TV OLED 55" của LG có thiết kế chính thức, giá khoảng 11.300 USD

Duy Luân
23/5/2012 22:26Phản hồi: 165
TV OLED 55" của LG có thiết kế chính thức, giá khoảng 11.300 USD

LG từng tiết lộ về TV OLED 55" của mình tại triển lãm CES 2012, và mới đây, hãng đã cung cấp thêm chi tiết về sản phẩm này. Mẫu TV OLED của công ty sẽ có mã hiệu 55EM9600 và phần chân đế có kích thước lớn hơn so với mẫu trình diễn ở CES. Các cổng hình ảnh và video được đem ra mặt sau của đế, còn ba cổng USB sẽ nằm ở bên hông. Mặt sau của thiết bị được làm bằng sợi carbon. Độ mỏng của 55EM9600 vẫn giữ nguyên mức 4mm. Hai công nghệ nổi bật được LG nhấn mạnh trên chiếc TV này đó là 4-Color PixelColor Refiner giúp nâng cao độ chính xác về màu sắc so với các TV OLED đến từ những đối thủ của mình. Máy hỗ trợ công nghệ 3D, nền tảng Smart TV và chạy trên CPU hai nhân. Một số nguồn tin cho biết giá của sản phẩm ở Châu Âu sẽ vào khoảng 9000 Euro, tương đương 11.313 USD. LG chưa công bố thời gian bán ra chính thức của máy.

Xem thêm: Video và hình ảnh của TV LG OLED 55" tại CES 2012

Video quảng cáo chính thức của TV OLED 55"

Theo Engadget, LG
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp mê ly , có cái này xem EURO 2012 thì tuyệt
dobinhson
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hutbin Chỉ là mơ ước...!
ai? Giúp mình xóa mù công nghệ cái coi.!
Mình xin thành lập ra cái quỹ xóa mù công nghệ. Giúp những ai không có điều kiện cũng sẽ được tiếp cận với những công nghệ mới. Ai? tham gia thi pm mình nhé. 0989286825Chỉ là mơ ước...!
ai? Giúp mình xóa mù công nghệ cái coi.!
Mình xin thành lập ra cái quỹ xóa mù công nghệ. Giúp những ai không có điều kiện cũng sẽ được tiếp cận với những công nghệ mới. Ai? tham gia thi pm mình nhé. 0989286825
@hutbin Chắc bác này học fpt rồi.khoe của đó hử
hic, cái TV = 3 năm học của mình 😔
@Nevile Sinclair bác học fpt phải ko ;)) hehe
@Nevile Sinclair bằng 5 năm học của mình luôn.
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu ec! may bac hoc gi kinh the ! cái TV này chắc ngang ngữa em học 10 trường DH quá !! mỗi trường học 4 năm mới có 20tr ah !!! (hem tính tiền ăn ở hen !!!) 😁 em "hoc" 40 năm mới hết nhiêu đó xiền !!!!!
@LUCKINHEN học đâu mà 4 năm hết có 20tr thế?mình 1 năm hết 20 tr rồi.:D
nokiax600
TÍCH CỰC
12 năm
cái giá sao "đẹp" thé
Nhìn đẹp thật, phần chân đế thiết kế hơi xấu thì phải 😃
@trinhsiho Hóng hớt vừa thôi em.chỗ nào cũng bình luận thế..E tưởng cái gì em cũng biết à. con gái mà như đàn ông thế.
@mocxi12 Vô duyên chưa từng thấy 😃
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
Khiếp, công nghệ bây giờ ko thể tưởng tượng nổi.
Trời mỏng quá
giá như thế này thì còn dài dài mà hóng
Mỏng như thế này nhỡ thằng nhóc nhà em nó xô 1 cái có gẫy ngang không các bác 😔
@duong183 nó vỡ lun chứ ko còn gãy nữa
lotme
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất hợp với phòng khách nhà mềnh 😁
the ultimate display
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỏng quá nhìn sợ vỡ...
Dày 4-5-6mm không quan trọng miễn chất lượng hình ảnh rõ nét mọi góc nhìn. Quảng cáo ý tưởng không đi vào công nghệ tính năng chính sản phẩm mà minh hoạ các hiệu ứng gây choáng ngợp cho người xem hoa mắt. Mấy cái sản phẩm Hàn hay màu mè là vậy. Đó là văn hoá Hàn mà!
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Ngày mình còn bé, nhà mình có cái tv đen trắng, bị nhiễu phát là xoay cột anten, ko thì đập đập mấy phát vào cạnh tv. Giờ công nghệ đã thế này rồi. Lớp trẻ giờ sướng thật
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
cái này mà cho mấy anh em tinhte xem phim thánh OZAWA thì chắc là hỏng hết màn hình mất
@kimanbn Lần sau nhắc đến tên THÁNH thì fải ghi full name là Maria Ozawa nhé ... 😁
zzcoolmenzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái gì cũng nhất hết.. hi hi hi.. khi nào có tiền nhiều nhất thì mình mua..;)
Tivi đẹp thế. Nhưng cái công nghệ 4-Color Pixels này giống Whitemagic của Sony thế nhỉ.
vietboy1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jtjed Giống thế nào vậy bác? Hay lại chém gió?
@vietboy1 Giống là cùng dùng thêm 1 điểm ảnh màu trắng ngoài 3 điểm ảnh RGB thông thường chứ sao. Thấy giống thì nói là giống chứ ai làm gì đâu mà phải khó chịu.
@jtjed Của SHARP
Có những ước mơ chỉ là mơ ước
Cái này thì kg thể treo tường đc rồi 😔
vuong39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màn hình thì không chê vào đâu được nhưng chân đế hơi xấu quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019