Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HTC Sensation] Tổng hợp ROM Sense 4 hoàn chỉnh trên Sensation

theblues
21/5/2012 6:42Phản hồi: 742

Anh em sử dụng Sensation trên tinhte thân mến! Bắt đầu từ hôm nay cộng đồng phát triển rom Sensation trên forum xda đã chia sẻ các bạn rom sense 4 hoạt động khá hoàn chỉnh, theo cảm nhận của riêng mình thì thấy nó cực kỳ mượt mà ổn định không thua kém gì rom gôc sense 3.6, mọi tính năng đều đã hoạt động tốt - Có lẽ mình không cần phải đổi sang One S hay One X nữa rồi 😃

Các bản rom sense 4 dười đây mình lấy nguôn từ xda về, tất cả đều được phát triển từ HTC Ville C2 latest RUU (1.11.401.101) và chạy android 4.0.5
Các tính năng quan trọng đều đã hoạt động

yes camera works

yes friend stream works

yes browser works

yes weather works

yes animations are working thou i like it with them off
Dưới đây là một số bản rom sense 4 tiêu biểu trên XDA mà mình mang về chia sẻ với anh em! nếu mọi người ủng hộ mình sẽ thường xuyên update... các phiên bản sau và các bản sense 4 mới ở đây.

------------------------------------------------------------------------​

InsertCoin Evolution Sense 4 – Sensation
Changelog

- fixed speaker distorsions
- improved gps fix for t-mo us users
- removed option to remove friendstream because it was causing issues
- fixed model script – props shniz
BUGs:
- Wifi Tether
Download

MD5: 2d17abc00b1ccc80406337dd355282e5​
------------------------------------------------------------------------
OrDroid
Changelog:

MD5:
67362747EF6F5F54EA1E473238544BC1​
The Sensation is evolving...

Quảng cáo

Version 5.0.0 Charmeleon

Version 2.2.0: 8th June 2012
8th June: release Version 2.2.0
HERE or HERE or HERE or TORRENT or HERE
MD5 checksum: abedaa76470bdc8fe8f4d0db02711f15
If you download, please take one second to press the "Thanks" button and to rate this Thread
If you wish to support our work, please press the Donate button. It is always welcome !!
Changelog:

Imagination ROM v3.1 by Dr.Android

MD5:996D52D89E7357FB02AD0210F181CBE4
MD5:41188EB95C8CBBEE21E9387084B562FD

Lưu ý :
  • Yêu cầu máy phải được : S-Off, Recovery, Root
Hướng dẫn cài đặt :
  • Chép file ROM http://tinyurl.com/3qt4nx2 ( *.zip) vào thư mục gốc của thẻ nhớ
  • Vào recovery / Chọn install zip from sdcard / Choose zip from sdcard / install file http://tinyurl.com/3qt4nx2 / Sau đó tiếp tục install file ROM... có 1 số lựa chọn khi install bạn có thể lựa chọn và đánh dấu, nếu không biết thì cứ ấn next cũng được, cuối cùng là reboot lại máy.
  • Cách thêm ngôn ngữ tiếng Việt ở ĐÂY (Với ROM sense 4 này thì các bạn không cần thiết up thêm font chữ tiếng Việt)
742 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jasam08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng ARHD 6.6.4 sens 3.6, chiều về thử liền cái Insertcoin xem thế nào, chú Mike chưa release bản sen4 nào fai ko ta?
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@jasam08 đúng rồi bạn ạ! trước nay chưa thấy! bạn up rồi cho nhận xét và anh em cùng bàn luận nhé!
vjrus
TÍCH CỰC
12 năm
úp cho các bác ! giờ mình chưa down đc test sau vậy đang hóng sen 4
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
mình đã test cả 3 bản, mình thấy
InsertCoin hơi lag một tẹo so với 2 bản kia
@theblues bác đã test sense 4.0 cho Em hoi chut sense 4.0 co tố tài nguyên ko bác nó an bao nhiêu ram va camera có giống của oneX ko bac😃
huyhamhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theblues mình đang sài htc sensation 4g của t-mobile, máy của mình có up được mấy rom này không pro? liệu có lỗi gì không? thấy diễn đàn toàn nói về rom cho sensation thường và sensation XE không à. sao không thấy nói gì về sensation 4g vậy?
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@huyhamhoc up được không có lỗi gì bạn ạ! vì ít người dùng SEn 4g thôi mà! bạn nhớ up cái FW cho máy sen 4g ở đầu topic trước rồi mới up rom nhé!
huyhamhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theblues cám ơn bạn nhé! mình thấy bác gì ở trang đầu nói ngoai sensation 4g ra thì sen thường và sen XE up bình thường nên mình hỏi cho chắc cú...mấy bản rom trên là ics hả bác? bạn có thể nói cho mình biết khi up mấy rom này máy chạy ntn ko? đỡ hao pin không bạn?
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
có bác nao dùng ROM MIUIV4 ko ?
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@mrlink SEnse là đẹp nhất nên mình ko muốn đổi sang MIUI 😁
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
😔 minh` con chua dam up len 4.0 . so loi~ . minh` lai it voc rom . ngai. ngoi` fix T____T" bac up thu rom MIUI roi reiview cho em dc ko 😁
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@mrlink bạn tìm hiểu ở đây nhé! mình ko thích rom này nên chưa thử
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1663935
Máy mình hiện tại đã unlock wa htcdev, hboot 1.27 đã có recovery nhưng chưa s-off vì theo tìm hiểu thấy 1.27 khó s-off dễ bị brick máy. vậy có up đc ko?
@nomobile http://www.tinhte.vn/threads/1178434/page-5
Pin trên 60% (XDA khuyến cáo), Bạn tháo sim ra (mình khuyến cáo), quan trọng là THÁO THẺ NHỚ ĐANG XÀI RA (ko thôi mất hết dữ liệu), lấy cái thẻ cùi bắp nào ko xài dung lượng nhỏ nhỏ (1 Gb chẳng hạn) bỏ vô máy, rùi "chọt" 2 phát ok ngay! nếu điện thoại bạn lỗi khởi động liên tục hoặc treo logo Juopunutbear thì chạy Flash_bootimage_Anzhi.bat để up lại file boot.img của ROM ASIA nhe (NẾU MÁY BẠN ROM CHÂU ÂU THÌ CHUYỂN ROM TỪ EXE SANG ZIP RỒI MỞ LÊN LẤY FILE boot_signed.img đổi tên thành boot.img bỏ vào thư mục mới download đè luôn file cũ)
http://www.mediafire.com/?7doem0x0ow6wm0x
flash trong vài giây rồi khởi động lại "chọt" tiếp! đến ok thì thôi! up rom thoải mái! 😁
congltce
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nomobile Bác có thể hướng dẫn lại cho mình không?
@nomobile ban cho xin link rom voi
0928094096
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nomobile pm cho mình để brick có khi còn khó ý,đưng sợ điều đó nhé bác không cần s-off cũng đk chỉ cần unlockbootloader là sẽ làm đk tất
alanin
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản OrDroid_V7.0.0 bị lỗi camera khi quay phim rất lag, xem lại cũng lag, đợi bên xda có bản fix
boizsaker
ĐẠI BÀNG
12 năm
CÁI NÀY DÙNG ĐC CHO XE KHÔNG MẤY BỒ @@?
ngoài Sen 4G ra thì Sen thường hay XE như nhau thôi mà bạn
cái camera cũng bị lỗi khi chụp ở chế độ HDR , cứ prosseting mãi @_@
mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sense 4 gần hoàn thiện rồi, còn vài lỗi nhỏ thôi, bác nào bấn thì up luôn cũng được, mình thì đã chờ được đến giờ này thì chờ thêm 1-2 tuần nữa để hoàn thiện cũng chả sao 😁
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn chung là đã khá ổn rồi! mình thấy mỗi camera ko vừa quay vừa chụp được thôi! và có vẻ ăn pin ác hơn sense 3.6, các bản rom sense 4 hiện nay đã mượt mà hơn rất nhiều rồi mọi người ạ! có lẽ mình sẽ ko bao giờ up sense 3.6 nữa! :p
alanin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theblues bạn có thử bản ordroid chưa, có bị lỗi quay phim lag không
cái vừa quay vừa chụp phải có con chip của One serie mới đc ^^
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@alanin mình vừa test xong đúng là để chế độ quay mặc định của rom hơi lag thật! xem lại thấy cứ vài giây lại giật 1 phát! chắc dần dần sẽ khắc phục được thôi bạn ạ!
boizsaker
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bồ ơi, , mình up FW 3.32 nó bao reboot. reboot thì cứ đến đoạn hiện logo beats thì lại khởi động lại thì máy mình bị làm sao. có khắc phục đc k 😔(
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@boizsaker bạn đã cop file rom vào thẻ nhớ chưa? tắt máy (tháo cả pin và lắp lại) đi rồi vào recovery up luôn thôi! lần đầu up rom mình cũng bị thế, nhưng mình tự tin lắm hehe
ah quên nếu có đọc thẻ thì xoá cái file fw đi trước đã nhé! ko nó lại đòi update
boizsaker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theblues mình cóp rui. chỉ cần xó cái FW đi là đc ah bạn 😔?
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@boizsaker thế thì bạn tìm cách xoá cái fw đi để lúc vào bootloader nó ko bắt update
sau đó vào recovery up Super wipe để dọn sạch rom cũ! và up rom mới... cuối cùng reboot
@boizsaker máy bạn bị hiện tượng bootloop rồi, nếu bạn đang dùng 1 bản rom 2.3.4 hoặc tương tự mà ko muốn up rom bản cao hơn thì flash lại fw 3.12 , còn nếu bạn muốn up rom sence 3.6 hoặc cao hơn thì tháo thẻ nhớ xóa file PGM đi rồi vào recovery up rom bình thường
boizsaker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theblues mình làm đc rùi. thank bạn nhiêu nhiều nha 😁
mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe đến quả pin rút là mình hơi chùn chân rồi, đợi thôi đợi thôi 😁
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@mr_gem TỪ chiều đến giờ mình nghịch mãi mới hết có 25% :D
các bác tinhte sensation có vẻ nhát quá nhỉ? cứ up và thử xem! có lẽ phải dùng vài ngày mới nhận xét về pin 1 cách chính xác đc
kjeuphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
InsertCoin Evolution Sense 4 – Sensation

