[ THEMES ] - Tổng hợp tất cả THEMES dành cho BELLE tại diễn đàn.LastUpdated 14-06-2012.

199xpro
16/5/2012 4:49Phản hồi: 661
661 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iamtmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up!!! Lên nào...
Tặng các bạn theme: Target Blue Shilca bản mình mod lạibản gốc
Đã mod: thay nền icon Homescreen thành trong suốt (mình thấy bản gốc hơi quá khích), loại bỏ nền menu trong suốt (hơi tối hơn- dễ chọn hình nền). Thay nền mặc định của các ứng dụng bằng nền tối hơn (vì không cần thiết lắm). Add thêm icon cho một số ứng dụng phổ biển nữa.
Điểm nổi bật của theme này chủ yếu ở icon dạng nổi, có đổ bóng, vì vậy nếu nền ngoài homescreen càng sáng sẽ càng nổi bật.
Screenshot ở dưới là bản mod. Bản mặc định các bạn tự trải nghiệm:
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyetkiem.cntt Đẹp lắm bác, em update #1 rồi nhé, mà bác thử edit Itheme2 chưa, Ithemes2, thanh notification không có gì, hình nền bị lỗi 2 góc có hình cột pin + sóng ý ạ, với cả màu chữ ở homescreen nó đen xì, chả nhìn được gì ạ 😔. Bác lấy được Icon của Ithemes2 không, em dùng Sisconten bung ra, thấy file nhưng ko phải là file icon hay png...
@199xpro File icon chủ yếu nằm trong file .mif, nhưng đặc biệt có thể lấy hoặc thêm, bớt trong file .skn. May mắn sẽ lấy đc các file .svgb, convert ra .svg. Dùng một trình Vector editor nào đó (Illustrator - mình dùng thằng này), rồi thoải mái chỉnh sửa, thêm bớt. Save lại .svg rồi add theo mã UID vào chính file .skn này.
Mình không thích itheme2 lắm. Vì nhìn nó hơi lạc hậu.
Bạn thử cho mình link down, mình nghiên cứu rồi sửa lại cho đẹp hơn.
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyetkiem.cntt Vâng, Link đây ạ !
@199xpro Mình thấy cái nền chữ icon ngoài homescreen nó trong suốt đấy chứ, chữ màu trắng. Còn cái nền mặc định đúng là bị lỗi thật.
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
The Beatles by ThaBull®

"Google Translate : The Beatles chủ đề ThaBull ® đã được xuất bản vào ngày 16 tháng 5 năm 2012 ban nhạc âm nhạc thể loại. Nó có 14 tải, 7 thích và một kích thước tập tin của 1.55MB.Bạn thể tải về và để lại một nhận xét​​. chủ đề này là để tưởng nhớ một trong nhữngban nhạc vĩ đại nhất. "The Beatles" của tôi chủ đề, được tham gia vào "Back To 60,thách thức, được lấy cảm hứng của Wally tuyệt vời của odbot. cảm ơn đặc biệt đểsevimlibrad. tôi hy vọng u sẽ thích nó.
"

The Beatles.zip
Cái dở của những theme có icon hình vuông + lớn là để trong menu rất đẹp nhưng mang ra ngoài homscreen thì cứ phải mod xóa chữ dưới icon đi vì nếu để thì cái nền chữ rất xấu hoặc để trong suốt thì chữ với icon đè vào nhau, nhìn cứ nhái nhái kiểu gì ấy.
iTheme đẹp thì đẹp thật, tiếc là góc cạnh của các icon hơi có răng cưa. Và cũng không tránh đc lỗi ngoài homescreen.
😔
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyetkiem.cntt Nhận xét của bác hoàn toàn chính xác, vì vậy FW của em, thì em tắt hiện chữ ở Home Screen đi, vì nếu để thì xấu lắm, nó ko ăn khớp với nhau, còn cái ở trên em viết nhầm là "homescreen" đấy ạ, nó là Screensaver cơ ạ 😁, nó đen xì ý ạ, vì chủ yếu mình hay dùng hình nền tối màu để tiết kiệm pin, nên khi xem giờ thì nó bị như hình ở dưới ạ ;).
Bokeh By Licky​

199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyetkiem.cntt Nếu mà convert được ra định dạng ảnh để dùng Icon Change thì bác convert luôn cả Icon Ithemes2 nhé ;). Thanks !!!!!!!
@tuyetkiem.cntt Đang chờ bác tuyetkiem ra lò cái theme này
@199xpro Bác ơi. làm sao có theme trong suốt thế này/ Nhìn đẹp quá :X bác cho em dc ko ạ?
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhang8787 Bác hỏi bác Tuyệt Kiếm nhé ^^!
Mình cũng giống tuyetkiem.cntt ko thích iTheme. Nhưng cũng đã thử mod lại.​
Mình thấy 1 số lỗi cũng đã khắc phục đc 😃:p:D
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@thanmanh thanks bác ạ, cái này chính em test của bác đầu tiên mà :p, nhưng em cũng muốn bác TuyetKiem edit lại xem đẹp hơn không :D. nhìncaisi ở trên bác ý edit đẹp lắm ạ .!
CUBASE
TÍCH CỰC
12 năm
chủ thớt nên đưa hết hình ảnh ra ngoài (hiện ảnh) để tiện chọn 😁
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@CUBASE Thanks ý kiến đóng góp của bạn, ban đầu mình cũng dự tính để ảnh demo bên ngoài luôn, nhưng do số lượng Themes nhiều, nếu để ảnh thì #1 sẽ rất là dài, nên mọi người thông cảm, hãy click trực tiếp hoặc open new tab để xem ảnh ạ 😃.
Mình chờ tin của bạn. Nhưng bạn có thể "chuyển" giúp mình luôn được không? mình không rành lắm.
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
Crimson 5 by Xprobert

