Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Jailbreak Untethered 5.1.1 đối với máy IP4 lock ko có sim nhà mạng.

vietxitin1
25/5/2012 17:29Phản hồi: 105
Update mới ngày 04/06/2012
Dev Team đã phát hành tool redsn0w 0.9.12b1 co thể jailbreak Untethered mà không cần phải cài thêm Rocky racoon

Link down cho các bạn:

Mình dạo qua diễn đàn thấy các bạn gặp khó khăn khi jailbreak với Absinthe 2.0 mà không có sim nhà mạng để active.

Mình tổng kết lại với cả nhà 1 cách đơn giản để jailbreak Untethered mà không cần sim active:

- Đối với máy lock các bạn chú ý sau khi download FW gốc 5.1.1 về thì các bạn dùng redsn0w 0.9.11b4 build một bản custom để restore ( tuyệt đối chú ý không nên restore bản gốc - nhất là IP4 hiện tại không unlock được)
- Cách build thì các bạn mở Redsn0w 0.9.11b4 > Extras > Custom IPSW > Chọn FW gốc để Redsn0w build.

Bạn tiến hành restore FW custom bằng itunes sau đó dùng Redsn0w 0.9.11b4 để jailbreak, lần đầu sau khi jailbreak xong sẽ bị treo táo các bạn tiếp tục mở Redsn0w 0.9.11b4 lên > Exrtras > Justboot .
Tiếp theo các bạn vào Cydia > Search > Rocky racoon cài đặt cái này thế là bạn đã jailbreak Untethered thành công.

Chúc các bạn thành công
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dx20978
ĐẠI BÀNG
12 năm
HAY QUA, DE MAI THU, CAM ON BAN
chia sẻ kiến thức giúp đỡ mọi người cũng là 1 niềm vui mà
maxhn
TÍCH CỰC
12 năm
Bác phải nói rõ là cách này ko áp dụng đc cho iDevice dùng chip A5 chứ.
Mình cũng nói rõ ở tiêu đề là chỉ dàng cho IP4 thôi mà.
sim nhà mạng, 100k 1 sim, mua bao nhiêu cũng có, mạng nào cũng có, hcm, 016 6300 6300
@levannam Ăn gạch này !!!
@levannam thằng chó này cứ tối ngày rao bán sim nhà mạng mà để làm gì chứ bây giờ ko cần sim vẫn jb dc hen cu
chủ topic nói chính xác. máy mình lock và cũng làm y vậy không một chut lỗi. kaka
tigerii
TÍCH CỰC
12 năm
ip4 bb4.12 jb tethner cài rocky racoon xong reboot lại xong vẫn khộng có sóng.báo là không có dịch vụ
@c01678419036 ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
@tigerii Máy của bạn chỉ có thể jailbreak được thôi, chưa unlock được bạn nhé nên ko có sóng
tigerii
TÍCH CỰC
12 năm
@vietxitin1 vậy là phải làm ipod típ ah.hixx
@tigerii đi tìm cái sim nhà mạng mà mở là ok nay vất vả lắm mới đi mượn đc cái sim của hàn xẻng
vnmilk456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy có bác nào có fw custom không nâng baseband không
@vnmilk456 bác dow firm gốc về rồi dùng redsnow 11b4 tạo cái firm ko nâng bb là được. hiện apple chưa khóa shsh mà
bác có ở HN ko ạ,e qua nhờ bác làm cho con 4 lock của e với,ae ta giao lưu trà thuốc tẹt 😁
@kutkut Mình ở HN nhưng mà lại ko gần nhà bạn, đợt trước có làm ở gần đấy nhưng giờ lại không tiện lắm, ở gần thì mình có thể giúp bạn 😔
@kutkut Ở ngay vương thừa vũ nè.Làm là làm j bác
@o0_thanhvinh amen,e ở ngay 12 Tô Vĩnh Diện nè bác,máy e ip4 Lock Pháp 5.0,có lockdown rồi,lúc nào bác rảnh up giùm e lên 5.1.1 + JB với,e mới tiếp cận iOs + máy lock nên k dám liều
Bác rảnh cứ alo or SMS em nhé 0943 270 288
@MQuick Cái fix trước nhé bạn, mình là cái ultrasn0w trc ko lên sóng ! cài cái fix trc rồi cài ultrasn0w xong là sóng ào ào, viettel
vipkyd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goldenfish125 Bạn ơi, mình thực hiện các bước như bạn nhưng đến bước thứ 15, sau khi cài xong ultrasn0w 1.2.5 -> restart springboard nhưng vẫn không lên sóng?
Bạn có thể hướng dẫn giúp mình khắc phục được không?
MQuick
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vipkyd Bạn JB lại lần này chỉ chọn install iPad Baseband thôi, sau đó Just Boot lại lần nữa là sóng tràn đầy
vipkyd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MQuick Tuyệt vời, một đêm thức trắng 😃
Tks bạn rất nhiều !
redsn0w 0.9.11b4 toàn báo lỗi lúc tạo fw custom cho ip4 5.1.1
cho mình hỏi mấy pro , ip 4 lock lên 5.1.1 đã JU nhưng nó ko nhận sim ghép ,làm đủ cách nó vẫn báo no sim, BB máy mình 4.10.01
@drvanminhtung Bạn vào Cydia cài thêm source cydia.vn sau đó search untrasn0wCN rùi cài vào là ok
bb em vẫn là 2.10 thế nào up custom h sao 1 vạch sóng :| bác nào giải thích cho em với
:p phải có sim nhà mạng thật nay đi mượn cái sim về active rùi xóa lockdown chép lại lockdown cũ ngon lành rùi
zero17
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghe nói có bác kêu là không cần jb để active đâu lúc restore thì không cắm khay sim restore xong thì dùng ABSINTHE 2.0.1 Jailbreak Untethered 5.1.1 là xong thôi chúc các bác làm thành công ^^
Các bạn cho mình hỏi Máy mình hiện ở PW.5.01.Custom (Trước đây là LOCK nay đả được UNLOCK lên Quốc Tế) nay mình muốn nâng lên PW.5.1.1 gốc có được không? và khi Restores lên, mình Restores bằng sim Vn hay phải dùng sim nhà mạng để Restores,mình rất cần nhửng thông tin này mong các bạn giúp mình.Xin cảm ơn rất nhiều
@truonggiang154 cứ up thẳng fw gốc nhé, active bằng sim VN
cách này có vể hơi lâu😔 chơi luôn sn0wbreeze v2.9.4 nhanh và gọn😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019