Mobifone cung cấp và cũng đang sử dụng sim của Mobifone, những cảm xúc từ ngày đầu dùng BlackBerry rồi biết đến và sử dụng dịch vụ BIS của BlackBerry do Mobifone cung cấp lại trỗi dậy trong lònh tôi, để giờ này tôi ngồi đây để viết lên những suy nghĩ của cá nhân tôi về những gì mà BlackBerry và BIS đã làm cho tôi trở nên hoàn hảo hơn công việc và cuộc sống.😃
Tôi còn nhớ vào năm 2004, khi đó tôi mới chỉ học lớp 12 và được nghe đến cái tên BlackBerry, thực chất tôi cũng không biết nó được viết ra như thế nào và còn lầm tưởng là tên nhãn hàng thời trang burberry mà tôi bị bà chị của mình nhồi nhét trong đầu suốt ngày, hai năm sau tôi mới có cơ hội được cầm trên tay chiếc BlackBery đầu tiên, đó là chiếc 8700 và ấn tượng ban đầu của tôi về nó là: ''cục gạch à? xấu quá đi!'' . Lúc đó tôi chỉ mê mẩn với những thương hiệu điện thoại có thiết kế bóng bẩy, nghe nhạc hay, nhìn ăn chơi một tẹo là nhất rồi!. Tôi đã quên đi cái tên Blackberry cho đến khi trở thành sinh viên, tôi được nhìn thấy anh bạn cầm trên tay một chiếc điện thoại khá là tinh tế, thiết kế đẹp và vừa vặn, và đó chính là chiếc BlackBerry 8300 ''huyền thoại'' mà tôi tự gán mác cho nó cái danh đấy, tôi như cuồng si nó, và cố gắng làm gì đó để ra tiền mua nó, cho dù là máy đã qua sử dụng. Nhưng vì điều kiện mà tôi phải gác ước mơ đó qua một bên và quyết tâm ra trường với tấm bằng giỏi - đi làm để kiếm tiền mua cho được ''ước mơ'' của mình.

