Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay bộ đôi tai nghe Monster Purity WH920/930 của Nokia

sonlazio
25/5/2012 8:4Phản hồi: 179
Trên tay bộ đôi tai nghe Monster Purity WH920/930 của Nokia
Ngoài việc tự sản xuất các phụ kiện thì những nhà sản xuất lớn còn hợp tác với nhau đưa ra những sản phẩm chung nhằm da dạng hóa dải sản phẩm của họ. Nếu như trước đây Samsung hợp tác với B&O, HTC với Beats... thì Nokia cũng đã kết hợp với Monster tạo ra dòng tai nghe Purity đáp ứng những yêu cầu ngày càng cao hơn của khách hàng. 2 sản phẩm đầu tiên thuộc dòng Purity này là WH-920 dạng nhét tai in-ear và WH-930 dạng on-ear chụp đầu. Hiện tại bạn đã có thể mua chúng tại các của hàng với giá chính hãng lần lượt 2 và 3 triệu đồng, không khác biệt nhiều so với giá tại các thị trường nước ngoài.

Do dòng sản phẩm Purity do Monster, công ty đã sản xuất các tai nghe Beats Audio trước kia sản xuất nên giữa WH920/930 và dòng Beats cũng có khá nhiều điểm tương đồng, cụ thể là dòng tai nghe iBeatsBeats Solo. Tuy nhiên, trước kia các tai nghe Beats by Dr Dre thường mạnh về âm Bass hơn thì các tai nghe Purity lại đạt mức cân bằng tốt hơn, âm thanh không nghiêng quá nhiều về tiếng Bass mà trải đều ở các dải âm thanh mà nó thể hiện được. Dù vậy, điều này không có nghĩa âm Bass đặc trưng của các tai nghe Monster mất đi mà nó chỉ được làm yếu hơn, phù hợp cho nhiều thể loại nhác chứ không tối ưu hóa cho các bạn hay nghe hiphop như Beats by Dr Dre.

Do được hợp tác với Nokia nên dòng tai nghe này cũng được tối ưu cho các máy Nokia, đặc biệt là các sản phẩm sử dụng Windows Phone. Monster và Nokia đã tặng kèm 1 giắc điều khiển nhạc/âm thanh cho các máy Windows Phone giúp bạn chuyển nhanh bài hát mà không cần phải chạm vào màn hình. Ngoài ra, tất cả các máy Nokia đều có thể sử dụng microphone trên tai nghe để thoại rảnh tay, điều mà một số điện thoại hãng khác không được hỗ trợ.

179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màu xanh giống đồ chơi thế ^^ . monter thì bass khỏi chê
lòe loẹt quá...
@cavoiu Giá nó bằng con x6 cũ em định mua hìhì.
@MKids minh trung 1 cao 930 ne ban mua ko minh share lai cho 2.5tr thoi
@MKids minh trung 1 cai 930 ne ban mua ko minh share lai cho 2.5tr thoi
minh trung thuong chuong trinh do nokia va nguyenkim.com to chuc
@MKids em bán lại cho bác 2tr5 màu đen , ship free cho , bác lấy lại thì inbox cho em cái số điện thoại
Bộ đôi Monster Purity WH920/930 + Lumia 900 😁:D
Nhưng nhìn vẫn ko đẹp bằng Beats!!
@sonlazio 3tr là vì nó có trợ giá của nokia
@sonlazio Monster Beats Solo chính hãng giá như sau anh nhé:
179,95$(3 TRIẸU 742)
Còn giá bán lẻ do nhà cung cấp gợi ý là 199.95 (4 TRIỆU 157)
Nguồn:http://beatsbydre.com/products/Products.aspx?pid=B5505&cat=1

