Samsung đã nhận được 9 triệu đơn đặt hàng GALAXY SIII từ các nhà mạng

TDNC
18/5/2012 6:8Phản hồi: 557
Samsung đã nhận được 9 triệu đơn đặt hàng GALAXY SIII từ các nhà mạng
Hôm qua, tờ Reuters trích dẫn một nguồn tin từ trang Korea Economic Daily cho biết Samsung đã nhận được khoảng 9 triệu đơn đặt hàng trước cho chiếc điện thoại GALAXY SIII từ hơn 100 nhà mạng trên toàn thế giới, nguồn tin được cung cấp bởi một công chức dấu tên của Samsung. Lưu ý đây là đơn đặt hàng từ các nhà mạng chứ không phải đặt hàng từ phía người tiêu dùng. Máy sẽ được bán ra tại châu Âu từ ngày 29/05 và tại Mỹ là tháng 6.

Samsung đã từ chối bình luận về thông tin này. Nguồn tin trên còn nói nhà máy sản xuất của Samsung ở Hàn Quốc đang phải vận hành hết công suất để làm ra 5 triệu máy mỗi tháng. Điều này một phần cho thấy sức hút lớn từ chiếc GALAXY mới nhất của Samsung, nhưng chúng ta cũng phải chờ xem vì chính sức mua từ người tiêu dùng mới là nhân tố quyết định sự thành công của một sản phẩm.