Bộ Bokeh by Licky của bác hieuex post rất đẹp.
Nhưng tên là Bokeh mà chẳng thấy bokeh ở đâu. Tác giả đặt tên là Neon thì có khi hay hơn.

Mình mạo muội mod lại .v1 tặng anh em:
Đã mod: thêm icon ứng dụng (với máy mình thì full icon, máy ae thì mình không bit); thay nền trong suốt cho icon ngoài homescreen; đổi nền toàn menu và ứng dụng theo đúng cái tên (bokeh).

Dự kiến .v2 cuối tuần tới: highlighs all, popup, notification,.. sẽ bo viền màu neon kẻ chỉ nền đen, hơi trong suốt (giống phong cách icon - hiện tại đang cả một màu đỏ rực); mod full phím chức năng + bàn phím quay số cho giống với các phím khác trong input. Đổi sang nền mang phong cách neon, nền mod của .v1 hiện tại hơi lố bịch so với bộ icon.
Giờ ae xài tạm .v1: Download

Hình gốc sử dụng trong theme mod các bác có thể tải ở đây:
New Carbon Green by daeva112

199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@hieuex Bác hieuex up lại ảnh nhé ^^!
@199xpro Đã fix
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@hieuex Em đã update lên #1, và em đổi Thành là "Series " chứ không để từng cái 1 như là blue hay green...Thế có được ko bác hay để em edit lại từng cái ?
@199xpro Thế là chuẩn đấy:p
New Carbon Blue by daeva112
New Carbon Orange by daeva112
New Carbon Pink by daeva112
New Carbon Red by daeva112
New Carbon Yellow by daeva112
@hieuex đẹp và khá nhìu icons. Mình xài app Fast tube mà rất hiếm theme nào có icon of app này. May mắn thay theme of bạn lại làm đc . like nè ;)
[SUPER HOT]

Xin giới thiệu cho các bạn 1 theme tuyệt đẹp mới chôm từ bên dailymobile :p. Icons khá full và đẹp lung linh, phải nói là icons tuyệt đẹp mới đúng (đối với mình). Hic, hình như mình quảng cáo hơi nhìu thì phải. Các bạn cài vào sẽ bít ngay ;)

Iphone style Belle by Baccara
download ==>> nino279
@nino279 Trình quay số sao màu chữ mờ quá. Cám ơn bạn nino279 và hieuex.
@hugo2011 Bạn nên xoá ảnh đi khi trích dẫn lại bài viết.
@tuyetkiem.cntt Mọi hôm vẫn làm như bạn nói, hôm nay sơ suất quá. Sorry!!!
iPhone Style by Baccara
Bộ hình nền và widget​
ui ui ui, cả 2 post gần như đồng thời, zay tính sao đây nhỉ hieuex 😁
@nino279 bác post trước lấy theme của bác, lấy widget và hình nền của mình:D
hj,ok. nhất trí vs ý kiến of bạn lun ;)
Xin cám ơn tinh thần của hai bạn nino279 và hieuex. Theme rất đẹp.
@hugo2011 theme wa đẹp bạn à. thank nino279 ,hieuex và tuyetkiem.cntt + chủ toppic 199xpro
Có thể sắp tới theme Cacbone sẽ bị trang chia sẻ file xóa do vi phạm bản quyền
Định mod hoàn hảo mà không đc, vì vài lý do: Thời gian không cho phép và các vấn đề cố hữu của theme belle (mình không tìm ra, - các tác giả tạo theme cũng chưa thấy ai tìm ra cách khắc phục). Mạo muội tặng ae theme mod:
Trong build thứ 24. Có đến >90% tông màu đã đc move, thêm bớt, hoặc giải quyết triệt để.
Đã sửa đổi, di chuyển, thêm bớt hơn 2000 file vector. Nói như vậy để ae có thể thấy là mod vốn rất cực nhọc, nhưng người tạo ra theme gốc còn cực nhọc hơn. Hãy cảm ơn họ.
Vì không có thời gian nên đây là bản build cuối cùng của theme này. Đặt tên nó là HỔ PHÁCH vì màu sắc và độ trong suốt của nó.

1 trong 2 link báo lỗi cập nhật thì down link kia​
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyetkiem.cntt Thanks bác. Pefect !!!
@tuyetkiem.cntt em ko đơ dc bác ơi.mf dạo này cùi mía wá chắn.
Bác up link khác dowm bằng dt đi.thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019