Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tái cấu trúc, RIM cắt giảm 2000 nhân công

uhraman
27/5/2012 0:13Phản hồi: 132
Tái cấu trúc, RIM cắt giảm 2000 nhân công
Theo tin tức từ Globe and Mail, hãng công nghệ Canada, Research in Motion (RIM), đang có dự định cắt giảm 2000 công việc, tức tương đương với 12% số nhân viên toàn cầu đang có (Tổng lao động của RIM khoảng 16.500 người). Các nhân viên bị cắt giảm này sẽ thuộc nhiều chi nhánh trên thế giới và ở tất cả các bộ phận, từ vị trí cao cấp cho đến nhân sự, tài chính, bán hàng, hay marketing. Theo Globe and Mai, RIM sẽ đưa ra thông báo chính thức về việc này vào ngày 01/06, tức ngay trước thời điểm hãng công bố lợi nhuận quý trước. Đây có thể được coi là một trong những động thái trong nỗ lực tái cấu trúc đã và đang diễn ra ở hãng công nghệ Canada này, khi mà doanh thu của hãng đang tuột dốc mạnh và doanh số smartphone bán ra thị trường thế giới, theo số liệu mới nhất của IDC, chỉ còn chiếm 7% mà thôi.

Doanh số smartphone bán ra trên thị trường thế giới. Nguồn: IDC

132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyên nhân của việc bán ko chạy đây mà
!
Mong rằng RIM sớm trở lại

P/s : Chỉ sợ BB10 quá muộn 😔
@talentf2 Mong là cái sự "muộn" đó thì RIM sẽ đầu tư thật tốt cho con cưng BB10 của mình:rolleyes: Vẫn luôn ủng hộ RIM 😁
sonhvck9
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi tinh yêu của tôi. bắt đầu những hành động của sự suy thoái rồi. có gắng lên tình yêu nhé. mà nghĩ cung đúng thôi. mình là ngưởi yêu bb như thế mà chỉ dùng mãi 87r và 7290 cùi thì doanh thu giảm là đúng rồi. ai cũng như mình thì RIM tèo luôn. nguy hiểm quá. :p
@sonhvck9 Bac noi chi phai!toan nguoi dung dau 8xxx thj em no khong dut thj cung tach thoj!kho than em no qua doi bao gjo bb10 tg dau 9 no gjam gja !hehehe!em moj tau them chu gjo danh ngoi ngoai co vu thoj!
@sonhvck9 bác này nói đúng này, fan của RIM mà còn không nhiệt tình mua 9900 thì ai mua đây. Trong khi iPhone và Galaxy chưa ra mắt người ta đã đặt hàng cả vài triệu bản rồi
lại đi theo NOKIA roài !
@KuDo1908 cái vòng luẩn quẩn
@KuDo1908 Nokia còn may chán vs mấy máy 2 sim
@KuDo1908 Nokia với Windown Phone thì có thể còn phục hồi được còn RIM với BB10 thì chưa chắc.;)
lại có thêm 2000 người nữa thất nghiệp, một tác động xấu của các công ty làm ăn thua lỗ nói riêng và suy thoái kinh tế toàn cầu nói chung.
@Ng. Thành Trung giống hp thui😁 . k cắt giảm thì cũng đến nước phá sản mà phá sản thì còn nhiều ng thất nghiệp nữa:D
SS với Apple kinh thật. Phát triển mạnh mẽ trong khi các hãng khác thì đi xuống.
Nhìn biểu đồ thì hiểu tại sao Apple lại ghét SS thế.
Phá sản từ từ =))
lindanhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang mong cho thằng RIM mau dẹp tiệm;)
@lindanhoc Để làm gì. Tình địch của bạn đang xài BB, nó buôn BB ăn nên làm ra?? hay là có ai ném cái BB vào mặt.
@nhthien-pp Mình thì ngược lại, "Cẩu đầu trảm chờ lệnh !"
Bạn nào muốn khai đao ? Có bạn nào muốn chém ko ?
@sandy15 Bạn cứ tự nhiên, vẫn có 1 số cái "đầu cẩu" chờ bạn "trảm" đấy. ở đầu bài viết ý :p Nhưng mình thích sự nhẹ nhàng, lịch sự chứ không thích cái kiểu "đông+nguy hiểm" 😃
trutan
TÍCH CỰC
12 năm
@Linakakaka Không biết cụ này đội gì trên đầu mà ngông cuồng thế.
binhbhiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
buồn gê !
- bao giờ RIM mới trở lại đây
😁 tiền chỉ chảy từ túi thằng này qua túi thằng khác và khi chảy hết sẽ có 1 thằng chết và thằng kia càng ngày càng khỏe hơn
youyouand
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeus8410 câu này chuẩn 😆
không biết RIM có cho ra nổi phiên bản playbook tiếp thoe không nữa
Mình nghĩ ít thì ít chứ RIM chả sập được đâu 😁 Thị trường Indonesia,....trung thành thế kia bỏ đi đâu :D
Ít cũng phải 10 năm nữa mới sập :D
Chờ bb10 xem sao, hệ điều hành mới có gì mới đây
Sao thấy htc cũng chìm ko vậy
so với Nokia thì tình hình của RIM còn sáng sủa hơn. Nói chung là 2 ông này vẫn còn sống được là do vẫn còn những thị trường riêng của mình như RIM là Indonexia chằng hạn
ss cùi thế mà ghê thật :p
@liverpool_hai chuẩn bác ạ. thằng samsung láo thật. dám qua mặt các anh em khác, nhờ có android của google không thì chết rấp với mấy cái hệ điều hành bada cùi
Còn mỗi Apple và samsung là đang leo dốc! bố khỉ, cái ông ss cứ chổng ngược lên trong khi các ông khác thì tuột dốc không phanh @@
RIM sẽ biến mất , chỉ còn là tgian thôi ......... chỉ có mình thị trường Indonexia thì không sống nổi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019