Hướng dẫn jailbreak untethered iphone 4 lock có lưu lockdown

kimduyxxx
25/5/2012 19:33Phản hồi: 33
giải pháp với các bác có lưu lockdown nhé:
1. dùng Redsn0w 0.9.11b4 tạo custome firmware 5.1.1
2. shift + restore = itunes
3. jailbreak tethered = Redsn0w 0.9.11b4 (nhớ chọn deactive)
4. dùng ifunbox copy lockdown đã lưu theo đường dẫn /var/root/library/lockdown
5. justboot = Redsn0w 0.9.11b4, lúc đầu sẽ chỉ có khoảng 2 vạch sóng, sau sẽ căng đét
6. vào Cydia > Search >Rocky Rancoon 5.1.1 Untether v1.0.1 rồi cài đặt là xong

Các trường hợp sau khi chép lockdown vào máy Itunes không nhận máy ta vào ổ C xoá toàn bộ file trong Lockdown, đường dẫn:
Xp: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Apple\Lockdown
Win 7: C\Users\All Users\Apple\Lockdown

rút cáp ra cắm lại, khi iTunes active, chép folder lockdown đã lưu như ở trên trở lại là xong, reboot ip. Khi copy lockdown ip phải hiện màn hình active
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethanh.8
TÍCH CỰC
12 năm
up len cho anh em lock vào
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa bổ sung thêm mấy ý cho anh em lock 4 jbu vô tư
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa bổ sung thêm mấy ý cho anh em lock 4 jbu vô tư
bác ơi em cũng bị itunes không nhận,vào đến phần user rồi,nhưng không có all user phải làm thế nào hả bác
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanh1111989 bác copy đường dẫn trên rồi paste vào đường dẫn trên dòng address của cửa sổ thư mục windows và enter nhé
Chào bác kimduyxxx,
Bài hướng dẫn của bạn cho iPhone đã unlock bằng SAM hả?
máy mình là ip4 bb 01.59.00 (đã jailbreak & unlock với 5.0.1), giờ mình chép folder lockdown từ iphone vao PC rồi làm theo cách của bạn đc ko?
@VICKEY333 Vậy là mình restore từ firmware custom 5.1.1, unlock = ultrasn0w, activate lại bằng SAM?
Hiện tại mình cảm thấy e ngại vì nghe nói ultrasn0w hiện tại cài lên cho fw 5.1.1 chỉ hiện thị đc 1 cột sóng thôi
@humg87 Bạn cẩn thận,trường hợp của bạn khá nguy hiểm.Theo mình suy luận thì bạn phải làm rình tự từng bước để lấy cái lockdown(vì 5.1 ko có jb nên nó còn nằm trong máy bạn)

Khi bạn lên 5.1.1 thì bạn phải chọn update(ko chọn restore) hoặc up wa OTA vì như vậy tất cả trong máy vẫn dc giữ nguyên.Sau đó Jb rồi lập tức lưu cái Lockdown lại để về sau có mà sử dụng
@someone1 Đâu cần active nữa bác,khi bác lên rồi muốn ultrasnow thì phải jb,mà muốn jb thì phải active
@VICKEY333 Bạn chưa hiểu ý mình. Khi bạn active bằng redsn0w thì iPhone của bạn chưa dùng đc 1 số tính năng như iMessage, push notification, find my iphone
Để giải quyết tình trạng đó mình dùng SAM, unactive iphone (cái mà đã active bằng redsn0w) sau đó active lại bằng SAM thì mới sử dụng đươc các tính năng đó
dunglv299
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi máy em đã unlock bằng SAM rồi, giờ restore thì dùng FW gốc hay FW custom nhúng shsh ạ ?
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dunglv299 đã là máy Lock thì luôn restore = firmware custome để giữ baseband nhé
bác ơi cho em hỏi máy em ip4 8g lock at&t fw 5.1 bb cua 5.1 luon
em unlock bằng tp sim+có lưu lockdown
h em muốn nang len 5.1.1 có được ko
cáh làm ntn xin bác hướng dẩn cụ thể ạh
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại sao bạn có lockdown mà vẫn phải dùng tp sim? mình chỉ hướng dẫn những người có lockdown, dùng được khay sim gốc thui nhé
Bác nào đang unclock bằng sam cứ update lên 5.1.1 vô tư,tháo sim ra trước khi up xong lắp lại sóng ngon lành đã test
Cho mình hỏi chút nhé.
mình đang dùng iphone 4 Lock, FW 4.3.3.
Mình đã unlock được bằng Sam trong thờ kỳ còn unlock được ấy.
Giờ mình muốn up lên 5.1.1
có phải bây giờ mình dùng iFunbox, back up lại thư mục LockDow(/var/root/Library/Lockdown) ra máy tính.
Sau đo mình Restore về 5.1.1, sau đó jaibreak, rồi vào thư mục (/var/root/Library/Lockdown) chép lại thư mục LockDow như cũ rồi cắm sim dùng bình thường phải không.
Có phải cài SAM, hay làm gì nữa không các bạn.