Năm 2010, khi đã ra trường được 2 năm, tôi đã chọn cho mình được một công việc yêu thích, đúng với những gì tôi đã được giảng dạy ở trường, đó là một web designer. Với một khối lượng công việc khổng lồ lúc ấy, tôi phải check hàng chục e-mail mỗi ngày cộng thêm hàng trăm tin nhắn và các cuộc gọi khách hàng, tôi đã vắt óc suy nghĩ để chọn cho mình một sản phẩm điện thoại có thể làm tất cả việc đó một cách hiệu quả nhất, bạn bè khuyên tôi nên mua những mẫu điện thoại thuần cảm ứng, cấu hình cao, màn hình to, tôi chỉ cười nhạt cho qua, tất nhiên tôi đã có sẵn sự lựa chọn cho riêng mình là một chiếc BlackBerry hiện đại nhất, may mắn là trong năm đó, RIM đã cho ra đời chiếc Bold 9700, với tôi và bất kể ai yêu thích BlackBerry thì đó là một tuyệt tác của công nghệ, với một thiết kế nam tính, điểm nhấn là màn hình cực đẹp và bàn phím tương tác tuyệt vời, tôi đã không ngần ngại mua mua nó và đã thực hiện được giấc mơ còn dang dở cách đây hơn 6 năm. Cái tôi quan tâm hơn là BlackBerry có dùng được BIS hay không? một dịch vụ mà có thể nói là quyết định đến giá trị và đẳng cấp của hãng, đáng buồn là thời điểm mới mua thì ở Việt Nam Mobifone lại chưa phân phối BIS, là một khách hàng trung thành của Mobifone hơn 7 năm qua, tôi luôn hy vọng rằng cái ngày được trải nghiệm dịch vụ BIS sẽ đến sớm. Và điều gì đến cũng phải đến, tôi còn nhớ ngày hôm ấy, khi đang la cà ở tinhte mục tin tức của BlackBerry thì thấy bài viết nói về BIS của Mobifone đã cho đăng kí thử nghiệm, như môt cái máy, tôi mừng run cả tay với lấy chiếc Bold thân yêu và làm theo hướng dẫn đăng kí, cảm giác thật YO MOST!!! BIS đây ư? sao lại hoàn hảo đến như vậy chứ?. Tôi hí hoáy test thử những gì mà BIS mang đến cho tôi, các Email mà tôi khổn khổ pull trên chiếc điện thoại cũ đã được push về máy tôi nhanh như chớp, tôi thoải mái mail cho khách hàng với một bàn phím khá hoản hảo của Bold và với tốc độ mạng ổn định của BIS, tôi treo nick Yahoo 24/24 để giữ liên lạc với khác hàng mà không sợ rớt mạng, không những thế tôi còn có thể chat, cập nhật thông tin bạn bè với Facebook dành riêng cho BlackBerry. Khi BIS chính được Mobifone phân phối, tôi đã không ngần ngại đăng kí gói cao nhất dành cho cá nhân để được tận hưởng mọi điều tốt đẹp nhất mà BlackBerry và Mobifone đem lại cho khách hàng. Công việc cứ thể trôi chảy, tôi cũng đã đạt được những thành công cơ bản trong cộng việc, phải chăng có một sự trợ giúp tích cực từ người bạn trung thành Bold 9700 của tôi?, tôi luôn nghĩ vậy đấy các bạn ạ!. Không có gì là hoàn hảo cả, đã có những lúc BIS của Mobifone tự nhiên mất sóng, hay chậm chạp trong việc push mail, nhưng đó cũng là sai sót để họ rút ra những kinh nghiệm quý báu để phục vụ khách hàng tốt hơn mỗi ngày, và tôi luôn tin điều đó. BIS của Mobifone đã trở thành người bạn không thể thiếu trong công việc của tôi, một chặng đường chưa dài nhưng cũng giúp tôi có được những thuận lợi, khoa học hơn trong công việc mà một chiếc điên thoại thông minh đi kèm một dịch vụ tuyệt vời mà tôi đừng biết đem đến. Cảm ơn RIM đã sản xuất một chiếc điện thoại phục vụ nhu cầu trong công việc tuyệt vời như thế và cũng xin cảm ơn Mobifone đã đem đến cho tôi và mọi người ở Việt Nam một dịch vụ BIS gần như hoàn hào để làm cho BlackBerry thêm phần mạnh mẽ và hiệu quả hơn. Tôi chỉ còn điều khá tiếc là BlackBerry Messenger chưa được sử dụng đại trà ở Việt Nam, mong một ngày không xa sẽ được đắm chìm trong những câu chuyện phiếm hài hước hay những dòng trò chuyện bình dị của bạn bè qua ứng dụng đã làm nên đặc trưng riêng của BlackBerry.
...2h, tròn một tiếng để tôi suy ngẫm và bày tỏ cảm xúc của mình qua một bài viết có thể hơi ngắn với tôi nhưng cũng khá dài trên một diễn đàn, cảm ơn tất cả Mod tinhte đã tạo ra một sân chơi bổ ích và đầy ý nghĩa như thế này cho cộng đồng yêu thích BlackBerry và cảm ơn tất cả mọi người đã đọc bài của tôi, tôi sẽ tắt laptop - đi ngủ, chuẩn bị cho một ngày mới tràn đầy năng lượng để làm việc hăng say và năng suất hơn với sự trợ giúp đắc lực từ người bạn thân mang tên ''BlackBerry'', tất nhiên sẽ không thể thiếu người trợ lý trung thành: ''BIS'' đến từ Mobifone.;)
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rainyhoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác viết khá cảm xúc nhưng nhớ xuống hàng để câu cú nhìn dễ đọc hơn. Bác nhé... Chúc bác may mắn
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì tình yêu kia mong manh như thủy tinh, anh không muốn trong đời thiếu em.....
Đúng là ai yêu bb cũng khổ sở với em nó ^^
Chúc bác tiếp tục sống mãi với tình yêu suốt 8 năm trời 😁

P/s: Chắc bác viết bài bằng bb ạ? :D
danniz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác viết bài gì mà canh giờ thiêng thế nhợ. Đúng là... Theo nghiệp "dâu đen" cũng khổ nhỉ?. 😁
danniz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác viết bài gì mà canh giờ thiêng thế nhợ. Đúng là... Theo nghiệp "dâu đen" cũng khổ nhỉ?. 😁
memento
ĐẠI BÀNG
12 năm
up cho anh em góp ý và ném đá bài viết, em đã rất tâm trạng khi viết bài này, HN lại mưa lâm thâm tối hôm đó
kieuqtoan
TÍCH CỰC
12 năm
đã vote 😃
rảnh sang e nữa nhé

[infographic] Em có một con HỔ mọc CÁNH 😃
Bài chuẩn trong giờ chuẩn. Bài rất chi là nhiều tâm tư 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1260562/
bài viết của bạn rất hay. Cảm xúc cũng dào dạt nữa
chúc bạn có 1 kết quả như mong muốn
hiepeas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài bác dạt dào quá, mình nghĩ bài viết hay quan trọng ở nội dung của nó, không quá cầu kì hình thức thể hiện, bác đã làm được rồi đó, cảm ơn bác đã ủng hộ em.
P/s: bác sn nhiu mà xưng là ah vậy???
ủng hộ bác. qua ủng hộ em với nhá, hì
http://www.tinhte.vn/threads/1264265/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019