Còn mua trên amazon thì tiết kiệm được khoảng 10% so với giá gợi ý của công ty là 179$ tức 3 triệu 722
http://www.amazon.com/Beats-White-On-Ear-Headphones-ControlTalk/dp/B002P8T0H4
@sonlazio solo dù là chính hãng nhưng nghe rất chán so với cái giá 4,5tr. Tại sao htc không tặng kèm beats studio nhỉ 😁
@sonlazio solo dù là chính hãng nhưng nghe rất chán so với cái giá 4,5tr. Tại sao htc không tặng kèm beats studio nhỉ 😁
Lumia 900/N9/Lumia 800 Cyan + 360* Cyan + Monster Purity Cyan
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@accountvip Nghe nói tai nghe Pure nghe trên N9 không đc hay lắm. Có đúng không bác! 😃
@SilverA Ko dám bình luận nhưng chắc chắn hay hơn dây theo máy.
tôı có một khát khao .....tuı có một ước ao 😔(
@anhcong_sos trúng số thì sẽ chơi WP... keke 😁
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhcong_sos đây
beautiful
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sax, đẹp mà
@beautiful chỉ đẹp vs những chú teen teen thôi.
@cavoiu Màu xanh không bao giờ bị coi là lỗi mốt
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màu sắc nhìn thời trang nhỉ! mình thì không thích Monster lắm, Bass hơi nhiều, được cái thiết kế thời trang! 😃
mega_spamer
ĐẠI BÀNG
12 năm
beats vs Monster chia tay nhau rùi hả mấy bác ^^
tinh1207
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này nghe dance thì chuẩn, nghe classical thì hơi kém !! Nhưng rất fashion !! 😃
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
công nhận màu sắc hơi lòe loẹt nhưng mà mình vẫn thích 😁 , mỗi tội không tiền 😔
kuraj
TÍCH CỰC
12 năm
vip😃
teen quá
Chiều ghé cửa hàng điện thoại Xuân Hồng, có thấy cái tai nghe này. Nhưng trong máy nó để có 2 file nhạc chất lượng chuối làm biếng tải file mới nên chưa thấy đc chất lượng của em này đến đâu. Nokia đã trang bị tai nghe sao ko cho mấy bài nhạc chất lượng cao để mọi người trải nghiệm nhỉ.
Từ trước tới giờ đã kết mấy em in ear có thể nghe mọi lúc mọi nơi ko sợ vướng víu ko to nhưng tai nghe kiểu chụp! Nói chung là giá em nó hơi cao nhưng nếu mang lại chất âm như monster beat tour thì đáng đồng tiền bát gạo..! Ju
@jumbosanlat nhưng nghe nhiều tai nghe in ear nhiều đau tai lắm bác.
@nguyenkhanh6666 uk! Nhưng có nhiều bộ nút theo kích thước tay mà bác! Em thường dùng cái nhỏ để tai không bị kích quá và vặn mức âm vừa phải khi nghe! Nếu nghe âm ở mức cao thì thật khủng khiếp sẽ ảnh hưởng tới tai của mình! Em không thích tai chụp đầu lắm vì đeo vào mùa này rất nóng..!
@nguyenkhanh6666 uk! Nhưng có nhiều bộ nút theo kích thước tay mà bác! Em thường dùng cái nhỏ để tai không bị kích quá và vặn mức âm vừa phải khi nghe! Nếu nghe âm ở mức cao thì thật khủng khiếp sẽ ảnh hưởng tới tai của mình! Em không thích tai chụp đầu lắm vì đeo vào mùa này rất nóng..! Ju
đẹp wá. Nhưng ko có tiền mua
tai nge này giống tai nge con x2oo. tai nge con x2 nge sướng hơn cả ip4 chắc cái này hay lắm đây . nếu không kể mấy cái tai nge đi theo máy từ trung cấp tới bình dân thì 😃 nokia thường cho ra những tai nge chuyên nge nhạc đỉnh cao của chất lượng
thích hợp các teen 😁
Qúa lèo loẹt
màu nè nhìn rối mắt quá
nếu muốn nỗi mình thấy màu đỏ đẹp hơn
k thì cứ đen và trắng
cứ như Beat đó
đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM