Rò rỉ giá bán của Samsung Chromebox

babybungbu
22/5/2012 21:56Phản hồi: 78
Rò rỉ giá bán của Samsung Chromebox

Tại triển lãm công nghệ CES 2012 diễn ra hồi đầu năm, Samsung đã giới thiệu Chromebox - chiếc máy tính để bàn mini chạy hệ điều hành Chrome OS của Google. Tại sự kiện này, nhà sản xuất Hàn Quốc chỉ cho biết sẽ bán ra Chromebox trong năm nay, song không tiết lộ cụ thể về thời gian cũng như giá bán. Đến hôm nay, theo thông tin của trang bán lẻ TigerDirect, sản phẩm của Samsung sẽ được bán ra với giá niêm yết 329,99 USD. Về cấu hình, Chromebox sở hữu bộ xử lý lõi kép Celeron B840 xung nhịp 1.9GHz, RAM DDR3 4GB và bộ nhớ trong 16GB. Máy được trang bị các cổng kết nối tiêu chuẩn, bao gồm 6 cổng USB, cổng DVI, Ethernet, 2 cổng Display Link, jack cắm tay nghe và nguồn. Chromebox có thể sẽ được bán ra phụ kiện đi kèm là bàn phím và chuột không dây. Hiện tại, TigerDirect đã gỡ bỏ thông tin về giá bán của Chromebox khỏi trang web của mình, và chúng ta buộc phải chờ đến sự kiện Google I/O để có những thông tin chính thức về sản phẩm của Samsung.

Nguồn: SlashGear - hình minh họa: priceinfo
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hệ điều hành này mua về để làm gì nhỉ 😃
@trinhsiho lướt web sem phim. nghe nhac. chơi game .tren tv. mình nghĩ thế 😁
@trinhsiho Mua về cài windows ;))
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
@trinhsiho Nhiều điều để làm
@trinhsiho hệ điều hành này sau này sẽ kết hợp với toàn bộ dịch vụ đám mây của bác G, đảm bảo đầy đủ mọi tác vụ mà không yêu cầu cấu hình quá cao vì mọi thứ được lưu hết trên server của Google.
Nhưng mà không có kết nối mạng thì tắc tịt ạ 😃
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
Nhớ mac mini quá !
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chẳng biết cái này dùng làm j là chính, nhưng sự có mặt của nó tạo nên sự phong phú, thế cũng tốt 😁
091231
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng hay, thay cho cái máy tính để bàn ha, nhưng mà giá cả màn hình chắc hơi cao
funny0208
TÍCH CỰC
12 năm
cấu hình và giá good ko biết cài đc hệ điều hành khác ko ?
@funny0208 Chắc là cài đc windows , vs cấu hình thế kia tìm driver cũng ko khó lắm
@nguyenlinh712 Em nghĩ là không cài được HĐH khác chứ?
y chang cái mac mini được sơn màu đen , SAMSUNG đúng là vua hàng nhái 😆
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hooliganboy chuẩn rồi 😃)
@hp1503 😃
memo4148
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hooliganboy Có cùng suy nghĩ với bác...lúc nãy nhìn cái hình mình cứ tưởng là Mac mini mới...ngó xuống thấy chữ Samsung...đúng là bó tay...😕
@hooliganboy Bác bảo cái này nó nhái lại macmini khác gì hạ thấp macmini quá vậy. Macmini đẹp hơn em này rất nhiều. :x Mỗi tội giá cũng đắt hơn rất nhiều
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
nhiều loại máy tính mới nhỉ
binzhaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
99% mac mini
1% logo samsung
Cạnh tranh với macmini đây mà 😆
Copy vãi cái này chán thật thiếu gì kiểu dáng nhỉ
SeaCrown
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màu trắng thì sẽ siêu đẹp !!!
@SeaCrown Chuẩn bạn ơi, màu trắng, làm = nhôm nguyên khối thì quả là siêu đẹp 😆
cấu hình này thì làm đc gì,chắc chơi game pikachu thôi.
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn như hàng mã, có chương trình nào trả lời tặng miễn phí không nhỉ?
Sao không xài android luôn cho khỏe
@nvtt910 Cùng quan điểm này, tự nhiên "chôm" sao xài trời 😔
Ai nói copy kiểu dáng Mac mini, khác nhiều đó chứ, cái nắp sơn màu đen với cái logo SS to tổ bố đó ah? Haizzzzz.....
@Ng. Thành Trung vậy tại sao lại làm cái máy tính có kiểu dáng bánh trưng giống hãng khác làm gì? sao k làm cái máy tính có hình dáng khác đi :|
@dung_duong_aye Thế hình tròn, hình tam giác, hình trụ mới được àh? Bảo apple đi đk độc quyền hình cn đi rùi nói nhé
@pupupa t đọc mấy cái cmt của bạn t biết bạn như thế nào rồi. Miễn trả lời nhé😃
@dung_duong_aye có tl được đâu mà đòi miễn với không miễn ;)
mac mini ngoại trừ cái nắp màu đen, hic
sao SS cứ mãi chạy theo apple nhỉ ko sáng tạo đc j` nữa ư.
ủa sao nó giồng hàng APPLE thế nhỉ! thôi có lẽ lại lôi nhau ra kiện nữa rồi!
Hao hao Mac Mini nhỉ, không khéo...😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019