Theo TheVerge, Reuters
557 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đặt hàng nhiều quá , không biết nhà máy ở Việt Nam có sản xuất cái này không ... !
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@xuanbach1985bk bạn nhìn bài của bạn ZZ chưa? chán hẳn luôn
@cubi92008 chán gì bạn, các sản phẩm đó người ta đã bắt tay làm từ năm ngoái rồi, còn thời điểm tới là thời điểm nó ra , ở đây đang bàn là việc bạn nói 3 tháng làm ra 1 sản phẩm. Trích nguyên văn của bạn:"3 tháng là quá nhiều thời gian để các chuyên gia làm ra những siêu phẩm"
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@xuanbach1985bk thì mình nói là lúc nó ra mắt ấy chứ có phải mình nói là trong 3 tháng nữa sẽ sản xuất kịp 1 siêu phẩm đâu. bạn hiểu sai ý mình ngay từ đầu rùi.
@cubi92008 ặc sorry bác, mình hiểu nhầm,hehe ;)
sao dặt hàng lắm thế. Liệu có được không 😔
để chờ xem sao, mong SS làm 1 cú de các fan còn có cái để nói chuyen với fan Iphone.
S3 Hot vậy sao, có vẻ Samsung bắt đầu ngừng chạy đua cấu hình và bắt đầu đi sâu vào phần mềm.
@tuanquang_caxc S3 công nhận tính năng nghe giới thiệu thấy hay thật. Nhưng TK thì cũng phải được chứ. S3 TK k sắc xảo, mặt sau xấu (thấy quê quê mùa sao ấy), các cạnh bo tròn quá k đẹp (theo cảm nhận của mình)
@tuanquang_caxc người ta mua cái S3 này 90% cũng vì cái lõi tứ, thử hỏi nếu h cái S3 mà dữ nguyên hết mọi thứ chỉ thay cái lõi tứ thành lõi kép xem ai mua ?
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung cá nhân e thấy nó đẹp, cầm trên tay chắc còn đẹp hơn nhiều.
Nhưng kể ra cũng nhiều anti bảo ko đẹp thì là ko đẹp.
Cứ chờ xem doanh số bán hàng mới là yếu tố quyết định xem đẹp or ko?
Chê ỏng chê eo cuối cùng vẫn bán đc hơn các con máy khác 😃
Có bác bảo ko nên mua,ko biết có tiền mà mua không mà nên vs ko nến,hài thật 😃
lunaprince
ĐẠI BÀNG
12 năm
@onlyu_2288 bạn ạ, đẹp hay không do chính người tiêu dùng, hay cũng có thể cho chính bạn cảm nhận chứ không phải cứ doanh số là thấy nó đẹp. thế thì bạn thật ba phải.
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lunaprince Doanh só nó cao, bán đc hàng thì có nghĩa là những ng mua nó đều thấy nó đẹp và đáng để mua thôi.Chứ chả ai dại đi mua 1 con máy mà trong đầu nghĩ nó ko đẹp mà vẫn mua bác ạ 😃
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunterval chuẩn đấy. mỗi người 1 cảm nhận về vẻ đệp nhưng theo e thì cái S3 này rất đáng mua và trải nhiệm
Nhà mạng đặt khác nhiều với KH đặt đấy
chắc phải sang năm mới rờ dc em nó 😁
nhà mạng làm việc tính toán rất kỹ. Họ đặt hàng nhiều tất có nghĩa là S3 chắc chắn là sẽ bán được !Chúc mừng Samsung, chúc mừng fa^n cuồng Samsung, và cuồng android!
hvas01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunny_summer Dạ thưa bác, trước khi nói người khác thì nhớ kĩ, bác là fân trước người ta nhá.
samsung ngày càng hùng hậu hơn bao giờ hết.....mà con này bo nhỉn nữ tính quá chắc chỉ hợp với chị em thôi:p
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy nó đẹp, thế thôi, bản màu trắng nhé 😁
Tính năng thì khỏi bàn rồi, tích hợp all trogn 1
Đợi đến khi iphone thế hệ mới ra chắc SS GLX SIII sẽ giảm giá xuống còn 12 chai, cứ từ từ các bác ạ!
HuTaNaTu
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi cứ sii tàng tàng thôi, không theo nữa :H
CŨNG TẠI SỨC ẢNH HƯỞNG S2 NÊN HỌ CŨNG CHẢ PHẢI NGHĨ
@tiendung1989 ừm bác này nói cùng ý với em nghĩ, có lẽ do S2 khá thành công nên S3 họ đặt hàng nhiều, quan trọng là doanh số bán tới tay người tiêu dùng thôi...
@shady2501 S2 quá thành công và ss cũng đã cố gắng hết m để s3 vượt qua cái bóng đó
@tiendung1989 ừm mà em nghĩ S3 khó mà được như S2, S2 tạo được 1 sự đột phá trong binh đoàn android hỗn tạp, không sự khác nhau giữa các dòng máy, thì S2 đem đến 1 hơi thở khác, ko như HTC, thú thật máy của HTC ko hề tệ, ko phải vì em đang xài mà em bênh mà thật là như thế, nhưng HTC có vẻ như luôn thiếu thiếu cái gì đó trong sp của mình, samsung chỉ ko thích cái chất liệu của máy, toàn là nhựa và mạ, chất liệu ko cao cấp bằng HTC và iPhone.
@shady2501 S2 có 1 kiểu dáng rất khác biệt,tuy nó bằng nhựa nhưg lại là nhựa đặc biệt bền và sag trọng nếu đã dùng rồi thì các bác khó có thể chê nó ở điểm j.làm bằng nhựa nên rơi thoải mái mà k sợ hỏng.k giống như ip và htc.pin s2 và 3 luôn thuộc hàng trâu bò nhất,đáp ứng đc nhu cầu sử dụng.máy lại nhẹ bỏ túi rất êm.....nói chung là đt tốt nhất năm và là sát thủ mạnh nhất của ip
ip5 ra thì S3 chỉ có xếp vào xó,hehe
@blueseaN9 hihi tại có người nói s3 xếp xó khi ip5 ra đời nên mình góp vui tí ấy mà
@Tiente tại sau đợt đặt tên của ipad mới thì mình thấy apple có cách đặt tên hơi bị củ chuối 😁
@LUCKINHEN bác nói đúng.nhưng nó cứ lải nhải hoài phải ném cho nó bị thương lun chứ nhỉ. mà hình như nó bị thương rùi nó càng lì thì phải. phải tương cục to hơn bác ợ.
@dungdaica456 toàn bọn cuồng fan ấy mà! antifan chỉ sợ hãng khác ra điện thoại tốt hơn đt của mình nên cứ đi dìm hàng thui! lúc nào nó cũng cói đt của nó hơn tất cả mà! còn mình thì thật sự ko thích đt của samsung và apple nhưg mình chẳng bao giờ đi dìm hàng hay chê lên chê xuống hết.
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Đã ra đâu mà phán như thánh, đúng là thần tượng hóa
vipatco
ĐẠI BÀNG
12 năm
SS và Nokia smartphone nhanh rớt giá lắm, mua trước mấy tháng, 6 tháng sau nhà sx đã giảm giá mấy triệu, tính lại con máy mình mua mất hơn nửa tiền, trong khi Iphone giá máy mới hầu như giảm rất ít, nên máy cũ muốn bán lại vẫn được giá. Với lại phần mềm Iphone dùng tốt hơn hẳn.
@vipatco Ông mua xách tay thì bán lại lỗ ít là đúng rồi.
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
@vipatco Mua dt để xài hay tính để kinh doanh bán lại mà sợ lỗ với lãi vậy bạn 😆
Con này cẩn thận lại giống S2 hoặc ip4s lúc đầu ra chê ỏng chê eo-sau bán ầm ầm
@vipatco giảm là do người dùng với nhau tự giảm, bác thử coi cái s2 hiện tại các cửa hàng giá còn bao nhiêu?vẫn nằm mức 11m, lúc ra 12m5 hơn 1 năm trời còn 11m.
@vipatco đúg r 😆 ip thế hệ mới mà ra về vn cỡ nào cũg 30 40 chục cũ r hàng về nhìu xem giảm mấy triệu hay mấy chục triệu 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019