Còn 1 ý nữa, đó là khi restore để lên 5.1.1. Mình có download bản FW 5.1.1 ở ngay diễn đàn,
http://www.tinhte.vn/threads/399433/
Trong đó có 5.1.1: iPhone3,1_5.1.1_9B206_Restore.ipsw là FW mình muốn dow,
nhưng đây là FW gốc, thì khi mình Restore + Ship rồi chọn bản FW này (đã dow về và để trong PC) thì có bị nâng BB không. (BB hiện tại 4.10.01)
Các bạn giúp mình nhé. Thank 4R
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mayman0000 - Thứ nhất: máy lock thì tuyệt đối không restore firmware gốc nhé, bạn dùng redsn0w tạo firmware custome để không nâng BB
- Thứ hai: nếu chỉ đơn thuần restore, jailbreak tether = redsn0w, cài Rocky, chép lockdown bằng ifunebox thì vẫn cắm sim dùng bình thường; nhưng như máy của mình do chưa active itunes nên sau khi chép lockdown xong, khi cắm cable vào máy tính, itunes, itools, ifunbox sẽ không nhận ra iphone, phải làm thêm một số bước theo như hướng dẫn ở trang đầu. (Mình không jailbreak = aspine nhé)
- Thứ 3, quan trọng nhất là: mình unlock = SAM khi ở FW 5.1 nên không biết 4.3.3 lên 5.1.1 có dùng được lockdown tiếp không 😁
UNLOCK bằng SAM thì ở FW và BB nào cũng dùng đc bạn ơi , nhưng lên FW 5.1.1 thì chỉ có 1 vạch sóng thôi.
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongthanhnk có cần up ảnh IP 4 Lock FW 5.1.1 dùng Lockdown full sóng lên đây không?
chỉ những Baseband thấp (khoảng 2.10 trở xuống) do không tương thích với FW cao nên mới bị lỗi 1 vạch sóng thôi nhé
sonken
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng jailbreak redsn0w_win_0.9.12b1 cho máy lock ko cần phải cài Rocky,nhé
Hic, mấy vụ này nói ra làm mình thấy hơi cay cay. Sorry mọi ng, vde cá nhân thôi. Tại vì mình đang xài ios 4.3.3 BB 3.10 ngon lành, thấy có SAM cũng đú đởn. Sau khi đú chán, restore luôn FW gốc lên 5.1 BB 4.12, tất nhiên mình chỉ dùng 1 sim, ngon lành cành đào, sóng full 3G tẹt. Nhưng bây h vấn đề mới lộ ra. Mình chán IP, muốn bán, bây h bán cho ng khác thì ko xài đc, chỉ là iPod ko hơn ko kém. Nhục thật. Lỡ may cháy cái sim này thì đời tèo luôn phải ko các bạn.
Mà sao vụ unlock bằng SAM này, sim cùng mạng ko lên sóng các bạn nhỉ? Bây h mình thay sim khác vào máy, sau đó lắp lại sim đã unlock có sao ko các bạn? Nó mà thành iPod thì đời xuống dốc mất! Hức hức.
kimduyxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lock tuyệt đối không up FW gốc, các cụ đã dạy thì éo bao giờ sai 😁
unlock = SAM mình dùng số liệu chỉ của 1 Sim nên thay bất kỳ Sim nào vào cũng ko được đâu
Hình như BB 4.12 có sim ghép rồi hay sao ý mà?
Bác dẫn cho em cái link để em tham khảo phát!
itxuankha
TÍCH CỰC
11 năm
Các trường hợp sau khi chép lockdown vào máy Itunes không nhận máy ta vào ổ C xoá toàn bộ file trong Lockdown, đường dẫn:
Xp: C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Apple\Lockdown
Win 7: C\Users\All Users\Apple\Lockdown
Cho hỏi máy mình là máy macbook thì xoá cái gì ở đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019