Bản này có beats ko vậy bạn ơi?
@kjeuphuc vậy ah , mình chỉ thấy rè khi next bài thôi , còn lại ko thấy j cả ,bạn đang dùng bản 2.0.x mấy vậy ?
kjeuphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manutduy Bản amp hả bạn? Mình cũng hem nhớ rõ lắm. Hiện giờ máy mình đang ko cài amp vì mình đang test xem có bản rom sense 4 nào ổn ko để dùng. Bạn có thể chụp lại cho mình xem bạn chỉnh EQ vs bass, tres của bạn được ko? Để lúc mình cài lại mình sẽ chỉnh như vậy. Thanks bạn 😁
@kjeuphuc Có bản OrDroid 7.0.1 m thấy cũng khá ổn đấy ! còn amp mình đang dùng bản 2.0.5 ,m ngại up hình quá, nói sơ qua nhé ^^ ! trong Equalizer mình để Preset là Bass & treble, còn cái vòng tròn chỉnh bass thì m để 1/3 vòng tròn, treble để thấp hơn tí ( tuỳ bạn nghe ntn thấy ổn thì ok ) , đến Vol/Bal thì bạn tích vào Beats (m ko tích vào SRS ) để Stereo X 1/3 ! nghe thấy cũng ok ! nói chung là m để mặc định như thế chỉ dùng amp khi nghe dance thôi còn mấy thể loại khác m lại nghe = trình Music bình thường ^^
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@manutduy Mình cũng đang dùng bản đó khá ổn! nhưng mình dùng Sen thường nên vấn đề Beats không quan trọng 😃 không hỉu nghe có sướng ko nữa
boizsaker
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bồ ơi, giúp mình chút nữa. up r00m này xong là phải r00t lại máy ah @@?
@boizsaker rom này là rom nào hả bạn ^^ ? nếu bạn up rom cook thì không cần làm lại ji hết ! còn up rom ship thì mới mất recovery và root thôi
boizsaker
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái blue sense 4 ý bạn ^^.
cái blue sense 4 ý bạn ^^.
theblues
TÍCH CỰC
12 năm
@boizsaker không phải root hay cài recovery lại gì hết bạn ạ! rom cook mà
boizsaker
ĐẠI BÀNG
12 năm
ô cê. thank kiu bạn theblues nhiều nhé ^^.
kjeuphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok. Thanks b nhìu. Mình vừa test ordroid 7.0.1 thì thấy camera hem chụp liên tiếp được. Lúc quay phim cũng ko chụp được hình. Thỉnh thảong bị dis ra nữa. Còn lại mọi thứ đều ổn. Hjx. Chắc bản sau sẽ tốt hơn. 😃
@kjeuphuc Ừa,ko những thế mà camera còn bị lỗi khi chụp ở chế độ HDR nữa ,quay fim thì bị giật giật ^^, hy vọng bản sau vậy
mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hay chụp hình bằng đt mà dính mấy bug đó thì khó chịu lắm, chứ Sense 4 thì đẹp rồi, thích cái app drawer kiểu kéo ngang qua chứ vuốt dọc theo list ko thích lắm 😁 Nhưng buồn cười cái là mấy cái shortcut của lockscreen phải theo cái dock, thua sense 3.5 chỗ đó :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019